CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

tapana000
BEEFKUNG
zilver0
goldfish
PoJeaWa LittleGirl
mynamekor
prim_15505
BenQ11
BlackBlue
trio-jam
แมวดำ'PuNKY
win100839
Eyrex
mc_kung
anetive
humma54
wat799
heroanurak
By~ne
fung0001
24 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Empty [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sat 25 Sep 2010 - 21:46

เคยเห็นเว็บนี้บ่อยๆค่ะ (เวลา Search หาข้อมูลเกี่ยวกับการวาดรูปใน Google)

แต่เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกเนี่ยแหละค่ะ

ชื่อ ฟังก์ เรียก ฟัง เฉยๆก็ได้นะคะ
อายุ 13 ปี ธันวานี้ 14 ปีละค่ะ ^ ^ (ม.2 นั่นเอง)

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ Very Happy

เอาล่ะ แปะรูปนิดนึงค่ะ

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Fubuki2

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Endou2

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Gouenji2

ปล.รูปทั้งหมดเป็น Fan Art จากเรื่อง "นักเตะแข้งสายฟ้า"
ที่ขณะนี้ฉายทางช่อง 9 ตอน 9 โมงถึง 9 โมงครึ่งค่ะ
(หรืออีกชื่อหนึ่งคือ "Inazuma Eleven" ค่ะ)

แก้ไขล่าสุดโดย fung0001 เมื่อ Tue 17 May 2011 - 19:59, ทั้งหมด 14 ครั้ง
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Empty Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 25 Sep 2010 - 22:17

โอ้โห ผมเนคุง ยินดีที่ได้รู้จักครับ ฟังก์จัง

ยอมรับว่าวาดดีกว่าผมตอนอยู่ ม.2 อีกนะเนี่ย

รูปแรกโอเคแล้วเน้อ แต่อยากให้ขาขวาตัวละครหันมาทางซ้ายอีกนิดน่ะ
2 รูปที่เหลือก็เติมรอยยับเสื้อผ้าเข้าไปบ้างเน้อ จะได้ดูไม่แบน

พยายามเข้าเน้อ สู้ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย By~ne เมื่อ Sat 25 Sep 2010 - 22:27, ทั้งหมด 1 ครั้ง
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Empty Re: [โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Sat 25 Sep 2010 - 22:26

สวัสดีครับ ^^ ยินดีต้อนรับ น่ะครับ

อิอิ วาด ดีกว่าตอน ที่ผม อยู่ ม.2 น่ะครับเนี้ยย (เอ๋ จำได้ว่า ม.2 ตูไม่ได้วาดแค่สนใจ)- -

555+ สู้ๆ น่ะครับ มาฝึก ด้วยกัน ^^
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by wat799 Sun 26 Sep 2010 - 9:54

ผมชื่อวัดนะครับ
ผมก็อยู่ม.2เหมือนกันแต่วาดไม่ได้เท่านี้เลยอะT^T
คางแหลมไป(รึป่าวนะ)-*-

ป.ลกำลังหาที่ไปเรียนวาดรูปอยู่ครับ
wat799
wat799
Bronze Star
Bronze Star

birth : 07/01/1997
Placement : สิงตาม เสาไฟ

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sun 26 Sep 2010 - 11:51

หวัดดีค้าบบ
ผม ชาญ ฮะ
อยู่ม.3 แต่อายุเท่ากันเลย (แอบโดดมาปีนึง)

วาดดีกว่าผมตอนอยู่ม.2ซะอีก เริ่มหัดจริงๆจังๆตอนม.3เนี่ยแหละ

ยินดีที่ได้รู็จักครับ[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Icon_razz
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by anetive Mon 27 Sep 2010 - 16:36

สวัสดีครับผมฮุยอายุ13 อิอิ
anetive
anetive
Silver Star
Silver Star

birth : 21/05/1997

http://jellyball.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by mc_kung Mon 27 Sep 2010 - 18:24

สวัสดีคะ นิว คะ ฝากเนื้อฝากตัวเช่นกันคะ อายุ 13 ปี ม.1 คะ
วาดผู้ชายสวยจาง (เราวาดผู้ชายไม่เก่งวาดแล้วกลายเป็นผู้หญิง เหอๆ)
wat799 พิมพ์ว่า:
ป.ลกำลังหาที่ไปเรียนวาดรูปอยู่ครับ
<< ที่ฟิวเจอร์ รังสิตมีนะ โรงเรียนต้นศิลป์อ่าคะ(แต่ไม่เคยไปเรียน - -)
mc_kung
mc_kung
Beginner

birth : 31/12/1997

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sat 2 Oct 2010 - 21:32

สัดส่วนอยู่ในเกณฑ์โอเคเลยนะคะเนี่ย ^ ^)
ฝึกเยอะๆแล้วจะพัฒนาขึ้นอีกแน่นอนจ่ะ

ยินดีต้อนรับนะจ๊ะ
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by win100839 Tue 5 Oct 2010 - 16:02

ลายเส้นงี้ ผมชอบ ม.2เท่ากันนะเออคับ ผมชื่อวิน นะครับ มีอะไรถามได้ (แต่ไม่รู้จะช่วยได้รึเปล่า 55)
ยินดีต้อนรับสู่อาณาจักรที่ยศไม่เกี่ยวข้องครับบบ (อย่าปั้มยศนะไม่ดีๆ) Very Happy
win100839
win100839
Bronze Star
Bronze Star

birth : 10/08/1996

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY Fri 8 Oct 2010 - 9:13

โฮ้ว หมิวคะ ;w;/
ยินดีต้อนรับสมาชอกใหม่จ้า
น้องฟังก์วาดน่ารักจังเลย
นักเตะแข้งสายฟ้า...แสดงว่าชอบดูโมเดิร์นไนน์การ์ตูนสินะ - -+
นานๆเปิดทีวีเจอะก็นั่งดูเหมือนกัน 555
วาดออกมาโอเคแล้วคะ แต่ที่มักจะผิดกันคือช่วงมือและเท้า
ลองฝึกวาดแล้วนำงานมาลงให้ยลบ่อยๆนะคะูู^^
แมวดำ'PuNKY
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sat 16 Oct 2010 - 16:07

ดองไว้นานแล้ว เลยมาแปะนิดหน่อย...
พอดียุ่งกับงาน Illust Halloween ของบอร์ด ThaiComic เลยวาดแต่ตัวละครใส่ชุดฮัลโลวีน แฮะๆ
เอางานเมื่อเดือนก่อนมาแปะค่ะ
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Endou3re
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Gouenji3re
รู้สึกว่าวาดได้ไม่ค่อยดีนะคะ แต่ก็อยากแปะค่ะ ฮา (เอ๊ะ ไอ้นี่ ยังไง)

แล้วก็ อันนี้เป็นคาแรกเตอร์ประจำตัวเราเองแหละ แต่ไม่เคยวาดมาให้ดู เพิ่งวาดวันนี้สดๆร้อนๆไหม้ๆเผาๆค่า (ห๊ะ?!)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน Merel
(นิชิคาว่า เมกุมิ)
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 16 Oct 2010 - 16:14

ชอบลายกระดาษที่ใช้วาดจริงๆครับ เหอๆๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Thu 20 Jan 2011 - 21:51

กลับมาพร้อมงานชุดใหญ่ค่ะ =w="

ที่ผ่านมางานยุ่งมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก (มากมายก่ายกอง T^T)

หลังจากที่ผ่านมรสุมงานมาได้ก็มีเวลามานั่งเอารูปลงซะที = ="

เป็นการย้อนให้ดูตั้งแต่ประมาณ 2 เดือนก่อน - ปัจจุบันน่ะค่ะ

พัฒนาขึ้นมาก-น้อยอย่างไรก็ติชมแนะนำมาได้เลยนะคะ ^ ^

*คำเตืิอน 1.โหลดโหดค่ะ T^T
2.กระดาษสกปรกนะคะ เพราะวาดในสมุดที่ทำเองแล้วเวลาปิดสมุดหรือเวลาวาด มันจะไปถูๆใส่กันจนผงดินสอเปื้อนน่ะค่ะ >/\<

เชิญชมค่ะ ทาด๊านนนนนนนนนนนนนนน (พูดซะเวอร์ = =")

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เริ่มจาก 2 เดือนก่อน

25/11/53 (โกเอนจิและเอ็นโด จากเรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 26225985

(อืม... อยากลองวาด 2 ตัวในหน้าเดียวกันเลยวาดค่ะ 555+)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 49794076

29/11/53 (เห็นภาพร่างลัลทริมาในเรื่องการิน ปริศนาคดีอาถรรพ์เลยอยากลองวาดแบบนั้นบ้างค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 81539160

30/11/53 (วาดรูปตัวเองกับรุ่นพี่ที่แอบปิ๊งตอนนั้นค่ะ คือเดินไปหน้ารร.ด้วยกันทุกวัน)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 44639259

(ไปลองเสื้อสำหรับใส่ในงานแสดงวันพ่อค่ะ ได้เล่นแซ็กโซโฟนโชว์ >w<~)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 44010489

1/12/53 (ตีแบตมินตันคาบพละ~)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 96963674

3/12/53 (อันนี้วาดออกแบบตัวละคร เป็นการ์ตูนของห้องค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 32694867

8/12/53 (นึกถึงตัวเองในวัยเด็กกับตอนนี้ เลยลองวาดให้มาอยู่ด้วยกันค่ะ เป็นลูกครึ่งเทพ-มารด้วย > <)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 58481665

13/12/53 (วาดครอบครัวในวงโยฯค่ะ 555+ ไม่ใช่ครอบครัวจริงนะคะ คือเล่นกันเฉยๆน่ะค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 11873325

15/12/53 (หนูคูห์ จากเกมออนไลน์ Pangya วาดไม่เหมือนเลย T^T)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 49388176

17/12/53 (วาดหลังจากที่ไปแข่งวงโยฯวันที่ 16 ค่ะ รอรถนานมาก T^T ข้างๆนั่นเป็นกล่องแซกโซโฟนกับกระเป๋าค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 71739036

21/12/53 (Ryusei Boys จากเรื่องนักเตะแข้งสายฟ้าค่ะ >w< ฟุบุกิ เอ็นโด โกเอนจิ และคิโดค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 67040150

25/12/53 (วันเกิดกับวันคริสต์มาสค่ะ > < วันเดียวกันเลย)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 68814085

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลังจากนั้นก็วาดในสมุดเหลือใช้ซึ่ง... มีตัวหนังสือเต็มไปหมด T^T ขอข้ามละกันนะคะ

มา ณ ปัจจุบัน ชูแว๊บบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

19/1/54 (กำลังเซ็งกับความรักค่ะ T^T ให้เดาว่าเราชอบใครระหว่างคนกลางกับคนขวา > <)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 92184745

(รีเควสเพื่อนค่ะ เพื่อนขอให้วาดแบบปกนิยายที่เพื่อนมีให้ดู =w=")
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 16556291

(วาดเพราะอยากเล่นเกม แหะๆ ดีดี้ หมิงหมิง และลีน่า จากเกม Tales Runner ค่ะ)
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 65352841

วันนี้ (คิดถึงการ์ตูนเรื่อง Tokyo Mew Mew เลยอยากวาดพระเอกขึ้นมาซะงั้นแหละค่ะ =w=")
[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 61208905

และสุดท้ายก็ขอบคุณทุกท่านที่นั่งดูจนหมดนะคะ >/\< (ฮา)
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 20 Jan 2011 - 22:26

เยอะมากจริงด้วย sc

ดูดีขึ้นเรื่อยๆนะครับ สู้ๆเน้อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Thu 27 Jan 2011 - 19:42

ตอนแรกไม่ได้ร่างเลย เอาปากกามาขีดๆ... ไปๆมาๆ...

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 11620585

ดังที่ท่านเห็นค่ะ =///=

ติติงแนะนำได้นะค้า Very Happy
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 27 Jan 2011 - 21:01

ผมว่าโอเคนะ แค่หูลีบกะอกคล้อยนิดเดียวเอง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Fri 28 Jan 2011 - 19:54

วาดเล่นอีกแล้ว ~

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 11532893

ติชมได้ตามสบายค่า Very Happy ~
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BlackBlue Fri 28 Jan 2011 - 20:04

ถ้าวาดของจริงจะเป็นยังไงเนี่ยสุดยอด...
แต่ว่ากระดาษคือกระดาษอะไรน่ะครับแปลกๆ แหะๆ
BlackBlue
BlackBlue
Beginner

birth : 02/09/1998
Placement : กำลังเฝ้าบ้านให้เจ้านาย (หมๅ?)

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Fri 28 Jan 2011 - 20:18

พอดีวาดในกระดาษปกน่ะค่ะ (ปกรายงาน อะไรทำนองนี้)

แล้วเราปริ้นผิดเลยเอาไว้วาดเล่นค่ะ แหะๆ
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 29 Jan 2011 - 11:31

วาดสีหน้าได้ดีครับเหอๆๆ
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Sat 5 Feb 2011 - 19:51

มีรูปมาแปะค่ะ Very Happy

วันนี้มาสอบวัดความรู้ แล้วเพื่อนก็นั่งสอบจน 10 นาทีสุดท้ายเลยค่ะ TwT

วาดรอเพื่อนเลยค่ะ... จัดไป !!!

[โกดังเก่าๆเก็บรูปของฟังก์] งานห้อง + รีเควสเพื่อน 18239546

(เส้นดินสออย่างเดียวนะคะ)

รู้สึกเหมือนมือใหญ่แล้วก็คอยาวค่ะ TwT

Comment ได้เต็มที่ค่า ~
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 5 Feb 2011 - 20:17

จะว่าไปช่วงนี้ก็ใกล้สอบแล้วเนอะ ต้องตั้งใจอ่านหนังสือเรียนกันเยอะๆเน้อ

ปล.ผมว่าหัวลีบๆด้วยมั้ง เบี้ยวด้วย หลุดจากคอเลยง่ะ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 6 Feb 2011 - 10:13

ตากับมือใหญ่ไปแน่ะ...แต่ไอเดียภาพเจ๋งอ่ะ Very Happy

สู้ๆกะการสอบนะ What a Face
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 6 Feb 2011 - 19:04

อย่างเขาว่าละครับ มือใหญ่ไปจริงๆ

กระดาษนี้ กระดาษเอกสารอะไรหรือเปล่ามีตัวหนังสืออังกฤษด้วย (หรือไทย)

ปล. ช่วงนี้ใกล้สอบแล้ว ไงก้ตั้งใจละกัน - - อั่วไม่สนตกช่างมัน! โดนตบ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by fung0001 Mon 7 Feb 2011 - 18:05

^^^

กระดาษข้อสอบค่ะ ^ ^
fung0001
fung0001
Bronze Star
Bronze Star

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน