CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

KamenRider
llillillieo
Sozo-Ryoku
pongpon.w
Kako_555
nonsukew1
Mommy
DiamOnd_S
aongartist
worldsme
nightcaiter
jonatadee
icecool
homeoflove
ArePro
Oufza_21
PangaChan
volkbutphan
dollar
MBCarTN
BEEFKUNG
By~ne
clover4701
zombie
prim_15505
lolicon2015
KongGO
apichat
Red_Romanov
mark_manga
finel
jackkypran
Natsuo
zilver0
humma54
phat
Kore
41 posters

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

Go down

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 Empty Re: DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ by dollar Tue 27 Sep 2011 - 20:08

ooopp ต้องไปแน่ครับ รอได้เลยครับผม

dollar
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 Empty Re: DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ

ตั้งหัวข้อ by volkbutphan Tue 25 Oct 2011 - 21:05

อยากวาดลง Error Hour อ่า...
แต่ไอ้เรา ก็ไม่มีอุปกรณ์ซะด้วย(มีแต่ดินสอ กะเมจิดตัดเส้น)
แล้วผมก็อายุแค่ 14 ไม่รู้จะลงได้มั้ยอ่ะครับ...
volkbutphan
volkbutphan
Beginner

ตั้งหัวข้อ by PangaChan Wed 11 Jan 2012 - 0:16

clover4701คุง ลองฝึกอนาโตมี่แล้วร่างโครงคร่าวๆก่อนนะ

PangaChan
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Oufza_21 Mon 30 Jan 2012 - 23:16

อยากลองส่งมาบ้างจัง แต่อุปกรณ์ไม่พร้อม จะถือว่าเป็นต้นฉบับได้ปะเนียะ

แต่จะพยายามคับ
Oufza_21
Oufza_21
Socialite

birth : 21/07/1993

ตั้งหัวข้อ by ArePro Tue 7 Feb 2012 - 20:20

salute
ขออภัยหากทำให้ทีมงานวุ้นวายครับ
DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 811523

แก้ไขล่าสุดโดย ArePro เมื่อ Wed 8 Feb 2012 - 2:16, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : edited link)

ArePro
Beginner

ตั้งหัวข้อ by humma54 Tue 7 Feb 2012 - 20:42

ลองเช็คโค้ดหรือลิ้งค์ภาพดูนะครับ

คราวหน้าใช้ปุ่ม Edit แทนนะครับอยู่ทางขวาบนของคอมเม้นท์เรา
ปล.จะตอบหรือแก้ไขอะไรใช้ Edit ก็ดีนะครับ
humma54
humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Tue 7 Feb 2012 - 21:49

ปุ่ม Edit ตรงมุมขวาบนของเรปน่ะครับ กดแก้ใขข้อความเอาครับ จะได้ไม่เปลืองเรป
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kore Tue 7 Feb 2012 - 22:07

มันจะขึ้นยังไงล่ะครับ ก็คุณเอา url ของตัวอัลบั้มมาวางในโค้ดสำหรับใส่ url ของภาพ

ผมแก้ไขลิงค์ไปที่อัลบั้มใน facebook ของคุณให้แล้ว ส่วนโพสที่ซ้ำจนเข้าข่ายฟลัดกระทู้นี่ผมขอลบทิ้งนะครับ

แล้วก็ถ้าต้องการโชว์ผลงาน สามารถตั้งกระทู้รวมผลงานของตัวเองและโพสได้ที่ห้อง show off ครับ (แต่ถ้าจะเป็นผลงานที่จะเอามาเสนอกองบก.ในโครงการนี้ ก็ไม่ควรโพสโชว์ที่ไหนก่อนนะครับ ควรจะนำเสนอก่อนถ้าไม่ผ่านแล้วค่อยเอาไปโพสเผยแพร่ ไม่งั้นกองบก.จะถือว่าเป็นงานที่ถูกเผยแพร่แล้ว อาจไม่รับพิจารณาผลงานเรื่องนั้นๆได้)
Kore
Kore
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by homeoflove Sat 11 Feb 2012 - 20:08

ผมอยากจะวาดมั่งแต่ว่าฝีมือไม่ถึงอุปกรณ์ก็ไม่ครบ
ไม่ทราบว่าจะมีที่ไหนที่พอหาซื้อได้มั่งครับ

homeoflove
homeoflove
Bronze Star
Bronze Star

birth : 02/07/1995
Placement : ปริมณฑล

ตั้งหัวข้อ by icecool Wed 22 Feb 2012 - 23:33

อยากจะขอถามอะไรหน่อยนะครับ เรื่องโครงการเก่าที่สำหรับผู้ที่อยากออกหนังสือเรื่องยาวของตัวเองน่ะครับ พอดีผมเพิ่งได้ไอเดียโครงเรื่องยาวครับคิดตอนต้นจนจบเสร็จแล้วและกำลังจะลงมือวาด พอดีเพิ่งได้เข้าเว็บมาอัพเดทข้อมูล ข่าวสารเลยได้รู้ว่าเปลี่ยนโครงการไปแล้ว ผมเลยอยากจะถามว่าพอจะเปิดโอกาสรับเรื่องยาวอยู่มั้ยครับ หรือว่าต้องทำตามโครงการใหม่เท่านั้น ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
icecool
icecool
Beginner

birth : 04/11/1990

ตั้งหัวข้อ by jonatadee Fri 24 Feb 2012 - 14:55

ส่งภาพไปแล้วครับ ช่วยพิจารณางานด้วยครับ
jonatadee
jonatadee
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kore Fri 24 Feb 2012 - 20:40

icecool พิมพ์ว่า:อยากจะขอถามอะไรหน่อยนะครับ เรื่องโครงการเก่าที่สำหรับผู้ที่อยากออกหนังสือเรื่องยาวของตัวเองน่ะครับ พอดีผมเพิ่งได้ไอเดียโครงเรื่องยาวครับคิดตอนต้นจนจบเสร็จแล้วและกำลังจะลงมือวาด พอดีเพิ่งได้เข้าเว็บมาอัพเดทข้อมูล ข่าวสารเลยได้รู้ว่าเปลี่ยนโครงการไปแล้ว ผมเลยอยากจะถามว่าพอจะเปิดโอกาสรับเรื่องยาวอยู่มั้ยครับ หรือว่าต้องทำตามโครงการใหม่เท่านั้น ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

เรืองยาวก็ยังรับอยู่ครับไม่ได้ยกเลิกโครงการ สามารถนำมาเสนอได้อยู่
แต่ก็อยากจะให้ลองเสนอผลงานเรื่องสั้นให้ผ่านกันซักครั้งก่อน
อย่างที่ผมเคยพูดกับหลายๆคน คือการทำเรื่องสั้นก็เหมือนกับการสอบ มันใช้ทดสอบสกิลทั้งหมดของคุณ ถ้าสอบผ่านแล้ว พร้อมแล้วจึงค่อยขยับขยายไปทำเรื่องยาวต่อ
Kore
Kore

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by nightcaiter Wed 4 Apr 2012 - 3:48

broke back ภายในปีนี้จะต้องส่งเรื่องสั้นให้ได้สักเรื่อง สู้วุ้ยยย TAT" (พอลองวาดจริงๆจังๆแล้วก็ยากมากๆๆๆๆเลย หวังว่าคงไม่ปิดโครงการไปก่อนนะครับ T=T")

nightcaiter
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kore Wed 4 Apr 2012 - 20:24

ยังเปิดรับสมัครอยู่ตลอดครับ
Kore
Kore

ตั้งหัวข้อ by worldsme Thu 19 Apr 2012 - 21:03

ขอโทษค่ะ คงจะเริ่มช้าไปหน่อย ขอโทษที่รบกวนหลายๆ คน นะคะ
การส่งงาน ส่งเพียงต้นฉบับ หรือว่าส่งเนมด้วยคะ หรือส่งเนมก่อนเพียงอย่างเดียว?

ขอโทษค่ะ ไม่รู้จะตั้งถามตรงไหนดี
worldsme
worldsme
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by nightcaiter Fri 18 May 2012 - 5:37

worldsme พิมพ์ว่า:ขอโทษค่ะ คงจะเริ่มช้าไปหน่อย ขอโทษที่รบกวนหลายๆ คน นะคะ
การส่งงาน ส่งเพียงต้นฉบับ หรือว่าส่งเนมด้วยคะ หรือส่งเนมก่อนเพียงอย่างเดียว?

ขอโทษค่ะ ไม่รู้จะตั้งถามตรงไหนดี

http://ctstudio.all-up.com/t2000-topic อ่านได้ที่นี่เลยครับ

nightcaiter
Beginner

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 Empty Re: ถนนสู่นักเขียนดาวรุ่งเวอร์ชั่นใหม่ "4 โครงการ 4 บุ๊คกาซีน"

ตั้งหัวข้อ by aongartist Sun 27 May 2012 - 4:52

ฝากผลงานครับตั้งใจจะให้เสร็จใน2เดือน....40หน้าโอ้วกีอดมานเหนื่อยมาก..

DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 1c69hC
aongartist
aongartist
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by DiamOnd_S Wed 1 Aug 2012 - 18:55

อิก1เดือนเด๋วเตรียมตัวอ่านผลงานผมได้เลยครับ 40หน้า

ฝากถึงเพื่อนๆทุกคนนะครับ ไม่จำเป้ฯที่คุณจะต้องมี G-PEN หรือ MARU-PEN แค่มีปากกาตัดเส้น sakura หรือปากกาดำ ก็ เหลือเฟือแล้วครับ เพราะว่า การ์ตูน สร้างสรรค์ได้ตลอดเวลา ไม่ใช่แค่อยู่กับอุปกรณ์ตลอดไปครับ

DiamOnd_S
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Mommy Sat 11 Aug 2012 - 20:52

เป็นโครงการที่ดีมากๆเลย ^^

Mommy
Bronze Star
Bronze Star

birth : 12/09/1996
Placement : ถามเจ้าตัวก็แล้วกัน ^^

ตั้งหัวข้อ by nonsukew1 Tue 25 Dec 2012 - 18:06

สักวันผมจะส่งไปดูนะครับ
nonsukew1
nonsukew1
Beginner

birth : 01/09/1995

https://www.facebook.com/arnonsuke.aesthetics

ตั้งหัวข้อ by Kako_555 Tue 8 Jan 2013 - 14:04

ผมอายุ14...จะส่งเรื่องสั้นได้ไหมเนี่ย DEBUT ก้าวแรกสู่นักวาดมืออาชีพ - Page 2 9989

Kako_555
Beginner

birth : 23/12/1998

ตั้งหัวข้อ by Kore Tue 8 Jan 2013 - 21:46

ไม่จำกัดอายุครับ เราวัดกันที่ความสามารถ Smile
Kore
Kore

ตั้งหัวข้อ by pongpon.w Sat 19 Jan 2013 - 9:45

40หน้าห้ามขาดห้ามเกินรึครับ(จำนวนหน้าในเรื่องสั้น)

pongpon.w
Beginner

birth : 30/08/1998

ตั้งหัวข้อ by Sozo-Ryoku Wed 20 Mar 2013 - 22:48

สวัสดีคับ อยากลองส่งมั่ง แต่เรื่องสั้นมาก แค่ 15 หน้าเอง
ส่งได้มั้ยคับ ถ้าไม่ได้เอาเป็นส่งรวบยอดทีเดียว2เรื่องได้มั้ยคับ
Sozo-Ryoku
Sozo-Ryoku
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kore Sun 24 Mar 2013 - 20:57

Sozo-Ryoku พิมพ์ว่า:สวัสดีคับ อยากลองส่งมั่ง แต่เรื่องสั้นมาก แค่ 15 หน้าเอง
ส่งได้มั้ยคับ ถ้าไม่ได้เอาเป็นส่งรวบยอดทีเดียว2เรื่องได้มั้ยคับ

ถ้า 15 หน้ามันลงตัวสมบูรณ์แล้ว ก็ส่งไปทั้งแบบนั้นแหละครับ จำนวนหน้าบวกลบนิดหน่อยได้อยู่
Kore
Kore

หน้า 2 จาก 3 Previous  1, 2, 3  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics