CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!!

bluearmor
plustina
darkindavil
inbloom
Kin@
Eyrex
10 posters

Go down

พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!! Empty พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!!

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sat 11 Oct 2008 - 22:56

อ้างอิง >> สิงหไกรภพเล่ม 5

สปอย......นะจ๊ะ

/me ร้องห่มร้องไห้....

คุณพ่อตายแล้ว........

โฮฮฮ TAT)////
หลังจากอ่าน เล่ม 5 จบไปเรียบร้อย
ค่อนข้างช๊อคที่ คุณพ่อแสนดี้ดี พิณธุมาศ ตายแล้ว ซิกๆ

(. .*):
(ทำไมตัวละครที่เราชอบมันต้องตายทุกทีเลยนะ)

จนทนไม่ไหว เลยต้องวาดออกมาอาลัย

Fanart by blazx
Original : Panu
พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!! P-S1

บ่นจบ...ก็.....
--------------------------------------------------------

หวัดดีจ้าทุกท่าน ...

หลังจากที่ทิ้ง ID ไว้มานาน ก็ได้โพสกระทู้แรกซักทีนึง = ="

ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัวอีกหลายๆทีด้วยจ้า

PS.
ติดตามผลงานพี่ณุมานานมาก (ตั้งแต่สมัย นู้นนนนน)
พี่ณุเขียนออกมาได้โตขึ้นมากๆเลยค่ะ ^ ^)b

(ถึงจะแอบเคืองที่ให้คุณพ่อตาย :__>(\ A / )

สู้ๆนะคะ จะติดตามต่อไปจ่ะ

clown

แก้ไขล่าสุดโดย Eyrex เมื่อ Mon 13 Oct 2008 - 13:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!! Empty Re: พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!!

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Sun 12 Oct 2008 - 1:54

สวัสดีจ้าEyrexซัง

งานภาพน่ารักมากๆเลย มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง เหมาะกับแนวแฟนตาซีสุดๆ

ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ แล้วเรามาเล่นบอร์ดด้วยกันนะ

ปล. แอบดีใจในที่สุดก็มีเพื่อนผู้หญิงเพิ่ม
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!! Empty Re: พี่ณุใจร้ายยย =A=)!!!

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 12 Oct 2008 - 10:52

ขอบคุณจ่ะ
ไงๆก็ฝากตัวอีกหลายๆทีนะ ว่าไปที่นี่ผู้หญิงน้อยหลายๆ
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

ตั้งหัวข้อ by inbloom Sun 12 Oct 2008 - 11:18

เสียดายเหมือนกันครับ นี่เป็นตัวละครที่ผมชอบมากที่สุดในเรื่องเลยนะ dead
งานน่ารักดีครับ แผ่รังสีx_zมานิโหน่ย
inbloom
inbloom
Bronze Star
Bronze Star

Placement : ยืนอยู่บนเส้นแห่ง อนีนตกาล

http://inbloom.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 12 Oct 2008 - 11:22

inbloom พิมพ์ว่า:เสียดายเหมือนกันครับ นี่เป็นตัวละครที่ผมชอบมากที่สุดในเรื่องเลยนะ dead
งานน่ารักดีครับ แผ่รังสีx_zมานิโหน่ย

คิดว่าไม่หน่อยนะคะ หึหึ = =)+
เพราะไอ้รูปข้างบน หากใครไม่ได้รู้เนื้อเรื่อง มันก็นะ ahh
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by darkindavil Sun 12 Oct 2008 - 22:29

อ่านแล้วอยากรุอวาตาร์มีกี่ตนกันแน่ เห็นมีเปง10 ใครรุช่วยบอกที
ตามหลักผมว่ามันก็ใกล้ตายนานละ โดนไข้กาฬโรคยักษ์(โรคร้ายแรง)อายุก็คงน้อยไปเยอะ
ป.ล.แฟนอาร์ตสวยมากครับ วาดซะเหมือนเลย
darkindavil
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by plustina Mon 13 Oct 2008 - 17:15

หลังจากสิงมานานก้เข้ามาตอบกะเค้ามั่ง Very Happy

ขอบคุณคุณBlazxมากนะครับสำหรับแฟนอาร์ท ส่วนเรื่องที่พินธุมาศตายนี่ผมจัดไปตามวรรณคดีครับ คิดว่าคนที่ไปอ่านมาคงจะรู้อยู่แล้วล่ะ
( แต่ในนั้นตายไม่ค่อยเหมือนกับในมังงะนี่เท่าไหร่นะ )

ส่วนเรื่องอวาตาร์มีกี่ตัวนี่เหมือนผมจะแพลมๆไปแถวๆเล่ม3หน้าแรกเลยมั้งว่ามีประมาณ6 แต่ก็เพิ่ม-ลดไปแล้วบ้างนิดหน่อย ถ้าปัจจุบันตามในเล่ม
ก็น่าจะเหลือแค่4 ลองนับๆกันเล่นๆก้ได้นะครับ Very Happy

PS.ทำไมสมัครแล้วหน้าจอบอร์ดมันไม่เหมือนเดิมหว่า cyclops

plustina
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Mon 13 Oct 2008 - 17:21

น่าน พี่ณุ อยู่มาตั้งนาน เพิ่งโพสต์จริงๆ ahh

นี่ไม่ได้อ่านวรรณคดีฉบับดั้งเดิม เลยไม่รู้เนื้อเรื่องเลยค่ะ = ="
(ก็ดี รอลุ้นอ่านของพี่นี่แหละ โฮะๆ)
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Wed 15 Oct 2008 - 16:55

Eyrexซัง คินะแอดบล็อกแล้วน้า
ทำบล็อกได้ดีมากมาย <<<เจ้าตัวชอบสูบฮาวทูมากๆ>_<
ภาพในบล็อกก็งาม แถมลงสีเก่งมากๆ
ว่างๆก็สอนคินะบ้างนะ(XD)
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Wed 15 Oct 2008 - 18:27

บลอคของคุณEyrex
ไม่ใช่เล่นเลยนะฮะ
คลังเกบสกิลเลยนะนั่น
55555+
ดูดให่เกลี้ยง เลือดเนื้อก้อมิให้หลงเหลือ

haha
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Wed 15 Oct 2008 - 18:42

ขอบคุณจ้า ^ ^
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon Wed 15 Oct 2008 - 20:14

ภาพสวยดีครับ แต่มันออก...ไปหน่อยนะ พูดถึงก็ยังไม่ได้ซื้ออ่านเลยนะครับเนี่ย(มีตังค์เมื่อไหร่ซื้อแหลกราน)
very angry
REDmoon
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by gingkrab Tue 11 Nov 2008 - 0:08

ว้าว ว้าว ว้าว

gingkrab
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by MikZ Tue 11 Nov 2008 - 0:45

^ อุตส่าห์ขุดอีกนะ ahh
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Tue 11 Nov 2008 - 2:20

แอดบล็อคพี่ไอเรแล้วล่ะ Howtoดีๆทั้งน้านเลย
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ขึ้นไปข้างบน