CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอถามครับ...

humma54
By~ne
Red_Romanov
tinaphat
zilver0
MBCarTN
Original_unknow
trio-jam
prim_15505
nobrain
14 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ขอถามครับ... - Page 2 Empty Re: ขอถามครับ...

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 12 Apr 2011 - 19:43

เอิ่ม...
Spoiler:

ถ้าถามว่ามีมั้ย...ผมก็เคยเห็นว่ามีคนเขียนเกือบทุกแนวแล้วนะ ของไทยน่ะ แต่แทนที่จะถามว่าแนวนี้เขียนรึยัง แนวนั้นเขียนแล้วใช่มั้ย เอาเวลาไปฝึกให้เก่งแล้วเขียนส่งเลยจะไวกว่านะครับ

ปล.ถ้ายังมีคำถามอีก คุณถามในกระทู้นี้ของคุณเลยก็ได้ครับ เนื้อหาแต่ละกระทู้ที่คุณตั้งมันไม่ได้แตกต่างกันเท่าไหร่เลย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอถามครับ... - Page 2 Empty Re: ขอถามครับ...

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 12 Apr 2011 - 23:14

ขอถามครับ... - Page 2 Reply_en
^ใช้ปุ่มนี้แล้วรับรองว่าปลอดภัยครับ

เท่าๆที่อ่านมาคนที่ส่งไปใหม่จะให้ทำเรื่องสั้นก่อนนะ เพื่อดูการพัฒนา การวางโครงเรื่อง การควบคุมจำนวนหน้า ฯลฯ
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by Kore Tue 12 Apr 2011 - 23:40

กระทู้ของคุณทั้งหมดถูกยุบรวมเหลือเพียงกระทู้เดียว
สถานะการใช้งานทั่วไปไม่ถูกระงับแต่เข้าสู่สถานะ warning 1 สัปดาห์
ของแถมคือภาพอวาตาร์พิเศษ 1 สัปดาห์

ข้อแนะนำแก่สมาชิก*
  • การตั้งกระทู้ควรตั้งชื่อกระทู้ให้อ่านแล้วเข้าใจชัดเจน ไม่กำกวม ไม่กุดด้วนจนไม่รู้ว่าต้องการจะบอกอะไร การตั้งชื่อกระทู้ในลักษณะที่คุณเคยตั้งมาก่อนนั้นแทนที่จะทำให้เพื่อนสมาชิกสนใจว่าคุณจะถามอะไร มันจะให้ผลตรงข้ามมากกว่าและคุณอาจถูกมองว่าเข้ามาป่วนได้ในบางกรณี

• หากมีเนื้อหาที่ต้องการจะถามเพิ่มเติมและใกล้เคียงกับกระทู้เดิมที่เคยตั้งมาก่อนสามารถถามต่อได้ในกระทู้เดิม โดยไม่จำเป็นต้องตั้งกระทู้ใหม่ให้เข้าข่ายปั้มกระทู้ซึ่งอาจก่อความรำคาญให้กับเพื่อนสมาชิก และอาจก่อผลเสียต่อตัวคุณเองเมื่อมีการตั้งกระทู้ในครั้งหน้าเพื่อนสมาชิกอาจเลิกให้ความสนใจกระทู้ของคุณแม้ว่าอาจจะเป็นกระทู้ที่มีประโยชน์และน่าสนใจมากก็ตามที
    หากกลัวสมาชิกท่านอื่นไม่รู้ว่ามีคำถามใหม่เมื่ออ่านชื่อกระทู้เดิมคุณสามารถแก้ไขชื่อกระทู้ของตัวเองได้โดยกด edit ที่โพสแรกของกระทู้ที่คุณตั้ง จะสามารถแก้ไขชื่อกระทู้ได้
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 12 Apr 2011 - 23:47

เฮียเบะคนที่ 2 ของปี ขอถามครับ... - Page 2 337322
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by finel Wed 13 Apr 2011 - 1:58

อาเบ๊ะกลับมาหลอนอีกแล้วววว ;w;

ก็ตามที่เฮีย kore เค้าบอกมาอ่ะค่ะ ถามทีล่ะข้อ
เอากระทู้เดียวก็พอเพราะคำถามมันใกล้เคียงกันหมด

finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WoRLDLeSS♥ Thu 14 Apr 2011 - 1:56

คุณKoreแนะนำวิธีใช้กระทู้บอร์ดได้ละเอียดขริงๆ

/me จิ้มไลค์ =3=)o-
WoRLDLeSS♥
WoRLDLeSS♥
Socialite

birth : 14/05/1911
Placement : ในใจเธอว์~

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน