CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ฝากลบหัวข้อด้วยครับ

mynamekor
stang1234
aongartist
7 posters

Go down

ฝากลบหัวข้อด้วยครับ Empty ฝากลบหัวข้อด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by aongartist Wed 5 Sep 2012 - 2:22

112

แก้ไขล่าสุดโดย aongartist เมื่อ Tue 27 Nov 2012 - 0:46, ทั้งหมด 4 ครั้ง
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

ฝากลบหัวข้อด้วยครับ Empty Re: ฝากลบหัวข้อด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Thu 6 Sep 2012 - 19:16

เอ่อ...แล้วคิดว่ามันด้อยตรงไหนอ่ะคะ?
จะได้ให้คำปรึกษาถูก
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

birth : 20/05/1996
Placement : ม่ายรู้ค่า

ฝากลบหัวข้อด้วยครับ Empty Re: ฝากลบหัวข้อด้วยครับ

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 7 Sep 2012 - 0:32

รู้สึกผมจะอัดสกรีนโทนเยอะไปแฮะ....ไว้ปรับปรุงแผ่นต่อไปครับ....!!
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Fri 7 Sep 2012 - 12:03

แนะนำ สกินโทนผนัง พื้น ไม่น่าใส่นะครับผม หากในห้องมันมีไฟ ให้มันเป็นสีขาวไปเลย อย่างอื่นผมคิดว่าokแล้วละครับ

ต้องขอชมว่าผลงานของคุณดีมากเลยครับ น่าอ่านมากๆ
mynamekor
mynamekor
Shooting Star
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by mouxuu Fri 7 Sep 2012 - 17:29

Spoiler:

จริงๆ ไม่อยากคอมเมนท์งานใคร เพราะงานตัวเองก็ยังไม่เสร็จเล้ยยยย อ๊าาากกกกก
mouxuu
mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

birth : 13/05/1979

ตั้งหัวข้อ by FARM Fri 7 Sep 2012 - 17:49

2 คอมเม้นล่าสุดนี้ พูดใด้ตรงกับงานจริงๆครับ งันก็ปรับสักหน่อยนะครับแผ่นหน้าอ่ะครับผมจะรอดู broke back
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 7 Sep 2012 - 22:24

mouxuu พิมพ์ว่า:
Spoiler:

จริงๆ ไม่อยากคอมเมนท์งานใคร เพราะงานตัวเองก็ยังไม่เสร็จเล้ยยยย อ๊าาากกกกก

ขอบคุณมากครับได้ข้อติดปรับปรุ่งเยอะเลย....จะพยายามทำออกมาให้ดีกว่าเดิมครับ....ฮึ่ยย่ะ
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Fri 7 Sep 2012 - 22:35

โพสต่อครับ..น่าจะดีขึ้นมาบ้างแฮะๆ... Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย aongartist เมื่อ Tue 27 Nov 2012 - 0:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Sat 8 Sep 2012 - 11:11

โอ้ ดูเบาตาขึ้นนะคะ
หลังจากไม่สกีนตรงกำแพงแล้ว

การติดสกีนนี่จะช่วยสร้างให้ภาพดูมีมิติ
แต่พอติดเยอะเกินไปนี่ก็ทำให้ภาพดูหนักแล้วก็รกเนอะ? - -
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Sat 8 Sep 2012 - 21:59

พอลดสกรีนลงงานสบายตาขึ้นเยอะขอบคุณทุกคำติชมครับ....จะพยายามเขียนให้ได้จนจบครับ...
...... salute
...
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Grand'PNet Sat 8 Sep 2012 - 23:33

พี่มีความพยายามจังเลยครับ ภาพก็สวย ผมไม่เคยแต่งจบซักเรื่อง ToT
Grand'PNet
Grand'PNet
Socialite

birth : 13/08/1997
Placement : peacefull'sforest

ตั้งหัวข้อ by aongartist Thu 13 Sep 2012 - 1:03

แปะต่อครับมีเวลาทำได้แค่แผ่นเดียว....

แก้ไขล่าสุดโดย aongartist เมื่อ Tue 27 Nov 2012 - 0:47, ทั้งหมด 1 ครั้ง
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by stang1234 Thu 13 Sep 2012 - 10:49

เข้าใจค่ะว่าไม่มีเวลา
ตอนนี้ก็กำลังเตรียมสอบปลายภาคอยู่(ภาษาญี่ปุ่นสอบอัตนัย 70 ข้ออออออ)
เค้าก็ไม่มีเวลาวาดเหมือนกัน(จะลงแดงตายอยู่แล้ว)
ถ้าสอบเสร็จเมื่อไหร่จะรีบวาดต่อทันทีค่ะ
stang1234
stang1234
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by cururu Tue 18 Sep 2012 - 4:21

โดยส่วนตัวผมว่า กรอบการ์ตูน ค่อนข้างตายตัวไปนิด ถ้าลองทำเบบเปิดกรอบ หรือวาดแบบรูปใหญ่ ซักนิดหน่อยคิดว่า น่าจะดูน่าสนใจและ ดูไม่อึดอัดแบบตีกรอบเต็ม นะครับ

ส่วนเรื่องภาพ หลังๆ ก็รุ้สึกภาพจะอ่านสบายขึ้นครับ ส่วนด้านบน ดูแน่น และมืดไปหน่อย 555

คิดว่าแผ่นต่อๆ มา น่าจะดีขึ้นตามลำดับแน่นอนครับ

เหมือน การ์ตูนหลายเรื่องที่เล่มแรก ๆ อาจจะยังวาดไม่เข้าที่แต่เล่มหลังๆ มา โอโห เมพขิง ๆ 555 ประมานนี้ล่ะครับ ^^
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by aongartist Wed 19 Sep 2012 - 0:42

ขอบคุณครับได้ข้อคิดเยอะเลย...ต่อไปผมจะวาดโดยพึ่งสกรีนโทนน้อยลงละ...สานเส้นลูกถนัดดีก่าน่าจะเข้าท่า..แต่เก๊าอยากลงสีเป้นอ่ะ...!!
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน