CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ

5 posters

Go down

คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ Empty คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ

ตั้งหัวข้อ by บอ Mon 20 Oct 2008 - 19:09

ชอบมากเยอ่าคับ
แต่ผมอ่านตรงหน้าแรกๆๆ
เค้าบอกว่า1เมใช้เวลาประมาณ3เดือน
โหนานมากเลยอ่าคับทำไมไม่ให้คนไปช่วยคุณน้าละครับ
เหงบอกว่าคุณน้าทำคนเดียวเลย
แบบว่าอยากอ่านมากเลยอ่าครับ

แต่ถึงยังไงก็จะรออ่านทุกเล่มเลยนะครับ

บอ
ผู้มาเยือน

ขึ้นไปข้างบน Go down

คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ Empty Re: คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Mon 20 Oct 2008 - 19:18

อ่า ไอเรื่องทีมนักเขียน ก็แล้วแต่นักเขียนจะดึงเข้านะครับ

ส่วนใหญ่เขาคงอยากทำคนเดียวมากกว่า จะได้รวยเดี่ยว เคี๊ยกๆๆๆ Twisted Evil
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ Empty Re: คิดว่าเรื่องthroughpassจะหมดเมื่อไหร่ครับ

ตั้งหัวข้อ by tare Wed 22 Oct 2008 - 5:28

คำถามอ่านแล้วงงๆ? จะหมดเมื่อไหร่นี่หมายถึงอะไรอะครับ? วงการการ์ตูนไทยบ้านเราส่วนมากนักวาดยังทำแบบฉายเดี่ยวกันอยู่เยอะ แถมระบบผู้ช่วยอาชีพแบบญี่ปุ่นก็ไม่มี ที่สำคัญรายได้อาจไม่ได้แจ่มขนาดจะเอาไปจ้างผู้ช่วยได้มั้งครับ ประมาณว่าใจรักล้วนๆ...?
tare
tare
V.S.O.P.

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Thu 23 Oct 2008 - 21:24

อืม.. ถ้าเป็นแบบนั้น ตอนนี้ขอย้ายไปอยู่ที่ญี่ปุ่นก่อนดีกว่า
อ่าวเฮ้ย เราคนไทย รักชาติไทย เกิดเพื่อไทย เป็นไทยทั้งชาติ!!!

คำถามจากนู๋แยม-จังช่างถาม ระดับวีไอพีนี่เป็นใครกันคะ?? เพิ่งรู้ว่ามีวีไอพีด้วย!!!
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ตั้งหัวข้อ by Guncon Thu 23 Oct 2008 - 21:51

เเบบนี้นักเขียนได้กิน ข้าวกับน้ำปลาทุกวันเเน่ๆ555+ ท่าต้องเเบ่งเงินให้ผู้ช้วย
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by Kore Fri 24 Oct 2008 - 1:32

วีไอพีจริงๆ ก็มีหลายคนครับแต่ไม่ค่อยมาโพสกันเท่าไหร่
คุณ tare เป็นหนึ่งในนักแปลมือดี ที่หลายๆ ครั้งเราก็อยากจะให้มาช่วยรับหน้าที่ดูแลด้านเนื้อเรื่องให้นักเขียนในสังกัดของเราอยู่ (ดูพี่ท่านเหมาะดีมาก แถมหลายไอเดียก็บรรเจิด) What a Face
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ขึ้นไปข้างบน