CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ

5 posters

Go down

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Empty อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Tue 4 Feb 2014 - 22:56

ด้วยความที่ว่า เพิ่งสมัครสมาชิกบอร์ดนี้จ้า^u^   ไม่สิ ต้องบอกว่าสมัครนานแล้ว แต่ไม่เคยยโพสเลย เลยมาขอแนะนำตัวค่ะ เรา TaiMosU จ้า
หลังๆมานี่ ไปติดเฟชบุ๊ค บอร์ด ไม่ค่อยได้เล่นจนบอร์ดปิด บล๊อคก็ไม่ค่อยได้อัพ แต่ตอนนี้อยากได้
อารมณ์เก่าๆ แบบเล่นบอร์ด ดูงานชาวบ้าน เอางานมาให้วิจารณ์ เลยหาบอร์ด สิงอีกครั้ง ><
เพราะ ช่วงนี้ รูป ก็ไม่ค่อยได้วาด เลยอยากมาหาไฟ จาก พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆไฟแรง แถวนี้

ฉะนั้น เราจะเอาผลงานมาให้ชมค่ะ
ผลงานไม่ได้เรียงตามอะไรเลย นอกจากตามใจเรา

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Hny_2014_by_taimosu-d70sgz6
รูปวาดรับปีใหม่ แต่อารณ์ดาร์กมาก

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Rip__mamafaka_by_taimosu-d70sfpn
รูปวาดไว้อาลัยให้พี่ตั้ม มายไอด้อล

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Tablo_epik_high_7th_by_taimosu-d5k9huf
บ้านักร้อง

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ G_dragon_by_taimosu-d5e0nbl
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ T_o_p_big_bang_4_by_taimosu-d5fqvm9
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Taeyang_bigbang_by_taimosu-d5f94yl
และยังคงบ้านักร้องแบบรัวๆ ฮ่าๆ

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Tj_01_in_city_by_taimosu-d5op2o4
ออริ ของตัวเอง ลูกชายคนแรก

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Gold-0q
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Tain-Sheng-01-re
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Kid-Tain-Twin01
และปิดท้ายด้วยลูกชายคนล่าสุด

ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ติชมกันได้ตามสบายเลยค่า

แก้ไขล่าสุดโดย Taimosu เมื่อ Mon 14 Apr 2014 - 21:15, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Taimosu
Taimosu
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Empty Re: อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Tue 4 Feb 2014 - 23:26

ไว้ พรุ่งนี้จะค่อยเอางานมาแปะเพิ่ม !!!
Taimosu
Taimosu
Beginner

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Empty Re: อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ

ตั้งหัวข้อ by bluepachon Thu 6 Feb 2014 - 11:44

สุดยอด!! ชอบรูปไว้อาลัยพี่ตั้ม Mamafaka ครับ (:
bluepachon
bluepachon
Beginner

https://www.facebook.com/bluepachon

ตั้งหัวข้อ by humma54 Thu 6 Feb 2014 - 20:20

ผลงานแต่ละอันสุดยอดจริงๆ จัดองค์ประกอบออกมาได้ลงตัวดีครับ
ช่วงนี้บอร์ดอาจจะร้างไปสักนิด แต่จริงๆแล้วคนก็ยังแวะเวียนมาอ่านกระทู้กันอยู่เรื่อยๆ (แต่อาจจะไม่ได้ตอบบ้าง)

ยินดีต้อนรับครับ
 da da du du
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by mixxa Fri 7 Feb 2014 - 20:51

เห็นงานแล้วนึกถึงงานเพื่อนเลยค่ะ บ้าเกาหลีเหมือนกัน
ภาพสวยนะคะ แก้ตรงแสงเงา กับสีที่กลืนกันก็พอ

affraid 
mixxa
mixxa
Socialite

birth : 18/12/1992
Placement : Enforcer's Resident

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Sun 9 Feb 2014 - 22:13

bluepachon พิมพ์ว่า:สุดยอด!! ชอบรูปไว้อาลัยพี่ตั้ม Mamafaka ครับ  (:
พี่ตั้มเค้าเป็นไอดอลเราเลย และเชื่อว่าเป็นไอดอลของใครอีกหลายๆคนด้วย ตอนได้ข่าวนี่ช๊อคเลย T^T

humma54 พิมพ์ว่า:ผลงานแต่ละอันสุดยอดจริงๆ จัดองค์ประกอบออกมาได้ลงตัวดีครับ
ช่วงนี้บอร์ดอาจจะร้างไปสักนิด แต่จริงๆแล้วคนก็ยังแวะเวียนมาอ่านกระทู้กันอยู่เรื่อยๆ (แต่อาจจะไม่ได้ตอบบ้าง)

ยินดีต้อนรับครับ
 da da du du
ขอบคุณค่า ยินดีที่ได้มาเล่นบอร์ดนี้เช่นกันค่ะตอนนี้ เรากำลังฝึกเรื่องความหลากหลายของงานอยู่ รู้สึกว่ามันซ้ำๆ แนวเดียวกันหมดเลยอ่ะ ฮ่าๆ
ยังไงก็ ฝากเนื้อฝากตัว ด้วยนะคะ

mixxa พิมพ์ว่า:เห็นงานแล้วนึกถึงงานเพื่อนเลยค่ะ บ้าเกาหลีเหมือนกัน
ภาพสวยนะคะ แก้ตรงแสงเงา กับสีที่กลืนกันก็พอ

affraid 
ฮ่าๆ เราเพิ่งมาบ้าเกาหลีได้ไม่นานนี้หรอกค่ะ แต่จริงๆ ก็ต้องขอบคุณดาราเกาหลีนะ ที่ทำให้เราลองกล้าที่จะวาดอะไรแบบนั้นออกมาดู
ก่อนหน้านั้น ไม่เคยวาดได้เลย เหลวโดยตลอด แต่พอมีแรงจูงใจเยอะๆ ก็พอถูไถออกมาได้ แม้จะยังไม่ดีเท่าไหร่ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ จะเอาไปแก้ในงานหน้าจ้า ^u^
Taimosu
Taimosu
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Wed 12 Feb 2014 - 17:34

เอารูปที่วาดไว้ สำหรับวาเลนไทน์ปีนี้มาฝากกัน ><
ภาพอาจจะไม่ได้สดใส อบอวลด้วยไอรักแบบคนอื่นๆนะ ก็เพราะรูปของเรามัน
" B A D   V A L E N T I N E " นี่หน่า

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ 8298d1392200581-valentine2014-re
รูปใหญ่จิ้ม

ช่วงนี้วาดแต่อะไรดาร์กๆ ตลอด แต่ปีนี้วาเลนไทน์ เราก็ยังคงรักตัวเองเช่นเดิม ฮ่าๆ

แถมๆ คาแรกเตอร์ดีไซน์ คอมมิคไทยๆ ของเรา ที่ยังไม่แน่ใจว่าจะใช้
คาแรคเตอร์นี้ดีมั้ย? ใครที่อยากเห็นเราวาดผู้หญิง อาจจะผิดหวังกันนะ
เพราะว่าเราวาดผู้หญิงไม่สวยเลย

อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ Attachment

นางเอกในคอมมิคเรา ไม่ได้วาดคอมมิคนานมากแล้ว ช่วยอวยพรให้เราวาดจบด้วยนะ ^u^
Taimosu
Taimosu
Beginner

ตั้งหัวข้อ by lazyskx Sun 23 Mar 2014 - 11:06

ผะ..ผลงานแต่ละอัน ทำเอาหลงเลยยยยยย !! <3 เอื้ออออออ

lazyskx
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Taimosu Mon 14 Apr 2014 - 21:13

เอางานมาลงเพิ่มจ้า หลังจากเดือนที่เเล้ว หานหัวไปไม่ได้วาดรูป เป็นชิ้นเป็นอันเท่าไหร่ ไปซุ่มคอมมิคอยู่
แต่ก็ยังไม่ได้อะไรเท่าไหร่เหมือนกัน

มาคราวนี้ ลองลงสีแบบใหม่ดู แนวปาดๆ (แต่โคตรตั้งใจ ไม่สามารถปาดแบบไวๆ ได้เลย)

รูปแรก ลองวาดออริตัวเองในแนวแบบนี้ดูบ้าง หลอนเล็กๆ ดาร์ดหน่อยๆ ตอนนี้วาดแต่แบบนี้แฮะ

THE MAN WHO LAUGHS
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ The_man_who_laughs_by_taimosu-d7eafgj

มี STEP BY STEP ด้วย
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ 10ht6is

รูปที่สอง วาดแฟนอาท ที่ห่างหายไปนาน ><

FROM TOP
อัพเดทผลงานจ้า....เข้ามาติชม กันได้เน้อ 2hfpa9s

ยังไงก็ติอชมกันเข้ามาได้นะคะ ฝากผลงานด้วยจ้า
Taimosu
Taimosu
Beginner

ขึ้นไปข้างบน