CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

Eyrex
overshoot
PoJeaWa LittleGirl
patraratpat
shomon
By~ne
hiruna454
trio-jam
sekitsuna
13 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 Empty Re: พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 18 Jun 2010 - 19:38

ฉากมันยังแบนๆอยู่เลยครับ ตัวละครดูทื่อๆแข็งๆด้วย เส้นสปีด+เอฟเฟคก็ยังไม่ค่อยได้อารมณ์ด้วย

ฝึกต่อไปครับ

ปล.อย่าลืมใช้เปอร์สเปคทีฟวาดฉากจิ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 Empty Re: พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 19 Jun 2010 - 16:34

ลืมบอกไปฮะที่ให้ดูนี่มันเป็นแค่สตอรี่บอร์ดฮะ ผมยังไม่เคยวาดลงจริงเยย และผมไม่กล้า

วาดอะไรที่มันห่วยๆหรอกน้าครับอ่านเนื้อเรื่องแล้วติชมเลยครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

birth : 11/04/1997

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 19 Jun 2010 - 17:08

sekitsuna พิมพ์ว่า:~CLOCK ??? I DONT DRAW
ผมไม่แน่ใจช่อง ที่เสียงดัง พรึ่บ ว่ามันคืออะไร(เดาอีกทีว่าประตู?)
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 19 Jun 2010 - 17:10

ผิดคราบผมยังไม่ได้แก้จะให้มันเป็นไฟที่ติดไว้ใต้เตียงชั้นสองอ่ะคราบ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 19 Jun 2010 - 17:10

หรือถ้ามีไอเดียดีๆล่ะก้อช่วยแก้ให้เป็นอย่างอื่นเลยก็ดีคราบ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 19 Jun 2010 - 17:11

- - แสดงว่าร่างไว้สินะครับ (ไม่มีฝนเลย) ขอโทษทีครับ พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 Icon_wink
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 19 Jun 2010 - 17:17

เหพึ่งรู้หรือเนี่ยแล้วฝนคืออาไรครับใช่สกรีนโทนรึเปล่าหรึอเน้นเส้นแล้วไฟนั่นควรเป็นอาไรดีคราบ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by thirasak Sat 19 Jun 2010 - 18:11

ถ้าจะทำสตอรี่บอร์ด ร่างไว้บางๆพอรู้เนื้อเรื่องไม่ดีกว่าหรอครับ นี่มาเน้นซะละเอียดเลยน้ำหนักเข้มเลย มันจะไม่ยากต่อการลบหรอ เส้นดินสอก็เถอะเกิดตัดเส้นด้วยหมึกแล้วมาลบเส้นที่หนักแบบนี้ ยังมันก็ทิ้งรอยไว้ให้เราอยู่ดี/ก็ปรับเอาได้นี่นา. ก็ใช้ครับ! แต่ว่ามันจะยุ่งยาก ใช่มั้ยครับ

ร่างเป็นโครงพอรู้ทิศทางและเนื้อเรื่อง แล้วค่อยมาตัดเส้นดีกว่า มันเสียเวลาครับ

ข้อติ
- การวาดควรจะมีการร่างก่อนไม่ใช่วาดเลย คุณอาจจะร่างก็จริง แต่ต้องตัดนิสัยที่ร่างๆแล้ว ไปทำเส้นมันเข้มซะนี่ อันนี้ก็จะมีผลพวงไปเรื่องการทำความสะอาดได้ (ร่างก่อนวาดชว่ยลดความผิดพลาดในเรื่องอนาโตมี่ได้เยอะ)
- เพอสะเปคทีฟของภาพไม่ไปในทิศทางเดียวกัน มุมของภาพตีกันเอง เหมือนจ้องภาพลวงตาที่ทำให้งงหรือลายตา
- เนื้อเรื่องไวเกินไป คือว่าอะไรก็แว้บๆไปตรงนู้นตรงนี้เลย ไม่มีการบอกกล่าวเล่าความ อาการนี้มาจากการที่เราคิดว่าเนื้อเรื่องคงยาวพอที่จะไปตรงนี้ได้แล้ว(มั้ง) แต่ที่จริงๆไม่ใช้อ่านแล้วมันก็แค่นิดเดียวเอง นี่คืออาการที่วาดอย่างละเอียดพิถีพิถัน โดยไม่ร่างสตอรี่บอร์ดไว้ก่อน คือวาดช่องต่อช่องเลย ช่องนี่เสร็งไปอีกช่อง เรื่อยๆ เรื่อยๆ แต่ถ้าช่องไหนวาดยาก ลายละเอียดเยอะ เราจะเกิดอาการนี้และ เป็นผลเสียจากการไม่ร่างสตอรี่บอร์ดด้วยเช่นกัน
- เส้นสปีดเข้มมากไป ไม่พริ้วไหว ไม่ดูเฉียกขาดเด็ดเดี่ยวเท่าที่ควร
-เอาดินสอฝนงานมาก หากไม่แน่ใจว่าจะทำให้ครบทุกส่วนจริงอย่าทำ!! เพราะเวลาเหงื่อมือเราออก รูดผ่านทีล่ะก็... ได้สนุกแน่. ส่วนนี้ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของการลงโทนดีกว่า ถ้าจะฝนกันจริงๆก็เล่คอนทราสไปเลย (แบบนี้มันครึ่งๆกลางๆ)

ปล. -ถ้าจะให้ติชมเนื้อเรื่องก็ขอผ่านครับ เพราะไม่ค่อยรู้ใจความเลย
-สตอรี่บอร์ด เขาไม่ทำเห็นตัวเห็นตนเห็นสิ่งของชัดเจนเส้นเข้มอย่างนี้หรอกครับ จะมีอย่างมากก็แค่สีหน้าอารมย์ในภาพ นี่ไม่ได้เรียกว่าสตอรี่บอร์ด เรียกว่างานที่ยังไม่ได้ตัดเส้น ก็แค่นั้น.

คอมเมนท์ดูเป็นแนวทาง อย่าเอาเป็นอารมย์. สู้ๆครับ 13 เก่งได้ขนาดนี้ เยี่ยม
thirasak
thirasak
Socialite

birth : 30/08/1993

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sat 19 Jun 2010 - 18:46

*นั่งอ่านตัวฟิกเรื่องย่อๆ

วาว่านั่งมึนไป 15 วิ (ยังจะพยายามนับอีก)

คือ สำหรับตัวเนื้อเรื่องย่อ ช่วยกรุณาเว้นวรรคนิดฮะ เพราะอ่านเป็นพรืดแล้วมันงง จับประเด็นไม่ถูกเลยฮับ

วาว่าจะลองเรียบเรียงให้ใหม่ อาจมีการลดคำ หรือเปลี่ยนบ้างนะกั๊บ ขออภัยหากทำให้เนื้อหาเปลี่ยนไปบ้างเล็กน้อย

"การที่จะทำให้โลกปีศาจคงอยู่ต่อไปนั้น จำเป็นจะต้องได้รับการสืบทอดอย่างเป็นทางการ

โดยจะให้เครือญาติที่มีชื่อและร่างเดียวกันได้เป็นพระราชา

นามนั้นคือ ฮิเอร่า ดิ เอสวาโต้ และ ฮิเอร่า ดิ อีคารอส ซึ่งอาศัยอยู่ในร่างเดียวกันตั้งแต่กำเนิด

แต่ภายหลังนั้น ทั้ง 2 ก็ถูกฝ่ายที่หวังผลจากอัญมณีที่มีพลังจากเอสวาโต้

ทำให้เอสวาโต้ถูกดึงร่างแยกออกมาจากอีคารอส "ซวยละสิเผลอเล่าไปไกล

อันนี้คือเป็นเรื่องคร่าวๆโดยรวมใช่ไหมฮะ???

จริงๆไม่ควรมีคำหยาบนะฮะ (เป็นมารยาทที่ดีนะฮะ อ่านแล้วก็สบายใจ)

ก็พอจะเข้าใจฮะ ว่าเวลาพิมพ์ไปนึกไป มันก็จะเป็นแบบนี้อะฮะ

คือทั้งเอสวาโต้กับอีคาลอสต่างก็มีอัญมณีประจำตัวใช่ไหมฮะ??? (เท่าที่ตัวเองเข้าใจ)

เอาตอนแรกละกัน

ฮิเอร่าได้พบกับเด็กสาวม.ปลายโรงเรียนเดียวกัน ซึ่งมีฐานะร่ำรวยขั้นเศรษฐี

ในระหว่างทางกลับบ้าน ฮิเอร่าได้เจอรุ่นพี่ปี 3 ไล่ตามหวังจะซัดให้หมอบ

แต่ฮิเอร่าไม่รีรอพุ่งไปด้านหลังแล้วซัดจนสลบไป เด็กสาวคนนั้นจึงเห็นความสามารถของฮิเอร่านั้น

ทันใดนั้นเอง ได้คลื่นพลังเข้าซัดเด็กสาว แต่ฮิเอร่าก็ได้ช่วยไว้ได้

เมื่อฮิเอร่าได้สู้กับชายปริศนาผู้ครอบครองคาล์มทาวเวอร์นั่นเอง แต่กลับรู้ว่าเจ้านั่นมันเป็นตัวปลอม และฝั่งของฮิเอร่ากลับกลายเป็นตัวจริง

และก็ยังมีเหตุการณ์ศึกครอบครองอัญมณีแรร์ไอเทมขึ้นมาอีก

และเด็กสาวฝ่ายฮิเอร่าก็ถูกจับตัวไปเหตุเพราะว่าเธอนั้นมีพลังลึกลับซ่อนอยู่

แต่ความจริงแล้วฝ่ายนั้นก็เป็นพวกเดียวกับฮิเอร่าซึ่งถูกพ่อของฮิเอร่าส่งตัวมาประลองฝีมือด้วย

และในเวลาเดียวกันฝ่ายคาล์มก็พัฒนาฝีมือเป็นอย่างมากเช่นกัน

ดังนั้นการต่อสู้จะเป็นเช่นไร ความปรารถนาที่แท้จริงของฮิเอร่า คืออะไรกันแน่???

และใครกันแน่ที่อยู่เบื้องหลังเงื่อนงำ!!!

และโลกนี้จะทำให้เจ้าชายฮิเอร่าต้องช่วยมันหรือไม่ !!!

ติตามชมได้ใน !! HIERA NO JIGOKU !!

มีข้อสงสัยช่วงต่อสู้กับชายปริศนาผู้ครอบครองคาล์มทาวเวอร์

ชายปริศนากับผู้ครอบครองคาล์มทาวเวอร์มันคือคนละคนกันหรือฮะ????

อ่านง่ายขึ้นบ้างไหมเอ่ย?

.......................

ส่วนตัวคอมมิค

trio-jam พิมพ์ว่า:ฉากมันยังแบนๆอยู่เลยครับ ตัวละครดูทื่อๆแข็งๆด้วย เส้นสปีด+เอฟเฟคก็ยังไม่ค่อยได้อารมณ์ด้วย

ฝึกต่อไปครับ

ปล.อย่าลืมใช้เปอร์สเปคทีฟวาดฉากจิ

อันนี้เห็นด้วยฮะ ต้องไปทำการบ้านเยอะๆ *แม้แต่คนคอมเม้นก็ยังฝึกอยู่เหมือนกันฮะ ยังด่อยเหมือนกัน

........................
ส่วนข้อเเนะนำอื่นๆ คงจะต้องบอกอย่างเดียวว่า ต้องหัดสังเกตจากงานของมืออาชีพที่เราชื่นชอบฮะ

เพราะความชอบจะช่วยผลักดันเราให้พยายามต่อไปเรื่อยๆ

ส่วนเรื่องวางเนม(หรือสตอรี่บอร์ด) ก็ดูที่นี่ฮะ เป็นวิธีที่วาว่าก็ทำอยู่กั๊บ

>>>http://ctstudio.all-up.com/forum-f8/topic-t885.htm

ค่อยๆฝึกฝนฮะ ทุกอย่างมันต้องใช้เวลาฝึกความชำนาญ รีบร้อนไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้นอะ

เก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆฮะ ไม่มีอะไรสายไปถ้าเราตั้งใจทำมันจริงๆน่ะฮะ

(เคยสังเกตพวกที่เขาเทพๆ ใช้เวลาคลุกคลีกับงานแบบนี้นานหลายปี

*อย่างวาว่าก็เพิ่งจะมาเต็มที่สุดๆกับเรื่องอนาโตมี่ได้ 2 ปีฮะ

ตอนนี้กำลังฝึกวางกรอบ ลำดับเรื่องคอมมิคอยู่เหมือนกัน *ด๋อยเหมือนกัน /จับมือๆ)

สู้ๆฮับ เซกิซัง ไฟแรงจริงๆเลยนะเรา ^____^

Shooting Star

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 19 Jun 2010 - 21:12

ถ้านี่เป็นเนม(สตอรี่บอร์ดนั่นแหละ)มันก็เป็นเนมที่สีเข้มมากเลยนะเนี่ย เหอๆ

เวลาผมวาดเนม(ก็สตอรี่บอร์ดน่ะนะ ทำไมต้องเรียกให้มันต่างกันฟะเรา) ผมวาดในสมุดเก่า ตีกรอบลวกๆไม่มีไม้บรรทัด ตัวละครเป็นตัวก้างแล้วแปะตัวย่อกำกับไว้ว่าเป็นตัวละครตัวไหน แค่นั้นแหละครับ

แต่ก็แล้วแต่คนถนัดน่ะเนอะ แค่บอกความเห็นส่วนตัวน่ะจ้ะ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sun 20 Jun 2010 - 15:11

ผมอยากวาดให้มันสนุกๆก่อนนี่ก่อนที่มันจะไปถึงจุดเครียด แล้วใช้เสปคทีฟอะไรนั่น

มันคืออาไรอ่าช่วยบอกเครื่องมือให้ละเอียดทีครับผมมีแค่ปากกากับดินสอเองแหะๆไม่ค่อยจะรู้อ่ะ

คราบ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sun 20 Jun 2010 - 15:12

อ่านง่ายครับชายผู้ครอบงครองก้อคือตระกูล vampireน่ะครับ ตอนแรกทายาติเขาจะยึดครองเองเลยฆ่าพ่อและน้องชายไปน่ะครับ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 20 Jun 2010 - 16:40

พยายามเข้านะครับ

ให้กำลังใจ - -+
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sun 20 Jun 2010 - 16:47

ง่าแล้วเครื่องมือล่ะครับต้องใช้อะไรบ้างซื้อไหนบ้าง
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by nutkey Mon 21 Jun 2010 - 0:08

เรื่องเครื่องมือก้อร้านเครื่องเขียนนั้นเเหละเน่อ

หัดด้วยดินสอ ร่าง+ตัดเส้นก่อนก้อได้เเรกๆน่ะ
nutkey
nutkey
Lucky Star
Lucky Star

birth : 25/10/1992

ตั้งหัวข้อ by humma54 Mon 21 Jun 2010 - 17:03

ตัดเส้น ไม่ซีเรียสก็ Leepen ก่อนก็ได้ครับ 15 บาท (แต่ถ้าน้ำหกล่ะอดซีเรียสไม่ได้)
ลองหามาร์กเกอร์ดู พวกนี้ไม่ค่อยจะรู็จักเท่าไรอ่ะ

แค่ ดินสอ ปากกาตัดเส้น กับไม้บรรทัดดีๆอันนึง ก็สร้างผลงานได้แล้วล่ะครับ
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Tue 29 Jun 2010 - 16:15

sekitsuna พิมพ์ว่า:ผมอยากวาดให้มันสนุกๆก่อนนี่ก่อนที่มันจะไปถึงจุดเครียด แล้วใช้เสปคทีฟอะไรนั่น

มันคืออาไรอ่าช่วยบอกเครื่องมือให้ละเอียดทีครับผมมีแค่ปากกากับดินสอเองแหะๆไม่ค่อยจะรู้อ่ะ

คราบ
เปอร์สเปคทีพ อธิบายเองอาจจะงง ต้องลองไปอ่านที่นี่ดูฮะ วาร์ปไปเลย >>>http://ctstudio.all-up.com/forum-f8/topic-t1113.htm
................................

ส่วนเครื่องมือ จริงๆไม่มีกฏตายตัวฮะ ว่าจะต้องยี่ห้ออะไรหรือเป็นอย่างไร เพียงแต่ขอให้ใช้ได้สะดวกในการทำงาน และงบประมาณที่เรามีเพียงพอฮะ

หา! จะขอแบบละเอียดๆ ดูท่าวาว่าต้องยกแม่น้ำมาเล่ายาวเลยฮะ ยาวหน่อยนะฮะ

สำหรับคนทุนน้อยนะฮะ

• ดินสอจะเป็นดินสอไม้ 2B หรือดินสอกดก็ตามสะดวกฮะ

• ยางลบที่ลบสะอาดๆ

• ไม้บรรทัด 30 ซม.

• ปากกาเจลสีดำราคาไม่เกิน 20 บาท

• กระดาษA4 (ดับเบิลเอธรรมดา) 80 แกรม
ก็สร้างผลงานได้แล้วล่ะฮะ
..............

ส่วนถ้าคนทุนพอมีก็จะใช้ของดีๆ มีคุณภาพขึ้นมาอีกนิด บอกก่อนนะฮะว่าเค้าเป็นสาวกพิกม่า ไม่ใช้หัวปากกานะฮะ
(อันนี้เอาของที่ตัวเองใช้นะฮะ แต่บางอันก็ได้ใช้ในงานวาดจริงบ้าง ซื้อไว้ตั้งกะเขียนแบบตอนม.ปลายน่ะฮะ)

• ดินสอกด roting 0.5

• ยางลบโฟมของซากุระ ก้อนนึงก็ 20 กว่าบาทขึ้น (จำราคาบ่ค่อยได้ละ จริงๆมีหลายไซน์นะฮะ)

• ปากกาตัดเส้น ก็เป็นพวกยี่ห้อซากุระ เฟเบอร์ฯ พิกม่า ฯลฯ
    ซึ่งเบอร์หัวก็มีตั้งแต่ 0.05 0.1 0.2 03 0.4 ถึง 1.0 ฮะ
    และปากกาตราม้าที่ด้ามใหญ่ๆ เอาไว้ถมดำพื้นที่ใหญ่ๆ

• กระดาษการ์ด 120 แกรม
    (เขียนลื่นจริงๆ ตัดเส้นถมดำก็ไม่ซึมฮะ)

• ไม้บรรทัดยาวที่มีสเกลในตัว
    (ที่ไม้บรรทัดจะโปร่งและมีเส้นสเกลบนตัวไม้บรรทัดฮะ)

• ลิปควิชเปเปอร์ธรรมดา สีอะคลีลิคสีขาว กับพู่กันเบอร์เล็กๆ
    (ไว้สำหรับลบรอยสกปรก หรือเส้นที่เกินมาจากการตัดเส้นฮะ)

ส่วนจิปาถะอื่นๆ ก็อาจจะมีไม้เคิร์ฟ(ที่เป็นไม้บรรทัดโค้งๆ 3 อัน) ไม้ฉาก ไม้ที เทมเพลตวงกลม วงรี วงเวียน
แต่ที่พูดๆไปก็เกือบๆเป็นอุกกรณ์ของสถาปัตย์อยู่กลายๆ (ที่พูดมาเนี่ย เหลือแค่โต๊ะไฟอย่างเดียว=w=""")
/ขนาดว่ามือสมัครเล่นนะเนี่ย วาว่า ยังซื้อมาเกือบครบ แต่ทะยอยซื้อนะฮะ เดี๋ยวจะตกใจไป

แต่ถ้าต้องการแบบนักเขียนญี่ปุ่นเด๊ะ

• อุปกรณ์ตัดเส้นจะเป็นพวกหัวปากกาที่ต้องจุ่มหมึกเขียนแทน
    เช่น หัวปากกา หัวสคูล หัวจีเพ็น คอแร้ง คอปบร้า หัวกลม หรืออาจจะใช้พิกม่าร่วมด้วยนะฮะ

• ด้ามปากกาสำหรับใส่หัวปากกา

• หมึก
    เช่น อินเดียอิ้งค์ camel หมึกจีน ฯลฯ

• กระดาษสำหรับเขียนการ์ตูน
    ซึ่งจะมีสเกลบอกไว้ที่ขอบกระดาษฮะ

• สกรีนโทน ไม้ถูโทน คัตเตอร์สำหรับตัดสกรีนโดยเฉพาะ แปรงปัดเศษยางลบ

หรืออาจจะมีมากกว่านี้ที่วาว่าไม่รู้ ก็ขออภัยด้วยฮะ

sekitsuna พิมพ์ว่า:ง่าแล้วเครื่องมือล่ะครับต้องใช้อะไรบ้างซื้อไหนบ้าง
สำหรับของวาว่านะฮะ จะไปซื้อที่ B2S ซะส่วนใหญ่ฮะ (ซื้อที่ห้างจะค่อยข้างสะดวก มีเกือบครบ แต่ราคาแพงฮะ) หรือจะตามร้านขายเครื่องเขียนทั่วไปก็มีฮะ

แต่ถ้าเป็นของพวกนักเขียนญี่ปุ่น อันนี้วาว่าไม่ค่อยทราบฮะ ต้องถามผู้รู้ท่านอื่นนะฮะ
................................................................................................................

อุปกรณ์เป็นส่วนประกอบที่ทำให้งานเราดูสมบูรณ์ยิ่งขึ้นฮะ

แต่เราก็ต้องฝึกฝนการวาดของเราเองให้ดีด้วยนะฮะ

พยายามเข้าฮะ เซคิซัง

/นั่งปาดเหงื่อ พิมพ์เยอะมาก ฮา

แก้ไขล่าสุดโดย PoJeaWa LittleGirl เมื่อ Sat 3 Jul 2010 - 16:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 29 Jun 2010 - 17:24

โหพี่ วาว่า พิมได้สาระมากๆ

ผมก็เพิ่งรู้นะนิ ว่า ผมอยู่ในพวกทุนต่ำ = =

ถือว่าเป้น การแนะนำ สินะครับ ขอบคุณครับผม
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 29 Jun 2010 - 17:32

โอ้ สายพิกม่า แฮะ(คนอื่นเรียก ปิก เราเรียก พิก พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 353491 )

มีแทบจะครบของสายนี้เลยแฮะ (ขาดกระดาษ 120 แกรม เราเล่น DoubleA พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 667234 )
อันนี้โต๊ะไฟ(ที่ตอนนี้ไม่ได้แตะเลย)ที่ผมทำเอง

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 0picture001
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 3 Jul 2010 - 10:33

พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 FTu1GE614926-02พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 AZ7Cas809761-02พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 MYTBEA533234-02
ต่อไปเป็นเรื่องที่ 2 ตอนที่ 1 ชื่อเรื่องคือ E.X.P.ฆ่ากระชากวิญญาณ

เป็นหนังแนวสยองขวัญ การ์ตูนนี้เป็นเหตุเกิดที่ ซานฟรานซิสโก

ก้อจะไม่ใช่หนังญี่ปุ่นนั่นเอง

เริ่ม

ที่โรงเรียน SECONDARY มีภารโรงที่มีหลานเป็นนักเรียนได้เข้าไปเอาของด้วย

กันแต่พอหลานคนนั้นเผลอตัวไปนิดเดียว หันกลับมาก้อเห็นว่าลุงของเขากลาย

เป็นศพไปซะแล้วและวันต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจพันโท ริชตาฟ ก้อเข้ามาจับกุมหลาน

ของศพนั่น อัลเบิร์ท มารูน่า ในขณะเดียวกัน อีวิล ด้า เดวิล ก้อเป็นเด็กใหม่เข้ามา

ที่โรงเรียนแห่งนี้ และได้พักอยู่ที่หอพักโรงเรียนเลย และคืนนั้นเองก้อมีเสียงดังลั่น

และประตูก็แตกออกมาจากการเสียบทะลุของไม้ที่ถูกซัดมาจากหน้าต่างและ

ต้นไม้และลมเมื่อเขาออกไปดูก้อพบกับ อัลเบิร์ท มารูน่า และเขาก้อเข้ามาคุย

กันข้างในห้อง อัลเบิร์ทได้มาเตือน อีวิล ในเรื่องของวิญญาณในโรงเรียนที่มี

กำไลสลักชื่อ E.X.P.เจ้าของกำไลและสมุนเคยอยู่ที่โรงเรียนแห่งนี้แต่ว่าถูก

ฆาตรกรรมโดย เมล อาร์โล เจ้าของ กำไลอีกข้างที่สลักว่า E.K.D.ซึ่งทั้งคู่ก้อเคย

เป็นเจ้าของ สถานที่แห่งนี้มาแล้ว แต่กลับกันในปัจจุบันแห่งนี้ที่มีความเจริญ

วิญญาณที่ยังคลั่งอยู่และเฝ้ารอเลือดจากคนในโรงเรียนทั้งหมด

ชีวิต อนาคต ความตาย ทั้งนี้จะเป็นเช่นไร อีวิล ที่ได้ตัดสินใจปกป้อง เอมีน่า

อาร์โล หลานสาวของ เมล อาร์โล ผู้กำกุญแจทั้งหมด และวิญญาณกระหาย

เลือด E.X.P.เขาคือใคร และเด็กนักเรียนจะต้องหายสาบสูญไปกี่คนบ้าง

พวกของ อีวิล จะมีชีวิตรอดได้หรือไม่! ติดตามได้ใน E.X.P.ฆ่ากระชากวิญญาณ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 3 Jul 2010 - 10:35

ดาดฟ้าแปลกอะแฮะ
ออกจะมั่วๆไปนิด

ส่วนปกนี่ คนซ้ายมือ เหมือนถือปืนยิงกาวเลยแฮะ -"-
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 3 Jul 2010 - 10:37

วู้วลืมแก้ - -* บอกว่าเป็นสตอรี่บอร์ดไง
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 3 Jul 2010 - 10:39

เอ่อแล้วไม่ใช่ปกคราบ
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

ตั้งหัวข้อ by humma54 Sat 3 Jul 2010 - 10:40

-0- สตอร์รี่บอร์ด !

ผมนึกว่าเป็นต้นฉบับซะอีก ลงเงาซะเรียบร้อย

ปกติผมวาดแค่สีหน้าคร่าวๆ เลยดูไม่ออก พึ่งหัดวาดครับอยากเป็นนักเขียนครับ - Page 2 Icon_razz

ปล.หมายถึงปกตอนน่ะครับ
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by sekitsuna Sat 3 Jul 2010 - 10:41

ก้อเพื่อนอยากอ่านเลยทำเละๆให้อ่านนี่เดวดูกันไม่ออก
sekitsuna
sekitsuna
Socialite

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน