CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

คลังรูปของลุงฟิว *[Laz]

2 posters

Go down

คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Empty คลังรูปของลุงฟิว *[Laz]

ตั้งหัวข้อ by lazyskx Sun 23 Mar 2014 - 10:52

คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 25yps

สวัสดีกันก่อนจ้าทุกคนเรียกเราว่า ลุงฟิวเป็นนักวาดฝึกหัด ประสบการน้อยๆใครที่อยากติ ชม ช่วยสอน ขอฝากตัวด้วยค่ะ <3

เริ่มที่รูปแรกที่วาดหลังจากได้เมาส์ปากกาค่ะเส้นเอียงๆนิดหน่อยคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Sbug5t

รูปที่สองวาดวันเดียวกัน แต่ว่าใช้คนละโปรแกรม กำลังลองเมาส์ เห่อของใหม่คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Vdieti

ถัดมาอาทิตย์กว่าๆ ซูมหน้าเลย 555555 โคลสอัพเอากล้องจ่อคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2pqt6ad

ถัดมาอีก วาดไม่เสร็จค่ะ 55555555555 ทิ้งไว้แบบนั้นละ แล้วก็ล้างคอม ไฟล์หายoh คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Mudg11

หลังจากนั้น เกือบครึ่งเดือนไปซุ่มฝึกกับดินสอมาค่ะ กลับมาวาดใหม่ดูดีขึ้นนิดนึง แต่ได้แค่มือคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2ex651l

อันนี้ใช้เว็บนึงค่ะ วาดเป็นรูปบิทดอทที่ละจุดขึ้นมาแล้วแต่ PS เป็นฉาก "ยินดีต้อนรับเข้าสู่โลกขี้เกียจค่ะ เป็นจุดเริ่มใช้ชื่อนี้จริงๆจังๆคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 291zw3m

รูปนี้เอาไปแปะเป็นปกของเพลงที่ Cover กับเพื่อนคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 1051uog

หลังจากนั้นเว้นไปประมาณ 3 เดือนกว่าๆเพราะต้องตั้งใจเรียนค่ะ ตอนนั้นย้ายมาต่างประเทศพอดีคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2rm1vro

พยายามกลับมาฝึกใหม่ค่ะ แต่ยังเส้นเขย่าอยู่คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 260vchy

มาสคอตตอนนั้นยังเป็นตัวละครชายผมเขียวค่ะ เอามาลองวาดสีหน้าดู เส้นยังยึกยักอยู่คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2edmamb

ลองวาดหนุ่มแว่นดุๆคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 28ap5ys

อันนี้ลงสีมั่วเลยค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องสีคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 65a461

ยังมั่วอยู่คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Qyfy21

ลองฝึกวาดผู้หญิงค่ะ แต่ตัวยังแข็งๆไม่มีรอยผ้าอยู่ ผมแข็งอยู่คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 25gtkbd

เป็นคนวาดฉากไม่เป็นค่ะเลยพึ่ง PS อีกที คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2me64xu

ครบปีนึงที่ฝึกมาแล้ว เส้นยังไม่ค่อยแม่นเลย

ลองวาดนักเรียนญี่ปุ่นอีกที ผมดูอ่อนนุ่มลงกว่ารูปที่ผ่านมา 55555555คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 4uevk8

วาดรูปลงคอมมู รร. ในเฟสค่ะ ชุดก็ยังแข็งอยู่ดีคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Kd019k

วาดตัวละครกับท่าทางแปลกๆ คอมมูเช่นเคยค่ะคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 5voocn

วาดตัวละครประกวดลงกรุ๊ปๆนึง ทั้งสองตัวเลยค่ะคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Dr87kzคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2mgk294

อันนี้วาดเลียนแบบปกเกมให้เพื่อน ตัวเต็มหายไปแล้วค่ะ เหลือแต่ตัวร่างคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2vlv6ew

วาดคนหันเอียง อันนี้เอาวาดดินสอ แสกนแล้วลอกลายคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 294i26t

อันนี้เหมือนจะฟังเพลงของ skrillex เพลินไปหน่อย เลยวาดออกมาคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2cngk7

สาวผมทอง <3 cheersคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Ixw7zq

คิดถึงแมวที่เมืองไทยเลยวาดออกมาคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Zki9m9

วาดเรากะแฟนค่ะ 5555555 คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 29cpesz

วาดตัวเองจากรูปที่เพื่อนแอบถ่ายคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] 2l94j0x

วาดหนุ่มในจิตนาการค่ะ 55555555คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Qqrf3m

วาดพี่ กุ๊กไก่เน็ตไอดอลค่ะ ครั้งแรกที่วาดคนให้เหมือนเลย ภูมิใจมากคลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Ve9jd1คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Oyzht

รูปจริง http://tinyurl.com/n5wv4n6

ติดต่อได้ค่ะ <3 อยากได้เพื่อนมาฝึกวาดรูปไปด้วยกัน
v
v
เพจ
เฟส

lazyskx
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

คลังรูปของลุงฟิว *[Laz] Empty Re: คลังรูปของลุงฟิว *[Laz]

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Mon 14 Apr 2014 - 21:12

ดูจากพัฒนาการแล้ว โอเคเลยค่ะ ไวพอตัวเลยแต่สัดส่วนก็ยังเบี้ยวๆอยู่เยอะค่ะ

การฝึกกับดินสออย่างทีน้องทำ ก็ถูกทางแล้วค่ะฝึกกับดินสอจนลื่นก่อน แล้วมันจะช่วย
เวลาเราวาดในคอมค่ะ

สู้ๆจ่ะ เป็นกำลังใจให้
Taimosu
Taimosu
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน