Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Mon 27 Dec 2010 - 16:01

zilver0 พิมพ์ว่า:เหอๆ ม.บู จันรึว่า ม.บู ชลครับ ภาพยังสวยไม่เปลี่ยนเลยนะครับท่าน อิอิ Very Happy

ม.บู ชล ครับๆ Smile
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/01/1992

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: Cristo Shawcases!!![อัพเดตๆ ภาพเกือบเหมือน!!!]

ตั้งหัวข้อ by zombie on Mon 27 Dec 2010 - 17:31

โอ้!! โห้.. สวยงามมากคับ เห็นแล้วนึกถึงความหลังเลย
zombie
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Fri 25 Feb 2011 - 14:47

โอ้!! หายไปนานครับ
เอางานมาแปะๆ

Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by tapana000 on Fri 25 Feb 2011 - 16:27

งามครับเป็น งานที่มีเอกลักษณ์ มากเลย

แต่สงสัย ว่าใช้โปรแกรมอะไร ระบายอะครับเนีย

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie on Fri 25 Feb 2011 - 16:55

งานเจ๋งครับ มีสไตล์เป็นของตัวเอง แบบนี้ไปรุ่งแน่ค๊าบ
Happiiloo_alfie
Shooting Star
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by kuggivta on Fri 25 Feb 2011 - 17:23

ไปรุ่งชัวร์100%
ลายเส้นเอกลักษณ์ ไม่เหมือนใครด้วยแหะ [ครั้งแรกผมเข้ามาดูนึกว่า เด็กมัธยาวาด ตกใจอึ้งจนบอกไม่ถูกเลย]
kuggivta
Beginner

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 25 Feb 2011 - 18:33

เส้นแนวมากครับ ชอบชุด นศ.หญิงมาก อิอิ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by ฮิเดกิ on Fri 25 Feb 2011 - 18:44

ม.บู ที่เดียวกะพี่จ๊อก กะพริม อ่ะดิๆ
ฝีมือการวาดนี่ดีมากเลยฮะ ลงสีก็สวย สไตล์พี่ดวงเค้าจริงๆ
ใช้เปอเป็น แต่ลายเส้นไม่ใช่สายอนิเม เป็นสายนิเทศ ออกแบบป้าย หรือ โปสเตอร์
อยากทราบว่าเรียนคณะอะไรเอกอะไรคับ
ฮิเดกิ
Golden Star
Golden Star

birth : 16/12/1991

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Fri 25 Feb 2011 - 18:49

เล่นสี+เงาเจ๋งมากคับ Very Happy
แต่อนาโตมี่ยังต้องแก้ไขอยู่นะคับเนี่ย

ว่าแต่...จะมาม.บูเรอะ- -+
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by ฮิเดกิ on Fri 25 Feb 2011 - 18:53

kuggivta พิมพ์ว่า:ไปรุ่งชัวร์100%
ลายเส้นเอกลักษณ์ ไม่เหมือนใครด้วยแหะ [ครั้งแรกผมเข้ามาดูนึกว่า เด็กมัธยาวาด ตกใจอึ้งจนบอกไม่ถูกเลย]
เหมือนพี่ดวง ไงคับ - -.
ฮิเดกิ
Golden Star
Golden Star

birth : 16/12/1991

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Sat 26 Feb 2011 - 12:12

โอ้วว ขอบคูณมากๆครับ

-คุณ tapana000 ผมใชโฟโต้ชอประบายครับ

-คุณ ฮิเดกิ เออ ผมไม่ได้เรียนเกี๋ยวพวกสายศิลปะหรอกครับ เหอๆ ผมเรียน คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ สาขานิเทศศาสตร์ ครับ แต่แปลกที่นิเทศที่นี่ มาอยู่รวมกับคณะมนุษย์ 555+

-คุณ prim_15505 ผมอยู่ที่ม.บู ละครับ 5555+
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by kuggivta on Sat 26 Feb 2011 - 14:55

.. ดูเหมือนว่า พี่รู้สึกจะชอบวาดการ์ตูนของพวกต่างประเทศนะครับ?
ผมคิดไปเองรึเปล่าว
kuggivta
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kulthawat on Sat 26 Feb 2011 - 15:29

เดอะดวง 2???
ดูงานแรงๆแล้วรู้สีกได้ว่าเหมือน = ="
เราก็ต้องขยันวาดแล้ววเว้ย Laughing
kulthawat
Silver Star
Silver Star

birth : 03/06/1997
Placement : ตัวตนที่แท้จริงอยู่ในใจ

http://www.infinityart.forumotion.net

ตั้งหัวข้อ by LevelUP_pop on Sat 26 Feb 2011 - 16:06

เฮ้ยเก่งเวอร์จัง
LevelUP_pop
Socialite

birth : 02/09/1998

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Sun 27 Feb 2011 - 10:16

LevelUP_pop พิมพ์ว่า:เฮ้ยเก่งเวอร์จัง

5555+ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับ
Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by win100839 on Sun 27 Feb 2011 - 14:05

โฮ~ เด็กบอร์ดนี้หาเด็กฝีมือกากๆซักคนไม่มีเลยเนอะครับ (ถ้าไม่นับรวมผมอะนะ T^T) มีพี่คนนึงพูดว่าเดอะดวง2ใช่มั้ยครับ อ่าาา~ ผมชอบนะครับเส้นมีสไตล์ของตัวเองแบบนี้ อิอิ ชักติดใจกระทู้นี้ขึ้นมาซะแล้วสิ Very Happy
win100839
Bronze Star
Bronze Star

birth : 10/08/1996

ตั้งหัวข้อ by kulthawat on Sun 27 Feb 2011 - 14:28

^
^
^
เฮ้ย! มีผมอีกคนนึงครับ Laughing
kulthawat
Silver Star
Silver Star

birth : 03/06/1997
Placement : ตัวตนที่แท้จริงอยู่ในใจ

http://www.infinityart.forumotion.net

ตั้งหัวข้อ by Kc on Sun 27 Feb 2011 - 15:44

ว้าว ชอบสไตล์ลงสีมากๆครับ แบบการ์ตูนช่องก็สวยสุดๆ Very Happy
Kc
Silver Star
Silver Star

birth : 13/09/1989
Placement : Pandora

http://kc-eazyworld.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by skary on Mon 28 Feb 2011 - 23:52

ภาพดูเป็นเอกลักษณ์มากครับ
สวยจริงๆ ชอบการ์ตูนน่ะอ่านแล้วโดนใจเลยอ่ะ
skary
Beginner

birth : 14/02/1993

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Tue 1 Mar 2011 - 15:07

โอ้ววว ขอบคุณทุกคอมมเม้นครับ
ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดรูปเลย 555+ อู้ซะมาก ไว้วันหลังจะเอางานมาอัพเพิ่มครับ

Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Wed 2 Mar 2011 - 15:41

แวะมาอัพสักนิดครับ ช่วงนี้อยากฝึกซีจี

รูปนี้แฟนอาร์ต จาก ZeroX of the dead ของพี่บาแดง ครับ มีใครรู้จักเรื่องนี้บ้าง 555+

Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Cristo_kira on Wed 2 Mar 2011 - 17:31

อ๊ะๆ เกือบลืมแหนะ ว่าจะเอางานเก่ามาโพสต์
ปล.ถ้างงก็ขออภัยครับผมก้องง 555+

The Legend of Amakuza

เรื่องโดย-Lake Side-Male
ภาพประกอบโดย-Chickenz <--นี่นามปากกาผม

ณ.ป่าแห่งหนึ่งแห่งเทือก เขาตอนเหนือของ บาบิโลน มีกลุ่มสมาชิกผู้กล้าทั้ง 4 คน นามว่า Amakuza
พวกเค้าทั้ง 4 คน เป็นเพื่อน ร่วมทุกข์ ร่วมสุขกัน มานานตั้งแต่ สมัยเด็กๆ ซึ่งมี แจ็ค เอ็นเต้ ชิซุย และ ซอส

แต่แล้วความสงบสุขก็ถูกทำลายลงโดยเผ่าพันธุ์ของ Dark Orc

ผู้นำของเผ่าพันธ์ Orc ได้ยึดของส่วนที่เคยเป็นที่อยู่อาศัยของ เหล่ามนุษย์มาช้านาน แล้วจับ มนุษย์ มาเป็นทาส เพื่อใช้งาน ความเหลวร้ายของมันยังเข้าควบคลุมและแพร่กะจาย มาจน ทุกทีทุกแห่งจนทำให้เหล่าผู้กล้าโกรธแค้นและ ต้องออกมาปกป้องเหล่ามนุษย์

แจ็ค เลย บอกให้พวกผู้กล้า เริ่มออกเดินทางเพื่อ ไปยังหุบเขามรณะซึ่งเป็นที่อยู่ของ Dark Orc เขาได้เดินทางพร้อมพรรคพวกทั้ง3มุ่งหน้าไปยังหุบเขามรณะ

ณ.หุบเขามรณะ เวลา เที่ยงคืน แจ็คและพรรคพวก ได้ ทำการวางแผน และปรึกษากัน ที่บริเวณ ปากทางเข้าของถ่ำอันตรายและความมืดปกคลุมไปทั่วหมอกและเมฆหน้าทำให้ยากต่อการเดินทาง

ขณะที่พวกเขามุ่งหน้าสู่ ความเป็นและความตายตลอดทางเข้าถ้ำนี้ เขาได้เจอกับเหล่า ลูกสมุน ของ Dark orc ออกมาโจมตีอย่างต่อเนื่อง

ซอสได้รับบาดเจ็บจากพิษของสมุน Dark orc ทำให้ เขาเดิน ทางต่อไม่ไหวแจ็คและพรรคพวก จึง ต้องให้ เขา พัก

เมื่อเดินทางมาเป็นเวลานาน แจ็คและพรรคพวกที่ตามเขามาก้ได้พบ กับ ทางออกอันสุดหน้าสพรึงกลัวเขาก็ต้องตกใจ
เมื่อได้พบ Dark orc ซึ่ง มีตัวประกัน เป็นชาวบ้าน ที่ถูกจับไว้เป็นทาสยืนอยุ่ตรงหน้าทางออกของถ้ำ

แจ็คกับเพื่อนๆๆได้ช่วยกันสู้กับ Dark orc เป็นเวลานาน ด้วยปริมาณของเหล่าลูกน้องที่มีเยอะจรึงทำให้ยากต่อการจัดการ
เขาจรึงรวมพลังกันไปในอาวุธของแจ็ค แล้วส่งพลัง ไปให้เพื่อให้แจ็ค มีพลัง ใจของทุกคน และสู้ต่อ

หลังจากนั้นแจ็คก็ใช้พลัง ที่พวกพ้องที่รักและเชื่อใจในตัวเค้าส่งมาให้เอา ชนะ Dark orc ลงจนได้ชาวบ้าน ต่างได้รับการปลดปล่อยอย่างเป็นอิสระ

เพื่อตอบแทนในวีกรรมของพวกเขาชาวบ้านจึงสร้างอนุสาวรีย์ไว้ให้ กลุ่มแจ็ค เพื่อเป็นการตอบแทน และพวกเขาก็ใช้ชีวิตอยุ่ในโลกที่สงบสุขอีกครั้ง บรรดาชาว บ้านต่างยกย่องให้ เขาคือ Amakuza ผู้ ผดุงความยุติธรรม!!!

จบละครับ .......

อ่านแล้วอย่าคิดมากครับ คนเขียนเรื่องฝากมาบอกว่า ตอนนั้นเมา เลยเขียนได้แบบนี้ งานก้อรีบส่งด้วย
ส่วนเรื่องภาพหลังๆผมเริ่มมึนละเลยไม่ค่อยละเอียดเท่าไหร่ ความผิดผม(ฮา)
คนเขียนเมา+คนวาดวาดมึน

Cristo_kira
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by LevelUP_pop on Wed 2 Mar 2011 - 17:38

อ่านเพลินดี สนุกมากๆครับ
LevelUP_pop
Socialite

birth : 02/09/1998

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Wed 2 Mar 2011 - 17:52

วาดแบบมึนเมาก็อ่านได้ครับ อิิอิ สนุกดีครับ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by skary on Wed 2 Mar 2011 - 18:33

โอ้ งานใหม่คุณไก่
มาดู

ขนาดว่ามึนน่ะเนี่ย
ปล.แต่ตอนเมาเนี่ยบางทีความคิดมันพุ่งพลานเหมือนกันน่ะครับ เห็นด้วย
skary
Beginner

birth : 14/02/1993

หน้า 2 จาก 4 Previous  1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน