CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.<

prim_15505
zilver0
{Merino}
7 posters

Go down

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty CG} Doll และอื่นๆ อัพเดต ๑๘.๒.๑๒

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Mon 2 Jan 2012 - 20:05

ช้าไปหน่อยนะคะ
แถมงานออกมาดูลวกๆด้วย

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Hnyw

สวัสดีปีใหม่ค่าา ปีใหม่นี้ดอทข้ามปี เย้!!!

เด็กใหม่นะคะ
ชื่อเมอริโน่ เรียกโน่เฉยๆก็ได้ค่ะ

จะเอามาลงเรื่อยๆ เพราะไหดองที่บ้านมีเยอะสุดๆ

สวัสดีค่ะ ^ ^

แก้ไขล่าสุดโดย {Merino} เมื่อ Sun 19 Feb 2012 - 0:17, ทั้งหมด 3 ครั้ง
{Merino}
{Merino}
Beginner

birth : 25/12/1997
Placement : ห้องนอน ตู้เสื้อผ้า และร้านตุ๊กตา

http://merinodaz.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty Re: งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.<

ตั้งหัวข้อ by zilver0 Mon 2 Jan 2012 - 20:08

ภาพสวยมาก!!! ครับยินดีต้อนรับเลย
zilver0
zilver0
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/01/1993
Placement : ดาดฟ้า และที่ เงียบๆ

https://www.facebook.com/zilkun?ref=hl

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty Re: งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.<

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 2 Jan 2012 - 20:12

โฮะ เพิ่งเข้ามาเห็นผลงาน

CG แหล่มเลิศมากเลยครับคุณโน่ Very Happy
ลายเส้นก็กำลังดีเลย

ยินดีต้อนรับนะครับ เรียกผมว่า พริม ก็ได้ครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ Mon 2 Jan 2012 - 20:42

สวัสดีปีใหม่คร้าบ XD ยินดีที่ได้รู้จักฮะ มิกเน้อ

โอ้ เส้นเท่ดีฮะ สไตล์เล่นเงาหนัก ไฮคอนทราสหน่อยๆ ถ้าเป็นงานขาวดำคงดูเท่น่าดู
แต่พอเป็นงานสีแล้วภาพจะดูหนักเพราะสีดำหน่อย จะเหมาะกับภาพที่อารมณ์หม่นๆหรือเท่แบบดาร์คๆหน่อย

ดังนั้นแนะนำว่าถ้าเป็นภาพที่น่าจะแฮปปี้(อย่างภาพนี้เป็นภาพHNY) ลองใช้สีสันสดใสขึ้นดูบ้างฮะ จะได้อารมณ์ตรงกับคอนเซปต์ภาพมากขึ้น จะลงสีแบบเล่นแสงเงาตัดไปเลยก็ได้(เหมือนที่ลงเงาดำ) จะดูกราฟิตี้นิดๆ เท่ไปอีกแบบ :3
MikZ
MikZ
Shooting Star

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Wed 4 Jan 2012 - 14:49

โอ๊ะ หวัดดีปีใหม่ครับ แล้วก็ยินดีต้อนรับจ้า ^v^

Cg สวยดีจัง เรียกผมว่าแจ๊กกี้ก็ได้
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty {Merino}@2012 อัพเพิ่ม ๑๓.๑.๑๒

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Sat 14 Jan 2012 - 0:06

กลับมาอีกครั้งหลังจากกลับไปค้นงานมาค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆเลยนะคะ
(คราวที่แล้วอ่ะ)

และแล้วก็แปะ

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Dalls

> LINK <

รูปนี้เพื่อนหลายคนบอกว่ามันแปลกๆค่ะ
แต่ไม่รู้แปลกยังไง ใครรู้ช่วยบอกหน่อยได้มั๊ยอ่ะคะ จะเอาไปแก้ใหม่

อันนี้เป็นรูปที่กะจะวาดเป็นซี่รี่ย์ต่อกันหลายๆรูปน่ะค่ะ
ตอนนี้เสร็จแค่รูปเดียว ที่วาดไว้ประมาณสามสี่รูปกำลังดำเนินการถมดำอยู่
ไม่เสร็จซักทีเพราะทำข้ามไปข้ามมาแล้วแต่อารมณ์ หิหิ

อีกซักรูป

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Pb02x

> LINK <

ขอโทษค่ะ หน้าคนขวาสุดมันเบี้ยว...

ส่วนรูปนี้เป็นซีรี่ย์ที่จะวาดเป็นเรื่องยาว
แต่งกันสี่คนกับเพื่อนเป็นนิยายจบแล้วแต่โปรเจควาดยังเริ่มไม่เสร็จค่ะ
(เนื้อเรื่องไม่ได้เป็นพี่น้องกันนะคะสามคนนี้ เขียนเพลิน ให้เป็นแบบนี้มันน่ารักดิ)

โปรเจ็ควาดเป็นเรื่องส่งตอนนี้มีเยอะมาก
วาดเป็นเรื่องเล่นๆก็พอๆกัน พอลิสออกมาดูแล้วนำ้ลายฟูมปาก...

แล้วเครื่องแสกนก็ห่อยมาก

ตอนนี้ช่วงสอบ ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่
คราวหน้าจะหาอีกเรื่องมาลงนะคะ เริ่มไปประมาณสามสี่หน้าแล้วไม่รู้จบยังไงก็เลยตัดเกรียนๆไปเลย...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย {Merino} เมื่อ Sat 18 Feb 2012 - 23:11, ทั้งหมด 1 ครั้ง
{Merino}
{Merino}
Beginner

Placement : ห้องนอน ตู้เสื้อผ้า และร้านตุ๊กตา

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 14 Jan 2012 - 10:34

ชอบตรงเงาจัดๆ เท่ดีฮะ ฮ่าๆ

ถ้าถามว่าแปลกตรงไหน..น่าจะมิติละมั้งครับ ว่าอะไรอยู่หน้าอยู่หลัง
อย่างกระต่ายตัวใหญ่ ตอนเลื่อนลงมาทีแรกนึกว่าอยู่ข้างหน้า เพราะตัวใหญ่เลยนึกว่าเป็นมิติหน้า แต่ดูดีๆอยู่หลังเก้าอี้นี่นา "XD
และกรงนก(ไม่สิ..เป็ดสินะ!XD) น่าจะอยู่หน้าสุด ที่ดูแปลกเพราะปกติตุ๊กตาใหญ่มันน่าจะวางพิงกำแพง และกรงที่ห้อยลงมามันไม่น่าไปอยู่หลังตุ๊กตาละมั้งครับ

อันกระต่ายนี่ถ้าถามว่าจะแก้ยังไงให้ดูเหมาะจะอยู่ข้างเก้าอี้...ลองลดหัวให้สมส่วนกับตัวอีกหน่อย+จับหันหน้าไปทางซ้ายตามเปอร์เก้าอี้+ลงเงาให้เท่าๆกับบนหมวกกะไหล่เลยฮะ น่าจะช่วยได้

ซีรีส์นี้เสร็จเมื่อไรเอามาแปะเน้อ ไว้รอชม 'w'
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sat 14 Jan 2012 - 15:41

ลงเงาสวยดีจัง

รู้สึกว่าไม่มีมิติเหมือนกันเลยดูแปลกๆ

/รอชมซีรี่ส์
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty CG} Doll อัพเดต ๑๘.๒.๑๒

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Sun 19 Feb 2012 - 0:11

กลับมาแล้วค่ะหลังจากหายหน้าไปนาน

เพราะงานของโรงเรียนมันช่างเยอะเหลือเกิน
เวลาว่างแต่ละวันนี่ไม่ต้องพูดถึง

คราวนี้มาหากินใหม่ด้วยภาพเก่าค่าา
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำเมื่อคราวก่อนค่ะ

พอดีไม่มีเวลาแก้รูปเก่าเลย ขอโทษนะคะ
ก็เลยตัดฉากหลังที่บอกว่าเพี้ยนๆกันออกไป ตุ๊กตุ่นตุ๊กตาหายไปหมดเลย

ค่าาาา
ขอโทษค่าา วันหลังจะไม่ทำแบบนี้อีกแล้ว
หนูไถ่โทษโดยการเอาไปใส่ซีจีให้ด้วยนะค้าาาา

(นั่นมันข้อแก้ตัว)

ดูกันเลยดีกว่า

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Dallcgcopy

>LINK<

จะเห็นได้อย่างชัดเจนว่า
ช่วงหลังๆงานมันเผามาก(นี่แหละเหตุผลที่ตัดแบคกราวทิ้งทั้งหมด)
เผาจนสุกและไหม้เกรียมส่งกลิ่นหอมอบอวล...

และก็แปะตัวอย่างซีรี่ย์เกรียนๆที่เขียนไว้เมื่อช่วงนำ้ท่วม
เคยเอามาลงรึยังจำไม่ได้
(แต่จำได้ว่าเอาไปลงที่อื่นแล้ว)

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< 84716373

>LINK<

อันนี้ก็เช่นกัน ดองเค็มจนอร่อยรสชาติกำลังดี
วาดไม่เสร็จซะที ปล่อยทิ้งไว้แม่มเลย
อ๊ะ! อันนี้เพิ่งฝึกแทปเลทครั้งแรกน้าา

แล้วก็งานเก่าที่เปิดกรุค้นมา
ใช้สกรีนโทนค่ะ
(ตัดด้วยมือ...เบี้ยวนิดเบี้ยวหน่อยอย่าใส่ใจ ได้แค่นี้ก็เมื่อยนิ้วจะตายอยู่แล้วค่ะ)

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Pg21o

>LINK<

โปรดดูวันที่ค่ะ โปรดดูวันที่!!!

ก็บอกแล้วไงว่างานเก่า เอ๊!!

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ
ว่างๆจะอัพใหม่นะคะ

ว่างๆก็ซักเดือนหน้าน่ะค่ะ..

{เมอริโน่Ʃดาซ}
{Merino}
{Merino}
Beginner

ตั้งหัวข้อ by KillnoKill Sun 19 Feb 2012 - 0:58

ห่ะๆๆ ภาพเขาสวยเน้ออ..อ...
ภาพสุดท้ายสวยงามมากครับ อยากทำได้มั่ง เง้อ.อ.. (-⌂-)"
KillnoKill
KillnoKill
Socialite

birth : 27/12/1992

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty Jump. } วาดตอนว่างๆ แปะสกรีนโทนนน

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Thu 23 Feb 2012 - 20:34

ก็บอกว่าว่างไง
มาแปลกสินะวันนี้...(ปกติไม่อัพเป็นเดือน...)

เพราะมันมีงานมาให้ลงแล้ว
ถึงช่วงนี้จะมีแต่สอบๆๆก็เหอะ...

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Jump2
>LINK<

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Jump1
>LINK<

สกรีนโทนตัดมือค่ะ
{อันล่างเป็นรูปต้นฉบับ}

แปลกแบบที่สอง
วันนี้มารูปเล็ก

แปลกจริงๆ
ทำไมหน้าอกมันแฟบๆ

เฮ้ย ไม่ได้วาดสาวดุ้นนะเว้ยยยยย
สลัดฟัก!

เอาน่ะ...

ภาพนี้ดูไปดูมา
เหมือน...

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Hatsunemikusupercellmiw

เออว่ะ..มิกุ
มิน่าล่ะ...
ตอนทำก็นึกคุ้นๆ...

จบละ
ขอบคุณที่ฟังโน่บ่นนะค้าาา
{Merino}
{Merino}
Beginner

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Fri 24 Feb 2012 - 17:26

รูปแรกแปลกๆแฮะ เหมือนไหล่จะผิด

รูปสองนี่ มิกุชัดๆ oh
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Fri 24 Feb 2012 - 21:27

ก็ถึงบอกไงค้าาว่ามันเหมือนมิกุ T T
รูปสองนี่ไม่ได้วาดเองค่ะ ขอโทษนะค้าาา
{Merino}
{Merino}
Beginner

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Empty งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.<

ตั้งหัวข้อ by {Merino} Sun 3 Jun 2012 - 19:19

เรื่องมันยาวน่ะค่ะ
ลายเส้นเปลี่ยนไปเยอะมากกก จนกลายเป็นคนละคนไปแล้ว ="=

ขอเริ่มด้วยสีนำ้ก่อนเลยแล้วกันค่ะ

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Img118n

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Img119l

สองรูปนี้ใช้สีนำ้ค่ะ รูปล่างใช้photoscapeปรับฟิลเตอร์นิดหน่อย

แล้วก็ลายเส้นปากกา
อันนี้วาดสด ไม่ได้ร่าง

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Img121r

ตรงปีกที่เป็นพัดก็เลยไม่เป็นธรรมชาติอย่างเห็นได้ชัด ="=

แล้วก็รุปสุดท้าย
ใช้ปากกาวาดแล้วเอาเข้ามาลงสีในคอม ใช้ไซค่ะ

งานวาด &etc. ขอความคิดเห็นด้วยค่ะ >.< Walkw

ก็หมดไปแล้วค่ะสำหรับงานช่วงนี้

แล้วก็เห็นได้ชัดมากว่า ลายเส้น
เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยค่ะ หลังจากที่หายจากบอร์ดนี้ไปประมาณ3หรือ4เดือนจำไม่ได้แล้ว
ช่วงนั้นก็วาดๆไว้เยอะพอสมควรแต่ไม่ได้เอามาลงเลย
ตอนนี้นเรากำลังหาทางเปลี่ยนลายเส้นอยู่น่ะค่ะ

1 คือ อยากเปลี่ยนให้มันเป็นแนวของตัวเอง ไม่ใช่แนวมังงะ
2 คือ กำลังหาเส้นของตัวเองแล้วก็เป็นเอกลักษณ์ของเราด้วย
แต่ก้ยังไม่รู้ว่า ในสายตาคนอื่นจะมองมันยังไงอ่ะนะ = = เพื่อนเราก็ไม่ค่อยจะสนใจเรื่องพวกนี้กันด้วย
เลยจะขอความเห็นจากคนในบอร์ดหน่อยน่ะค่ะ ว่ามันยังไงกันแน่

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคะ
ไว้จะมาลงอีกเรื่อยๆค่ะ

ฝากการ์ตูนที่ลงไว้ในบอร์ดนี้เรื่องนึงด้วยค่ะ
http://ctstudio.all-up.com/t2404-topic

แล้วก็ฝากบล็อกเอกซทีน

สวัสดีปิดท้ายค่ะ แล้วเจอกันใหม่อีกไม่นาน ^ ^

{MERINODAZ} // SiradaSue
{Merino}
{Merino}
Beginner

ตั้งหัวข้อ by aongartist Mon 4 Jun 2012 - 1:27

ภาพสวยดีครับ..งานตั้งใจวาดดูแล้วรู้สึกได้เลยแต่งานมัน ดรอปลง เพราะใช้ปากกาหมึกซึมรึเปล่า งานเลยไม่ขาดครับ..ลองฝึกกับ ปากกา จุ่มหมึก อย่าง G-PEN..คอแร้ง..กับหัวแผนที่สิครับงานออกมาสวยก่านี้แน่นอน..!!!
เป้นกำลังใจให้ครับ..
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน