กลับมาทักทายพร้อมผลงานในกรุเก่าๆครับ แหะๆ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

กลับมาทักทายพร้อมผลงานในกรุเก่าๆครับ แหะๆ

ตั้งหัวข้อ by HighDayLightWalker on Fri 12 Feb 2010 - 15:48

เปิดด้วยมิ้นท์จากExe

Aion Clock จาก AIR GEAR

และปิดท้ายด้วยภาพแนวportrait แบบ อ.ซึกาสะ โฮโจ ครับ อิอิ

HighDayLightWalker
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: กลับมาทักทายพร้อมผลงานในกรุเก่าๆครับ แหะๆ

ตั้งหัวข้อ by Seishi on Fri 12 Feb 2010 - 16:01

ลายเส้นเหมือน อ. นักวาดบางคนแฮะ Shocked แต่จำไม่ได้ว่าใคร ลายเส้นเนี้ยบดีหมดแล้ว แต่ทำไมภาพมันจางแบบนั้นหว่า หรือใช้แฟลชกล้องถ่าย

Seishi
Silver Star
Silver Star

Placement : ฮวงศุ้ย

Re: กลับมาทักทายพร้อมผลงานในกรุเก่าๆครับ แหะๆ

ตั้งหัวข้อ by HighDayLightWalker on Fri 12 Feb 2010 - 16:21

ก็ผมพยายามวาดตามแบบที่ พวก อ. เค้าวาดกันอ่ะครับ
ทั้งโครงสร้างและลายเส้น 555 ถึงจะไม่เหมือนมากเท่าไหร่ก็เหอะครับ 555 อย่างลายเส้น อ.โฮโจนี่ก็วาดยากมากก วาดออกมาแล้วเหมือนมันขาดอะไรสักอย่าง ทำให้สวยได้ไม่เท่าสักที
แบบว่ามันหาลายเส้นแบบของตัวเองไม่ได้สักที เลยต้องวาดตามแบบพวก อ. เค้าวาดไปอ่าครับ แหะๆ
ใช้แสกนเนอร์แหละครับ แต่ผมเป็นประเภทไม่ชอบลงเส้นหนักๆอ่ะครับ(กลัวพลาด) ภาพมันก้เลยออกมาจางๆแบบนี้อ่าครับ แหะๆ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by birdiesama on Fri 12 Feb 2010 - 18:17

เรื่องลายเส้นของตัวเองนั้น วาดไปซักพักมันจะมาเองครับ

เรื่องวาดไม่สวยเท่า อ. นั้นเป็นของตายครับ ฮา เพราะนั่นเป็นลายเส้นของเขา เป็นธรรมชาติของเขา เราจะก๊อปให้เหมือนเดี๊ยนี่ยากครับ

ผมว่างๆก็เปิด one manga ก๊อปลายเส้นเหมือนกันนะครับ แต่แน่นอนว่าผมจะก๊อปไม่เหมือน แต่ผมจะได้อะไรๆมาเสริมลายเส้นของตัวเองได้ครับ ฮา

สู้ๆครับ

birdiesama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by HighDayLightWalker on Fri 12 Feb 2010 - 20:46

ขอบคุณสำหรับแนวทางครับ^^ ไว้จะลองดู หุหุ

Beginner

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sat 13 Feb 2010 - 10:45

โห...ฝีมือเมพขิงๆ!!

prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by HighDayLightWalker on Sat 13 Feb 2010 - 17:25

มาแปะเพิ่มคับ
มุคุโร่จากรีบอร์น

มัจฉาจากExe

แล้วก็ริงโกะจากแอร์เกียร์ครับ

Beginner

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics