CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

Torahime
nawapark
kaminari
7 posters

หน้า 5 จาก 13 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 4 May 2014 - 10:21

ผมไม่สนหรอกว่าเธอจะคิดอย่างไรกับผม ผมเพียวต้องการออกไปจากห้องนี้ แต่ครั้นจะเอยปากถามเธอก็คงไม่ได้คำตอบจากเธอง่ายๆเผลอๆ

ผมเดินไปเรื่อยๆ เพื่อให้มั่นใจว่า ผมมาที่นี่ได้เพราะพลังของอโลน(หรือเปล่า?)โดยที่ไม่มีใครช่วยหรือความสามารถคนอื่น

ถ้าจะมีคนที่ทำได้ก็คงมีแค่เจ้า2พี่น้อง แต่เบลคคงไม่ใจกว้างพอจะเอาตัวผมมาให้เธอ ยิ่งไอ้แสบที่กลัวอโลนจนหัวหดแล้วด้วย ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 9MLDro

อโลนบอกผมถึง เรื่องแผนการที่มอริซบอกกับเธอมานานแสนนานมาก ว่าเธอไม่อาจอยู่กับผมได้นาน เพราะชะตากรรมของผมมันต้องเป็นแบบนั้น

แต่หากมีการจัดการชะตากรรมที่ดี และเหมาะสม เธอก็สามารถอยู่กับผมได้ตลอดไป พลังในการเฝ้ามองผมเธอก็ได้จากการฝึกตามที่มอริซบอกใว้

แต่จากที่ผ่านมา ผมทำให้เธอเห็นได้ว่าไม่ใช่ทุกเรื่องที่มอริซพูดจริง และเธอเองก็ไม่ได้รับรู้ถึงเรื่องมหาสงครามในอนาคตอะไรด้วย เพราะเป้าหมายเธอมีเพียงสิ่งเดียว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 EPaStP

ผมเห็นถึงความเหนื่อยหอบของอโลน...ไม่รู้สิ ว่าเกิดอะไรขึ้น

จนกระทั่งเธอล้มตัวลงแนบกับพื้น ซึ่งเทพเจ้านี้ การแตะพื้นเป็นอะไรที่ยากมากหากไม่จำเป็น

เธอไม่ได้ตอบผมว่ามันเกิดอะไรขึ้นแต่ดูจากลักษณะแล้วเหมือน คนหมดแรงข้าวต้มไร้เรี่ยวแรง

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Vwd87s
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 4 May 2014 - 10:27

เป็นไปได้ที่เธอจะใช้พลังของเธอเคลื่อนย้ายผมมาจนพลังหมด ยิ่งใช้กับในห้องนี้แล้วด้วย

คงเสียพลังไปเยอะมหาศาลมากๆ

นี่เป็นโอกาสดีที่ผมจะสลัดเธอตอนนี้....

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 ZCIo5d

....ไอ้นิสัย เห็นคนรู้จักเดือดร้อนแล้วต้องช่วยนี่

มันเป็นข้อเสียของผมจริงๆเลยเชียว

ผมคงได้แต่นั่งรอเบลคมันเข้ามาเจอผมในห้องนี้ซะแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 JCze4P

จบตอน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 11 May 2014 - 10:32

Narl Diary Fragment

วันที่ xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

ระหว่างที่ผมนั่งรอ เบลคเพราะคิดว่ามันคงจะมาที่นี่เร็วๆนี้ เพียงแต่"เวลา" ในห้องนี้ไม่ตรงกับข้างนอกอาจจะนั่งนานกว่าปกติ

ผมนั่งมองอโลน(ชื่อสุดจะไม่มงคล) ที่ค่อยๆฟื้นฟู พลังจากสีหน้าซีดเซียวจนดูปกติ(แต่ก็ยังซีดอยู่ดี)

ผมเอ่ยปากคุยกับเธอในเรื่องของมอริซ ซึ่งก็ดูจะเข้าทางที่เธอยอมพูดเรื่องนี้กับผมทั้งที่ทุกทีเธอจะปากหนักหรือเบี่ยงประเด็นว่าจำไม่ได้

เธอบอกกับผมว่า เธอเฝ้าดูผมมาตลอด จึงเห็นว่าผมนั้นพยายามหลีกหนีจาก คำร้องขอในจดหมายทั้ง3ข้อ ดังนันเรื่องราวต่างๆที่เกิดขึ้นจนบานปลาย

ก็คือผลพวงจากการกระทำของผมที่พยายามฝืนเส้นทางของมอริซนั่นเอง...

อืม...เป็นคำพูดที่ตรงประเด็นสุดๆ

รู้ใหมสิ่งแรกที่จี๊ดเข้ามาในหัวผมเลยคือหน้าของยัยเบอร์5

เธอบอกเพิ่มว่า ข้อดีและข้อเสียในตัวผมนั้นคือผมมักจะใจอ่อนกับคนที่รู้จักด้วยเสมอ ยิ่งรู้จักกันมากก็ยิ่งใจอ่อนให้

อาจเป็นเพราะผมเฝ้าดูชีวิตผู้คนมามากมายจนติดนิสัยแบบนี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 RxjF2G

ผมจำได้คร่าวๆว่าเธอพูดถึงเรื่องเก่าก่อนในอดีตที่ผมเองก็จำไม่ได้แล้ว น่าจะเกี่ยวกับวันที่เจอผมตอนที่ผมยังอยู่แถวๆ"สงครามแสนปี"

เพราะตอนนั้นผมกำลังคิดถึงเรื่องอื่นๆอยู่เช่นเรื่องยัยเบอร์5 กับเรื่องที่เบลคพูดเรื่องที่มันต้องปกป้องผู้หญิงของผม..มันมีอะไรเกี่ยวพันธ์กัน?

กับเรื่องที่เธอเล่าเกี่ยวกับไอ้แสบที่พอจะจำได้ เธอลงโทษไอ้แสบเพราะมันเคยทำให้ผมตกที่นั่งลำบากในกาลก่อน

บอกตามตรงผมลืมๆเรื่องระหว่างผมไอ้แสบไปเยอะแล้ว

ผมจำได้แค่นี้แหล่ะ

สักพักผมก็สังเกตเห็นถึงอะไรบางอย่างที่ทำให้ผมไม่ทันมีสมาธิได้ฟังเรื่องที่อโลนพูด ไม่สิผมยังไม่เห็นมันแต่ก็รู้สึกได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 6QHIbz

นั่นไง....ผมเห็นถึงพลังในการฟื้นฟูอย่างมหาศาล จากที่เห็นในดวงตาของอโลน นั้นเป็นการก่อตัวแบบเนบูล่า อันเป็นการก่อสร้างจักรวาลในแบบยุคแรกเริ่ม

ซึ่งพลังที่ปั่นป่วนไปด้วยเนบูล่าในดวงตาเธอเป็นการบ่งบอกว่า พลังของเธอกำลังฟื้นฟูอย่างรวดเร็ว

แต่อย่างน้อยผมก็พอจะอนุมานได้ว่า การใช้พลังของอโลนแต่ละครั้งจะใช้พลัง(mana)มากนักเหมือนผู้กล้าเลเวล1 แต่มีคาถากีก้าดีนติดตัวมาแล้ว

เพียงแต่อโลนนั้นมีพลังมากกว่าเป้นใหนๆตามรปแบบธรรมชาติของเผ่าเทพเจ้า...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 5DQN5x
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 11 May 2014 - 10:33

บอกตรงๆเลยว่าไม่ใช่เรื่องดีแน่ เพราะถ้าพลังเธอกลับคืนมาอีกเธอก็อาจใช้พลังอะไรแปลกๆอีก เท่าที่ดูมันเหมือนจะเป็นพลังในการเคลื่อนที่หรือเคลื่อนย้าย...

แล้วไอ้พลังมองอดีตนั่นล่ะ? รวมไปถึงการดูดพลังจากทางปากของเธออีก...

ในขณะที่ผมกำลังหนักใจกับสิ่งที่เห็น

เบลคก็หาพวกผมจนเจอเสียที

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 CZtC9l

ผมรีบโยนเผือกร้อนให้เบลค พร้อมกำชับเรื่องการฟื้นฟูพลังของเธอ ...แต่มันคงจะรู้อยู่แล้วกระมัง

อโลนบอกกับผมว่าเธอยังพูดกับผมไม่จบ พร้อมทั้งเรียกร้องให้ผมพาเธอออกไป

"...ทำไมต้องเป็นผม?"

เป็นคำถามที่ไม่มีคำตอบจาอโลน

แม้เธอจะยื่นข้อเสนอเรื่องการใช้พลังของเธอในช่วยกันการก้าวข้ามเส้นทางของมอริซ...

นั่นคือสิ่งที่อโลนยังไม่ได้ตอบผมทั้งหมด ความเงียบคือการปฏิเสธความจริง

แล้วจะให้ผมใว้ใจเธอได้เยี่ยงไร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Y7tozX

ผมไม่ถามถึงความสัมพันธ์อื่นๆของมอริซและอโลน(ถึงถามก็ไม่บอก)

ผมไม่ถามถึงความสัมพันธ์อื่นๆของเบลคและอโลน

ผมไม่ถามถึงความต้องการของอโลนที่ลงทุนยอมทำตามเส้นทางของมอริซ(แม้เธอจะบอกจุดประสงค์ของตัวเองไปแล้ว)

ผมไม่ถามถึงอนาคตของเธอเพราะผมไม่ต้องการจะปฏิสัมพันธ์กับเธอให้มีความหวัง

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 4bz9t6

ดังนั้นแล้วผมยังยืนยันคำเดิม...ผมไม่อาจทำตามข้อเรียกร้องของอโลนได้

แม้จะทำให้เธอเจ็บปวดใจ ถึงการลงทุนที่เสียเปล่า แต่เขาเรียกว่าอะไรนะ? พรหมลิขิต? เออ..น่าจะคำนี้แหล่ะเราหาได้เกิดมาเพื่อคู่กันก็เท่านั้น

แต่ถ้าอยากจะเป็นเพื่อนกันละก็ผมยินดีอยู่ แต่ขอให้ตอบตัวเองให้ได้ว่ายอมรับกับสถานภาพนี้ใหม?

ผมทำสัญลักษ์ภาษากายของเผ่าเทพเจ้า ที่สื่อถึง"คุณถูกตัดความสัมพันธ์"

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 EIF8M3
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 21 May 2014 - 12:04

ผมรีบมุ่งหน้าไปถึงที่ประตูทางออกตามที่เบลคบอกมา ก็พบว่ามันเป็นเวลาตกเย็นแล้ว

ผมจึงรีบมุ่งไปที่เดิมโดยไม่รู้ตัวเอง ซึ่งก็แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมผมถึงมาที่ตรงนี้ก่อนที่จะไปที่โรงพยาบาลอาจเป็นเพราะเวลา..

ผมมาที่"เนินประจำ"(เรียกเอง)

แต่ก็นะ... มันเย็นมากแล้ว แถมเลยเวลาที่เธอคนนั้นจะนั่งอยู่ด้วย

หรือไม่วันนี้เธออาจจะไม่ได้มาแล้ว...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 TEpOPo

ในขณะที่ผมกำลังจะหันหลังกลับ คนที่ผมแอบมองก็มาอยู่ข้างหลังผมแล้ว

เธอบอกกับผมว่า เธอรับรู้ได้ด้วยออร่าที่ผมแผ่ออกมา ทุกๆวัน ซึ่งเธอเองก็นั่งรอว่าเมื่อใหร่ที่ผมจะเข้ามาหาเธอ

ผมเพิ่งคิดได้ว่าคลื่นพลังของเราทั้งคู่ตรงกัน เพียงแต่พลังของยัยเบอร์5นั้นเบาบางตามสภาพร่างกายของเธอ

ผมจึงลืมเรื่องนี้ไปเลย... ว่าแต่ผมนี่นะ? ที่ส่งคลื่นพลังไปถึงเธอ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 QHeP6u

แต่ช่างเถอะยังไงก็ได้ ดีเหมือนกันจะได้คุยกันตรงหน้าเสียที

ดูเธอจะเข้าใจผิดคิดว่าผม กลัวจะคิดว่าเธอฆ่าตัวตาย...(ซึ่งเปล่าเลย ผมคิดแต่ตัวเองต่างหากที่ไม่กล้าไปคุยกับเธอ)

ผมสะอึกกับคำพูดนี้ของเธอมาก เพราะพี่ของเธอ...ยิ่งย้อนนึกถึงคำที่อโลนกล่าวอีก....มันช่างทำให้ผมหน้าชาเสียจริง...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 FmUtsM
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 21 May 2014 - 12:04

ผมถามเรื่องทั่วๆไปกับเธอเป็นการเปิดทางก่อน แต่ก็รู้ได้เลยว่า สภาพจิตใจของเธอยังไม่มั่นคง

จากน้ำเสียงและคำตอบต่างๆ เธอบอกกับผมว่า ตอนนี้เธอรู้สึกเคว้งคว้างมากๆ

เหมือนกับตั้งคำถามกับตัวเองว่าทุกวันนี้ เธอต้องการจะทำอะไรต่อไป เธอไม่รู้แม้กระทั่งตอนนี้เธอกำลังเสียใจหรือเศร้าใจอยู่หรือเปล่า?

แน่นอนว่า เธอได้เห็นดาวบ้านเกิดของเธอถูกทำลาย และเรื่องต่างๆนาๆที่ผ่านมามันถาโถมมาที่เธอจนเธอคิดไม่ออกว่าเธอควรจะคำนึงถึงเรื่องใหนก่อนดี?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Ve7Fsn

เธอเคยคิดถึงเรื่องคนในครอบครัวของเธอ พี่ๆของเธอ แต่เธอกลับตกใจกับตัวเองว่าทำไมเธอถึงไม่รู้สึกเสียใจกว่าที่ควรจะเป็น

เธอสูญเสียพี่ สูญเสียบ้านเกิด สูญเสียดาวที่เธอเคยอาศัยอยู่ เธอคิดถึงเรื่องนี้อยู่หลายครา

แต่ก็บอกกับตัวเองไม่ได้เหมือนกันว่าตัวเองกำลังเศร้าเสียใจอยู่หรือเปล่า?

โดยเฉพาะตั้งแต่คืนที่เธอทะเลาะกับพี่ของเธอ น้ำตาของเธอก็ไม่ไหลอีกเลยทั้งๆที่เธอคิดว่าเหตุการณ์หลังจากนั้นมันเป็นเรื่องที่น่าเศร้า

มันเป็นสิ่งที่เธอบอกกับผมว่าเธอความรู้สึกของตัวเองกลัวมาก...

เธอกลัวที่จะเป็นคนลืมเรื่องคนอื่นๆได้โดยง่ายทั้งๆที่คนในครอบครัวของเธอก็ล้วนเป็นคนสำคัญ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 AAtOmV

ผมนั่งฟังเธอระบายเรื่องต่างๆโดยไม่ได้พูดแทรกอยู่นานพอดู เลยทำให้รู้ว่าที่ผ่านมาเธอมุ่งมันแต่ฝึกวิชาการต่อสู้เพื่อไปสู้เป้าหมายของตัวเอง

จนมารู้ตัวอีกทีเธอก็ไม่ได้มีเพื่อนที่ใหนเลย นอกจากไอ้เจ้าอันดับ2ที่เมื่อเก่อนพวกเธอเคยเป็นคู่หูกันแต่สุดท้ายก็ทิ้งเธอใว้ข้างหลัง

ส่วนพวกสาวๆที่รายล้อมเธอในสมัยที่เธอยังปลอมเป็นผู้ชายเธอก็ไม่ได้เข้าใกล้ด้วยเพราะกลัวเขาจะรู้ว่าเธอไม่ใช่ผู้ชาย

ผมเองก็พลาดไป ที่ผมรู้สึกชินกับการใช้ชีวิตคนเดียวแถมรอบตัวผมก็มีคนรู้จักเยอะมากในโรงเรียนนี้

เลยไม่เคยคิดเลยว่าที่ยัยนี่มาหาผมทุกวันก็เพราะเธอไม่มีเพื่อนนี่เอง....

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Y7eSgW
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 21 May 2014 - 12:05

ยัยเบอร์5ยังบอกต่ออีกว่า ทุกเช้าที่เธอตื่นมาก็บอกกับตัวเองว่าทำไมถึงยังมีชีวิตอยู่

ฝันร้ายในยามที่เธอนอนอยู่คนเดียวกับประสบการณ์เฉียดตายทำให้เธอตระหนักว่าชีวิตของเธอมันช่างเล็กจนดูไม่มีค่าอะไรเลย

มันคงเป็นเหตุทำให้รู้สึกชินชาในเรื่องต่างๆกระมัง?

นั่นคือความร้สึกนึกคิดของเธอที่ถ่ายทอดมายังผม

จึงสรุปได้ว่า ตอนนี้เธอเหมือนคนหลงทางกับชีวิต "เพราะผม"

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 KsBUAr

เป็นเพราะผมจริงๆที่ทำให้เธอต้องมาเจอเรื่องแบบนี้...

ก่อนหน้านี้มันยังมีอีกหลายทางเลือก แต่ผมกลับเลือกที่จะให้เธอต้องมามีสภาพแบบนี้

มันไม่เกี่ยวกับเรื่องของมอริซหรอก(ถึงจะมีส่วนก็เถอะ)

แต่มันทำให้ผมนึกย้อนถึง เรื่องในอดีตที่การกระทำของผมไปกระทบต่อคนอื่นๆ...

มันช่างน่าอดสูตัวเองจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 9b7LN8

"ถึงตาผมพูดกับเธอมั่งล่ะ....."

เธอเข้าใจผิดเรื่องความตายด้าน เรื่องความรู้สึกของผม

เพียงแต่ผมไม่เคยแสดงออกมันออกมาอย่างจริงจัง รวมไปถึงผมเก็บมันใว้ภายใต้ผ้าคลุม

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 F7zn0K
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 24 May 2014 - 15:53

แต่ผมเชื่อว่าผมเข้าใจความรู้สึกของเธอในตอนนี้

สิ่งที่เธอกลัวและกังวลไม่ใช่เรื่องความตายด้านหรือจะลืมใครไป

เพราะเธอก็บอกเองว่าเธอคิดถึงคนในครอบครัวของเธอ

แต่ที่เธอไม่เข้าใจก็คือเธอไม่เหลือใครที่จะจดจำเธออีกแล้วต่างหาก...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 1P97pp

มันง่ายนะ...ก็แค่ลุกไปหาคนใหม่ๆ แต่กับความรู้สึกที่สับสนของเธอตอนนี้ย่อมต้องหาทางออกไม่ได้

มันจึงจุกในอกของเธอมาตลอด

ผมขอโทษเธอกับเรื่องคืนนั้น ที่ผมพูดออกไป เพราะผมแคร์เธอมาก เพราะผมมองว่าเธอเป็นผลพวงจากบาปที่ผมก่อใว้

มันทำให้ผมนึกถึง เรื่องที่อาบิสเกทเคยบอกใว้เสมอว่า บาปมันจะไปกับเราเสมอ มันหมายถึงอย่างนี้หรือเปล่า?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Xbg74y

....ผมพูดอะไรผิดหรือ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 9njSf5

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 24 May 2014 - 15:55

ช่างเถอะ อย่างน้อยเธอก็สามารถร้องไห้ออกมาได้แล้ว

ความอัดอั้นที่เธอสะสมมานานหากมันสามารถระบายออกมาได้ผมก็พร้อมยินดีปลอบโยน

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 2Qyg5u

เพียงแต่ผมไม่ถนัดเรื่องปลอบเท่าใหร่เลย สิ่งที่ผมทำได้คือ การผ่อนคลายความเครียดในแบบของผม

จะว่าไปก็แปลกนะที่เรา2คนก็ผ่านอะไรมาด้วยกันก็เยอะแยะตั้งนาน แต่ดันเพิ่งมาทำอะไรกันตอนนี้

ถึงจะมองว่าแปลกๆแต่ก็เป็นเรื่องเดียวที่ผมทำได้อย่างดี

ผมมั่นใจว่าความโศกเศร้าของเธอจะหายไปเมื่ออยู่ในอ้อมแขนผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 W1ADEL

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 1 Jun 2014 - 15:24

Narl Diary Fragment

วันที่ xx เดือนxx ปีxx

หลายเดือนมากเลยที่ผมหยุดเขียนไดอารี่ไป น่าจะสัก15เดือนถ้านับตามปฏิทินสากล

เนื่องจากผม มีเรื่องราวมากมายดำเนินการ เพิ่งจะมีเวลาว่างเขียนก็ตอนนี้นี่แหล่ะ

เริ่มจากตรงใหนก่อนดี??

เอาเป็นว่า เริ่มตั้งแต่วันนี้แล้วค่อยขยายความต่อๆไปล่ะกัน

ผมตัดสนใจใช้ชีวิตอยู่ กับแอน(อารีศรม)หรือยัยเบอร์5นั่นแหล่ะ แต่จะขอเรียกว่าแอน ล่ะกัน สั้นดี*3*

แต่ไม่ต้องห่วงว่าผมจะทิ้ง แม่ลูกพัลซ่าและควอซ่า ผมยังคงไปมาหาสู่ติดต่ออยู่เสมอ

เนื่องด้วยวัฒนธรรมประเทศของแอน ผู้ชายสามารถมีคนรักได้มากกว่า1คน ขอแค่รักให้เท่าๆกันก็พอ

ซึ่งทางแม่ลูกเองก็ไม่ได้ว่าอะไรและดูจะพอใจกับสถานภาพของพวกเราอยู่ด้วยแม้ตามลำดับแล้วพวกเธอแม่ลูกจะมาก่อนก็ตามที

(รู้แล้วเหยียบใว้นะ คนแรกคือควอซ่า ไม่ใช่พัลซ่า =..=)

เข้าเรื่องประจำวันดีกว่าผมทำการแลกเปลี่ยนลับๆกับไอ้แสบ ด้วยการเป็นคนทดสอบความแข็งแกร่งของวัสดุร่างกายของอันดับ1

มันบอกผมว่ามันวิเคราะห์ร่างกายตัวเองที่ถูกสาปจากอโลน แล้วตามหาวัสดุองค์ประกอบเพื่อสร้างร่างโลหะที่แข็งแรง

ผมก็ไม่รู้หรอกว่ามันจะทำไปทำไม? ถามมันมันก็ไม่ตอบอะไรแต่ผมอนุมานใว้ว่ามันอาจจะเอาไปสร้างกองทัพเพื่ออนาคตที่จะมาถึงตามคำทำนายของมอริซกระมัง?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 AtMTgu

แต่นับวัน ร่างนี้ก็แข็งแกร่งขึ้นเรื่อยๆ จนปัจจุบันผมไม่สามารถทำลายได้ด้วยมือเปล่าอีกแล้ว

ไอ้แสบมันให้เหตุผลว่า ธาตุต่างๆที่มีในร่างคำสาปนี้ ล้วนหาได้ในจักรวาลนี้ เพียงแต่ มันต้องคำนวนธาตผสมแบบใหม่ๆเพื่อให้ได้ร่างโลหะที่แข็งแกร่งตามแบบที่มันเป็น

ซึ่งธาตุบางธาตุอยู่ห่างไกลมาก และโดยมากกระจุกอยู่ที่ ใจกลาง...โดยทั่วไปเขาเรียกว่าBigbang หรือเปล่า?

แต่ผมจะเรียกที่นั่นว่า ที่อยู่ของ "ฮิกก์"

ถ้าเป็นที่นั่นผมเข้าใจเลยว่าทำไมไอ้แสบมันถึงเลือกที่จะนั่งเขียนสูตรผสมธาตุเอาเอง

แต่ช่างเถอะมันไม่ใช่เรื่องที่ผมต้องขยายความสำหรับเรื่อง"ฮิกก์"

โดยผลลัพธ์วันนี้ ผมไม่สามารถทำอะไรร่างนี้ให้เป็นรอยได้เลยแฮะ อยากรู้จริงว่าถ้ามันทำสำเร็จไอ้แสบมันจะเอาไปทำอะไร?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 8uRQ6K

ส่วนเรื่องที่ผมยอมช่วยงานเพื่อแลกเปลี่ยนกับไอ้แสบก็คือ

เรื่อง สภาพร่างกายของ แอน นั่นเอง ระยะหลัง แอนเริ่มมีอาการแปลกๆเพิ่มขึ้นนอกเหนือจากอาการตาบอดสีกับลิ้นที่ไม่สามารถรับรสได้

ผมสังเกตุเห็นว่าเธอมักจะเล็งของที่อยู่ตรงหน้าพลาดเวลาใช้ส้อมจิ้มอาหาร หรือเอาตะเกียบคีบลุกชิ้น

บางทีเธอก็หลับนานกว่าปรกติ เมื่อคืนเธอก็อาเจียนกลางดึก....จะบอกว่าท้องเหรอ? เป็นไปไม่ได้อ่า...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 PJd3o4

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 1 Jun 2014 - 15:26

ผมรบกวนให้ไอ้แสบช่วยตรวจสอบแอนเป็นระยะๆ ซึ่งผมและไอ้แสบต่างก็รู้กันอยู่แล้วเรื่องร่างกายของเธอ ที่ก่อนหน้านี้รับศึกหนักมาเยอะมาก

แต่ระยะหลังเหมือนอาการมันจะเป็นหนักขึ้น แต่ไอ้แสบมันก็จัดยาบำรุงให้ทานตามเวลา

แถมวันนี้มันดันติดหมุดอะไรไม่รู้ใว้ที่ลิ้นของเธอ มันบอกว่าหมุดตัวนี้จะช่วยให้เธอได้รับรสเหมือนปรดติ

โดยมันจะใช้ปล่อยไฟฟ้าอ่อนๆในการกระตุ้นประสาทลิ้น และสามารถใช้เวทย์ของเธอเพิ่มระดับความรู้สึกได้ด้วย....

"อืม...ขอบใจมาก หวังว่าจะมีประโยชน์ ไม่มากก็น้อย"

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 LmMGnG

ระหว่างทางที่พวกผมกำลังจะกลับที่พัก ก็เจอกับอาบิสจังพอดี จริงสิ ตั้งแต่วันนั้น 2 คนนี้ก้ไม่ได้เจอกันเลยนี่นา

(แต่ผมเจอกับอาบิสจังทุกวันนะ)เพราะว่าเธอเองก็วุ่นกับการเทรนด์ ผอ.คนใหม่ ซึ่งก็คือผมเอง....

ใช่แล้ว ผมรับตำแหน่ง ผอ.เพื่ออะไรหลายๆอย่างที่จะตามมา และหลังจากที่ผ่านมาแล้ว ดูอะไรๆก็สงบกว่าตอนที่ผมพยายามออกหากจาก"ที่นี่"มาก

แม้บางอย่างจะไม่ราบลื่นแต่ก็รู้สึก"สบาย"กว่าเมื่อก่อนแน่ๆ ผมได้ดูแลแอน พัลซ่า ควอซ่า แล้วก็เซร่าด้วย แถมยังมีคอมมูนิตี+สิทธิพิเศษ ผอ.อีก

ยิ่งมี อาบิสจัง คอยหนุนหลังอยู่ด้วยนี่ ผมรู้สึกวางใจมากเลย แม้บางครั้งเธอจะคอยยั่วจนผมต้องรีบกลับที่พักก็เถอะ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 KtPmXd
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 9 Jun 2014 - 16:12

จู่ๆ ไอ้แสบมันก็โทรมา ตอนแรกก็นึกว่ามันลืมบอกอะไรหรือเปล่า?

แต่สิ่งที่ผมได้ยินนั้นคือ เรื่องที่มันต้องการจะบอกผมก่อนที่จะบอกคนของผม

มันเกี่ยวกับ อาการทางกายและใจ ชนิดหนึ่ง ซึ่งไม่ค่อยเจอกับคนอายุน้อยๆหรอก

นอกเสียจากมีเงื่อนไขบางอย่างเช่นร่างกายอ่อนแอมากๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 DjSK6a

ถ้าจะให้ผมสรุปให้เข้าใจง่ายๆแล้ว

มันคือลักษณะของ"คนหมดห่วง"

เคยเจอใหมที่เวลาเรามีญาติหรือคนแก่ใกล้ตายแต่ยังไม่ตายเสียทีเหมือนยังมีห่วงที่ทำให้ยังมีชีวิตอยู่แม้ร่างกายจะร่อแร่เต็มที

แต่เมื่อได้เจอคนที่อยากเจอหรือได้รับข่าวดีในสิ่งที่ตัวเองต้องการแล้ว ก็จะเสียชีวิตลงทันที ซึ่งเคสแบบนี้คงเข้าใจกันง่ายมากกว่า

หรืออย่างการ์ตูนบากินักโทษแหกคุก สเป๊ค ที่ออกตามหาความพ่ายแพ้

เมื่อได้พบสิ่งที่ตัวเองต้องการแล้ว ร่างกายก็เหอยจุ๊บๆ่ยวลงโดยพลันกลายเป็นตาแก่อายุ70กว่า ทั้งที่ก่อนหน้านี้ยังกับคนอายุ30กว่าไล่ล่าความต้องการตัวเอง

ทั้งหมดนี้ คือตัวอย่างข้างต้นของอาการที่ แอนเธอกำลังจะเผชิญ....

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 SJFxu7

แต่อาการแบบนี้ใช่ว่าจะรักษาไม่ได้ เพราะมันขึ้นอยู่กับพลังใจระดับจิตใต้สำนึก ที่จะขับเคลื่อนการทำงานของร่างกาย

การให้เธอใด้ทำอะไรด้วยตัวเอง การปล่อยให้เธอได้คิด หรือพบความผิดหวังให้ฮึดสู้บ้าง ก็จะมีส่วนช่วยได้อยู่

อืม...ที่ผ่านมานี่ ผมpayให้เธอมากไปหรือ?? ไม่รู้ตัวเลยแฮะ....

แต่ดูทรงแล้ว ก็น่าเป็นห่วงอยู่จริงๆ

ผมคงต้องเข้มงวด กับเธอให้มากขึ้นสินะ?

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 FH7pi7
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 9 Jun 2014 - 16:15

ถึงกระนั้นก็ยังมีอีกคนที่ผมยังดูแลเธออยู่ห่างๆ นั่นคือเซร่า

แม้ผมจะไม่ได้ดูแลเธอแบบใกล้ชิดเหมือนแต่ก่อนแล้ว

อืม...เรียกว่าห่างๆกันก็ว่าได้ แต่เธอกับผมก็แวะไปมาหาบ้างเดือนละครั้ง2ครั้งนะ

ผมอยากให้เธอได้ ก้าวเดินด้วยตัวเอง ซึ่งดูเหมือนเธอจะไปได้ดีกว่าที่คิดใว้ ตอนนี้เธอขึ้นติดอันดับ8แล้ว(สามารถมีคู่หูได้)

แต่อย่าว่างู้นงี้เลย ดูยังไงๆก็แฟนชัดๆ ตั้งแต่ผมถอยห่างออกมาก็เห็นได้ชัดเลยว่า มีพวกหนุ่มๆมาขายขนมจีบกับเซร่าเยอะเลยเชียว

ซึ่งประเด็นคือ นี่คือคนที่ 23 ใน15เดือนนี่สิ...

ส่วน อันดับ1 ที่เคยจีบเซร่าน่ะเหรอ? เห็นว่าคบกันได้ 1อาทิตย์ก็เลิกกันแล้วอ่า...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 MMsTye

อืม...เป็นเพราะเราห่างๆกันนานหรือเปล่า?

ผมรู้สึกว่าเซร่าดูโตขึ้นนะครับ....

....หมายถึงขนาดตัวน่ะเหอๆๆๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 U41skT

ผมทักทาย เซร่าตามประสาผู้ปกครอง

ซึ่งดูเหมือนเธอจะได้รับอิทธิพลอะไรมาจากผมหรือเปล่าหว่า?? ผมเองก็ไม่ได้รังเกียจอะไรหากผู้หญิงจะเจ้าชู้นะ

ชีวิตคนเรามีชีวิตเดียว จะมานั่งจับจดทนกับสิ่งที่หาใช่ตัวเองหรือสิ่งที่ชอบ โดยไม่เปิดโอกาสอื่นๆมันก็กะไรอยู่

เขาเรียกว่าอะไรหว่า??? ประมาณว่ารูปแบบความรัก ไม่เหมือนปิดโอกาสคนทั่วไปกระมัง?

และจากที่ผมคอยเฝ้าดู เซร่าเธอก็ดูแลตัวเองและจัดการชีวิตต่างๆได้ดี มิเสียแรงที่เธอเรียนรู้ความยากลำบากแต่เด็ก

ประสบการณ์ชีวิตนั้นล้ำค่านัก ผมชอบผู้หญิงแบบนี้เสียจริงเหอๆๆๆๆ^3^

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 5EjwWe
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 15 Jun 2014 - 13:20

กลับเป็น ยัยนี่มากกว่า ที่ผมเป็นห่วง...นอกจากอาการย้ำคิดย้ำทำหลงๆลืมแล้ว

ยังจะคิดแต่เรื่องลามกตลอด เหมือนเชื้อลามกของผมจะลามขึ้นสมองเธอไปแล้วหรือไงนี่?

ก็นะ..15เดือนที่ผ่านมา ผมก็ทำทุกคืนที่ผมกลับบ้าน ตอนผมไม่กลับหรือกลับดึกผมก็เห็นเธอเอาไอ้นั่นมาเล่นคาใว้จนหลับไปเลยตลอด...

สงสัยคงต้องจัดระเบียบหน่อยล่ะ

นี่ก็มาชวนเซร่าให้มาเป็น ภรรยาคนที่4 ตามวัฒนธรรมดาวบ้านเกิดเธอ(Max ได้ 4 คน)

....ปวดหัวกับยัยนี่เสียจริง....

จะว่าไปก็แปลกนะแต่พอเป็น อาบิสจังแล้ว แอนเธอกลับไม่ชวนเหอๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 WlQhXj

ตกบ่ายแก่ๆ ผมจำต้องไปทำงานเอกสารต่อ

นี่ถ้าหากไม่ได้ พัลซ่าช่วยเรื่องงานเอกสารนี่ผมคงปวดหัวต่ายแน่ๆ แม้ผมจะเป็นคนชอบอ่าน แต่ถ้าเป็นพวกเอกสารแนวธุรกิจนี่ก็ไม่ใหวอ่า

ผมเหมาะกับงานจำพวกแรงงานมากกว่าเหอๆๆๆ

แต่ทุกครั้งที่ผมเดินผ่านทางนี้ มันทำให้ผมจำต้องเจอกับสิ่งที่ทำให้ผมไม่สบายใจที่สุดในเวลานี้

ผมต้องผ่าน"ห้องกาลเวลาเทียม"ที่ อโลนอยู่ ทุกครั้ง

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 4a86FO

ผมรู้สึกได้ถึงความเข้มพลังที่เธอแผ่ออกมาเสมอ ยังกับดื่มน้ำเปล่ากับน้ำทะเล จนเทียบรสได้เลย

ผมใช้สิทธิ์ ผู้อำนวยการ สั่งไอ้แสบมันเสริมพลังความหนาแน่นให้กับประตูนี้ พร้อมเปลี่ยนเป็นกุญแจทำพิเศษ2ดอก โดยที่ผมกับ เบลคมีคนละดอก

และต้องใช้มันไขทั้ง2ดอกจึงจะเปิดประตูได้

แต่ด้วยความแฟร์ ผมยกกุญแจของผมให้เบลคไป เพราะเชื่อว่า มันจะเข้าออกห้องนี้ดู และคอยแลอโลนได้ตลอด

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 08rbE6
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 15 Jun 2014 - 13:21

15เดือนที่ผมไม่ได้พบหน้าอโลนเลย แต่ผมเชื่อว่าเธอคงมองดูผมอยู่ตลอด....

ผมเคยถามเบลคเรื่องอโลนบ้างเป็นครั้งคราว ถึงมันจะบอกกับผมว่าเธอสบายดี แต่ดูสีหน้าของมันดูแปลกๆ เหมือนมีความในใจอะไรบางอย่าง

แต่ช่างเถอะ ผมก็หวังว่าความจริงใจของเจ้าน้องชายจะส่งไปถึงอโลน สักวันอ่ะนะ

"อืม...สงสัยว่าผมคงต้องบอกให้ไอ้แสบมันเสริมประตูอีก รวมไปถึงเอาพลังงานที่ดูดมาได้ไปใช้ทำประโยชน์เยอะๆล่ะ..."

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Dw94Q8

กลับมาพูดถึงเรื่องงาน ผอ.ที่ผมทำอยู่บ้าง 15 เดือนที่ผ่านมา ผมเองก็หาได้อยู่เฉยๆนะ ผมเรียนรู้เรื่องเกี่ยวกับรูปแบบของโรงเรียน รวมไปถึงผังโรงเรียนที่มอริซและไอ้แสบร่วมกันออกแบบ

มันทำให้ผมรู้ว่า ทุกอย่างที่อยู่ที่นี่ถูกจัดวางอย่างมีนัยยะ...ก็แหงล่ะ มอริซมันจัดแจงเรื่องนี้เก่งนักนี่

แม้แต่แจกันมันยังดูฮวงจุ้ยหาตำแหน่งวางเลย แต่เอาเถอะมันไม่เกี่ยวอะไรกับเรื่องงานผอ.ผม (นอกเรื่องจริงตรู)

งานที่ผมรับผิดชอบนั้น ส่วนมากจะเป็น การตรวจสอบคำร้องเรียนของเหล่านักเรียนเรื่องการจัดกิจกรรมและ การร้องขอรับงานยากๆเพื่อเพิ่มหน่อยกิจ

แล้วก็ยังมีพวกงานศพในกรณีที่นักเรียนเสียชีวิตขณะปฏิบัติภารกิจด้วย

รวมไปถึงการคัดแยก ระดับของภารกิจ..ซึ่งผมเองก็ยังไม่ค่อยคล่องเรื่องนี้เท่าใหร่นักเพราะ เหล่าพลังของนักเรียนที่นี่นั้นมีมากมายหลายรูปแบบ การจัดสรรระดับความยากของงาน บางทีผมก็แอบมั่วๆบ้างก็มี

แต่บางงานนี่เห็นแล้วก็อยากไปลองเอง เอ้อมันมีอยู่3งานที่ผมแอบรับมาทำเองด้วยนะ ใว้มีโอกาสจะเล่าให้ฟัง

...ต่อๆๆ ค่าใช้จ่ายต่างๆ นอกจากจะได้จากการส่งเหล่านร.ไปปฏิบัติหน้าที่แล้ว การทำผลิตภัณฑ์ส่งออก และการท่องเที่ยวก็เป็นอีกรายได้หนึ่งของที่นี่

ซึ่งตรงส่วนนี้จะมีอ.ท่านอื่นๆ(ถ้ามีโอกาสจะพูดถึง อ.ผู้สอนคนอื่นๆนอกจาก อาบิสจังและ2พี่น้อง)เป็นคนดูแลส่วนผมก็มีหน้าที่เซนอนุมัติ ซึ่งตรงนี้ พัลซ่าจะกรองให้อีกที

ก็ยังดีที่ผมมี2สาวที่คอยช่วยเหลือเลยยังไม่เจออะไรที่ผิดพลาด

ผมเองก็ใช่ว่าคอยแต่รับการช่วยเหลืออย่างเดียวนะ การตอบแทนพวกเธอทั้ง2ผมก็มีให้บ่อยๆ...เช่นเลี้ยงข้าว อะไรเทือกๆนั้นอ่า

โดยเฉพาะอาบิสจังที่มักจะขอซบหลังผมเป็นการตอบแทน หลังเลิกงานบ่อยๆ เป็นการตอบแทนที่แปลกๆ

แต่เอาเถอะ การพยายามเข้าใจผู้หญิง(ยิ่งเป็นอาบิสจังด้วยแล้ว)ผมว่ายากกว่าการกำจัดเผ่าเลือดเสียอีกเหอๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 TcfA64

มาที่เรื่องส่วนตัวเสียหน่อย ตามที่รู้กันว่า ผมอาศัยอยู่กับแอน 2คน โดยมีห้องประจำตำแหน่งผอ. ซึ่งว่ากันตามจริงมันใหญ่เกินไปสำหรับเรา2คน

ทำให้มีหลายครั้งที่ 2แม่ลูกกับเซร่าแวะมาค้างบ้างเป็นครั้งคราว(แต่พัลซ่าจะมาวันเว้นวัน) ซึ่งมาคิดดูอีกทีแล้ว มอริซอาจจะจัดแจงห้องผอ.ใว้เพื่อผมอยู่แล้วก็ว่าได้

เพราะตั้งแต่ที่มันตายไปห้องนี้ก็ไม่มีใครใช้อีกเลย ที่นี่มีหลายๆอย่างพร้อมจนบางทีมันก็เกินความจำเป็นเช่นห้องอบซาวน่า

หรือห้องทำงานกับห้องดูหนังที่แยกกันคนละห้องทำงานเหนื่อยๆจะเปิดหนังดูหน่อยยังต้องเดินไปอีกห้อง ผมว่ามันอนาถไปนะ*3*

แต่ก็ไม่เท่าข้อเสียเดียวของห้องผอ.ก็คือ มันห่างจากห้องของ รองผอ.อาบิสจังร่วม5กิโลได้แบบอยู่กันคนละตึกเลย ทีห้องของ2แม่ลูกยังอยู่แค่ชั้นล่างเองอ่า...

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 WHGP1G
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 24 Jun 2014 - 16:21

จริงอยู่ที่ ผมรู้สึกชิวกับที่นี่ แต่ก้ใช่ว่าผมสามารถหายใจได้เต้มท้องในแต่ละวัน โดยเฉพาะการที่รู้ตัวเสมอว่ากำลังเดินอยู่บนเส้นทองของมอริซ

มันจะไม่มีปัญหาอะไรเลยถ้าผมเดินตามเส้นทางของมัน แต่ยกเว้นเรื่องอโลน ที่ผมยังไม่อาจทำตามใน3ข้อคำสั่งเสีย

นี่กระมังที่ทำให้ผมรู้สึกไม่เคยอยู่ที่นี่อย่างไม่กังวลอะไร มันเองก็รู้หลักคติการใช้ชีวิตของผม แล้วมันจะหยิบยื่นอโลนให้ผมทำไม?

ทำไมจึงไม่เป็น เบลคน้องชายของมัน? แผนเส้นทางที่มันวางใว้มีอะไรอยู่ข้างหน้า มันสุดจะคาดเดาจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 HKx6dG

และที่ผ่านมาแม้จะมีภารกิจที่แปลกๆเข้ามาบ้างแต่ก็หาได้มีเบาะ เกี่ยวกับมอริซหรือมหาสงครามในอนาคตที่จะเกิดขึ้นเพิ่มเติมเลย

มันดูเงียบมากจนแทบจะลืมไปแล้วว่า มันมีโอกาสที่จะเกิดขึ้นได้...เพราะการจัดวางเส้นทางของมันนี่แหล่ะทำให้พวกผมไม่รู้สึกวางใจกับอนาคตเลย..

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 OKGwOi

เรื่องเหล่านักเรียน

หลายคนมาหลายคนไป ลำดับ1-5ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลง แต่อันดับล่างลงไปขยับไปมาตลอดเหมือนต่างคนต่างแข่งขันกัน

พูดถึงไอ้เจ้าอันดับ2กับ3นี่ ผมก็ยังไม่เห็นหน้ามันเต็มๆเลยนะเห็นแต่ในรูปถ่าย รู้สึกอันดับ2จะเป็นเผ่าNatasนะ ผมจำตา2สีนั่นได้

ถ้าใช่ก็ไม่น่าแปลกเพราะเผ่านี้มันเผ่านักรบโดยแท้เลย แถมตอนนี้ก็ยิงยาวกับภารกิจตามล่าเผ่าเลือด..หวังว่ามันคงไม่ตายก่อนจะเจอตัวเป็นนะ

ส่วนอันดับ3นี่...มันตัวอะไร? แต่ดูท่าทางและProfileแล้วน่าจะแกร่งไม่ใช่เล่น แต่ถ้ายังแพ้อันดับ2ก็ไม่ค่อยน่าสนใจอะไร

ส่วนอันดับ4เห็นว่าจะลาออกแล้วเหมือนกัน เห็นลูกๆก็เรียนกันจบแล้ว ก็ไม่มีภาระค่าใช้จ่ายอะไร ตัวเองก็จะได้ออกเดินทางโดยไม่ต้องมีห่วงอะไรอีก

ช่างเป็นผู้หญิงเพศแม่อย่างแท้จริงเสียยิ่งกระไรเหอๆๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 WoNqat

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 24 Jun 2014 - 16:23

ยังมีเรื่องใหนที่ผมยังไม่ได้พูดอีกใหมหว่า??

อ้อมีอีกเรื่อง ผมรู้สึกว่า ของกินที่นี่มีน้อยไปหน่อยนะ น่าจะไปหาร้านอาหารดีๆมาลงเพิ่ม และที่นี่ยังพอมีพื้นที่ว่างให้ทำการเกษตรได้อีก

ก่อนหน้านี้ผมอ่านเจอเครื่องปลูกผักฤดูร้อน จากเซลแมนคนหนึ่ง ซึ่งมันซับผอทกับ พลังสังเคราะห์จากอโลนได้ด้วย

ผมมองว่าเราน่าจะเอาพื้นที่ตรงด้านหลังมาใช้ประโยชน์ได้นะ เอาไอ้พวก นร.เลเวลต่ำมาทำงานหารายได้ด้วย

อืม..อย่างนี้ต้องจดใว้ก่อนแล้วไปบอกอาบิสจังดีกว่า

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 7hbLda

อืม...วันนี้แอนเธอบอกว่า อยากกินข้าต้มนี่นา...รีบกลับดีกว่าจะได้กินนานๆเหอๆๆๆ

อย่างน้อย ก็ยังมีเรื่องดีๆ ให้ผ่อนคลาย...สาวๆไม่ง้องแง้ง ก็นับว่าเป็นสุขสุดๆแล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 L0t0uF

แม้ผมจะมองว่าที่ผมทำอยู่คือการชดเชยต่อ แอน...ยัยเบอร์5ก็ตามที....

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 4xEsS0

จบวัน
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 30 Jun 2014 - 11:42

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 PFTBxS
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 9 Jul 2014 - 18:29

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 FAqmux
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 15 Jul 2014 - 16:32

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 Fw1zz7
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 24 Jul 2014 - 13:56

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 1qnLeJ
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 31 Jul 2014 - 19:34

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 GdzkM8
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 9 Aug 2014 - 14:02

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 VvENXY
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 17 Aug 2014 - 16:38

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 BCDcdB
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 30 Aug 2014 - 20:09

รูปของ BenQ11#2 - Page 5 SAVpKt
BenQ11
BenQ11

หน้า 5 จาก 13 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics