CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร

FARM
Amunzo
cururu
Lord oF Earth
chalalagirl
m7799142
trio-jam
jackkypran
ฮิเดกิ
prim_15505
anamisis
15 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 Empty Re: ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร

ตั้งหัวข้อ by mouxuu Sun 12 May 2013 - 18:48

พูดได้คำเดียวว่าสุดยอดครับ ลายเส้นเป็นเอกลักษณ์ดีมาก
ชอบงานคอมมิคครับ มันอลังดีแท้
mouxuu
mouxuu
Bronze Star
Bronze Star

birth : 13/05/1979

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 Empty Re: ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร

ตั้งหัวข้อ by kaminari Wed 12 Jun 2013 - 23:37

ลงเงาสวยสุดยอดคับ ><
kaminari
kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

ตั้งหัวข้อ by anamisis Wed 23 Apr 2014 - 19:41

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 136untitled

คนหายไปไหนหมด !!!
anamisis
anamisis
Beginner

ตั้งหัวข้อ by kingkingr Thu 24 Apr 2014 - 19:52

วาดสวยมากเลยครับ

ใช้ดินสอแบบไหนเหรอครับ
kingkingr
kingkingr
Bronze Star
Bronze Star

birth : 30/11/1996

ตั้งหัวข้อ by anamisis Fri 23 May 2014 - 22:15

ฝีมือไม่ธรรมดาเลยอ่ะคับ ประสบการณ์ล้วนๆ
อยากรู้จึงๆคนวาดอายุเท่าไหร่แล้ว  Very Happy
--------------------------------------
30+แล้วครับ ปกติทำงานประจำแต่ใจยังรักอยู่ครับวาดเลื่อยๆ

วาดสวยมากเลยครับ

ใช้ดินสอแบบไหนเหรอครับ
---------------------------------------
2B ธรรมดาครับ เน้นเส้นก็หัวแหลมๆหน่อย ถ้างานลงหมึกใช้ดินสอกด2B น้ำหนักเบาๆครับ

ช่วงนี้ว่างงานเลยมาต่อ กล้องมือถือห่วยแตกขออภัย

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 20140523_162429
(ตัวที่อยู่หน้าแรกมีกระโลหกตรงไหล่)

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 Egsn3

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 Cj6y2

ตำนานการล่ามังกร Up! Remix-ตัวละคร - Page 2 39d74
Jesus-knight ครับ
anamisis
anamisis
Beginner

ตั้งหัวข้อ by s-pen Wed 12 Aug 2015 - 10:47

ออกแบบ ตัวละครได้โดดเด่นมากครับ ทุกคัวมีจุดเด่นที่น่าสนใจ ลายเส้นดูแล้ว
เป็นครที่มีฝีมือมาก อีกคนครับ

s-pen
Beginner

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics