CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

desadoria
wat799
MBCarTN
hananow
Guro_Boy
saonanii
skary
Kc
win100839
LevelUP_pop
kulthawat
ฮิเดกิ
kuggivta
Happiiloo_alfie
tapana000
zombie
nates
mark_manga
[PH]anToM_Wor[TH]
humma54
anetive
Meze
heroanurak
prim_15505
trio-jam
emotioncat
zilver0
Cristo_kira
32 posters

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

Go down

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Empty Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Thu 16 Dec 2010 - 12:44

ดีคับ ชื่อ"ไก่"นะ
สมาชิกใหม่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ขอลองโพสต์มั่งนะ
555+
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 6a7ae554d68c42ff14f61e2d61a2c011

แก้ไขล่าสุดโดย Cristo_kira เมื่อ Wed 27 Apr 2011 - 9:39, ทั้งหมด 6 ครั้ง
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/01/1992

ขึ้นไปข้างบน Go down

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Empty Re: Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Thu 16 Dec 2010 - 12:47

แล้วจะทยอยเอางานมาแปะนะคับ
5555+

มีใครรู้จักหมอนี่บ้าง
Deadpool ^^
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Deadpool2bykai
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Empty Re: Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Thu 16 Dec 2010 - 12:52

ต่อๆครับ

เอาการ์ตูนมาให้อ่านกัน

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] W4u01
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Ap602
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 3nz03
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Tlf04
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Z1205
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Pei06
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Qps07
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] L7108
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Vtv09
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Uk510

ปล.อ่านแล้วงงป่ะคับ^^
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Thu 16 Dec 2010 - 12:58

ขออีกนิดน่ะ
555+
เพิ่งหัดลงสีน่ะ
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Mwsix
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4ce7c852efe5c

สุดท้ายๆนี่ผมเองครับ
"ยินดีที่ได้รู้จัก" Razz
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Sixkai
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Thu 16 Dec 2010 - 13:31

แถมๆ
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4cf236a794266

ผมกะน้องชาย
55555+
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Thu 16 Dec 2010 - 17:20

สวยมาดครับ ท่าจะฝึกมานานละ เนื้อเรื่องมีข้อคิดดี เหมาะสำหรับทำการ์ตูนคอมมิคสำหรับเด็กครับ
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by emotioncat Thu 16 Dec 2010 - 17:36

โห้อึ้งครับ =[]=! สวยมากครับ
emotioncat
emotioncat
Bronze Star
Bronze Star

birth : 06/02/1993
Placement : Nightmare House

http://emotioncat.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 16 Dec 2010 - 20:36

งามดีนะครับ

แต่ถ้าจะให้ดี ถ้าเอางานลงพร้อมๆกัน ช่วยลงในโพสต์เดียวเลยดีกว่า ไม่งั้นมันเข้าข่ายปั่นประทู้น่ะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Fri 17 Dec 2010 - 1:32

CG เยี่ยมทีเดียวเลยคับ แต่ในการ์ตูนดูเส้นยังแข็งๆอยู่น่ะคับ...

เอาใจช่วยคับ ไก่

อ้อ

เราชื่อพริมนะคับ ยินดีที่ได้รุจักฮะ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Fri 17 Dec 2010 - 21:09

สู้ๆ ครับ เอาใจ ช่วย อีก แรง 555+
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Sat 18 Dec 2010 - 11:48

โอ้ๆขอบคุณทุกคอมเม้นครับ
บอร์ดนี้คนเยอะมากๆๆๆ
55555+
แต่ละคนเทพๆกันทั้งงั้นเลย
ชักอายล่ะ Embarassed

..............
เอาหมอนี่มาให้รู้จักครับ
"Crimson"เป็นคาร์แร็กเตอร์ฮีโร่ที่ส่งประกอดกับอีกบอร์ดนึง แต่ตกรอบ
5555+
ฉายา : Crimson (ฉายานี้มาจากนามปากกาของเขา)

ชื่อจริง :ไม่ปรากฎ

ความสามารถ : สามารถเนรมิตสิ่งที่ตนวาดออกมาให้เป็นของจริงได้

นักเขียนการ์ตูนหนุ่มจิตป่วน ที่สามารถเนรมิตสิ่งที่วาดให้เป็นของสิ่งของจริงๆขึ้นมาได้ แต่ทว่าผลงานการ์ตูนของเขาไม่เคยได้ตีพิมพ์แม้แต่หน้าเดียว ภายหลังเขาจึงตระหนักว่าความสามารถของเขามีประโยชน์มากกว่านั้น เขาจึงมุ่งหน้าปกป้องโลกใบนี้ ด้วยความสามารถที่มี และจุดมุ่งหมายสูงสุดของเขาคือ การที่การ์ตูนของเขาได้ตีพิมพ์สักครั้งนึงก็ยังดี แต่แม้ว่ามันจะยาวไกล แล้วตอนนี้เขาได้ตัดสินใจแล้วว่าจะใช้การ์ตูนของเขาเพื่อปกป้องความสุขของโลกใบนี้^^

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4cc54ed55c916

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Crimson2

ส่วนนี้เป็นการ์ตูนของหมอนั่นเค้าฝากผมมา
เป็นเรื่องราวก่อนที่เขาจะค้นพบพลังของตัวเองอ่ะนะ
55555+
ปล.การ์ตูนเรื่องนี้มันพูดไม่เพราะนะ เด็กๆอย่าเอาอย่าง
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 2gep1
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 5slp2
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Vbpp3
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 3fop4
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Ufvp5
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Oiop6
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] B1ep7
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Tjcp8
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] H79p9
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Gfp10
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Fip11
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] P12cts
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Sat 18 Dec 2010 - 12:05

อ่า...เนื้อเรื่องดีครับแต่ว่าผมขอเรื่องนึงได้ไหมครับ
พยายามอย่าใช้คำหยาบมากๆ ครับมันจะแลดูไม่ดีนะครับ
เช่น คำว่า มึ... ให้ใช้ แก แทนจะสุภาพลงมาหน่อยครับ
ส่วนเรื่องภาพ สวยกว่าผมอีก เหอๆ
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

ตั้งหัวข้อ by Meze Sun 19 Dec 2010 - 16:36

... ว้าว ลายเส้นสไตล์แบบนี้ นาน ๆ ผมจะเห็นนะเนี่ย ... ทั้งแนวคิด แล้วก็อารมณ์ศิลป์ที่อยู่ในตัวไก่นี่ ไม่แปลกใจฮะ ที่ผลงานออกมามีเสน่ห์แบบนี้

^
^
^
... อึมมม Zilver ที่คุณไก่เขาเขียนคอมมิคแล้วมีคำหยาบ จริง ๆ แล้ว คุณไก่เขาไม่ได้เป็นคนหยาบอะไรหรอกนะ (สังเกตจากเรื่องแปรงฟัน) แต่ว่าเรื่องนักเขียนการ์ตูนนั้น เราคิดว่า เขาจำเป็นต้องเขียนให้หยาบ เพื่อแสดงออกถึงตัวละครที่เป็นนักเขียนในเรื่องเฉย ๆ ... แต่ที่ Zilver พูดก็ถูกว่าไม่จำเป็นก็ไม่ควรใช้คำหยาบ ... แต่ในกรณีนี้ ผมว่าน่าจะติด spoil ไว้ แล้วก็เขียนกำกับไว้ว่าในสปอยมีอะไร อย่างเช่น

ข้างใน Spoil มีคำหยาบ โปรดใช้วิจารณญาณในการชม (ไม่จำเป็นต้องเป็นแบบนี้ก็ได้อะนะ ฮาาา)
Spoiler:

... ยังไงหากไม่ชอบใจก็ขออภัยมาใน ณ ที่นี้ด้วยนะครับ อนึ่งผมก็แค่เมมเบอร์คนหนึ่ง มิใช่ mod ... แต่ก็มีสิทธิ์ออกความเห็น ส่วนจะรับฟังหรือป่าวอันนี้ึแล้วแต่นะครับ ผมไม่ได้มีเจตนาร้ายอันใด
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by anetive Sun 19 Dec 2010 - 18:36

สนุกหลายเเถมบางอย่างก็ฮาดีครับเเต่ว่าอย่างที่ท่านซิลเวอร์พูดหนะเเหละครับพยายามไม่ใส่คำหยาบจะดีกว่านะครับถึงงบางจุดมันจะทำไห้ดูเเรงไม่พอเท่าภาพเรากะต้องพยายามทำใจครับ
anetive
anetive
Silver Star
Silver Star

birth : 21/05/1997

http://jellyball.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sun 19 Dec 2010 - 19:16

เขาอาจจะต้องการสื่อว่า ตัวละครเอกวาดการ์ตูนที่มีแต่คำหยาบไม่ใช่หรอ

เนื้อหามันไม่ได้หยาบเลยนี่
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 19 Dec 2010 - 21:17

โอ้ว ขยันดีคับ Very Happy

ลายเส้นใช้ได้เลยคับ ไม่น่าอายหรอก
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Mon 20 Dec 2010 - 11:09

humma54 พิมพ์ว่า:เขาอาจจะต้องการสื่อว่า ตัวละครเอกวาดการ์ตูนที่มีแต่คำหยาบไม่ใช่หรอ

เนื้อหามันไม่ได้หยาบเลยนี่

คับๆเย้ๆๆๆมีคนเข้าใจด้วย
55555+

แวะเอางานเก่าๆๆ
มาแปะคับพ้ม

อันนี้วาดในเฟรนด์ชิพก่อนจบม.6
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 680cec155d687df2ffcd00b007cc9d3d

นี่โลโก้แก็งค์ตอนม.ปลายของผมเอง
5555+
จำได้ว่าเอาไปสกรีนเสื้อกีฬาสีด้วย55555+
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 717c33f81655bfce4417c1cd16e112e6

อันนี้บรรดาเพื่อนซี้
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Thegang

ขอรูปรวมอีกสักรูปนะ
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Greenarmy61

คิดถึงสมัยนั้นจังเลย.....
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Mon 20 Dec 2010 - 12:29

การ์ตูนสนุกมากทั้ง2เรื่องเลยฮะ มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวน่าสนใจมากเลยทีเดียว 'w')

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by mark_manga Mon 20 Dec 2010 - 12:37

สุดยอดไปเลยครับสะอาดสะอ้านใช้อะไรตัดเส้นเนี่ย

แล้วก็ขยันลงสกรีนมากครับบรรยากาศแบบเดอะดวง let's comics
mark_manga
mark_manga
Silver Star
Silver Star

birth : 08/03/1991

ตั้งหัวข้อ by nates Mon 20 Dec 2010 - 14:26

ภาพก็ดูดีนะครับ เรื่องก็ใช้ได้ สะท้อนวงการการ์ตูนบ้านเราเลย ทำไมต้องห้ามเขียนการ์ตูนแนวต่อตีกัน
เหตุผลคงเป็นเพราะ การ์ตูนไทยเีขียนมาแบบต่อยตีเอามันส์ อ่อนตรงจุดที่ให้ข้อคิด เช่น ผลของการต่อตีกันให้อะไรกับตัวเองและสังคมบ้าง ถ้าเขียนตรงจุดนี้ออกมาได้ ผมคิดว่า หลายๆสำนักพิมก็น่าจะรับไว้พิจารณา
ดูแบบอย่งการ์ตูนญี่ปุ่น เรื่องที่คนชอบอ่านส่วนมากก็ต่อยตี รุงแรงทั้งนั้น แต่เค้าจะมีจุดให้คนอ่านกลับมาคิดว่าต่อยตีกันไปแล้วให้ไรกับเราบ้าง ส่วนเรื่องภาพ ฉากดูดีนะครับ ส่วนตัวการ์ตูน ยังดูแข็งๆ เส้นยังไม่คมเท่าไร เรื่องต่อไปผมว่าคุณต้องวาดเส้นได้คมกว่านี้แน่เลย
nates
nates
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Tue 21 Dec 2010 - 19:35

mark_manga พิมพ์ว่า:สุดยอดไปเลยครับสะอาดสะอ้านใช้อะไรตัดเส้นเนี่ย

แล้วก็ขยันลงสกรีนมากครับบรรยากาศแบบเดอะดวง let's comics

ขอบคุณครับๆ พี่ดวงนี่ไอดอลผมเลย
5555+
5555+

ช่วงนี้สอบเครียดดด.....

วาดเล่นซะหน่อยนะๆๆๆ

Deadpool

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4d109ca7bcf6c

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4c4fc0ac6dd01

สุดท้ายครับนี่ว่าจะให้เป็นโลโก้ประจำตัวผม
5555+
ออกแบบเล่นๆนะ แต่ไม่ค่อยได้ใช้อะไรเลย Surprised
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 39f502014168cfdf95459c5d7ca77bcb
Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by zombie Tue 21 Dec 2010 - 20:09

คงเป็นนักเขียนอารมณ์ดีคนหนึ่ง..ที่ดูแล้วอะไรก็ง่ายๆ นะคับ อย่างงี้แหละคับถึงเรียกว่ามีความสุกกับการวาดรูป ทางข้างหน้าพุ่งกระชุดแน่ๆเลย Very Happy Very Happy
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by zombie Tue 21 Dec 2010 - 20:12

เดียวนี้ไม่รู้เป็นไรเราใช้ภาษแปลกๆแฮะ (ความสุก กระชุด) 555+
zombie
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira Mon 27 Dec 2010 - 15:38

เอ้าๆๆๆจะปีใหม่แล้วขอสักนิดๆๆๆ

มีความสุขนะทุกๆๆๆคน

รูปนี้วาดให้เพื่อนกะแฟนมัน

.......อิจฉามันจิงๆๆๆ

Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Newyearjumbo

จากนี้ก้อเป็นงานเพ้นท์เล่นๆๆๆ

ปล.วาดสาวๆไม่ค่อยสวยเลย
55555+
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4ce1e6cb7b96a
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Joopznumtan
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Kaijangshopping
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4cd39f510c2fb
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4cd51d6481bea
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] Kaijang
Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!] 4cf236e08b867

ขอขอบคุณนายแบบและนางแบบ จาก ม.บูรพา
55555+
ผมเด็ก ม.บู คับ
มีใครรู้จักม.บูรพามั่ง???

Cristo_kira
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Mon 27 Dec 2010 - 15:50

เหอๆ ม.บู จันรึว่า ม.บู ชลครับ ภาพยังสวยไม่เปลี่ยนเลยนะครับท่าน อิอิ Very Happy
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

ขึ้นไปข้างบน