รูปของ BenQ11#2

หน้า 11 จาก 11 Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:21

BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:22

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:24

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:25

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:26

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:27

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:29

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

หลังจากการต่อสู้อย่างยาวนาน..ผมไม่แน่ใจว่านานแค่ใหน แต่ที่แน่ๆ มัน"เลย"กำหนดเวลา ที่เบลคจะทำตาม"คำสั่ง"ของมอริซไปนานแล้ว

เห็นได้จากการเร่งใช้พลังในช่วงแรกจนตอนนี้ผมก็เชื่อว่ามันน่าจะรู้ตัวแล้วว่าแผนที่มันวางใว้ไม่สำเร็จ

มันเลยแผ่วพลังลงเยอะมาก จะว่ามันหมดแรงลงก็ได้ ผมใช้จุดอ่อนเรื่องความรักการต่อสู้ ถ่วงเวลามันออกไป จนมันเลยกำหนดเวลาที่เบลคต้องลงมือกับผู้หญิงคนอื่นๆ

ช่วงเวลาที่ผมซื้อมานั้นแลกกับอาวุธเกือบทั้งหมดที่มี อุปกรณ์เสริมพลังทั้งหมด รวมไปถึงการแบ่งร่างรุมซึ่งถือเป็น"กฏเหล็ก"สำหรับผม ก็นับว่าคุ้มค่าที่จะทำมัน

...เราต่างก็รู้ว่าพลังทั้ง2ฝ่ายก็เริ่มจะมอดหมดลง จะเหลือเพียงการซัดกันตรงๆแบบลูกผู้ชายป่าเถื่อน ถึงกระนั้นผมก็ยังไม่อาจต้านทานพลังของมันได้ ถ้าไม่ใช่เพราะคุณลักษณะร่างกายของผมที่มีมา คงไม่สามารถยืนหยัดซัดกับมันได้จนถึงตอนนี้

นี่คงเป็น "เส้นทางของมอริซ"ได้โดยไม่ต้องสงสัย แสดงให้เห็นว่า คำทำนานสำหรับเบลคนั้น"โกหก"เหมือนกับแองเกอร์ฟิช ที่จบชีวิตตัวเองไปก่อนหน้าโดยที่มันก็ยังคงจะเชื่อมั่นในมอริซอยู่กระมัง?

ไม่สิ ผมคิดว่าแองเกอร์ฟิชเองก็เป็น1ใน"เส้นทาง"ถึงตอนนี้

ก่อนหน้าที่ผมแวะไปงานศพแองเกอร์ฟิช ส่วนหนึ่งผมต้องการ"อาวุธ"ที่หมอนั่นเคยใช้ อะไรนะ?จำไม่ได้เหรอ? มันคือขวาน ที่คมของมันสกัดด้วยแร่ที่สกัดจากเซลของเบลค

โชคดีมากที่ทางญาติเขายกให้ง่ายๆเพราะ พวกเขารู้สึดได้ว่า อาวุธของแองเกอร์ฟิชมันร่ำร้องอยากต่อสู้เสมอนับตั้งแต่ตัวแองเกอร์ฟิชตายไปก็ไม่มีใครใช้มันอีกเลย

...ก็ นะ มันก็สร้างมาจากแร่เบลคนี่นา

ผมรอโอกาสที่จะได้ใช้มันอย่างเหมาะ เพราะผมไม่แน่ใจว่ามันจะใช้ได้ผลแน่ๆใหม ผมจึงเก็บใว้งัดมันออกมาใช้เมื่อเวลาที่เหมาะสมจริงๆ ซึ่งตอนนี้ก็เหมาะที่จะใช้แล้วกระมัง พลังของเบลคน่าจะเหลือไม่ถึง0.5%

เรื่องทฤษฏีเพชรตัดเพชรมันเป็นความรู้พื้นฐาน เพียงแต่เพชรเล็กมันตัดเพชรใหญ่ไม่ได้หรอก มันต้องรอให้เพชรมันเล็กลงความควบแน่นต่ำ ถึงตอนนั้นแหล่ะตัดได้แน่นอน

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Sun 8 Oct 2017 - 0:30

พูดก็พูดเถอะผมเคยต่อสู้กับเบลคมาในเมื่ออดีตกาลก่อนหลายครั้ง แต่ทุกครั้งจะเป็นเรื่ออยากลองกำลังหรือ การขัดแย้งทางความคิดเล็กน้อย

แต่นี่เป็นครั้งแรกที่มาอัดกันเพราะเหตุผลไร้สาระมากถึงมากที่สุดแต่ดันเป็น 1 ในศึกที่ผมต้องใช้วิธี วางแผน และทรัพยากรเสียเปล่ามากที่สุดครั้งหนึ่ง

อธิบายแบบง่ายๆคือ มันชอบสาวอยู่คนนึง แต่เธอกลับไปชอบคนอื่น ต่อมามีคนเป่าหูมันว่า หากทำตามแผนนี้ สาวเจ้าจะเป็นของนาย.... แม่งงี่เง่ามาก

ถึงจะอ้างแบบแถๆว่ามอริซอาจจะสร้างเส้นทางให้เกิดแบบนี้ ...แต่ถ้าคิดวิเคราะห์แล้ว....อืม....หรือว่ามันเป็นแบบนั้นจริงๆ?

ไอ้การสร้างความเดือดร้อนแบบวงเล็กเพื่อรักษาวงใหญ่นั่นก็เป็นวิธีที่มันถนัดนัก ทำไมผมถึงเพิ่งมาคิดได้ตอนนี้นะก่อนหน้าไม่เคยคิด

ผมใช้พลังทั้งหมดที่มี สูตรตำราการต่อสู้ทุกอย่าง ท่าอัดแบบบากิก็เอามาใช้

เพื่อพิชิตให้เร็วที่สุด ผมเน้นจุดตายทุกเป้า ผมไม่แน่ใจว่าตอนนั้นผมได้รับบาดเจ็บจากการโดนเบลคอัดหรือเป็นผลจากการบรรจงต่อยจนร่างกายผมบาดเจ็บเอง

อาวุธจากแร่เบลคก็คอยกัดกินผมจากบาดแผลที่ผมมี รวมไปถึงการโจมตีของเบลคเองด้วย ผมไม่รู้ตัวในขณะนั้นเหมือนตัวเองเห็นแสงสีขาวหรือภาพดำมืดจากการโดนระเบิดสมองแล้วซ่อมแซมตัวเองกลับไปมา

แต่มือเท้าผมยังคงซัดออกไปที่เป้าหมายอย่างไม่เหน็ดเหนื่อย

เอาเถอะต่อไปจะเป็นยังไงต่อใครจะรู้ แต่อย่างน้อย ผมก็สามารถปกป้อง ควอซ่า(พัลซ่า) ฮิโซกะ และคนอื่นๆ

ก็นับว่าประสบผลสำเร็จตามที่คาดการใว้ ......มันยังมีอุปสรรคที่ใหญ่ยากยิ่งกว่านี้อีก

หากแค่เบลคที่พลังไม่ถึง3% ยังเอาชนะไม่ได้ ก็คงไม่ต้องทำอะไรต่อไปแล้ว....

ผลการต่อสู้ครั้งนี้ ในที่สุดก็จบลง

สถิติการต่อสู้กับเบลค 543 ครั้ง แพ้542 ชนะ 1

เป็นชัยชนะครั้งแรก และครั้งสุดท้ายระหว่างผมกับเบลค...

จบตอน
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by kingkingr on Fri 13 Oct 2017 - 1:34

สุดๆเลยครับ เรื่องนี้

แต่ทางการ์ตูนผมนั่นแทบจะไม่ได้วาดเลย มีสิ่งอื่นที่ต้องทำมากมายเหลือเกินและวิชาเรียนก็ยากมากๆ อิอิ

ยังติดตามอยู่นะครับผม Very Happy Very Happy
kingkingr
Bronze Star
Bronze Star

birth : 30/11/1996

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:07

โอ้ว ขอบคุณครับ ^3^
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:08

Narl Diary Fragment

วันที่xx เดือนxx ปีxx

[spoiler]

เข้าสู่บทสรุปสุดท้ายของผมและเบลค ผมพยายามที่จะถามย้ำอีกครั้งเกี่ยวกับความคิดของมันตอนนี้ ว่ามันคุ้มใหม?

การต่อสู้ที่เรียกว่าแทบจะรู้ผลอยู่แล้ว ยากที่จะพลิกโอกาสชนะ แต่เบลคก็เลือกที่จะมา?

ถึงจะอย่างนั้นทั้งผมก็รู้ว่าเบลคยังมีพลังเหลืออยู่ ซึ่งเพียงพอที่จะทำอะไร"บางอย่าง"ต่อไปได้

แน่นอนผมเข้าใจว่าพลังส่วนนี้เบลคน่าจะเก็บใว้เพื่อใช้ผนึกผมดังที่เจ้าตัวคิดใว้

แต่เมื่อผลลัพท์เป็นแบบนี้เบลคก็ยังคงเลือกที่จะไม่ใช้มันออกมา

ผมเชื่อว่า เบลคเองก็คงรู้อยู่แต่แรกแล้วว่ามันจะลงเอยอย่างนี้ ถ้าเช่นนั้นมันก็เพียงแค่รอให้ตัวเองพลังฟื้นฟูก่อน หรือกระทั่งตอนนี้จะ"หนี"ไปตั้งหลักก่อนก็ยังได้

ซึ่งเจ้าตัวก็ให้เหตุผลเพียงว่า เขามานี่(เพื่อแพ้?) เพราะอโลนบอกให้มันมา เจ้าบ้านี่ก็ดันบ้าจี้มาอีก

...มันยังคงยืนยันเชื่อในสิ่งที่มอริซทำนาย ทั้งที่ผมก็บอกมันไปหลายรอบแล้วว่ามอริซทำนายก็ไม่ได้หมายความว่ามันจะพูดเรื่องจริงทุกเรื่องบางเรื่องขอให้มันได้จุดประสงค์ที่ต้องการมันก็สามารถหลอกใช้ใครก็ได้ด้วยคำพูดไม่กี่คำ

ผมยกตัวอย่างแองเกอร์ฟิซซึ่งสุดท้ายมันก็ตายไปในมหาสงครามที่ผ่านมา...

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:09

ใหนเลย เบลคที่อยู่ในอาการหม้ามืดตามัวหลงใหลในอโลนจะเข้าใจถึงเรื่องนี้แม้มันกำลังจะตาย

ตอนแรกผมก็โมโหนะนี่มันความคิดของสิ่งมีชีวิตที่อยู่มาหลักล้านปีได้ยังไง? สมยานามเทพนักรบในอดีต....แล้วดูตอนนี้สิกลายเป็นอะไร?

แต่หลังจากนั้นมาคิดดูอีกทีแล้ว หมอนี่มันก็เหมือนสิ่งมีชีวิตที่รู้จักแต่การต่อสู้รบราฆ่าฟัน เรียกว่าอยู่บนจุดสูงสุดของนักสู้คนรอบข้างที่เข้าหามันก็มีแต่นักสู้แม้แต่ผู้หญิง...

มาวันหนึ่งมันก็หยุดอยู่ที่"อโลน" การพ่ายแพ้ ไม่ใช่เรื่องแปลกในการต่อสู้ แต่การพ่ายแพ้อย่างไร้ข้อกังขามันคงเป็นครั้งแรกสำหรับเบลคแถมแพ้ให้กับ"ผู้หญิง"ถ้ามองแบบโรแมนติคก็คงจะเป็นเช่นนั้น...

ถึงอย่างนั้น เบลคมันก็เลือกเส้นทางที่ผิด....ผมอยากจะติดอย่างนั้นให้สนิทใจ

แต่ด้วย"เส้นทางของมอริซ"มันทำให้ผมเกิดความลังเลตลอดเวลาราวกับอาการท้องผูกที่จะทำอะไรก็ไม่สุดทุกครั้งที่จะลงมือกระทำอย่าใดอย่างหนึ่งมันจะมีคำว่า"เส้นทางของมอริซ"ผุดขึ้นมาเสมอ

....ดังนั้นแล้ว ผมจึงตัดสินใจ

"ฆ่า"เบลคเสีย...

การฆ่าเบลค ไม่ได้ทำให้ผมรู้สึกยินดี หรือเสียใจแต่อย่างใด

มันเหมือนการกระทำที่สมควรทำ จากมูลเหตุเรื่องราวที่ผ่านมา

ผมพยายามนึกถึงอดีตที่เคยเจอเบลค ก็นับว่ามันเป็นคนที่ดีคนหนึ่ง

ดีในแบบที่คนทั่วๆไปเป็น ไม่ได้ดีขนาดพ่อพระเหมือนมอริซพี่ชายอันนั้นพ่อพระแค่ในนามภาพลักษณ์

แต่เบลคมีความจริงใจมากกว่านั่นจึงเป็นสิ่งสะท้อนถึงการกระทำที่ตรงไปตรงมาจนทำเรื่อง"โง่ๆ"

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:10

....นี่น่ะหรือ ตัวตนจริงของเบลค รู้สึกได้ถึงความหนาแน่นของมวล

และพลังเวทย์....

"ไอ้บ้าเอ๊ย....ถ้ามีพลังเหลือขนาดนี้ "

"ทำไมไม่ใช้ออกมาวะ???"

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:10

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:11

BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 on Wed 8 Nov 2017 - 21:11

ผมใช้เวลา 1 เดือนในการเดินทางกลับโรงเรียน

กลับไปหาพวกเธอ...

จบตอน
BenQ11

หน้า 11 จาก 11 Previous  1, 2, 3 ... 9, 10, 11

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน