CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

tapana000
BEEFKUNG
zilver0
goldfish
PoJeaWa LittleGirl
mynamekor
prim_15505
BenQ11
BlackBlue
trio-jam
แมวดำ'PuNKY
win100839
Eyrex
mc_kung
anetive
humma54
wat799
heroanurak
By~ne
fung0001
24 posters

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

Go down

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 Empty Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sat 23 Apr 2011 - 23:24

desadoria พิมพ์ว่า:เส้นสวย สะอาดดีนะฮะ เรื่องลงเงาก็เป็นระดับดี เสียตรงที่ว่าอนาโตมี่กับการเล่นเปอร์ยังแปลกๆอยู่นะครับ ' v')๗

ขอบคุณค่า > w < ที่แปลกๆเพราะยังไม่ได้ศึกษาเรื่องเปอร์ฯค่า แหะๆ มันเลยดูมั่วๆ =w="
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 Empty Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

ตั้งหัวข้อ by faren Sun 24 Apr 2011 - 15:26

//นั่งไล่ดูผลงานตั้งแต่แรก
ฟังก์จังเมพขึ้นเรื่อยๆเลยนะคะเนี่ย //หัวเราะ
ชอบการแรเงามากค่ะ!!ดูเมพดี(?)
สู้ๆนะต้า ฟังก์จัง~
faren
faren
Silver Star
Silver Star

birth : 28/07/1994

http://kazano-iara-karoreen.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sun 24 Apr 2011 - 15:42

faren พิมพ์ว่า://นั่งไล่ดูผลงานตั้งแต่แรก
ฟังก์จังเมพขึ้นเรื่อยๆเลยนะคะเนี่ย //หัวเราะ
ชอบการแรเงามากค่ะ!!ดูเมพดี(?)
สู้ๆนะต้า ฟังก์จัง~

ฟาเรนซัง ~ คิดถึง >w< //กระโดดกอด

ไปแวะเวียนที่บอร์ดอินะด้วยนะคะ > <
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sat 30 Apr 2011 - 23:36

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามดูพัฒนาการ (อันแสนน้อยนิด T_T) ของเรานะคะ Very Happy

//อันนี้ลองสานเส้นแบบที่ไม่เคยลองซึ่ง... บอกตามตรงว่ามันผิดทั้งรูปเลยค่ะ เส้นซ้อนกันมั่วไปหมด TwT อย่าถือสาเลยนะคะ เพิ่งลอง ไม่ได้เปิดดูตำราก่อนด้วย จำไม่ค่อยได้ แหะๆ
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 36Jumping-HardynProminess
//อันนี้ลองตัดเส้นแลยลงเส้นจางๆแบบที่เคยทำค่ะ
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 37Jumping-ZerenKerProminess
ปล.ทุกภาพยังอยู่ในโปรเจค "Let it Soar!" (ทำให้มันสูงยิ่งขึ้น!) นะคะ > < กระดาษหนา 70 แกรมน่ะค่ะ บางจอร์จ ตัดเส้นละซึมๆ TwT

///////สับได้ค่ะ > < (แอบบ่น พอขยายภาพแล้วเห็นชัดเว่อร์ว่าทำผิด TwT)
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Wed 11 May 2011 - 18:07

วันนี้มาแปะภาพค่ะ ^ ^

5 ภาพแรก เพื่อนรีเควสมาให้วาดให้หน่อย... ก็จัดไปค่ะ :wink:

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 38MinxYingxFern

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 39FhaxNing

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 40YokxKaew

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 42TangxFam

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 41KluayxFung

แต่ 2 ภาพหลังนี่เป็นแฟนอาร์ตจากเรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ Laughing

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 43101IsRealGoEn-1

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 44ThePastAndThePresent-3

ช่วงหลังๆนี่ฝึกตัดเส้นกบสานเส้นค่ะ

(รู้สึกชอบสานเส้นมาก ไม่รู้เป็นอะไร รึนี่จะเป็นแนวของเราหนอ Laughing )

รักคนดูนะคะ Embarassed สับได้ตามสะดวกค่ะ :wink:
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by tapana000 Fri 13 May 2011 - 8:10

รู้สึกว่าผมจะเคยมาสับกระทู้นี้แล้วนะครับเนีย ahh

วันหลังผมจะไม่สับแล้วนะผมจะเปลียนเป้นตับให้ haha ฮ้าๆล่อเล่นๆ
-----------------------------

โอเค คงจะชอบการ์ตูนเรื่องนี้มากสินะเนียFA สะหลายหน้าเลย

แล้วก็คงจะหาวิธีแสกนเป็นขาวดำได้แล้วสินะ haha ดีใจด้วย~

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Tue 17 May 2011 - 19:58

เอารูปมาแปะเพิ่มค่ะ Very Happy

3 รูปแรก วาดเป็นที่ระลึกให้เพื่อนๆค่ะ
คือเราขึ้น ม.3 แต่ต้องคละห้องกัน
เลยมีคนคิดโปรเจ็คท์ให้ทำงานที่ระลึกไว้ เราก็เลยวาดเพื่อนๆทั้ง 52 คน Very Happy

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 4520121-16
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 46201217-36
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 47201237-52

(ที่พื้นหลงไม่ขาวเพราะใช้โฟโต้ช็อป + ทำกระดาษเปื้อนค่ะ
อันนี้ไม่ขอแก้ตัวจริงๆ ร่างหนักมากๆงานนี้ ความสะอาดจึงน้อยมากจริงๆ Sad )

รูปต่อมาเราทำเป็น Avatar ใหม่ค่ะ Very Happy

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 48Mascot

พอดีมีเพื่อนแล้วก็รุ่นพี่เห็น (เป็นรูปโปรไฟล์ในเฟสบุ๊ค)
เลยมาขอให้วาดให้ด้วย เลยจัดไปค่ะ Cool

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 49PPao
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 50Pack

(เอาเข้าจริงแนวสัดส่วน 1:4 นี่ก็ยังฝึกได้ไม่คล่องเลยจริงๆค่ะ =w= ได้โอกาสฝึกบ้างซะที)

/////////////////////////สับได้เต็มที่ค่ะ Very Happy
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by hananow Tue 17 May 2011 - 20:29

ขยันวาดจังน้าค่ะ [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน - Page 3 826139

ชอบภาพ Avatar ตรงที่แลเงามากๆเลยค่ะ
hananow
hananow
Bronze Star
Bronze Star

birth : 24/04/1995
Placement : ทุกที่ ที่มีแมว =w=

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 17 May 2011 - 20:55

อยากบอกว่า น่ารักมาก วาดตาได้โมเอะจริงเลยครับ ^w^b
mynamekor
mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

หน้า 3 จาก 3 Previous  1, 2, 3

ขึ้นไปข้างบน