CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

llwqpwll
mynamekor
YaM-JunG
PriNceSs_Z
vantimiglia
Eyrex
By~ne
PuzZ
maze-meiling
trio-jam
MikZ
black-rayz
desadoria
pattanakorm
18 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > Empty มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 24 Mar 2009 - 18:02

คุณอาจจะคิดว่าในชีวิตประจำวันของเรานั้นจะเกิดอะไร ๆ ขึ้นอยู่กับธรรมชาตเเละโชคชะตา
เเต่ที่มีส่วนในชีวิตประจำวัน เเละ สามารถกำหนดเหตุการณ์บ้างเหตุการณ์ในชีวิตประจำวัน
มาจาก " ความฝัน " ครับ ซึ่งจะฝันดีหรือจะฝันร้ายขึ้นอยู่กับภาพที่กำหนดในความฝันตอนเราหลับ
เมือเราจำ ภาพ ได้.. ให้ลองไปค้นในตำราดูว่าจะเป็นอย่างไร

ซึ่งผมก็ได้มาเปิดตำรา ณ บัดนี้

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > IMG0109A

คงจะคุ้น ๆ สินะครับ ( นี่ไม่ใช่ตำราที่ผมทำขึ้นมาเองหรอกครับ - -" ) เเต่ใครบ้างคนอาจจะมีอยู่บ้านกันมากมายเเล้ว
ซึ่งเราจะมา ดูว่า ฝันไหนดี ฝันไหนร้าย ตาม..ตำรานี่กันครับ

เอาที่ง่าย ๆ ก่อน

- ถ้าฝันเห็นผี จะโชคดีครับ
- ถ้าฝันเห็นไฟไหม้ ทายว่า T_T ไม่ดีครับ
- ถ้าฝันเห็นเราเเต่งตัว หรือ ว่าเรารวย ทายว่า ก็ไม่ดีครับ
- ถ้าฝันเห็น พระ ทายว่า จะได้โชคลาญครับ
- ถ้าฝันเห็นเราตัดผม ตัวเอง ทายว่า จะได้โชคลาญครับ
- ถ้าฝันเห็นเราผมร่วงจากศรีษะเป็นหย่อม ๆ ทายว่า จะได้รับความเดือนร้อนจากผู้ใหญ่ครับ ( ง่าย ๆก็คือถูกผู้ใหญ่รังแกนั้นเอง )
วิธีเเก้ หลังจากฝันร้ายให้ทำอย่างความฝันในทางกลับกัน
- อย่าง เช่น ถ้าฝันเห็นไฟไหม้ที่ไหนให้เอาน้ำไปสาดที่นั้น ซึ่ง วิธีนี้ใช้ได้ผลมาเเล้วครับ
เหตุการณ์ก็คือ ป้าผมฝันเห็นไฟไหม้ ซึ่งไม่กี่วันหลังจากนั้นลุงผมก็เกิดป่วยเป็นไข้มาเลเรีย ป้าผมก็ได้นำน้ำไปรดที่บริเวณห้องนอนเก่า
ซึ่งที่นั้นเป็นที่ ที่ ป้าผมฝันเห็นไฟไหม้ เเล้วหลังจากนั้นลุงผมก็หายเป็นไข้มาเลเรีย
( ความเชื่อส่วนบุคคลนะครับ )

ใครฝันเห็นอะไร..บ้าง
มีอะไรสอบถามผมได้นะครับ ว่าฝันเห็นอะไรกันบ้างเเล้วผมจะมาบอกครับ
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > Empty Re: มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

ตั้งหัวข้อ by desadoria Wed 25 Mar 2009 - 0:48

ฝันว่า นอนตกเตียงง่ะ

มันหมายฟามว่าไงฝ่า~?
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > Empty Re: มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ >

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Wed 25 Mar 2009 - 1:47

หมายความว่าท่านเด นอนดิ้นเกินไป
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Wed 25 Mar 2009 - 8:21

ว่าไปแล้วใครเคยฝันอะไรจิตๆบ้างมั้ย (วันก่อนเพิ่งฝันว่าฆ่าคนแบบไม่ได้ตั้งใจ)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Wed 25 Mar 2009 - 8:23

เคยฝันว่าไล่ฆ่ากับเอเลี่ยนครับ เหมือนในหนังเด๊ะๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 25 Mar 2009 - 9:28

555+
มีเเต่ฝันเเปลกๆกันทั้งนั้นเลย
ส่วนใหญ่ถ้าเกิดฝันเเบบ เจ็บปวด จะได้ลาญครับ
เเต่ เอเลียน ผมต้องไปดูในตำราละครับ ฮ่า ๆ ๆ
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Wed 25 Mar 2009 - 10:09

เคยฝันว่าตกจากที่สูง(ไม่แน่ใจว่าเป็นตึกหรือเหว)
...
จะทำนายว่ายังไงดีจ๊ะ?
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Wed 25 Mar 2009 - 21:46

ผมเคยฝันแปลกๆครับ ผมฝันว่า ตอนอยู่ในแถวเคารพธงชาติ ผมไปตัดแขนเพื่ิอน แล้วมันก็ถามผมว่าอะไรก็ไม่รู้แหละ
ไปๆมาๆก็ตื่น เวลาฝันนี้ บางที ตื่นมาก็ลืมแ็ฮะ ahh
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by desadoria Wed 25 Mar 2009 - 21:51

ฝันว่างูกัด(ไม่ได้โดนรัดนะ)

ฝันว่ากินไฟแล้วกลายเป็นดราก้อนสเลเยอร์ด้วย

จิตจริงๆน่ะแหละ =w=
desadoria
desadoria

Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 29 Mar 2009 - 19:34

มาตอบทุกคน จ้า..!!

นอนตกเตียง สินะครับ ของพี่ เด
= นอน ก็มีความหมายเดียวกัน ทายว่า พี่ เด จะได้เนื้อคู่ หรือ จะมีโชคลาภ ^^" ยินดีด้วยครับ~

คุณ มิก ฆ่าคน เฮ้ย!? ไม่ช่าย~~ เขาฝันตั้งหากละ
= เหมือนกับฝันว่าตัวเองเป็น ฆาตกร ทายว่า ถ้าเรามี ศัตรู ศัตรูจะกลับมาคืนดีด้วย เเละได้ โชคลาภทาง
การเสี่ยงโชค อีกด้วย

พี่ โอ ไล่ฆ่าเอเลี่ยน
= คล้าย ๆ คุณ มิก ทายว่า จะพ้นเคราะห์

เม จัง ฝันว่าตกจากที่สูง
= เม จัง คงฝันเเล้วตกใจจนตื่นขึ้นมาเลยสินะครับ ทายว่า จะหมดเคราะห์เเละได้ลาภตามมาภายหลัง

มาทำนายฝันกัน..เถิดครับ < ฝันพยากรณ์ > 2dc446f4

พิเศษหน่อยน้า ให้ค้างคาวตัวนึกเพื่อขอบคุณที่อุส่าวาด แมวให้ผม ^^"

พัส คุง ฝันเห็น ตัวเองเป็นฆาตกร เเละ เห็นธงชาติ
= ทายว่า เหมื่อน คุณ มิกเเละ พี่ โอ ครับ คือ จะพ้นเคราะห์ เรื่อง ธงชาติ ก็.. ทายว่า จะได้เลื่อนยศเลื่อนตำแหน่ง
หน้าที่การงานดีขึ้น หรือ คิดอะไรจะได้สมหวัง

พี่ เด ฝันอะไรที่เกี่ยวกับความรักอีกเเล้ว น่าอิจฉา
= พี่เด จะได้เนื้อคู่เหมือนเดิมครับ ( ถ้าโดนกัดจะได้เนื้อคู่ที่เเรดครับ พูดตรง ๆ 555+ )

จบการเทศนาครับ ถ้ามีอะไรถามผม หรือมีอะไรจะ เล่าก็ เล่าได้เลยจ้า~
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 29 Mar 2009 - 20:28

ค้างคาวน่ารักมาเชียว

ฝันแปลกๆกันทั้งนั้น...

ตูข้าก็"ม่แพ้กัน หลายเรื่องเกิน ลืมมันไปหมดละ...
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 29 Mar 2009 - 20:35

เน คุง ฝันเห็นไรละครับ
งั้น..ไว้คืนนี่ฝันเห็นอะไรมาบอก สิครับ จะกล่าวให้ครับ ^^
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 29 Mar 2009 - 20:47

ขอร้าบ

ไว้จะบอกให้เน่อ

แต่ที่รู้ๆ...

พรุ่งนี้ตูข้าสังขารทรุดแน่

ไปเดินงาน2งานในวันนึง

Orz!!
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Sat 4 Apr 2009 - 14:16

ค้างคาวตาแป๋ว...น่ารักจัง

ขอบคุณมากจ้า
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 4 Apr 2009 - 14:30

โชคดีกันจังน๊า...

ก็ดีแล้วนี่
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sat 4 Apr 2009 - 16:20

วันก่อน ฝันว่านั่งชิงช้า (เห็นแต่ขาตัวเองนะ แต่รู้ว่าโล้ชิ้งช้าอยู่)

แกว่งสูง จนมองเห็นฟ้า เป็นเวลากลางคืน เห็นดาวหมุนๆ อยู่ตรงกลางฟ้า
และได้ยินเสียงคนพูด งึมงำๆคลอ (จำไม่ได้ว่าพูดอะไรนะ)

แล้วก็ตื่น พร้อมเหงื่อเย็นๆ

ฝันแบบนี้ หมายความว่าไงหว่า = ="
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 5 Apr 2009 - 5:22

อันนี้เป็นฝันที่ฝันมานานแล้วล่ะ

อันนี้เป็นฝันที่เคยเล่าให้คนบางคนฟังไปแล้วแต่เค้าไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่
คือ ฝันว่าตัวเองนอนอยู่ในห้องแล้วเตียงผมอยู่ชิดกำแพง ผมมองไปทางขาวผมเห็นเด็กคนนึงนั่งร้องไห้อยู่
แต่แล้วเธอก็หายไป หลังจากนั้นผมก็หลับตาแล้วลืมตามองเพดาน เพดานกลายเป็นจุดขาวๆขยายวงใหญ่ๆแล้ว
ก็มีหน้าของหญิงสาวคนหนึ่งที่แต่งแต้มไปด้วยเลือดหยอดลงมาใส่หน้าผม ผมจึงหลับตาปี๋แต่แล้ว ก็รู้สึกกับตัวยืนอยู่
ผมกำลังยืนอยู่ชั้นล่างพร้อมกับไฟฉายกระบอกนึงทั้งๆที่ตะกี๊ยังนอนอยู่ ผมจึงเดินมาเรื่อยๆ เห็นครอบครัวผมอยู่กันครบ
เมื่อพูดถึงชั้นล่าง ต้องพูดถึงทีวีเป็นอัรดับแรกเพราะเพิ่งเปลี่ยน ผมฝันเห็นว่าที่วีตัวนั้นเป็นตัวเก่าอยู่ ก็เลยเดินไปเปิด
เมื่อเปิดมา มันเป็นช่องข่าว ซึ่งในข่าวนั้น เป็นคดีฆาตกรรมหั่นศพ นักข่าวสาวบอกว่า ศพนั้น ก่อนตายได้ผูกคอตายเอาไว้ก่อนที่จะหั่นใส่ในถุง
แต่แล้วผมก็มองไปที่ถุงที่อยู่หลังนักข่าว ถุงนั้นเป็นถุงกระสอบสีขาว แต่แล้ว มันก็ค่อยๆกลายเป็น
สีแดงของเลือด แล้วถุงก็เปิด เชือกถูกมัดบนคานอีกครั้ง ซพที่ถูกหั่นประกอบกันแล้วขึ้นไปแขวนคอเหมือนเดิม
ผมจำได้แม่นเลย สายตาของเธอมองมาที่ผมเขม็ง เธอมองผมเหมือนอาแค้นอาฆาต ผมกลัวจนตัวสั่น หลังจากนั้น ผม
ก้ปิดทีวี แต่เมื่อมือผมกดที่สวิตช์ ไฟทั้งย้านก็ดับ แล้วสว่างขึ้นมาอีกครั้ง แต่คราวนี้ สว่างตรงที่ผมยืนที่เดียว ผมจึง
เปิดไฟฉาย ส่องไปทั่วย้าน ตอนนั้น ผมยังยืนอยู่หน้าทีวี ผมส่องไปยังที่ครอบครัวผมเคยนั้ง แต่พวกเขากลับหายไป
ผมไม่สนใจ ควานหาโทรศัพท์ แต่แล้ว ผมเผลอเอาไฟฉายส่องไปที่ทีวีที่อยู่ข้างหน้าผม ใบหน้าบนเพดานห้องนอนนั้น
ปรากฏขึ้นมาอีกครั้ง ผมร้องแล้วปิดไฟฉายแล้วก็เปิดขึ้นมาอีกครั้ง หน้านั้นหายไป ผมจึงส่องไปทั่วอีกครั้ง ผมเห็น
ขาคนลอยอยู่บนพื้น ผมส่องขึ้นไป ศพในข่าวนั้น กลับแขวนคออยู่ยนนั้น แล้วมองมาที่ผมอย่างอาฆาต ทำไงได้ล่ะ
ก็ต้องตื่นอ่ะดิ่ แต่ตื่นมาเหงื่อก้ท่วม ทั้งๆที่เปิดแอร์ 23 ฝันน่ากลัวชิท
desadoria
desadoria

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sun 5 Apr 2009 - 11:43

เรื่องฝันที่จะเล่าต่อไปนี้ เป็นเรืองจริงที่เคยฝัน และจำติดหัวมากๆ เพราะว่ามัน "มันส์" โคตร(อ่ะๆ อย่าคิดลึกน่ะตัวเอง)

ดีดี๊อาจจะจำได้ เพราะเคยเล่าให้เพื่อนสนิทหลายๆคนฟังแล้ว

ผมฝันว่าตัวเองเดินอยู่ในห้างมืดๆสลัวๆที่ไม่มีคนเลยซักคน แต่บันไดเลื่อนทั้งหมดดันทำงานอยู่ แถมตำแหน่งบันไดเลื่อนพวกนั้นดันวกไปวนมาเหมือนกับบันไดในโรงเรียนเวทมนต์ฮอกวอตส์จากเรื่องแฮรี่พอตเตอร์

แวนเดินวนไปวนมาแถวนั้นอยู่หลายที ก่อนจะก้าวขึ้นไปบนบันไดนั้น ซึ่งเราก็สันนิฐานได้ว่าโรคกลัวความสูงมันติดไปในฝันนั้นด้วย ทำให้ลังเลอยู่นาน....Orz

แต่ทว่าบันไดนั้น กลับไม่ใช่บันไดปกติ...

บันไดนั้นกลับค่อยๆบีบเล็กลงเรื่อยๆ....

แน่นอน ...

..

.

อีนี้วิ่งซิ.... ถึงเป็นฝันแวนก็กลัวตกน่ะเออ ยิ่งสูงๆแคบๆยิ่งเสียว=w=

ก่อนที่บันไดจะแคบจนไม่มีที่ให้เหยียบ แวนก็โดดไปถึงชั้นต่อไปจนได้

แต่ทว่า ทัศนียภาพกลับเปลี่ยนไป

ห้างที่มืดสลัวหายไป แต่มันดันแทนที่มาด้วยหน้าระเบียงห้องม.3 บรรยากาศราวกับที่แวนเคยหนีจากหอนอนไปร้องคาราโอเกะกับรุ่นพี่สอนน้องเลวที่ห้างใกล้ๆตอนเที่ยงคืนไม่มีผิด

แม้ในความฝันแวนจะไม่ได้ยินเสียง แต่แวนกลับรู้ได้ว่ากำลังมีใครซักคนเดินขึ้นบันไดจากด้านข้าง

มันก้าวขึ้นมาทีล่ะขั้น ไม่ช้า ไม่เร็ว

ทีล่ะก้าว

ทีล่ะก้าว

จนในที่สุดแวนก็เห็นเค้าหน้าของบุคคลผู้นั้น...

..............
...
..
.

............แม่มใครว่ะ

จริงๆคือใบหน้า ไม่ซิ ทั้งตัวเลยดีกว่า ร่างกายของบุคคลผู้มาใหม่นั้นเลือนลางราวกับถูกหมอกที่ลงจัดบดบังไว้อยู่

ไอ้นั้นไม่พูดพร่ำทำเพลงพอก้าวมาอยู่บนพื้นระนาบเดียวกันมันพุ่งชาร์ตแวนทันที เลวมาก เค้ายังไม่ทันตั้งตัว= ="

แน่นอนมันคล่อมอยู่บนร่างกายของแวน แล้วก็ซัดหมัดใส่แวนไม่ยั้ง

ถึงในฝันมันจะไม่รู้สึกเจ็บแต่ด้วยสัญชาติญาณของความเลว แวนจิ้มตามันกลับทันทีเมื่อสบโอกาศ (ตรงแถวๆ ที่คิดว่าเป็นตานั้นแหละ)

......อ้าว ทะลุ

ไอ้โกง แน่จริงให้ตูต่อยเอ็งเข้าดิ!=[]=" (จริงๆตรงนี้ไม่มี แต่ใส่เพื่อให้ได้อารมณ์)

มันซัดแวนต่อ มันซัดมาแวนซัดคืน (แม้จะยังคงไม่เข้า) แวนซัดไปมันซัดมา ซัดไปซัดมาแวนสบโอกาศ(แบบไหนไม่รู้) แบ็คสไลด์ออกมาได้ แวนจึงคิดด้วยสมองอันชาญฉลาดในความฝันอย่างรวดเร็ว

มันต้องเป็นผีแน่ ตูเลยต่อยไม่เข้่า= =+

แต่ด้วยความบัญเอิญหรือจงใจมันตามมาอีกแล้วโว้ยยยยยย

ตูเบื่อแล้วโว้ย!!! (ตรงนี้ก็ไม่มี)

สิ้นเสียงตะโกนแวนกระโดดลงจากตึกชั้นสองลงไปทันที

แวนตาย แต่ไม่เจ็บรู้สึกวูบๆเสียวๆ

แต่แวนไม่ได้ตายฟรี และไม่ได้ฆ่าตัวตายเพื่อหนี

ใช่แล้ว เหมือนโม้แต่เรื่องจริง แวนฆ่าตัวตายในฝันเพื่อมาต่อยกับผี= =" ลงทุนไหมล่ะ!!

บ้าชัดๆ แต่คราวนี้ดันต่อยมันเข้า

ยกสองเริ่มขึ้น การต่อสู้ดำเนินไปอย่างดุเดือดราวกับนีโอประทะกับสมิธในเดอะเมทริก(โม้ เอาจริงๆมันก็เหมือนเด็กต่อยกัน)

ส่วนผลการต่อสู้น่ะเรอะ แน่นอนตามกฎแห่งความฝัน

พอถึงจุดไคลแม็กซ์มันต้องมีคนปลุก!!!!!!

สรุปไม่รู้ใครแพ้ใครชนะ แต่ได้ต่อยมันเข้าแวนก็สุขใจ=w=

=============================

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้าแวนเจอผีของจริงเมื่อไหร่ แวนอาจจะฆ่าตัวตายเพื่อตามไปต่อยกับมันLaughing

ถ้าใครตีความได้ ก็ตีให้ทีน่ะ=w=/ อยากรู้เหมือนกันว่ามันหมายความว่าไง

PS.ไม่ได้โม้น่ะ แต่พอบรรยายแบบนี้แล้วเหมือนโม้เลยก็ไม่รู้=v="
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Sun 5 Apr 2009 - 12:00

เอามั่งๆๆนัทคุงดูให้หน่อยนะคะฝันมันมีอยู่ว่า...
พริ๊นน้อยไปเดินป่ากับเพื่อนหลายๆคนในห้องคาดว่าคงเป็นโรงเรียนจัดเดินไปสักพักเนี่ยก็ไปพักที่ขอนไม้ใหญ่ๆอันนึงแล้วมันก็มีงูสีดำๆตัวบะเอ้งโผล่มาจากไหนไม่รู้มากัดที่เท้าพริ๊นตอนนั้นตกใจทำอะไรแทบไม่ได้เพื่อนเลยเอาผ้ามาพันๆๆแล้วมันก็วูบๆไป....จนมาตื่นที่บ้านของคนคนนึงที่เคยแอบชอบเค้าตอนประถม(บ้านอยู่ใกล้ๆกัน)ในสภาพชุดนอน=A=แล้วเราก็มองไปรอบๆบ้านเห็นบ้านเค้าเป็นเหมือนเขาวงกต(บ้านเค้าเป็นร้านเฟอร์นิเจอร์จ่ะ)เราก็เดินไปเรื่อยๆจนเจอเค้ายืนยิ้มอยู่หลังชั้นหนังสือเลยจะเข้าไปขอบคุณแต่เค้าก็วิ่งหนีเราไปเรื่อยๆจนเราออกมาจากบ้านแล้วเจอแม่เค้านั่งอยู่เราก็ยิ้มให้แล้วเดินไปในซอยที่มันใช้กลับบ้านเก่าเราก็เจอพ่อเค้าอีกคราวนี้เราเดินกลับมาที่เดิมแล้วก็กลายเป็นว่ามายืนอยู่ตรงบันไดบ้านตัวเองแล้วก็ลื่นตกลงมา...จบ~สงสัยตอนตกคงเป็นเพราะตกเตียง...อูยยยT^T
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 5 Apr 2009 - 13:01

ข้าน้อยฝันแบบเนี้ย

นั่งรถกับครอบครัวไปเที่ยว อ้อมภูเขาไปมา จนข้าน้อยสังเกตเห็นเต้นอยู่บนยอดเขาอยู่2เต้นมีสีแดงกับสีเหลือง ซักพัก รถของครอบครัวข้าน้อยก็ขับขึ้นเขา แล้วข้าน้อยก็ถามว่า"มันมีทางแบบนี้ด้วยเหรอครับ?" ไม่มีเสียงตอบกลับมา แล้วพอขึ้นไปเรื่อยๆก็เจอเต้นท์สีเหลือง แล้วข้าน้อยก็เดินจากรถเข้าไป ลมมันแรงดีจริงๆ ข้าน้อยก็เลยลองกระโดด แต่ตัวข้าน้อยกลับลอยละลิ่วปลิวตกยอดเขา แล้วกำลังจะตกข้าน้อยสังเกตเห็นเต้นท์อีกอันนึงได้ เป็นสีแดง ข้าน้อยมองๆอยู่แล้วก็มีน้องนั่งบอลลูนมารับข้าน้อยก็เลยขึ้นไป แล้วก็ตื่น

ฝันแปลกจริงๆ = =a
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Eyrex Sun 5 Apr 2009 - 13:05

ฝันแต่ละคน
แอบน่ากลัวนะเนี่ย
Eyrex
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 5 Apr 2009 - 13:06

ข้าน้อยฝันแปลก

=w=/
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 5 Apr 2009 - 15:17

แต่ละคนโหดมันฮาทั้งนั้น เอาอีกๆ
desadoria
desadoria

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 5 Apr 2009 - 15:18

เเต่ละคน ยาว ๆ กันทั้งนั้นเลยอะครับ T_T
ไว้มืดนี่จะมาตอบนะครับ พอดีต้องลาไปก่อนเเล้ว ครับ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 5 Apr 2009 - 15:25

โอ้วว ชอบฝันแวนคุงโคตร! มันส์ดี เจ๋งมาก! ฆ่าตัวตายเพื่อตามไปซัดกะผี

เมื่อก่อนผมฝันอะไรสนุกๆ บ้าๆเวอร์ๆเป็นเรื่องเป็นราวบ่อย สนุกดี แต่พักหลังไม่ค่อยฝันอะไรมันส์ๆเลยแฮะ มันคล้ายชีวิตจริงขึ้นเรื่อยๆ

แต่ไอ้ฝันว่าฆ่าคนนี่เคยสองครั้ง ทั้งๆที่ชีวิตจริงไม่มีความแค้นอะไรกะใครเลยนา ..ครั้งแรกเอามีดปัก จงใจฆ่าแต่ดันไม่ตาย สงสัยไขมันหนา
ครั้งหลังคือที่เล่าไปทีแรกน่ะแหละ ไม่ได้จงใจฆ่า แค่หงุดหงิดจัดกะจะซัดมันซักทีก็พอ แต่รู้ตัวอีกทีก็หักคอมันตายคามือซะแล้ว เวร = ="
ในฝันยังคิดอยู่เลยว่ายังกด ctrl+Z ทันมั้ยเนี่ย..แต่นี่มันฆ่าคนนะเฟ้ยไม่ใช่เล่นคอม
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน