CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว]

Happiiloo_alfie
black-rayz
Guncon
-=IZE=-
trio-jam
mynamekor
MikZ
DarkMist
12 posters

Go down

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] Empty [Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว]

ตั้งหัวข้อ by DarkMist Sat 20 Dec 2008 - 10:27

คร้าบ~
ขั้นแรกก็ขอสวัสดีทุกท่านที่อยู่ที่นี่มานานแล้วแรมเดือน
เนื่องจากผมนั่งดู...... เค้าเล่นอย่างหนุกหนาน ผมเห็นแล้วก็อยากเล่นบ้าง เลยเอามาลงครับ
ถ้ามีตรงไหนผิดพลาดรึอะไรซักอย่างก็ขออภัยครับ...

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] 003
https://2img.net/h/i551.photobucket.com/albums/ii444/maiyai/CF/003.gif

ชื่อ นามสกุล - M. Mozen [โมเซน]
เพศ - ชาย
ส่วนสูง - 160 cm.
น้ำหนัก - 53 kg.
อายุ - 14 - 15
อาชีพ - ผู้ใช้การ์ด
เผ่า - มนุษย์เดินดิน
อุปนิสัย - เงียบ โมโหง่ายนิดหน่อย (มั้ง) ชอบอยู่ในบ้าน
จุดเด่นในการต่อสู้ - กายภาพ เตะ ต่อย
จุดด้อยในการต่อสู้ - ไร้ซึ่งเวทย์ใด ๆ
ความสามารถ ท่าไม้ตาย - ใช้การ์ดที่ตนสร้างขึ้นเป็นอาวุธ แต่ก็มีการ์ดพิเศษอยู่นะครับ
สิ่งที่ชอบ - ของหวาน คอมพ์
สิ่งที่เกลียด - ของเผ็ด
อาวุธ - การ์ด

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] 002
https://2img.net/h/i551.photobucket.com/albums/ii444/maiyai/CF/002.jpg

ครับ... การ์ดที่โมเซนสร้างเองมีรูปร่างแบบนี้แหละครับ
ประเภทของการ์ดมีอยู่ 2 ประเภทคือ C.T. กับ G.O. ครับ
C.T. คือการ์ดที่เอาตัวละครจากการ์ตูนมาใส่ไว้ในการ์ดครับ
ส่วน G.O. คือการ์ดที่เอาตัวละครมาจากเกมครับ จะจากเกมออนไลน์รึไม่ก็แล้วแต่

ความใฝ่ฝัน - มีการ์ดสร้างเองซัก 10,000 ใบ
ความเกี่ยวข้องกับตัวละครอื่น - Zaren [ซาเรน] (เป็นตัวที่ผมจะเอาไปแข่งวิ่งครับ)
ประวัติคร่าวๆ - ถูกเก็บมาเลี้ยงพร้อม ๆ กับซาเรนโดยองค์กรปริศนา เมื่อโตขึ้นพอที่จะรับรู้ได้ องค์กรนั้นจึงสอนให้โมเซนสร้างการ์ดขึ้นมาใช้ ต่อมาโมเซนและซาเรนจึงออกมาจากองค์กรนั้น โมเซนกับซาเรนก็พอจะมีทุนกันอยู่บ้าง โมเซนจึงไปอยู่อพาทเมนต์ (เขียนงี้มั้ง) ส่วนซาเรนอยู่ไหนก็เป็นปริศนา ซาเรนมักจะมาหาโมเซนบ่อย ๆ จึงโมเซนชักจะรำคาญแล้วล่ะครับ... เหอะ ๆ

อินโทรครับ

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] 004
[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] 005
[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] 006
https://2img.net/h/i551.photobucket.com/albums/ii444/maiyai/CF/004.jpg
https://2img.net/h/i551.photobucket.com/albums/ii444/maiyai/CF/005.jpg
https://2img.net/h/i551.photobucket.com/albums/ii444/maiyai/CF/006.jpg

อ่านออกใช้มั้ยครับ อ่านกันออกเนอะ... leave me  alone
DarkMist
DarkMist
Beginner

birth : 03/12/1995

ขึ้นไปข้างบน Go down

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] Empty Re: [Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว]

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 20 Dec 2008 - 11:23

มาแล้วแฮะ...
(ใช้เอสี่ก็ได้ลูก ไฮโซจริงๆน้องเรา)

การ์ดสร้างเองรึเนี่ย..ที่แท้โมเซนก็เด็กโอตาคุติดการ์ตูนหรอกรึ!(เล่นสร้างการ์ดเป็นตัวการ์ตูนนี่นา 55+)
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

[Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว] Empty Re: [Character] M.Mozen [ลงอินโทรแล้ว]

ตั้งหัวข้อ by DarkMist Sat 20 Dec 2008 - 11:32

- -'l|
ตรงจุดเด่นนั่นก็...
ถ้าอีกฝ่ายประชิดตัวก็ป้องกันตัวบ้างนะครับ... ใช่ว่าจะใช้การ์ดอย่างเดียว
แต่ไอ้กายภาพที่ว่านี่ เตะต่อยไม่ค่อยแรงครับ... - -"
DarkMist
DarkMist
Beginner

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 20 Dec 2008 - 11:56

ใช่ a4 เถอะคับ ผมดูแล้วยัง งงนิด

เพราะใช่เส้นมันจะทำให้จุดเด่น ของตัวละครหายนะคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 20 Dec 2008 - 18:34

ถ้าว่างเมื่อไหร่ช่วยรีเมคใหม่เลยก็ดีนะครับ ดูการ์ดไม่รู้เรื่องอ่ะ

ไอ้หนูยูกิการ์ด วะฮะฮ่า(ยูกิตรงไหน??)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sat 20 Dec 2008 - 19:02

ยินดีต้อนรับตัวละครใหม่จ้า

มารวดเดียวครบเลย

ปล.คนเขียนเล่นการ์ดอะไรซักอย่างอยู่สิท่า broke back

Yugi Summoner หรือ magic the gathering เอ่ย~(นอกจากนี้คิดไม่ออกแฮะ-*-) haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sat 20 Dec 2008 - 19:27

การ์ด DEATH NOTE ตัวละคร L ซะด้วย.....
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Sun 21 Dec 2008 - 13:36

ยินดีต้อนรับนะครับ

ปล.ผมว่าไม่ ซัมฯ ก็ เมจิค แหล่ะ
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Mon 22 Dec 2008 - 0:38

ถ้าเป็น MTG การ์ดแบบ L ล่ะก็คงจะเป็นประมาณนี้

L (2DU)
Creature-Human
U : Chose one. Look at the top of target library card or Target player random review a card in his or her hand. (ประมาณว่าเป็นนักสืบ)
UU : Reveres a target morphed creature. (ประมาณว่าเปิดโปง)
1/1

ไม่ได้จับมานานแล้ว เขียนผิดๆถูกๆอย่าไปใส่ใจน๊า

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Mon 22 Dec 2008 - 9:22

ไอ้หนูนักเล่นการ์ดซิน่ะ =w=

สร้างการ์ดได้ แล้วการ์ดไว้ทำอะไรล่ะฮ่ะ (ถ้าเขียนไปแล้วขออภัย)รบกวนช่วยเขียนเพื่มทีน่ะฮ่ะ
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Mon 22 Dec 2008 - 10:50

ใส่เอสีดีกว่าครับบบ

ปล.ถ้าผมลงทันคงได้สู้กันมั้ง

คริๆ

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by DarkMist Wed 24 Dec 2008 - 17:45

จะให้ผมนั่งลบเส้นสินะ... ฮะๆ
ถ้าว่างเดี๋ยวผมวาดใส่เอสี่ละกัน

ส่วนที่ว่าคุณ vantimiglia ถามก็คือว่า ผมให้เจ้านี่มันสร้างการ์ดแล้วก็เอาตัวละครจากการ์ดออกมาสู้เท่านั้นเองแหละครับ อ้อ แล้วก็ เวลาที่เอาตัวละครออกมา เอาออกมาได้แค่ทีละ 2 ตัวครับ...

ปล. ผมไม่ได้เล่นการ์ดอะไรเลยครับ แค่เหลือบไปเห็นการ์ดยูกิสมัยนู้นนนนเท่านั้นเอง เหอะๆ
DarkMist
DarkMist
Beginner

ตั้งหัวข้อ by toei Thu 25 Dec 2008 - 23:18

เอ้อ... มีวิธีลบเส้นสีฟ้าของสมุดออกด้วยนะคะ (เสียเวลาขุดหาข้อมูลอยู่นานโข)
ถ้ามีโปรแกรม Photoshop อยู่ที่บ้านก็น่าจะใช้ได้ค่ะ
โดยใช้ Image > Calculations ค่ะ
ขั้นตอนที่เหลือก็อ่านจากที่นี่เอานะคะ << H2O Blog >>

** เพิ่มเติมจากในบล๊อคนิดหน่อย
ในหน้าต่าง Calculations ตรงหัวข้อ Blending ถ้าปรับเป็น Screen หรือพวก Color Dodge อาจจะทำให้ชีวิตง่ายขึ้นก็ได้นะคะ =w="
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 26 Dec 2008 - 16:26

อ้า ขอบคุณครับ
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 7 Jan 2009 - 20:40

ดูเเล้วครับสนุกดีครับเรื่อง
แต่... ถ้าเดาไม่ผิดคงวาดตอนรายวิชาวานอะเปล่า--
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics