CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9]

FARM
cururu
โหงพรายo~
MikZ
ฮิเดกิ
looknamman
jackkypran
holyfield
mynamekor
m7799142
Sekai
chalalagirl
ShadowCall
MayMeeNa
humma54
tounzaba
trio-jam
By~ne
prim_15505
Anomonny
24 posters

หน้า 6 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Empty Re: Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9]

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 8 Feb 2012 - 10:09

ภาพลาสุดนี่เหมือนเกราะจะทำให้วาดผิดสัดส่วนเยอะมากเลยครับ Neutral
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Empty Re: Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9]

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Mon 20 Feb 2012 - 0:46

prim_15505 พิมพ์ว่า:ภาพลาสุดนี่เหมือนเกราะจะทำให้วาดผิดสัดส่วนเยอะมากเลยครับ Neutral

ขอบคุณครับ มันผิดเพี้ยนมากเลย ><

Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

birth : 02/09/1993

http://anomonny.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Mon 20 Feb 2012 - 0:53

สวัสดีอีกครั้งครับ หลังจากสอบONETม.6 ไม่รู้จะพูดยังไง ไอที่ทำได้ก็โอเคอยู่ แต่บางข้อนี่ฮาสุดๆเลย ><
โดยเฉพาะ ไข่พยานาคกับเครียดก็เตะบอลลลล ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ XD ลองไปsearchหาดู มันฮามากๆ ไม่รุ้จะตอบยังไงเลยทีเดียว แย่กว่ารุ่นผ้าปูโต๊ะอีก TT

เอาล่ะครับ รอบนี้กลับมา มีรูปมาฝากกัน หลังจากใช้ความพยายามทุกหยาดหยดเหงื่อ ได้รูปสามรูปนี้ออกมาครับ ><

High Altitude
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 High_altitude_by_anomonny-d4p8qag
Fullsize LINK

Walk The Files
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Walk_the_files_2_3_by_anomonny-d4q4kx9

Space Elevator City
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Space_elevator_city_by_anomonny-d4q97e8

ขอบคุณที่แวะเข้ามานะครับ ^^
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

http://anomonny.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by cururu Sun 4 Mar 2012 - 6:25

วาด ยานพาหนะ เจ๋งมากครับ โดยเฉพาะรูปแรกสุด

เจ๋งอะ แต่วาดคนต้่องปรับอีกนิด แหละคับ Very Happy
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sat 10 Mar 2012 - 1:19

cururu พิมพ์ว่า:วาด ยานพาหนะ เจ๋งมากครับ โดยเฉพาะรูปแรกสุด

เจ๋งอะ แต่วาดคนต้่องปรับอีกนิด แหละคับ Very Happy

ขอบคุณครับ ^^ คนนี่ยังไม่คุ้นมือเท่าไหร่ 55

หลังจากหายไปเกือบเดือน นี่คือสิ่งที่ได้มา
Majeev's Flight
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Majeev_s_flight_by_anomonny-d4rc4pr
เป็นงานคอมมิชชั่นเล็กๆ แลกกับDA Points หุๆ

GN-1X Crews
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Gn_1x_crews_by_anomonny-d4rwp6l
วาดเพื่อลองตีฟกับคนตรงกลางดู ขาไม่สวยแฮะ TT

ล่าสุด เกิดอาการโอทาคุMechaเข้าสิง เลยวาด Mecha Musumeอย่างบ้าพลัง
ได้มาประมาณนี้ TT ไม่ค่อยได้ดั่งใจเลย สีมันเลอะๆไงไม่รู้
Arisa Mecha Musume
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Arisa_mecha_musume_by_anomonny-d4savxz

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ -/\-
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by FARM Sat 10 Mar 2012 - 1:39

ลงสีได้ดูมีมิติมากเลยครับ rena laugh
FARM
FARM
Lucky Star
Lucky Star

Placement : บนโลกมนุษย์ใบนี้...

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sat 10 Mar 2012 - 9:45

FARM พิมพ์ว่า:ลงสีได้ดูมีมิติมากเลยครับ rena laugh

ขอบคุณครับ salute คราวหน้าน่าจะมาแนวนี้อีก แนวถนัด อิๆ
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sat 24 Mar 2012 - 23:29

ในที่สุด มันก็ออกมา >< TT เหนื่อยมาก
กับมังงะตอนแรกของผม

เป็นเรื่องในอนาคต 2030 เรื่องของอริสะ สว่าง(Arisa Sawang) สาวไทยที่ถูกพ่อแม่ส่งไปเรียนในวิทยาลัยการบินSouth Pacific(เหตุเพราะเบื่อบ้าน เข้ากับชาวบ้านไม่ได้ เป็นคนซีเรียสมากๆ มีเป้าหมายแปลกๆคือครองโลก พ่อแม่เธอเห็นถึงความเหมาะกับความสามารถถ้าได้ไปเรียนวิทยาลัยการบินSouth Pacific ความคิดแบบนั้นดูจะเหมาะดี เธอจึงโดนเตะส่งแบบงงๆไปเกือบขั้วโลกใต้แหนะ ฮาอีก) ซึ่งได้ตั้งตัวเป็นหนึ่งในไม่กี่กองทัพในโลกที่ยังมีอำนาจของตัวเองอยู่ หลังจากโลกตกอยู่ภายใต้การปกครองของรัฐบาลโลก ซึ่งรวมศูนย์อำนาจไว้หมด ทำให้ประเทศต่างๆ ปกครองตัวเองไม่ได้ เพราะนโยบายของการผูกขาดทุกสิ่งโดยรัฐบาลโลก

วิทยาลัยSouth Pacificจึงประกาศตนเป็นกบฏต่อรัฐบาลโลกแต่นั้นมา

เรื่องราวจึงเริ่มขึ้น

ส่วนเพื่อนคุ่หู กินโตริ อะคารุอิ (Gintori Akarui)ถูกส่งมาเรียนหลังจากที่พ่อแม่ของเธอเสียชีวิต ลุงของเธอได้เลี้ยงดูเธอมาจนมาวันหนึ่ง ลุงของเธอพบว่าเธอมีความผิดปกติ ที่สามารถต่อต้านแรงจี(g-force)ได้ เส้นเลือดของเธอปรับตัวกับการเปลี่ยนแปลงของแรงโน้มถ่วงได้มากกว่ามนุษย์ทั่วไป ทำให้วิทยาลัยการบิน สนใจเป็นอย่างมาก และก็ดูจะเหมาะกับความต้องการของเธอที่ต้องการจะตามรอยพ่อ ลุงของเธอจึงส่งเธอมาเรียนเป็นนักบินเหมือนพ่อของเธอที่เสียชีวิตไป(แม่ของเธอหายสาบสูญจากการโจมตีของรัฐบาลโลกเมื่อปี2025)

เรื่องราวจะเป็นเช่นไร ติดตามได้ในHigh-G Extreme! "คิดชื่อไทยไม่ออกเหมือนกัน 55"

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 My_first_chapter_is_finished_by_anomonny-d4tv942
FULLSIZE

ไปอ่านดูได้ที่นี่ LINK

ตัวอย่างหน้านึงในหนังสือ
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 26034059_p8

ไปอ่านดูได้ในpixivนะครับ ^^ LINK

-/\- ขอบคุณมากที่เข้ามาดูนะครับ ถ้าใครสนใจจะซื้อเป็นเล่ม(จะขายได้เรอะ 55) ก็ติดต่อหลังไมค์ในfacebookนะครับ >>>> Anomonny in facebook

จะว่าไปเรื่องลงโทนนี่ รีบร้อนไปหน่อย เป็นโทนจากบรัชหมดเลย เหมือนลงสีภาพ ออกมาดูแปลกๆยังไงไม่รุ้ เหมือนลายละเอียดอะไรยังขาดไป TT

Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Wed 28 Mar 2012 - 2:45

วันนี้เข้ามาแนะนำตัวละครใหม่ครับ ^^"
เกิดไอเดียแปลกๆหลังจากเข้ามาในโลกMecha-musume(สาวน้อยจักรกล) ก็เกิดไอเดียว่า น่าลองรถไฟดู เลยได้ตัวละครใหม่มา ><

ก็เลยจะเขียนการ์ตูนล้อเลียน ชมข้อดีติข้อเสียเกี่ยวกับรถไฟไทย น่าจะเป็นกระแสได้เล็กๆนะ 55

เธอชื่อ "สายสีลม"
In Facebook
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_silom__bangkok_sky_train____wip_by_anomonny-d4u83py
นิสัย:-ตรงต่อเวลา (สายบ้างเวลาป่วย)
-เร็ว
-ใจดี (รอคนขึ้นจนเต็มเวลาชั่วโมงเร่งด่วน ประตูจะหนีบมีหยุด)
-ทำตัวหรู สะอาดเสมอ
-ระเบียบจัดนะจ๊ะ (ห้ามเอาลูกโป่งเข้า (ยามTT)ยอมขวางสุดชีวิตเพื่อความปลอดภัย><)

เดี๋ยวมี สายอื่นๆตามมา ต้องไปคิดชื่อก่อน TT มีทั้งรถไฟสายหลัก(นิสัยตรงข้ามกับเธอ) รถใต้ดิน(MRT) รถแอพอร์ทเรลลิ้งค์ แล้วก็รถสินค้า
อาจจะตัดอะไรไปบ้าง เนื่องด้วยรุ่นหัวรถจักรเยอะมาก ฮ่าๆ

ขอบคุณที่เข้ามาดูนะครับ >< //ไปเขียนเรื่องต่อ ต้องศึกษาเพิ่มอีกหน่อยกี่ยวกับปัญหารถไฟไทย

Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Wed 28 Mar 2012 - 20:06

เสร็จแล้ววว >< ต่อไปเป็นสายตุ่นดำดิน(MRT)

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_silom__bangkok_sky_train___by_anomonny-d4uaq3u
Fullsize
เพิ่มเติมนิดนึง
เธอเกิดที่:โรงงานแห่งหนึ่งในประเทศจีน
สิ่งที่ชอบ: ไฟฟ้า ชอบแตะปลั๊กไฟกับสายไฟ(ระบบไฟฟ้าในรถแบบCNR ใช้ไฟฟ้า450โวลต์กระแสตรงจากรางที่สาม ใต้รถอ่ะ)
สิ่งที่กลัว/เกลียด:ลูกโป่ง

ในเรื่องน่าจะเป็นตัวจิบิ ต้องออกแบบจิบิให้ดีก่อน XD

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาครับ ><
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 29 Mar 2012 - 6:10

ดูจากการลงเส้นแล้วยังใจร้อนไปนะคะ 'w'a
เวลาตัดเส้นลองซูมเพิ่มอีกซักหน่อยน่าจะทำให้ลงเส้นได้หนักแน่นหว่านี้ค่ะ
แล้วก็สีพื้นเงา ใช้พวกสีเทาหรือสีเข้มลงทำให้ดูตุ่นๆ ทึมๆ
เราว่าพวกสีเงาผิวคนใช้ พวกสี แดง ชมพู ไม่ก็ม่วงอ่อนน่าจะดีกว่าค่ะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Fri 30 Mar 2012 - 2:51

finel พิมพ์ว่า:ดูจากการลงเส้นแล้วยังใจร้อนไปนะคะ 'w'a
เวลาตัดเส้นลองซูมเพิ่มอีกซักหน่อยน่าจะทำให้ลงเส้นได้หนักแน่นหว่านี้ค่ะ
แล้วก็สีพื้นเงา ใช้พวกสีเทาหรือสีเข้มลงทำให้ดูตุ่นๆ ทึมๆ
เราว่าพวกสีเงาผิวคนใช้ พวกสี แดง ชมพู ไม่ก็ม่วงอ่อนน่าจะดีกว่าค่ะ

ขอบคุณครับ ^^ ได้ความรู้เกี่ยวกับท่านั่งนิดนึง(ตอนร่างเส้นดันลืมนึกไปเลย TT เรื่องท่านั่ง)

วันนี้ก็ได้รถไฟใต้ดินมาแล้ว ><
เธอชื่อ "สายน้ำเงิน" (รถไฟฟ้าใต้ดิน เรียกว่าสายสีน้ำเงิน)
เธอเกิดในโรงงานแห่งหนึ่งในประเทศจีน แต่ด้วยเหตุว่าเป็นบริษัทSiemen จากเยอรมัน
เธอเลยหน้าตาเป็นชาวยุโรปไป
สิ่งที่ชอบ:เครื่องแสกนตรวจจับโลหะ(ชอบค้นกระเป๋าชาวบ้าน)
สื่งที่กลัว/เกลียด:น้ำ(ถ้าน้ำท่วมก็ต้องปิดบริการชั่วคราวไป)

ลักษณะนิสัย:
-เงียบ(มีที่กั้นที่ชานชะลา ทำให้เสียงรถไฟผ่านสถานี เงียบ)
-รักสนุก(ระบบเหรียญและบัตรโดยสารRFIDไม่ต้องเสียบ แค่แตะก็ผ่านที่กั้นทางเข้าแล้ว)
-ขี้สงสัย(รปภ.จะชอบเรียกดู ตรวจกระเป๋าท่านเสมอ)
LINK to post on Facebook
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_namknern__bangkok_mrt__by_anomonny-d4uf754

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาชมแกลเลอรี่คนงงๆแบบผม ><
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by finel Fri 30 Mar 2012 - 4:28

รูปนี้สีผืวดีขึ้นแล้วค่ะ =w=b
แต่แขนขวาที่ถือป้าย security ยาวไปแหละ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 30 Mar 2012 - 8:28

อย่างที่พี่ฟินว่า และก็ขาซ้ายสั้นไปด้วย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sat 31 Mar 2012 - 22:46

finel พิมพ์ว่า:รูปนี้สีผืวดีขึ้นแล้วค่ะ =w=b
แต่แขนขวาที่ถือป้าย security ยาวไปแหละ

trio-jam พิมพ์ว่า:อย่างที่พี่ฟินว่า และก็ขาซ้ายสั้นไปด้วย
ขอบคุณนะครับทุกท่าน >< ชี้ข้อดีข้อเสียชัดเจนมาก

TT แต่ช่วงนี้คงจะพักโปรเจคไว้ก่อน สะเทือนใจกับเหตุระเบิดหาดใหญ่ที่ลีร์กาเด้นพลาซ่า(เป็นเหมือนสยามของวัยรุ่นหาดใหญ่)
เพื่อนผมกำลังเดินร้านหนังสืออยู่ชั้นสาม ได้ยินเสียงระเบิด(ทะลุมาจากชั้นB3เชียวนะ)พื้นอะไรสะเทือนอย่างรุนแรง ไฟดับหมด มีควันพุ่งขึ่นมาตามโถง
ทีนี้ด้วยสติของมัน มันเลยคลานไปหลังร้าน มีพนักงานร้านหนังสือ คอยช็คว่าลุกค้าออกไปหมดหรือยัง(ตอนนั้นไม่มีใครรุ้ว่าไฟไหม้ หรือ อะไร เอาชีวิตรอดจากควันก่อน)
ผมดันเสือกโทรไปหามันตอนนั้นพอดี ไม่รุ้นึกยังไง ฟังเสียงตื่นกลัว(เสียงเดิมๆแต่สั่นเล็กน้อย) น่าเป็นห่วงสุดๆ เลยนัดเจอกันแถวนั้น(คิดไว้ด้วยซ้ำว่ามันจะรอดมั๊ยวะ TT)
ผมรีบขี่มอไซต์ไปรับ ไปเห็นภาพเหตุการณ์แล้วสลดใจมากๆ กระจกละเอียดเต็มไปหมด มีควันไฟมากมาย มีคนเจ็บกระจกบาดทั้งตัว โดนไฟลวก โดนเศษอะไรต่างๆ ส่งโรงพยาบาลเยอะแยะไปหมด
ผมเห็นแล้วมือสั่น สลดใจ อยากร้องไห้ ทำไมคนเราต้องทำร้ายกันขนาดนี้นะ

กะจะวาดภาพยกย่องพวกหน่วยกู้ภัยสักรูปก่อน ไม่งั้นหลายๆคนคงจะไม่รอดแล้ว

LINK ข่าว
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Mon 2 Apr 2012 - 0:59

สวัสดีครับ ^^ สภาพจิตใจกลับมาดีขึ้น มาทำโปรเจคกันต่อดีกว่า
วันนี้ก็ได้ตัวละครใหม่มาอีกหนึ่งสาย คือ สายเสมอ TT

มาดูตัวละครสายต่างๆกัน
1.เธอชื่อ"สายสุขุม"
พี่สาวสายสีลม
(เนื่องจากในสายสุขุมวิทยังเป็นรถรุ่นเก่าที่ให้บริการอยู่)
เกิดที่:ประเทศจีน(พ่อแม่ชาวเยอรมันมาฝากไว้ Siemenเป็นผู้ผลิตอ่ะนะ )
สิ่งที่ชอบ: ไฟฟ้า ชอบแตะปลั๊กไฟกับสายไฟ(ระบบไฟฟ้าในรถแบบCNR ใช้ไฟฟ้า750โวลต์กระแสตรงจากรางที่สาม ข้างๆรางรถอ่ะนะ)

นิสัยอื่นๆ:-ตรงต่อเวลา (สายบ้างเวลาป่วย)
-ใจดี (รอคนขึ้นจนเต็มเวลาชั่วโมงเร่งด่วน ประตูจะหนีบมีหยุด)
-มองการณ์ไกล(มีส่วนต่อขยายเป็นสายที่ยาวที่สุดในกรุงเทพตอนนี้)
-ชอบลากสายสีลมเข้ามาช่วยงาน(บางครั้งจะเห็นสายสีลมมาวิ่งในช่วงเย็นในสายสุขุมวิท คนกลับบ้านเยอะมาก รถไม่พอ)
-อื่นๆก็เหมือนน้องสาว สายสีลมอ่ะนะ

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_sukhum__bts_skytrain__by_anomonny-d4v2le7

Fullsize in DA >>LINK
in pixiv >> LINK

2.เธอชื่อ "สายสีลม"
นิสัย:-ตรงต่อเวลา (สายบ้างเวลาป่วย)
-เร็ว
-ทำตัวหรู สะอาดเสมอ
-ระเบียบจัดนะจ๊ะ (ห้ามเอาลูกโป่งเข้า (ยามTT)ยอมขวางสุดชีวิตเพื่อความปลอดภัย><)
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_silom__bangkok_sky_train___by_anomonny-d4uaq3u
Fullsize
เพิ่มเติมนิดนึง
เธอเกิดที่:โรงงานแห่งหนึ่งในประเทศจีน
สิ่งที่ชอบ: ไฟฟ้า ชอบแตะปลั๊กไฟกับสายไฟ(ระบบไฟฟ้าในรถแบบCNR ใช้ไฟฟ้า450โวลต์กระแสตรงจากรางที่สาม ใต้รถอ่ะ)
สิ่งที่กลัว/เกลียด:ลูกโป่ง

3.เธอชื่อ "สายน้ำเงิน" (รถไฟฟ้าใต้ดิน เรียกว่าสายสีน้ำเงิน)
เธอเกิดในโรงงานแห่งหนึ่งในประเทศจีน แต่ด้วยเหตุว่าเป็นบริษัทSiemen จากเยอรมัน
เธอเลยหน้าตาเป็นชาวยุโรปไป
สิ่งที่ชอบ:เครื่องแสกนตรวจจับโลหะ(ชอบค้นกระเป๋าชาวบ้าน)
สื่งที่กลัว/เกลียด:น้ำ(ถ้าน้ำท่วมก็ต้องปิดบริการชั่วคราวไป)

ลักษณะนิสัย:
-เงียบ(มีที่กั้นที่ชานชะลา ทำให้เสียงรถไฟผ่านสถานี เงียบ)
-รักสนุก(ระบบเหรียญและบัตรโดยสารRFIDไม่ต้องเสียบ แค่แตะก็ผ่านที่กั้นทางเข้าแล้ว)
-ขี้สงสัย(รปภ.จะชอบเรียกดู ตรวจกระเป๋าท่านเสมอ)
LINK to post on Facebook
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_namknern__bangkok_mrt__by_anomonny-d4uf754

และผู้ที่น่าสงสารที่สุด TT
4.เธอชื่อ"สายเสมอ"
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sai_samer__srt_thai_train____wip_by_anomonny-d4uvevb
Fullsize in DA
สายเสมอ(รฟท)
เกิดที่:ประเทศไทย(ชุบชีวิตมาหลายรอบจนหลายๆคนลืมที่มาของเธอ)
เธอชอบ:ดีเซล(ดื่มมากขึ้นทุกวันซะด้วย)
เธอเกลียด:วัว ควาย รถยนต์(รถยนต์นอกจากจะเป็นศัตรูเพราะแย่งส่วนแบ่งผู้โดยสารกันแล้ว ยังขึ้นมาขวางทางรถไฟให้ได้ชนอยู่บ่อยครั้งเพราะราวกั้นน้อย TT)
นิสัยอื่นๆ:-ใจดี(มีรถไฟฟรี)
-ขี้เกียจไปนิด(ชอบสาย หละหลวม ไม่แน่นอน)
-ไม่ค่อยจะแข็งแรง(ก็ทำงานมาหลายสิบปีแล้ว ฉันจะพักบ้างก็ไม่ได้พัก )

ขอบคุณที่เขามาติชมนะครับ ^^

แก้ไขล่าสุดโดย Anomonny เมื่อ Wed 4 Apr 2012 - 20:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : สายเสมอเสร็จแล้ว><)
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Fri 6 Apr 2012 - 23:45

ขอฝากรูปนี่แด่หน่วยกู้ภัยที่ช่วยเพื่อนๆผม และพี่น้องชาวหาดใหญ่ และผู้ประสบภัยอื่นๆ ในเหตุระเบิดลีการ์เด้นพลาซ่าครับ
ถ้าไม่ได้พวกเขา หลายๆคนคงไม่รอด
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Hat_yai_rescue_by_anomonny-d4v9krw
แด่ทุกท่านที่เสียสละเพื่อช่วยเหลือประชาชนชาวหาดใหญ่ครับ facebookหน่วยกู้ภัยในรูป
ทุกท่านต้องเผชิญอันตราย เอาชีวิตเข้าเสี่ยงเพื่อช่วยคนยามลำบาก
ไม่เลือกปฎิบัติ แม้จะเป็นใครก็ตาม
ขอสดุดีในความตั้งใจของท่านครับ ^^
Fullsize >> LINK

นอกจากนั้นก็คือ
พักโปรเจครถไฟไว้สักพัก มาลองฝึกวาดฝนตกดู ได้มาประมาณนี้

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Medic_in_danger_by_anomonny-d4vax25
ทุกวัน โลกเรามีคนทำงานเพื่อคนอื่น เสียสละ ทั้งความสบาย เวลา หรือแม้แต่ชีวิต
เธอก็เป็นตัวแทนของหนึ่งในนั้น ทำงานตากแดดตากฝน ช่วยเหลือคนเจ็บ ฝนตก ไม่มีที่หลบก็ต้องตากฝนกันไป

พอเราได้คอนเซป เราก็ร่างภาพออกมา
ก่อนอื่นก็ร่างภาพ
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Medic_in_danger___wip_by_anomonny-d4u3k6l
แสกนเข้าคอมแล้วลากเข้าPainttolSAI
จากนั้นก็ลงสีพื้น
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Medic_in_danger___wip_2_by_anomonny-d4u4cqp
ใช้แค่3เลเยอร์หลักๆคือ
คือ Luminosity (ไฮไลท์ ลงแสงสว่าง เช่นฟ้าผ่า กับเอฟเฟคเลนส์กล้อง แล้วก็น้ำฝน)
Multiply ลงเงา
แล้วก็ Normal เป็นสีพื้นกับสีโทนต่างๆ
เสร็จแล้วก็ปาดๆมันไปจนหมดเป็นเลเยอร์เดียว

เสร็จก็ได้ออกมาแบบนี้
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Medic_in_danger_by_anomonny-d4vax25
^^
(ลืมบันทุกไว้ ได้ลงYoutubeให้คนอื่นเอาไปศึกษา TT คราวหน้าจะทำเป็นวิดีโอมาฝากนะครับ)
ขอบคุณครับ
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Thu 12 Apr 2012 - 22:51

วันนี้ขอสาดKurisu Makise จาก Steins;Gateครับ ><
ชอบเธอมากๆ ต้องสาดซะหน่อย อิๆ
Fullsize Link
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Kurisu_get_wet_by_anomonny-d4w0hf6

ขอบคุณที่เข้ามาดูนะครับ
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by SunBurst Thu 12 Apr 2012 - 23:16

หูย รูปล่าสุดวิ้งมากกก ลงสีอย่างสวยอ้ะ
SunBurst
SunBurst
Socialite

birth : 06/11/1997

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sun 15 Apr 2012 - 2:42

SunBurst พิมพ์ว่า:หูย รูปล่าสุดวิ้งมากกก ลงสีอย่างสวยอ้ะ
ขอบคุณครับ ><
วันนี้ก็มาโพสต์อัพเดทกันเพิ่ม

"สงกรานต์สีลม" Kurisu and Okabe(Steins; Gate)
สำหรับใครที่ดูSteins;Gateมา หวังว่าจะทำให้ท่านแอบอมยิ้มได้บ้าง ^^" กับความน่ารักของสองคนนี้
สมมุติว่าถ้าทั้งสองมาเที่ยวสงกรานต์ คงจะประหลาดมาก lab coatกับขาสั้น เสื้อเชิร์ทบาง >< เด่นน่าดู
แบบนี้Kurisuจะทำหน้ายังไงนะ 55 แต่Okabeคงจะสนุกสุดๆ กับการเล่นFuture Gadget #11 ปืนฉีดน้ำเล็งแบบred dot XD

สวัสดีปีใหม่ไทยอย่างเป็นทางการครับ สุขสันต์วันสงกรานต์ ขอให้มีความสุขสมปราถนา โชคดีมีชัยตลอดปีครับ ^^
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Water_war_in_silom___okabe_kurisu_fun_by_anomonny-d4w9a6v
Fullsize in DA >> LINK
in pixiv >> LINK

วาดด้วยPainttoolSAIล้วนๆ ^^

ตอนแรกก็วาดฉากก่อน
LINK
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Silom_station__bangkok_underground__by_anomonny-d4w4jpf
แล้ววาดตัวละครซ้อนเข้าไป ^^

ขอบคุณที่เข้ามาติชมครับ ><
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran Sun 15 Apr 2012 - 13:09

หูยย

วาดฉากสวยอ่ะ
jackkypran
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Tue 17 Apr 2012 - 23:04

jackkypran พิมพ์ว่า:หูยย

วาดฉากสวยอ่ะ

ขอบคุณครับ >< แต่คนนี่เรายังวาดไม่ค่อยเต็มที่เลย TT

วันนีมาอัพเดทกันเล็กน้อย กับเธอ
Arisaในชุดนักบินพาณิชย์
ใครขึ้นเครื่องบินแล้วเคยเจอนักบินหญิงถือว่าโชคดีมากๆ เพราะพวกเธอหายากมากๆ เป็นประชากร5-10คนในนักบิน1000คน(ที่เหลือผู้ชายหรืออาจจะ...เบี่ยงเบน xD)

มาดูกัน
1. Fullsize in DA
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 I_m_late_xp_by_anomonny-d4wkzhu
(วาดด้วยโคปิค ใช้สีC2 C4 C7 C9 B37 Y17 E000 E02 E21 W9 และ E57)

2. Fullsize in DA
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Arisa_as_commercial_pilot_by_anomonny-d4whu6p
(PainttoolSAI)
ขอบคุณที่เข้ามาติชมนะครับ ><
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Fri 20 Apr 2012 - 21:49

วันนี้พากริพเพนจังมาลง ><
เห็นมีAirshowที่เชียงใหม่ เลยเกิดยากวาดmecha musumeเพิ่ม
กริพเพนไทย
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Mechagrippene_by_anomonny-d4x2m4s
Fullsize >> Link
วาดด้วยPainttoolSAIหลังจากนั้นก็โหลดเข้าโฟโต้ช็อปทำตกแต่งพื้นหลัง โหลดไปเป็นแบฌคกราวน์ได้เลย ^^

หลังจากนี้จะมีคอลเลคชั่นmecha musumeเพิ่มมาเรื่อยๆนะครับ ^^
ขอบคุณที่รับชมครับ
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Sun 22 Apr 2012 - 22:31

วันนี้ได้มาอีกหนึ่ง ^^"
เธอคือตาวิเศษ "SAAB 340 AEWC"
ระบบเรดาร์ที่สุดยอดที่สุดของไทย จากสวีเดน

Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 The_goddess_eye___saab_340_aewc_by_anomonny-d4xat7c

ใช้เรดาร์ Erieye ที่สามารถตรวจจับเครื่องบินได้ในระยะถึง450กิโลเมตร ทำให้การทำงานของเครื่องบินรบอื่นๆ สามารถบินได้อย่างมีประสิทธิภาพสูงสุด และมีความได้เปรียบต่อศัตรูที่ไม่มีระบบนี้มากๆ
"In DA "
"In pixiv"
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Anomonny Thu 26 Apr 2012 - 2:45

"SR-71 Blackbird" ตำนานความเร็ว3500km/hของUSAF ><
Wikipedia
Anomonny's Collecton - เทกระจาดรอบปีครับ XD [หน้า9] - Page 6 Sr_71_blackbird_by_anomonny-d4xnd5u
Fullsize in DA >> LINK
In pixiv >> LINK
วาดด้วยPainttoolSAI เช่นเดิม ไม่ค่อยดีตรงเส้นบนหน้างะ TT
ขอบคุณสำหรับการติดตามรับชมนะครับ จะมาเพิ่มเรื่อยๆกับคอลเลคชั่น mecha musume ^^"
Anomonny
Anomonny
Silver Star
Silver Star

หน้า 6 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

ขึ้นไปข้างบน