CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย

4 posters

Go down

เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย Empty เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย

ตั้งหัวข้อ by sparkle Mon 18 May 2009 - 23:49

[url/]URL censored[/url]

แก้ไขล่าสุดโดย Kore เมื่อ Tue 19 May 2009 - 2:58, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : ลบ link และ URL)

sparkle
WARNING
WARNING

ขึ้นไปข้างบน Go down

เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย Empty Re: เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย

ตั้งหัวข้อ by Kore Tue 19 May 2009 - 3:03

เว็บที่คุณเอามาโพสมีการละเมิดลิขสิทธิ์อย่างชัดเจนนะครับ สแกนหนังสือฉบับลิขสิทธิ์ไทยมาเลยด้วย

ก่อนนำมาโพสกรุณาพิจารณาให้รอบคอบก่อนนะครับ
Kore
Kore
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย Empty Re: เว็บการ์ตูน cartoon ให้อ่านเป็นภาษาไทย

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 19 May 2009 - 6:10

ที่นี้ห้ามโพสสปอยล์ที่มีลิขสิทธิ์ในไทยซิน่ะฮ่ะ-w-"

ขอถามเรื่องลิขสิทธิ์เลยล่ะกันฮ่ะ ถ้าแจกของอย่างอื่นเช่นโปรแกรม เพลง หนัง ทั้งที่มีและไม่มีลิขสิทธิ์ในไทยนี้จะเป็นอะไรมั้ยฮ่ะ?(ทั้งโพสตรงๆและแช็ตบ็อก)
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Kore Tue 19 May 2009 - 23:43

บอกก่อนว่าเรื่องการสปอยนี่คนละประเด็นกันกับต้นกระทู้นะครับ
ต้นกระทู้นี่คุณ sparkle เล่นเอาเว็บที่ถึงกับมีการสแกนซีคิดส์มาลงนี่ทางเราเองก็รับไม่ได้เหมือนกัน (เห็็นคาตากับประโยค "โปรดติดตามต่อในซีคิดส์ฉบับหน้า")

เรื่องการสปอย บอร์ดนี้ไม่เคยห้ามการสปอย และก็ไม่เกี่ยวกับว่าจะมีลิขสิทธิ์ในไทยหรือไม่ด้วยครับ แต่จะสปอยอย่างไรก็อยู่ที่แต่ละคน สำหรับผมถ้าไม่ถึงขั้นอ่านสปอยเสร็จไม่ต้องไปซื้อหนังสืออ่านแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร
แต่ถ้าว่ากันตามตรงผมชอบในระดับของการพรีวิวและรีวิวมากกว่าไปถึงระดับของการสปอย เพราะผมไม่เสียอรรถรสในการอ่านแถมยังได้ประโยชน์ทั้งสองฝ่ายด้วยทั้งผู้ผลิตและลูกค้า

ส่วนเรื่องการแจกของเนี่ย
มันมีทั้งกรณีที่"พอจะ"โอเคอย่างพวกคลิปMAD MVบางตัว OP-ED หรืออะไรที่ส่อไปทางเป็นการช่วยโปรโมท(ขนาดที่ญี่ปุ่น MAD บางตัวยังไม่รอดเลยนะครับ แต่ก็มีเยอะเหมือนกันที่ต้นสังกัดมาแจ้งยอมรับอันนั้นเองด้วย ถ้าว่ากันตามแง่กฎหมายแบบทื่อๆ ทุกอันที่ยกตัวอย่างมามันก็ผิดหมดทุกอันนั่นแหละครับ แต่มันมีการอนุโลมปล่อยผ่านไปได้ถ้ามัน happy ทั้งผู้ผลิตทั้งคนเสพ)

กับอีกกรณีคือยังไงก็ห้ามเด็ดๆ ในบอร์ดรวมทั้งในแชทด้วย เพื่อการอยู่รอดนอกมุ้งสายบัวของคนแจกและทีมงานด้วยอย่างเช่นการแจกหนังเป็นเรื่องๆ การแจกโปรแกรมตัวเต็มที่เค้าขายกัน การแจกserial การแจกcrack หรือแม้แต่การเอาชื่อเว็บที่มีการแจกมาโพส ของทุกอย่างมันมีลิขสิทิ์หมดไม่ว่าในไทยจะมีตัวแทนหรือไม่
ถ้ามาโพสในลักษณะของการแนะนำโปรแกรม แนะนำการใช้ แนะนำหนัง อันนี้ก็ไม่มีใครว่าครับ

การจะแจกอะไรต้องใช้วิจารณญาณพิจารณาเอาตามกรณีไปครับ
Kore
Kore

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Wed 20 May 2009 - 0:03

พี่ Kore น่ากัวมาก = =
Happiiloo_alfie
Happiiloo_alfie
Shooting Star
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Wed 20 May 2009 - 5:20

รับทราบฮ่ะ = =\
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics
» เออ ปีนี้จะมีงาน core cartoon อีกกครั้งไหมครับ
» มาใหม่น่ะครับ คืออยากรู้ว่าถ้าอยากเป็นนักวาดการ์ตูนในCartoon Thai Studioต้องทำยังไงมั่งน่ะครับ
» ช่วยแนะนําโปรแกรมที่พี่ Cartoon Thai Studio ใช้ทํา เพื่อจะทําเอามาโชว์ในบอร์ด
» เดือนนี้มีการ์ตูนอะไรมั่งครับที่ cartoon thai studio ออกใหม่ครับ
» ออกแบบตัวการ์ตูนในแบบของคุณเอง Cartoon Character Design Workshop