CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!]

tapana000
prim_15505
Red_Romanov
trio-jam
Original_unknow
finel
wingtaker
11 posters

Go down

เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!] Empty เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!]

ตั้งหัวข้อ by wingtaker Mon 13 Feb 2012 - 0:25

http://comic.naver.com/webtoon/detail.nhn?titleId=350217&no=31&weekday=tu

ตามลิงค์ด้านบนเลยค่ะ ขอบอกว่าได้อารมณ์มากๆ ^^"

ปล.ใส่ warning แล้วนะคะ
ปลล.มีเสียงด้วย?! O_o พอดีตอนเราอ่านเราปิดลำโพงนะค่ะ เลยไม่รู้ ไว้ต้องไปลองฟังหน่อยแล้ว 555

แก้ไขล่าสุดโดย wingtaker เมื่อ Mon 13 Feb 2012 - 14:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง
wingtaker
wingtaker
Beginner

birth : 12/12/1992

ขึ้นไปข้างบน Go down

เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!] Empty Re: เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!]

ตั้งหัวข้อ by finel Mon 13 Feb 2012 - 1:10

=x= ใส่คำเตือนด้วยก็ดีนะคะ สวยแต่.......
ระวังเสียงด้วยนะนั่น
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!] Empty Re: เอาการ์ตูนเกาหลีภาพสวยๆมาแบ่งให้อ่านกันค่ะ ^^" [warning shock!!]

ตั้งหัวข้อ by Original_unknow Mon 13 Feb 2012 - 8:30

ขอเตือนหลายๆท่านที่มาดูก่อนว่ามันเป็นการ์ตูนผีนะครับเรื่องนี้ดูมากจากPantip ละ ดูครั้งแรกนี่ขอบอกว่าตกใจมากกก แต่ขอยอมรับเลยว่าเป็นการ์ตูนที่มีเทคนิกดี พอมาเจอฉากสำคัญแล้วมันจะกลายเป็นภาพเคลื่อนไหวชนิดจะเลื่อนหนีก็เลื่อนไม่พ้นพร้อมกับเสียงอันน่ากลัวที่จำทำให้พวกท่านปิดกันไม่ทัน....

ขอบคุณที่เอามาให้อ่านละลึกความหลังอีกรอบครับ แต่ใส่คำเตือนสำหรับคนดูครั้งแรกด้วยก็ดีนะ Q[]Q

แก้ไขล่าสุดโดย Original_unknow เมื่อ Mon 13 Feb 2012 - 21:09, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Silver Star
Silver Star

birth : 27/01/1991
Placement : สำนักงานรับส่งของทั่วสารทิศ เรายินดีส่งทุกอย่างแม้เป็นความฝันหรือโชคชะตา

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 13 Feb 2012 - 8:44

อ่านหัวกระทู้ก็เดาได้แล้วว่าอะไร Laughing

อย่างที่บอมว่าครับ ทางที่ดีเตือนไว้หน่อยก็ดี สำหรับคนขวัญอ่อนหรือเป็นโรคหัวใจ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Red_Romanov Mon 13 Feb 2012 - 18:13

ก็นะ การ์ตูนผี แต่ทำไมผมเปิดอ่านผ่านๆแล้วฮาหว่า..
Red_Romanov
Red_Romanov
Golden Star
Golden Star

birth : 12/05/1989
Placement : ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ...

http://red-romanov.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 13 Feb 2012 - 18:17

โดนมาก่อนหน้านี้แล้วครับ เหอๆ Laughing
รู้สึกปัจจุบันมีแบบแปลแล้วด้วย...

ภาพสวย แต่เนื้อหาไม่เอานะ Shocked
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by tapana000 Mon 13 Feb 2012 - 18:49

เคยเจอแล้ว สะดุ้งไปโรงเรียนไม่ได้1 วันฮ้าๆ

แต่รอบนี้ผมพลาดเพราะความคลิกไม่ดู XD แต่ดีนะลำโพงพังไม่งั่นไปโรงเรียนไม่ได้เหมือนเคย waga big

tapana000
Silver Star
Silver Star

birth : 02/02/1992

ตั้งหัวข้อ by tounzaba Mon 13 Feb 2012 - 21:56

งานเข้าแล้วครับ!!! ผมจะนอนหลับมั้ยเนี่ยยยยยยยยยย
ปล. ดันอ่านตอนกลางคืนอีกตู
tounzaba
tounzaba
Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องสมุดที่เงียบสงบ

ตั้งหัวข้อ by FARM Mon 13 Feb 2012 - 22:01

ชิบ.....หาย......เกือบตาย ว่าแต่หลังจากนั้นมันยังไงต่อหรอฮะ(เห็นภาพแล้วก็กด Alt+f4 ออกมาเลย)
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 13 Feb 2012 - 22:59

เนื้อเรื่องโดยสังเขป(เท่าที่จำได้)
คือเธอคนนี้เขาจะกลับบ้านรึหอคุณเธอนี่แหละ แล้วมันผิดปกติ เพราะเส้นทางที่คุณเธอกลับมักจะครึกครึ้น และมีผู้คนมากมาย แต่หาใช่คืนนี้ไม่

คุณเธอไปสังเกตเห็นผู้หญิงคนนึงใส่ชุดนอน(มั้ง) เดินกะเผลกๆ เลือดท่วมตัวและทำท่าทางแปลกๆ หญิงคนนั้นหันหัวมาถามเธอคนนั้น "เห็นลูกฉันมั้ย" เด็กสาวช๊อค แต่ก็ทำใจแข็งชี้นิ้วไปข้างหน้า ไม่รู้หรอกว่าอยู่ไหน แต่ก็ชี้มั่วๆไปงั้น หญิงร่างชุดนอนก็เดินกะเผลกไปทางที่เด็กสาวชี้

เด็กสาวเพิ่งได้สติ แล้วจะหันหลังกลับ
"อินังตอแหล!!!!"
เสียงตะโกนจากข้างหลัง ทำให้เด็กสาวเหลียวไปมองอีกครั้งนึง(โอย ไม่อยากจะนึก= =)
หลังจากนั้นเด็กสาวก็สลบไปแล้วมีคนมาช่วย เธอฟื้นมาแล้วถามถึงหญิงชุดนอนคนนั้น คนที่มาช่วยก็บอกว่าเขาเคยเป็นคนแถวนี้ แล้วมีปากเสียงกับสามี สามีจึงพาลูกหนีจากเธอไปอยู่ที่อื่น เธอเลยฆ่าตัวตายโดยการโดดตึก ล่ะมั้ง...

เห็นเขาบอกมาว่าอิงจากเรื่องจริง
prim_15505
prim_15505
InW
InW

Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Tue 14 Feb 2012 - 19:27

................ huh

ช๊อกเลยเปิดมาดู แทบจะว้ากให้ลั่นแล้ว

ทีหลังเตือนหน่อยก็ดีพอดีกระผมคนขวัญอ่อนครับ

/วิญญาณออกจากร่างsc

***Edit

อ่า ขอโทษครับ ดันอ่านไม่หมด 55+ salute

v
v
v

แก้ไขล่าสุดโดย jackkypran เมื่อ Tue 14 Feb 2012 - 21:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 14 Feb 2012 - 20:55

jackkypran พิมพ์ว่า:................ huh

ช๊อกเลยเปิดมาดู แทบจะว้ากให้ลั่นแล้ว

ทีหลังเตือนหน่อยก็ดีพอดีกระผมคนขวัญอ่อนครับ

/วิญญาณออกจากร่างsc

เขาเตือนแล้วนะครับ หัวกระทู้เลย( ' ')a
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Fri 17 Feb 2012 - 3:14

ใจหายเลยอิอิ...

กำลังคิดว่า เอ้อ..รูปสวยจริงๆ.... จบเลย 555

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics