CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว !

natee
Livingdead One
Original_unknow
tounzaba
jackkypran
m7799142
zilver0
Red_Romanov
nawapark
kabuto321
Naoko
NuSinE
holyfield
finel
Dr.Holloween
nutkey
rangka
snellsnail
mysecretzz
conan_044
totaekuman
@Hasaya_Yee@
Acatan
YunozukaE
LinEBaSS
seijiblaze
ivalrina
prim_15505
Kc
PoJeaWa LittleGirl
saga79
Eyrex
PuzZ
Tamaota
MikZ
Xano
Happiiloo_alfie
goldfish
YaM-JunG
toei
Formthejok
desadoria
By~ne
[PH]anToM_Wor[TH]
hana5394
pattanakorm
peterpan-killer
Guncon
Guro_Boy
black-rayz
NoRWAN
vantimiglia
mynamekor
bluearmor
bakki
Kin@
trio-jam
WanTaLeng
-=IZE=-
Izoon
64 posters

หน้า 1 จาก 10 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Empty ~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว !

ตั้งหัวข้อ by Meze Mon 15 Dec 2008 - 3:32

... สวัสดี สวีดัสทุกท่านครับ เอ่อ ผมพูดไม่ค่อยเก่ง เลยขอแนะนำตัวสั้น ๆ ไม่ยื้อความให้มากล่ะกันนะครับ ... อะแฮ่ม ผมมีนามว่า "เมส" ครับ บางคนที่นี่อาจจะเคยมีที่รู้จักแล้วเหอ ๆ ...แล้วผมก็ตามมาหลอกหลอน เอ้ยไม่ใช่ ... ผมมาที่นี่ เพื่อมาพัฒนาฝีมือตัวเองครับ จากการที่ทุกท่านให้คอมเม้นท์ ซึ่งนับว่ามีประโยชน์มากสำหรับตัวผม และด้วยคอมเม้นท์จากท่าน ๆ ทั้งหลายนั่นเองที่ทำให้ผมฝีมือพัฒนาจนมาถึง ณ ปัจจุบันวันนี้ ... รวมถึงกำลังใจจากทุกท่านที่เข้ามาแวะชมด้วย ... ยังไงซะผมก็ขอกราบขอบพระคุณทุก ๆ ท่านล่วงหน้ามาใน ณ ที่นี้เลยละกันนะครับ

-/ กราบบงาม ๆ .... โอ้ว ลืมบอกไป ... คนที่ชื่อ Bakki เป็นอาจารย์ของผมนะครับ ... ใช่แล้วครับ ทารกที่ทำตัวเกรียน ๆ นั่นแหล่ะครับ

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Ngor2021small

* UPDATE 2022*

... แหม่สมัยก่อนดูหน่อมแน้มเหลือเกิน สมัยนี้อายุขึ้นเลข 3 แล้วเริ่มเปรี้ยวไม่กลัวใครแล้ว แต่กราบท่านผู้ชมที่เข้ามาทุกท่าน ขอบคุณที่ยังติดตามผลงานกันมาจนถึงทุกวันนี้ ... เนื่องจากกระทู้แนะนำตัวเราเวิ่นมาก เลยตัดตอนซะเหลือแค่นี้แหล่ะพอแล้ว ส่วนเรื่องผลงานสามารถไปติดตามได้ที่เพจเฟสบุ๊ค และทวิตเตอร์เป็นหลักตามลิงค์ด้านล่างเลยนะฮัฟท่านผู้ชม (กราบงาม ๆ อีกทีถ้าใครมาเห็นแล้วกดไลค์ กดแชร์ ติดตามเพจ/ทวิต)

https://www.facebook.com/mezesiddngor
https://twitter.com/siddngor

แก้ไขล่าสุดโดย Meze เมื่อ Thu 2 Jun 2022 - 17:14, ทั้งหมด 58 ครั้ง
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Empty Re: ~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว !

ตั้งหัวข้อ by Izoon Mon 15 Dec 2008 - 3:44

สาวน้อยจัง ในที่สุดก้มาที่นี่จนได้สินะ
Izoon
Izoon
Socialite

birth : 02/06/1988
Placement : Sanctuary

http://izoon.deviantart.com/

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Empty Re: ~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว !

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Mon 15 Dec 2008 - 6:32

น่ารักมากมาย~

ชอบหน้าปกชุดสามจังเลย~

ปล.ยินดีต้อนรับจ้า~
haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 15 Dec 2008 - 8:34

ฝีมือระดับนี้คงคอมเมนต์ "เพื่อการพัฒนา" ได้แล้วสินะครับ งั้นผมเตรียมเครื่องมือชำแหละเลยละกัน broke back

งานเก่าผมไม่ขอพูดถึงนะครับ เอามันล่าสุดนี้แหละ สัดส่วนสวย มุมดี รอยยับดูดี คาแรคเตอร์น่าร้ากกกก haha

ส่วนที่ยังไม่เวิร์คก็การสานเส้น การแสดงแสงเงา ดูจากหน้าและร่างกายส่วนอื่นรวมกันแล้ว แสงหลักมาจากทางซ้าย แต่เงาของขาซ้าย (ของตัวละคร) นั้นหนักมาก เท้าซ้ายที่ยื่นออกมาเล็กน้อยนั้นควรจะได้รับแสงมากกว่านี้ เพราะยังไงแสงหลักก็มาจากทางซ้าย และแสงจากทางขวาก็แรงมากจนเกินกว่าจะเป็นรีเฟลค ซึ่งอันนี้ทำให้ภาพดูแปลก ๆ ถึงจะบอกว่ามีแสงมาจากสองทางก็ตาม (ดูที่รองเท้าจะเห็นได้ชัด) ที่สำคัญ เงาตรงจุดศูนย์กลางไม่ต้องซอยเส้นซะหนาแน่นขนาดนั้นก็ได้ครับ 555

อ้อ ผมที่ยื่นออกมาจากแขนขวาและขาขวานั้นผมพยายามมองว่าเป็นผมและอันล่างเป็นหาง เพราะมันแตกกลุ่มจากมัดผมทางซ้ายมาก แต่ก็ช่วยอะไรไม่ได้ ยังไงมันก็ดูขัดอยู่ดี ทางที่ดี ลบออกไปเถอะครับ ถึงมันจะเสียสมดุลของภาพ แต่มันแปลกเกินไปจริง ๆ ถ้าต้องการเก็บไว้ก็ต้องเติมแนวผมที่แยกจากมัดใหญ่ให้ชัดเจนกว่านี้

ก็หวังว่าคงจะรับได้นะครับ เพราะผมเห็นมีคนที่ฝีมือยังไปได้อีกไกลแต่โดนคอมเมนต์โหดไม่ได้ (คอมเมนต์แบบติเพื่อก่อ ไม่ได้ติเพื่อด่าน่ะครับ ประมาณ "สัดส่วนเพี้ยน" แล้วไม่บอกว่าเพี้ยนยังไง) โดนไปหน่อยก็ลาบอร์ดไป ไม่โผล่มาอีกเลย แบบนี้แล้ว เสียดายฝีมือน่ะครับ เพราะในการทำงานจริง ๆ เค้าไม่มาโอ๋กันอย่างในบอร์ดหรอกครับ แต่เท่าที่อ่านดูข้างต้นแสดงว่าคุณ Meze เป็นคนใจคอหนักแน่นใช้ได้ ยังไงก็พยายามต่อไปนะครับ เพื่อฝันและวงการการ์ตูนไทยครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 15 Dec 2008 - 9:47

โฮ่ๆ ลูกศิษย์ทารกรึนี่

เรื่องสานเส้นกระพ้มก็ยังไม่เป็นโล้เป็นพายเลย

อ.หวัง ยังคงคอมเมนท์ได้ใจเช่นเคย ไว้คอมมิคผมเสร็จแล้วมาคอมเมนท์ด้วยนะฮับ โฮกๆ

ปล.ซีเอฟๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Mon 15 Dec 2008 - 13:02

เห? ถ้าจำไม่ผิดอาจารย์ท่านนี้(bakki)อยู่ในบอร์ดไทยคอมมิกนี่นา !!
คินะจำได้ >//< ชอบลายเส้นเขามากๆ
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by bakki Mon 15 Dec 2008 - 13:23

อาโจ้วววว

เบบี้ว่า~~~
ภาพสุดท้ายมันเปง แสงสองทางป่ะงับ(?)

กับท่านอื่น ๆ ว่าไงม่ารู้ว~

แต่เบบี้ว่า ภาพสุดท้าย มานเมพมาก ๆเลย(?)
ลายเส้นมีไสตล์ของตัวเอง เปงเอกลักษณ์
ดูแล้วไม่มีปัญหา
จัดว่าเปงมืออาชีพในระดับนึงเลย

สำหรับเบบี้น่ะนะฮะ

ว่าแต่ ยกสาว ๆมาให้เบบี้กอดสักคนเซ่!
bakki
bakki
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Meze Mon 15 Dec 2008 - 14:41

... อะฮ่า ท่านหวัง ถ้าผมจำไม่ผิด ผมเคยเห็นงานท่านหวังอยู่ในนิตยสาร cosmic comic ใช่ไหมครับ ... เอิ่ม รู้สึกจะเป็นเรื่องอะไรเกี่ยวกับแรคนาร๊อค ... ฮาาา ตัวผมเองก็เป็นแฟน และสาวกเกมออนไลน์อย่างแรคนาร๊อคเหมือนกันนะ ... สำหรับคอมเม้นท์ท่านหวังผมขอขอบคุณและขอรับไว้ด้วยความเต็มใจครับ นี่แหละครับที่ผมต้องการ การคอมเม้นท์แบบตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม มีเหตุผล และไม่ทำร้ายจิตใจ ... ต้องขอขอบคุณท่านหวังนะครับ สำหรับคอมเม้นท์ดี ๆแล้วผมจะเอาไปปรับปรุงครับ ซึ่งก็ไม่รู้ว่าผมจะเอาไปปรับปรุงได้มากขนาดไหนน่ะนะ ฮาาา แต่ผมจะพยายามครับ ...

... ส่วนท่านอาจารย์เบบี้ ... ท่านมองออกจริง ๆ แหละครับว่าเป็นแสงมาจากสองทาง สมกับเป็นอาจารย์ พอดีว่าผมพยายามจะให้แสงที่มาจากด้านซ้ายจัดกว่าแสงที่มาจากด้านขวาหน่อย ให้เหมือนประมาณถ่ายแบบ ไม่ใช่ถ่ายบัตรประจำตัวประชาชนน่ะครับ ... แต่ด้วยความที่ยังอ่อนประสบการณ์ กับควบคุมพลังมือไม่อยู่ เลยสานเส้นเพี้ยนไป อย่างที่ท่านหวังว่ามาแหละครับ ฮาาา ต้องขออภัยในความอ่อนหัด ของตัวข้าน้อยจริง ๆ ...

... แล้วก็ต้องขอขอบคุณท่านอื่น ๆ ที่เข้ามาคอมเม้นท์ และแวะชมด้วยนะคร้าบ ... แล้วเจอกันงวดหน้าครับ
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Mon 15 Dec 2008 - 16:56

บอกคำเดียวว่า "เมพ"มั่กกกกๆๆๆๆ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Mon 15 Dec 2008 - 19:53

- - ออกแนวแอ็บแบ้วงับ แต่ก็ สุดยอดงับ (ได้เส้นลายอีกแบบ)

ปล ส่วนมากชอบแต่ลาบเส้นแบบ มัวๆ ซ่อนๆ
mynamekor
mynamekor
Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by Meze Wed 17 Dec 2008 - 15:21

...สวัสดีทุก ๆ ท่านเช่นคยครับ วันนี้ก็ขอมาแปลก ๆ หน่อย ... คราวนี้ไ่มได้มาโพสรูปฮะ แต่มาโพส ... คลิป !!! ... ก็อย่างที่หัวข้อกระทู้แหละครับ ฮาาาา ... เอา่ล่ะมันเป็นไงกันแน่มาดูกันเลยดีกว่า (ต้องขออภัยในขนาดไฟล์ที่โหดมหากาฬ)

Spoiler:

สำหรับคนขี้เกียจรอดูในนี้ เซฟเก็บเข้าไปดูในเครื่องไปเลยก็ได้ครับ
http://meze.diinoweb.com/files/Ngor%20Opening.swf

... วันนี้คงมีแค่นี้แหละครับ ขอให้สนุกกับการโหลด เอ้ย กับการชมนะครับ ฮาาาา ...

-Speacial Thanks-

Bakki (อาจารย์หงอ)
Kimura Eji (คิมู)
Killua (คิลัว)
Meaw A (เหมียวเอ)
Full metal Aof (ออฟ)
Shiorin (ชิโอริน)

~ And you ~

-/ กราบขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาแวะชมเช่นเคยครับ
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by bakki Wed 17 Dec 2008 - 23:30

นี่มาน ที่ส่งมาให้เบบี้ดูชิมิ
ชิมิ?

ชิมิล่า!

เบบี้ชอบ>w<+

เพราะเบบี้เปงพระเอก(กร๊ากกกกกกก) สุ้ต่อไปน๊า มีเซ่!
bakki
bakki
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 18 Dec 2008 - 0:16

ตายเลยครับ ของผมยังแฟลช 8

อยากทำอนิเมะจากแฟลชบ้างจังคร้าบ ไปดูตำรามาแล้วยังทำใจกับการตัดๆต่อๆไม่ได้เลยฮับ อู....
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Thu 18 Dec 2008 - 12:51

โอ้ว งานงามหลาย ขอสูบไปหน่อยล่ะกันฮ่ะ
Ps.ได้ยินเพลงในแฟลชแล้วเกิดอารมณ์อยากกลับไปเล่นแร็คอีกที =v=
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Thu 18 Dec 2008 - 15:46

ผ่านไปแค่ปีเดียวพัฒนาขึ้นมากเลยนะคะ
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Izoon Thu 18 Dec 2008 - 22:16

โอ้วแฟลช ของแสลงของเราเลยนะเนี่ย สมแล้วที่เป็นรุ่นบุกเบิกสำนักหงอ
Izoon
Izoon
Socialite

ตั้งหัวข้อ by Meze Fri 19 Dec 2008 - 9:17

... สวัสดีทุกท่านคร้าบ วันนี้ได้ฤกษ์เอางานใหม่ ๆ มาให้ดูได้ซักทีละ เหอ ๆ ... ไปชมกันเลย

... เริ่มจาก ออริจินัล แสกนมา ลดรอยเปื้อน ปรับแสงเล็กน้อยเป็นอย่างนี้

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Regenoriginal

... ต่อมาเป็นแบบขาวดำเส้นฟุ้ง

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Regenwithblur

... ว่าแล้วก็ลงสีซักหน่อย ! (ตั้งใจให้ปลายผมเป็นสีม่วง ในโฟโต้ชอปมันยังม่วงอยู่เลย ทำไมเซฟเป็น jpeg แล้วมันกลายเป็นสีน้ำเงินล่ะเนี่ย อ๊ากกกกกกก)

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Regenwithcolor

... ภาพทั้งสามภาพนี่ถือเป็นครั้งแรกเลยก็ว่าได้ ที่ตัวผมใช้เทคนิคสานเส้น ตัดเส้นด้วยดินสอและปากกาสลับกันไปมา (เทคนิคนี้เป็นเทคนิคที่ผมพึ่งค้นพบด้วยตัวเอง อาจจะมีคนอื่นใช้แล้วก็ไ้ด้นะ เหอ ๆ ... แล้วก็ฝึกใช้ได้ไม่นานยังไม่ค่อยคล่อง ) ปกติใช้แต่ปากกาล้วน ๆ หรือดินสอล้วน ๆ ไปเลย

... ก็ เป็นออกแบบตัวละครไว้สำหรับใช้ comic showdown น่ะครับ (ก็คล้าย ๆ CF แหละครับ แต่ไม่ได้เอาตัวละครมาสู้กัน เล่นกับเพื่อน ๆ ) เรื่องรายละเอียด หรือข้อมูลตัวละครผมไม่ขอเปิดเผยละกัน เหอ ๆ ...

( เพิ่มเติม - Regen เป็นภาษาเยอรมัน มีความหมายตรงกับ Rain ... นั่นไม่ใช่ชื่อของเธอนะครับ เป็นแค่โค้ดเนมที่ใช้ในการปฏิบัติภารกิจ
- Strue Katze เป็นภาษาเยอรมัน มีความหมายตรงกับ Stray cat )

... ก่อนจากไปก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแวะชม นะคร้าบ จะพยายามเอางานสวย ๆ ดี ๆ มาให้ชมกันอีกครับ

-/ กราบอย่างสวยงามเช่นเคย
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by Izoon Fri 19 Dec 2008 - 11:48

โอ้เทคนิคใหม่หรอ สวยๆ
Izoon
Izoon
Socialite

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Fri 19 Dec 2008 - 12:21

โอ้ว เทพ มากๆ
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Fri 19 Dec 2008 - 19:48

สวยมากกกกก

ครับ

สุดยอดดดดด

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by Guncon Fri 19 Dec 2008 - 20:17

สุ...สุ....สุดยอดเลย.....ชอบมาก...

ชอบภาพมากๆๆเลยครับ วาดได้ "เทพ" จริงๆ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Fri 19 Dec 2008 - 22:23

แอ่นได้ใจไปเลยครับ เอาไปเลย10แต้มจ้า ไว้สอบเสร็จเอามาลงอีกน่อ haha
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bakki Sun 21 Dec 2008 - 13:20

/me สอบไม่ผ่านมีตบขมองแตก..............................
bakki
bakki
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Wed 4 Feb 2009 - 20:02

วาดได้เเนวมากครับ น่ารักโครต..เลยครับ
เงาก็ลงสวยอีกด้วย ชอบ..ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Meze Mon 9 Feb 2009 - 20:49

... สวัสดีทุกท่านครับ ... นาน ๆ จะโผล่มาซักที ... ก็ คิดว่าจะโผล่มาบ่อยกว่านี้ตอนช่วงปิดเทอมน่ะนะครับ ... ยังไงก็ตาม ผมก็ยังขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ติดตามชมผลงานในกระทู้ของผมเช่นเดิมนะครับ ...

... แล้ววันนี้ ก็ขอมา HBD ให้ศิษย์น้องคนล่าสุด (และคาดว่าอาจจะมีเพิ่มในเร็ว ๆ นี้ เหอ ๆ) ซึ่งเกิดในวันที่ 6 กุมภาที่ผ่านมา (เป็นหมาแดงเหมือนกันกับใครบางคนที่นี่หรือป่าวนะ ฮาาา)

... เป็นภาพ มาสคอตของเจ้าของวันเกิดร่างสาวนั่นเอง คอสเป็นชานะซะด้วย ฮ่า ๆ ๆ
~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Hbdsolar

... ว่าแล้วก็แถมซะหน่อย ในแบบ ชานะเวอร์ชั่น !!! (แต่ไม่มีเวลาลงสี ขออำภัย )

~Sacred Swamp~ 555+ ฉันกลับมาแล้ว ! Hbdsolarshanaver

... ใช้เทคนิคสกรีนโทนเพ้น ... ที่ไม่ได้ใช้มานาน เหอ ๆ -__-'

... แล้วเจอกันตอนปิดเทอม หรือเมื่อโอกาสเหมาะ นะคร้าบบ !!!
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

หน้า 1 จาก 10 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน