CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ

5 posters

Go down

ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ Empty ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Mon 1 Aug 2011 - 15:42

ภาพร่างปกโดจินที่กำลังปั่นอยู่เพื่อวางเดือนตุลาครับ
อาจจะเป็นปกหน้ารึหลังก็ได้ ไม่แน่ใจขอดูเวลาอีกที
ว่าพอปั่นอีกรูปทันป่าว

ออ เชิญชวนคนที่อยากวาดโดจินแล้วไปนั่งขายในงานการ์ตูน
สักครั้งด้วยกันกับกลุ่มผมลงชื่อเลยนะครับ วาดแปะบอร์ดเล่น CF
แล้วอยากลองวาดแล้วไปนั่งขายบ้างก็เชิญเลยนะครับ

อยากวาดโดจินอะไรก็วาดมาเลยครับ เรื่องอะไรก็ได้
ไม่ต้องเยอะก็ได้ครับ จะเป็นเรื่องสั้น แก๊ก 4 ช่อง 3 ช่อง
การ์ตูนแถมท้ายเล่ม และอื่นๆอีกมากมาย อะไร ยังไงก็ได้
เดี๋ยวผมรับหน้าที่จัดทำรูปเล่มเองครับ งานทั้งหมดจะเป็นการรวมกัน
ของคนที่วาดด้วยกันทั้งหมดพิมพ์เป็นเล่ม จำนวนมากน้อยก็แล้วแต่ว่า
จำนวนหน้าที่วาดรวมกันทั้งหมดมีกี่หน้าครับ

ใครอยากไปนั่งขายเอาบรรยากาศก็คุยกันได้ครับ สนุกๆ
ขำๆกันในงานการ์ตูน จะวาดมากหรือน้อยก็ตามแต่เวลาเลยครับ
ขอแค่ตั้งใจวาดก็พอ

โม้เพลิน รูปจ้า
ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ Paintingfinecopy

ติชมตามสบายครับผม
Laughing Laughing
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/10/1984
Placement : ขี้ข้าคนจ้าง

ขึ้นไปข้างบน Go down

ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ Empty Re: ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 1 Aug 2011 - 18:02

รุสึกไปงานแล้วเห็นงานทั่นแวบๆเหมือนกัน /แต่ไม่ได้ซื้อง่ะ waga

ช่วงตุลาหรอกเหรองิบ นึกว่าจะลงสิงหา Laughing
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ Empty Re: ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Mon 1 Aug 2011 - 18:08

สิงหาไม่ทันครับ งานรัดตัวมาก โดจินก็ยังไม่ได้ปั่น
ทะลึ่งวาดปกก่อนบังคับตัวเองให้ทำน่ะ
Laughing

ไปตุลาเพราะไปพร้อมกับกลุ่มน่ะครับ เด็กๆปิดเทอม
ผมก็ว่างพอดี เลยตกลงไปกันช่วงนี้แหละ
ก็ไปกันพอสมควร มีเพื่อนๆกลุ่มในบอร์ด TCM
ไปด้วย ขายเสร็จก็ไปมีตติ่งต่อ หาอะไรกินกันครับ

ถ้าว่างก็มานะครับ
Laughing
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by Ying Ge Tue 9 Aug 2011 - 3:48

สนอยู่นะคับ ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ 826139

น้องใหม่ครับ ฝากตัวด้วยคน

http://ctstudio.all-up.com/t2003-topic
Ying Ge
Ying Ge
Beginner

ตั้งหัวข้อ by heroanurak Tue 9 Aug 2011 - 3:55

บ๊ะ แคปซูล

จะไปดีไหม 555+
heroanurak
heroanurak
Silver Star
Silver Star

birth : 31/01/1993

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Tue 9 Aug 2011 - 14:27

สนใจวาดโดจินก็ลงชื่อไว้เลยครับ
จำนวนหน้าก็สั้นๆไม่เกิน 10 หน้าก็ได้ ( ถ้าวาดนะ )

รึไม่ก็แอดเมลล์ผมไว้ ถ้าจะคุยรายละเอียดครับ
lolicon2015@hotmail.com

ถ้าจะอุดหนุนก็เชิญในงานเลยจ้า
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Tue 9 Aug 2011 - 15:56

วาดสวยจังอะ Razz
BenQ11
BenQ11
Shooting Star
Shooting Star

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Thu 18 Aug 2011 - 21:57

แปะเพิ่มอีกรูปครับ

ภาพปกโดจิน วางงาน Capsule เดือนตุลาครับ Panty001copy

ปั่นโดจินเสร็จ มีเวลาคงกลับมาแก้อีกทีครับ Very Happy
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics