CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

Eyrex
overshoot
PoJeaWa LittleGirl
patraratpat
shomon
By~ne
hiruna454
trio-jam
sekitsuna
13 posters

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

Go down

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ Empty พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 21 May 2010 - 17:03

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ WJ0fqA566473-02
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

birth : 11/04/1997

ขึ้นไปข้างบน Go down

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ Empty Re: พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 21 May 2010 - 17:22

อยากบอกว่าดูรกดีแฮะ

ฝึกต่อไปนะคร้าบ เหอๆๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ Empty Re: พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

ตั้งหัวข้อ by hiruna454 Fri 21 May 2010 - 17:29

งามค่ะ การวาดตัวละครหลากหลายดีค่ะโดยเฉพาะการวาดแบบหมู่อย่างงี้ด้วย
ถ้าชอบวาดรูปและมีใจรักในการแต่งแล้วด้วยยิ่งดีค่ะ อาจมีความสามารถอย่างก้าวกระโดด
เริ่มจากลองวาดตัวละครแบบเดี่ยวๆ การให้ได้สัดส่วนที่มันคง แล้วลองวาดแบบหลายมุม หลายท่าทางค่ะ
ศึกษาจากหนังสือหรือเว็บฮาว-ทู ลองฝึกทีละขั้นดูนะคะ แล้วจับจุดการวาดของเราให้ดีจะง่านขึ้นเยอะค่ะ
วาดในไสตล์ของตัวเองให้เป็นเอกลักษณ์นะคะ ฝึกบ่อยๆจะเก่งเองค่ะ เรื่องนี้พัฒนาได้เร็วอยู่แล้วค่ะ สู้ๆค่ะ
hiruna454
hiruna454
Bronze Star
Bronze Star

birth : 05/12/1995
Placement : หลุม

http://hiruna454.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 21 May 2010 - 17:34

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ 17hierapage20002jอยากทราบว่าแบบนี้ไม่ได้เหรอครับต้องใหญ่กว่านี้งัน้เหรอ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 21 May 2010 - 17:36

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ GtRrn1955089-02รูปมันเล็กไปเหรอครับถามหน่อยอันนี้
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 21 May 2010 - 17:39

ถ้าเอาไปพิมพ์อีกทีล่ะก็มันเล็กไปนะ

ลองวาดเป็นต้นฉบับเต็มหน้าดู จะได้วาดรายละเอียดได้มากขึ้นครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 22 May 2010 - 12:56

อยากทราบว่าใครเป็นพนักงานหรือครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 22 May 2010 - 13:51

ร่างพระเอกให้ดูนะครับผม
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 22 May 2010 - 16:17

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ KXbH28109122-02

ผมทำไม่สวยครับช่วยติว่าด้วยเพราะผมทำมาเล่นๆ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 22 May 2010 - 16:18

ติกันเยอะๆนะคราบ!!
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 22 May 2010 - 17:14

เอะไคนเข้ามเลยงิ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 22 May 2010 - 22:40

พระเอกหัวเขียวซะด้วย

น่าจะเพิ่มอะไรที่เป็นจุดสนใจลงไปด้วยนา พวกดาบ พวกหมวก อะไรพวกเนี้ย Very Happy

ผมเนคุง ยินดีต้อนรับเน่อ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sun 23 May 2010 - 12:55

ก็มีนะครับอย่างตอนแปลงร่างบนใบหน้าจะมีเส้นที่ตาไปถึงทั่วตัวเลยครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 29 May 2010 - 13:55

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ ZDAoXP800902-02พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ DoG1Zq000005-02

เมื่อผมได้อ่านการ์ตูนเรื่อง BAKUMAN มันทำให้ผมลุกเป็นไฟขึ้นมาและอยากจะเป็นนักวาด

การ์ตูนที่ดีจริงครับผมอยากให้กรรมการสักคนเห็นพ้องต้องกันว่าจะเอาการ์ตูนของผม

ลงตีพิมพ์ให้ได้ครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by shomon Sat 29 May 2010 - 16:05

ปฐิธานแรงแบบนี้ พยายามต่อไปเรื่อยๆ รับรอง ได้ดังหวังแน่ครับ!!

(ขอแค่อย่าทิ้งความฝันก้พอ)

ps.ผมอ่าน bakuman ละก้อยากเป็นนักวาดเหมือนกันนะเนี่ย 555+ (การ์ตูนนี่มันสุโค่้ยจริงๆ ฮ่าๆๆ)

shomon
Beginner

ตั้งหัวข้อ by patraratpat Mon 31 May 2010 - 18:10

555+ แพ็ตอยากเป็นนักวาดการ์ตูนมาตั้งแต่ป.6 ที่เริ่มวาดการ์ตูนแล้วล่ะค่ะ ยิ่งได้อ่านเรื่องนี้ก็ยิ่งมีไฟมากขึ้นไปอีก

พยายามเข้านะคะ แพ็ตว่าท่านพัฒนาขึ้นเรื่อยๆแล้วล่ะ

patraratpat
Beginner

birth : 11/06/1995

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Wed 2 Jun 2010 - 22:35

ไฟแรงนักวาดอีกคนแล้ววววววว ยินดีต้อนรับจ้า วาว่าค่ะ /โดนตบ เพิ่งจะมารับ

hiruna454 พิมพ์ว่า:
เริ่มจากลองวาดตัวละครแบบเดี่ยวๆ การให้ได้สัดส่วนที่มันคง แล้วลองวาดแบบหลายมุม หลายท่าทางค่ะ
ศึกษาจากหนังสือหรือเว็บฮาว-ทู ลองฝึกทีละขั้นดูนะคะ แล้วจับจุดการวาดของเราให้ดีจะง่ายขึ้นเยอะค่ะ
วาดในไสตล์ของตัวเองให้เป็นเอกลักษณ์นะคะ ฝึกบ่อยๆจะเก่งเองค่ะ เรื่องนี้พัฒนาได้เร็วอยู่แล้วค่ะ สู้ๆค่ะ

อย่างที่คุณฮิรุนะบอกล่ะจ้ะ ฝึกเยอะๆนะ

การเป็นนักเขียน ไม่ใช่แค่ใจรักอย่างเดียวนะ ต้องมีความรับผิดชอบอย่างสม่ำเสมอ และต้องพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆ

สู้ๆต่อไปเจ้าค่ะ

PoJeaWa LittleGirl
Shooting Star
Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by overshoot Thu 3 Jun 2010 - 18:13

มาพยายามด้วยกันเตอะ (วัยซนคนการ์ตูนข้าน้อยก็อ่าน)
จะมาคอยดูการเปลี่ยนแปลกเป็นระยะๆนะครับ
overshoot
overshoot
Socialite

birth : 18/09/1989

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Thu 3 Jun 2010 - 18:51

ลองฝึกดูเยอะๆนะคะ

เพราะนักเขียนมันไม่จำเป็นแค่วาดสวยอย่างเดียวเนอะ ^ ^)

สู้ๆค่ะ
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 12 Jun 2010 - 16:57

ยังไงผมก็มัน่ใจเนื้อเรื่องอยู่แล้วล่ะที่เหลือก็ภาพนี่แหละ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 12 Jun 2010 - 17:10

งั้นผมจะอธิบายแบบเรื่องย่อให้ฟังละกันครับ

"การที่จะทำให้โลกปีศาจคงอยู่ต่อไปนั้นจำเป็ยจะต้องได้รับการสืบทอดอย่างเป็นทางการ

โดยจะให้เครือญาติที่มีชื่อเดียวกันและร่างเดียวกันได้เป็นพระราชานามนั้นคือ

ฮิเอร่า ดิ เอสวาโต้ และ ฮิเอร่า ดิ อีคารอส ซึ่งอาศัยอยู่ในร่างเดียวกันตั้งแต่กำเนิดแต่ตอน

หลังนั้นทั้ง2ก็ถูกฝ่ายที่หวังผลจากอัญมณีที่มีพลังจากเอสวาโต้ทำให้เอสวาโต้ถูกดึงร่าง

แยกออกมาจากอีคารอส "ซวยละสิเผลอเล่าไปไกล เอาตอนแรกละกันฮิเอร่าได้พบกับ

ผู้หญิงคนหนึ่งที่เป็นเศรษฐี และเป็นนักเรียนสาวม.ปลายโรงเรียนเดียวกันจากทางระหว่าง

กลับบ้าน ฮิเอร่าได้เจอรุ่นพี่ปี3เข้ามาไล่ตามหวังจะซัดให้หมอบแต่ฮิเอร่าไท่รีรอเลยพุ่งเข้า

ไปข้างหลังแล้วซัดให้สลบไปและผู้หญิงคนนั้นก็ได้เห็นความสามารถอันนั้นทันใดนั้นเอง

ก็มีคลื่นพลังเข้าซัดผู้หญิงคนนั้นแต่ฮิเอร่าได้ช่วยไว้ได้เมื่อฮิเอร่าได้สู้กับชายปริศนา

ผู้ครอบครองคาล์มทาวเวอร์นั่นเองแต่กลับรู้ว่าเจ้านั่นมันเป็นตัวปลอมและฝั่งของฮิเอร่ากลับ

กลายเป็นตัวจริง และก็ยังมีเหตุการณ์ศึกครอบครองอัญมณีแรร์ไอเทมขึ้นมาอีกด้วย

และผู้หญิงฝ่ายฮิเอร่าก็ถูกจับตัวไปเหตุเพราะว่าเธอนั้นมีพลังลึกลับซ่อนอยู่แต่ตามจริงแล้ว

ฝ่ายนั้นก็เป็นพวกเดียวกับฮิเอร่านั่นเองที่ถูกพ่อของฮิเอร่าส่งตัวมาประลองฝีมือ

แต่ฝ่ายคาล์มก็พัฒนาฝีมือในระหว่างนั้นเป็นอย่างมากดังนั้นการต่อสู้จะเป็นเช่นไรความ

ปรารถนาที่แท้จริงของฮิเอร่าคืออะไรกันแน่และใครกันแน่ที่อยู่เบื้องหลังเงื่อนงำ

และโลกนี้จะทำให้เจ้าชายฮิเอร่าต้องช่วยมันหรือไม่ !!! ติตามชมได้ใน

!! HIERA NO JIGOKU !!
พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ Icon_razz ขอบคุณคราบผมไม่สามราถทำให้ภาพของการ์ตูนแนวบู๊สวยขึ้นได้จริงๆแงๆแต่การ์ตูนชีวิตจะต้องทำได้แน่ขอรับติดตามผลงานของผมได้ที่ประเทศญี่ปุ่นนะครับ
SHUESHAนั่นเอง
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 18 Jun 2010 - 18:25

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ DZDvWO681665-02
ขอบอกไว้ก่อนว่าหน้าไม่ได้ต่อกันนะครับผมเอาแค่ช็อตเด็ดมาอย่าอ่านต่อกันแล้วด่าผมล่ะพึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ 1Mmmqy097171-02

แสกนปุ๊ปเน่าเลยจร้าถ้าไปส่งกับมือคงไม่เป็นแบบนี้แน่ครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 18 Jun 2010 - 18:27

ช่วยกานเม้นหน่อยคราบเพราะซักวันผมต้องลงจัมป์ให้ได้ไม่ว่ายังไงเพราะผมจะต้องพัตฒนาไปเรื่อยๆให้ได้เลยครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by humma54 Fri 18 Jun 2010 - 19:17

เสียงเอคเฟคไม่ค่อยตรงกับความเป็นจริงเท่าไรเลยอ่ะ
ตรงช่องที่(เดาว่า)เป็นนาฬิกา ควรจะเปลี่ยนเป็นเสียงเข็มนาฬิกา

แผ่นสุดท้าย... เหมือน เปอร์เพี้ยนนะครับ พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ Icon_neutral
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Fri 18 Jun 2010 - 19:26

~CLOCK ??? I DONT DRAW
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

หน้า 1 จาก 3 1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน