[By.MOUXUU]_[คลังเก็บรูปวาดเรือ่ยเปื่อย]

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [By.MOUXUU]_[คลังเก็บรูปวาดเรือ่ยเปื่อย]

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Thu 6 Dec 2012 - 11:39

แก้ไขล่าสุดโดย mouxuu เมื่อ Tue 11 Dec 2012 - 19:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

birth : 13/05/1979

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [By.MOUXUU]_[คลังเก็บรูปวาดเรือ่ยเปื่อย]

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Thu 6 Dec 2012 - 20:20

ขอพลังจงสถิตย์ใน 4ฺB ทุกแท่ง

แก้ไขล่าสุดโดย mouxuu เมื่อ Tue 11 Dec 2012 - 19:40, ทั้งหมด 2 ครั้ง

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Fri 7 Dec 2012 - 21:43

แก้ไขล่าสุดโดย mouxuu เมื่อ Tue 11 Dec 2012 - 19:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Tue 11 Dec 2012 - 0:55

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Tue 1 Jan 2013 - 2:48

สวัสดีปีใหม่ทุกๆ ท่าน ชาวบอร์ด การ์ตูนไทยสตูดิโอ

เอางานสเกตฆ่าเวลาเล่นๆ มาลงนะครับ

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Mon 28 Jan 2013 - 21:41

งานวาดเล่นเมื่อประมาณตุลา ปีที่แล้ว

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Mon 29 Apr 2013 - 19:06

ผลงานในช่วงปี 2013 ครับ

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Meze on Mon 29 Apr 2013 - 21:59

โว่ว FA TCM CFX สวย ๆ ทั้งนั้น !!! ขยันวาดมาก ๆ เลยครับ สวยทั้งเส้นสปีด ทั้งมุมของตัวละคร ... แหม่ แต่น่าเสียดายที่ในส่วน Show Off ของบอร์ดนี้มันเงียบเหงาแบบแปลก ๆ (ไปอยู่ในส่วนกิจกรรมกันหมด) ทั้ง ๆ ที่มีงานดี ๆ ให้ชมในนี้ตั้งเยอะแยะ แต่กลับไม่มีคนมาเม้นท์ หรือให้กำลังใจเลย...
... ไงก็ไม่ต้องน้อยใจไปนะครับ ผมเองถึงจะเม้นท์ตามอารมณ์ ตามใจฉัน แต่ก็ชอบแวะเข้ามาดูผลงานของชาวบ้าน บ่อย ๆ เหมือนกัน เชื่อว่าก็ต้องมีคนผ่านไปผ่านมาเข้ามาแวะชมงานเหมือนกันแหละครับ

... กรรม ไป ๆ มา ๆ เหมือนจะระบายความในใจออกมาซะงั้น ฮาา

Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Mon 29 Apr 2013 - 22:21

Meze พิมพ์ว่า:โว่ว FA TCM CFX สวย ๆ ทั้งนั้น !!! ขยันวาดมาก ๆ เลยครับ สวยทั้งเส้นสปีด ทั้งมุมของตัวละคร ... แหม่ แต่น่าเสียดายที่ในส่วน Show Off ของบอร์ดนี้มันเงียบเหงาแบบแปลก ๆ (ไปอยู่ในส่วนกิจกรรมกันหมด) ทั้ง ๆ ที่มีงานดี ๆ ให้ชมในนี้ตั้งเยอะแยะ แต่กลับไม่มีคนมาเม้นท์ หรือให้กำลังใจเลย...
... ไงก็ไม่ต้องน้อยใจไปนะครับ ผมเองถึงจะเม้นท์ตามอารมณ์ ตามใจฉัน แต่ก็ชอบแวะเข้ามาดูผลงานของชาวบ้าน บ่อย ๆ เหมือนกัน เชื่อว่าก็ต้องมีคนผ่านไปผ่านมาเข้ามาแวะชมงานเหมือนกันแหละครับ

... กรรม ไป ๆ มา ๆ เหมือนจะระบายความในใจออกมาซะงั้น ฮาา

ขอบคุณมากครับ ได้กำลังใจแบบนี้ เกจพลังงานเต็มเลยครับ

บอร์ดไม่ว่าจะบอร์ด ไทยคอมมิค หรือบอร์ดนี้ร้างกันหมดเลย สงสัยหันไปเล่นเฟสบุ้คกันหมดแล้วละมั้งครับผมว่า

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Fri 17 May 2013 - 12:00

-------------เห็นบอร์ดเงียบๆ แอบมาแปะๆ-------------

เป็นงานสเกต เล่นๆ ฆ่าเวลา แต่ทำอย่างจริงจังและตั้งใจ (เอ๊ะ ยังไง!) = []=

งานเก่า ดร.โรคจิต ตัวละครข้าน้่อยเอามาแข่ง CF Battle

ลองวาดกล้ามเล็กๆ

แล้วเริ่มวาดกล้ามโตๆ หลงไหลในพลัง K

---------------------------------------------------------------------------
งานวาดฝึกฝนประจำวัน

งานชิ้นสุดท้ายนี้ แบบว่าอยากฝึกเรื่องอะไรก็วาด มันไปเลย ขอกระดาษจากที่ทำงาน
A4 เค้ามา กระดาษหยาบมาก ถามเค้าว่าเป็นยี่ห้ออะไร เค้าบอก ซองแดงๆ ตัดเส้นแล้ว
ปิกม่า unipen เบอร์0.3 ถึงกับเส้น แตกพลา แม่เจ้า แต่ร่างเส้นด้วยดินสอมันส์มาก
กระดาษหยาบเนี๊ยะ เอาละบ่นแค่นี้ ไปละ ขอรับ

Very Happy Very Happy Very Happy

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Fri 17 May 2013 - 17:44

ถ้าเรื่องสั้นเสร็จเรื่องต่อไปผมจะวาดดีเทลแบบนี้แหละ

(ให้ตายกันไปข้าง ไม่ให้อายชาวต่างชาติ) rena laugh

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by cururu on Sat 25 May 2013 - 14:13

ลายเส้นพัฒนา สวยขึ้นมากเลยครับจากที่ ไล่ๆ ดูมา เยี่ยม

cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Thu 30 May 2013 - 20:45

cururu พิมพ์ว่า:ลายเส้นพัฒนา สวยขึ้นมากเลยครับจากที่ ไล่ๆ ดูมา เยี่ยม

ขอบคุณครับผม
.
.
.
แต่ทว่า ตอนนี้กระผมกำลัง กลับไปเริ่มต้นกับลายเส้นแรกสุดอีกครั้งแล้วละครับ ลายเส้นนี้
เปลืองพลังชีวิตมากเกินไป ผมว่าหัวใจสำคัญของคอมมิค มังงะ มันด้องไม่ได้อยู่ที่ดีเทล
อะไรเทือกนี้แน่ๆ คือ ผมลองเขียนเป็นเรื่องแล้วอ่านมันไม่รู้สึกสนุก หรือว่า เจ๋งอะไรมากเลย
ถึงจะวาดภาพออกมาสวยดีแค่ไหนก็ได้ ผมคงต้องกลับไปดูเรื่อง การวาดยังไงให้มันอินไป
กับภาพและเรื่องราวมากกว่านี้
.
.
.
ยังไงก็ขอบพระคุณทุกๆ คอมเมนท์นะครับ อ๊ากกก กลับมานั่งนับหนึ่งใหม่
(แต่เป็นการนับหนึ่งที่หนักแน่นมากๆ อะ)

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Some1 on Fri 31 May 2013 - 9:14

สู้ๆครับ หาแนวทางที่เหมาะกับเราได้ แล้ว มุ่งไปให้สุดๆไปเลยครับ

การวาดให้อิน คือการสร้างเรื่อง ที่คนอ่าน อยากให้เป็น แต่ไม่ใช่ ที่คนอ่าน คิดให้เป็นแบบนั้น อาจจะงงๆ นะครับ
เช่น คนอ่าน อยากให้เป็น สาวสวย น่ารัก ซึนๆ แต่ไม่ใช่ทำตามแนวคิดคนอ่าน เช่น คนนั้นชอบ เด็ก ม.ต้น ใส่ชุดกระโปรงสั้น สวยๆ คนโน้น ชอบซึน ผมยาวๆ ชุดนักศึกษา
เพราะ จุดนั้นเราต้อง เมเนจ ขึ้นมาเอง ให้ตรงกับ ที่คนอ่านอยากให้เป็น ซึ่งส่วนมาก เราจะเติมรายละเอียด ที่เราอยากให้เป็นมากกว่า เช่น
เราชอบ ผู้หญิงแบบไหน ลายเส้นแบบไหน เราก็จะ วาดไปตามนั้น ถ้าเป็น นักเขียนอาชีพ ทาง บก.จะเป็นคนทักตรงจุดนี้ ให้เข้ากับเนื้อหาตลาด

เพราะงั้นอย่าไปคิดมากครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน สำคัญคือเราต้องหา ธีมหลักของงาน ที่เราจะขายให้ได้ ว่าเราถนัดแบบไหน คอมเมดี้ พีเรียด แฟนตาซี
แล้ววาดภาพให้เข้ากับเรื่องที่เราจะเขียน เพราะ คนอ่านมีหลายกลุ่ม เจาะกลุ่มหลักๆ ที่ชอบคล้ายกับเราก็พอในช่วงแรก ถ้าจะยึดเป็นอาชีพจริงๆ ทาง บก. เค้าจะแนะนำเราได้ครับ

Some1
Socialite

birth : 23/02/1981

ตั้งหัวข้อ by mouxuu on Thu 6 Jun 2013 - 20:31

^
^
^
ขอบคุณสำหรับคอมเมนท์ดีๆ ครับผม
------------------------------------------------------------------
งานวาดเรื่อยเปื่อย จริงๆ จังๆ แบบว่า โอว อยากวาดอะไรก็วาด เป็นงานที่วาดยามว่าง
แม้กระทั่งนั่งรถตู้ ก็งั้นสมุดมานั่งแอบวาด (ฮา)

.
.
FA : Tiger & Bunny บอกได้เลยว่าชอบมากเลยครับ ชอบการออกแบบตัวละคร
ดีไซน์ เลยต้องแอบแฟนมาวาดเล่นซักหน่อย (ฮา)

mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by kaminari on Fri 7 Jun 2013 - 19:56

ถ้าจะมีทุกเรื่องขนาดนี้นะ 5555 ตามชมๆ da da du du

kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน