CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ถามเรื่อง รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ

brother_karate
TRipLE
lolicon2015
7 posters

Go down

ถามเรื่อง  รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ  ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ Empty ถามเรื่อง รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Thu 6 Jan 2011 - 19:49

ตามหัวข้อเลยครับ พอดีผมอยากทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่า หลังจากมีการ
ทำแนว ผีๆ ตลกรั่วๆ ออกมาแล้วน่ะครับ ได้ยินข่าวว่าจะมี เลยลองถามดูพอดีอยากจะเก็บ
แนวรักๆน่ะครับ ( ผมชอบอ่านการ์ตูนแนวรักๆมากๆเลยนะ ^ ^ )

อยากทราบข้อมูลคร่าวๆน่ะครับ ว่าจะมีการทำออกมาใหม ถ้าทำออกประมาณช่วงใหนเล่มแรก
( จริงๆตอนนี้ก็วาดเรื่องสั้นแนวรักๆด้วย อยากลองส่งดูเหมือนกัน ) ถ้าพอที่จะทราบข้อมูล
ก็รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับผม

Very Happy
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/10/1984
Placement : ขี้ข้าคนจ้าง

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถามเรื่อง  รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ  ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ Empty Re: ถามเรื่อง รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by TRipLE Fri 7 Jan 2011 - 2:46

ผมก็รออ่านอยู่นะครับ พอดีเคยเห็นคนไปทำข่าวรั่วในบอร์ดอีกแห่งหนึ่งมาว่า อีกไม่นาน CTS จะมีโครงการเล่ม love hour ออกมา รวมแนวรักๆ ก็รอดูอยู่ว่าจะเป็นยังไง ^ ^
TRipLE
TRipLE
Silver Star
Silver Star

birth : 21/04/1984

http://triple.exteen.com

ถามเรื่อง  รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ  ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ Empty Re: ถามเรื่อง รวมเล่มเรื่องสั้นแนว รักๆ ครับ ไม่ทราบว่าจะมีการทำออกมารึเปล่าครับ

ตั้งหัวข้อ by brother_karate Fri 7 Jan 2011 - 16:23

ทั้งหมดมันเกี่ยวพันกับการรับสมัครนักเขียนที่เราลงประกาศอยู่ตอนนี้ ทั้ง...

Error Hours : ชั่วโมงนี้มีรั่ว
Horror Hours : ชั่วโมงสยอง

รวมทั้ง Love Hours เป็นการเปิดพื้นที่ให้กับนักเขียนหน้าใหม่ได้มีเวทีแสดงฝีมือ ทั้งสามเล่มเป็นคอนเซ็ปท์ที่ทางทีมงานคิดขึ้นมาเบิกร่องก่อน แล้วก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะไม่รับเรื่องแนวอื่น เรายังรับและเปิดกว้างกับการ์ตูนหลาย ๆ แนว

ในส่วนของ Love Hours นั้นอยู่ในขั้นของการเตรียมงานซึ่งประมาณไม่ได้ว่าไปถึงขั้นไหนแล้ว เพราะเราอยากให้นักวาดหน้าใหม่ได้เปิดตัวในเล่ม หากในเล่มมีแต่นักเขียนที่เคยมีงานมาก่อนแล้วแบบนั้นเราสามารถออกได้ในเร็ววัน เราตั้งใจผลักดันผลงานของนักวาดหน้าใหม่ออกสู่ตลาด อาจเปิดตัวด้วยเรื่องสั้นก่อนแล้วค่อยมีผลงานของตัวเองในรูปแบบรวมเล่มภายหลัง

หากเพื่อน ๆ อยากมีส่วนร่วมกับเราไม่ว่าจะเป็น Love Hours,Error Hours หรือ Horror Hours ก็สามารถส่งเรื่องส้นมาให้อ่านกันได้เลย ความยาว 20-40 หน้า ในกรณีที่เป็นผู้ที่มีผลงานมาก่อนแล้วก็ส่งเพียงสตอรี่บอร์ดมาให้พิจารณาก็ได้ครับ

V.S.O.P.

ตั้งหัวข้อ by Red_Romanov Fri 7 Jan 2011 - 16:31

งืมๆ งั้นผมคงส่งได้สินะ ยังไม่เคยลงซักเรื่อง

แต่จะผ่านไม่ผ่านก็อีกอย่างนึง = =" เพิ่งเคยทำจริงๆฮะ
Red_Romanov
Red_Romanov
Golden Star
Golden Star

birth : 12/05/1989
Placement : ศาลเจ้าฟูชิมิอินาริ...

http://red-romanov.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by brother_karate Fri 7 Jan 2011 - 17:19

Horror Hours : ชั่วโมงสยองเล่ม 4 ที่จะวางแผงวันที่ 24 มกราคม ศกนี้จะมีสองผลงานของนักเขียนหน้าใหม่อยู่ด้วย อยากให้ลองอ่านกันดูเพราะฝีมือไม่ธรรมดาจริง ๆ และเราหวัง่าจะได้ตีพิมพ์งานของนักวาดหน้าใหม่อยู่เรื่อย ๆ ครับ, การเสนองานไม่ยากอย่างที่คิดหากมีความตั้งใจจริง

V.S.O.P.

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 7 Jan 2011 - 17:33

โห มีรวมแนวรักด้วย!!!

แบบนี้ไม่ติดตามไม่ได้ล่ะนี่ Very Happy
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by kalakasong Fri 7 Jan 2011 - 18:11

ฮะเป็นความคิดที่ดีมากๆเลย มี ชั่วโมงอีกเล่ม แจ่มอ้ะ

ดูอย่าง ชั่วโมงรั่ว นักเขียนใหม่ๆเริ่มยึดหนังสือล่ะ (ฮา)
คนเก่า(แก่)ใจดีให้พื้นที่เด็กใหม่ด้วยนะฮะ (ฮา)
ปล. นักวาดหน้าใหม่จะกระชับพื้นที่ error hours ทั้งเล่ม ! (ฮา)

kalakasong
kalakasong
Socialite

http://my.dek-d.com/kalakasong3/

ตั้งหัวข้อ by lolicon2015 Fri 7 Jan 2011 - 19:43

โอ้ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
รอนักเขียนหน้าใหม่อยู่สินะครับ ^ ^
งั้นผมขอจองเนื้อที่ในเล่ม Love Hour
ไว้สักที่ล่ะกันครับ 555+ ( ให้กำลังใจตัวเองน่ะครับ ขำๆนะครับ )
จะพยายามทำให้เสร็จแล้วลองเสนอดูครับ

ขอบคุณมากครับ
lolicon2015
lolicon2015
Bronze Star
Bronze Star

birth : 01/10/1984
Placement : ขี้ข้าคนจ้าง

ตั้งหัวข้อ by brother_karate Mon 7 Mar 2011 - 16:47

ตอบ - ส่งเรื่องมาให้พิจารณาได้เลยครับ เราะเราตั้งใจจะให้เป็นอีกพื้นที่หนึ่งของนักเขียนหน้าใหม่ ๆ ได้แจ้งเกิดกันอยู่แล้วครับ

V.S.O.P.

ขึ้นไปข้างบน