[CF2] รอบแรก คู่ที่ 2 - Stormbringer VS มะลิ [THE END!!]

หน้า 6 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ใครคือผู้ชนะในการแข่งขัน

25% 25% 
[ 5 ]
75% 75% 
[ 15 ]

คะแนนทั้งหมด : 20

Re: [CF2] รอบแรก คู่ที่ 2 - Stormbringer VS มะลิ [THE END!!]

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE on Sun 22 Nov 2009 - 3:00

โอ้ว จบกันซะที ต้องบอกตรงๆว่า เป็นคู่น่ารักมากเลยคับ สำหรับคู่นี้
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [CF2] รอบแรก คู่ที่ 2 - Stormbringer VS มะลิ [THE END!!]

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE on Sun 22 Nov 2009 - 12:04

มาประมวณภาพให้คับ

สำหรับการแข่งขันคู่นี้ตั้งแต่ต้น ระหว่าง มะลิ กับ Strombringer
รวมการแข่งทั้งหมด (3/3)

Spoiler:

Start 1/0
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

หน้า 6

หน้า 7

หน้า 8

หน้า 9

หน้า 10

หน้า 11

หน้า 12

หน้า 13

หน้า 14

หน้า 15

End 1/0

Start 1/1
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

หน้า 6

End 1/1

Start 2/1
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

End 2/1

Start 2/2
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

End 2/2

Start 3/2
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

หน้า 6

หน้า 7

หน้า 8

หน้า 9

End 3/2

Start 3/3
หน้า 1

หน้า 2

หน้า 3

หน้า 4

หน้า 5

หน้า 6

หน้า 7

End 3/3

EnD Battle
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by black-rayz on Sun 22 Nov 2009 - 12:40

ชวนจิ้นจริงๆ

=. ,="

อย่าตัดจบแบบนี้สิฟร้า~
black-rayz
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by deksodba on Sun 22 Nov 2009 - 13:24

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

waga big

deksodba
Silver Star
Silver Star

Placement : โลกมาโมโนะ

http://www.facebook.com/deksodba

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sun 22 Nov 2009 - 13:57

ยินดีด้วยครับทั้งสองท่าน

จากนี้ไป

จะเ็ป็นการ "เปิดรับการวิจารณ์ผลงานของทั้งสองท่านจากผู้เข้าชมทั้งหลาย"

และ "การตัดสินผลงานจากทางกรรมการ CF2" ตามลำดับครับ

***ปล.การวิจารณ์จากผู้เข้าชม จะไม่มีผลต่อการตัดสินแพ้ชนะครับ***

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by siwawuth on Sun 22 Nov 2009 - 14:42

มะลิ เธอนี่มัน ..... - -*

มาเม้นคนแรก หึๆๆ(แรงไปบอกได้ เดี๋ยวแก้ให้จ้า)

deksodba - ดูๆแล้วเป็นคนขยันดีนะครับ งานสะอาดดี มีเก็บเล็กเก็บน้อยด้วย แต่เรื่องเส้นสปีดนี่ ดูเหมือนยังไปเค่อยเข้ากับการเคลื่อนไหวนะ ลองสบัดเส้นแบบสุดๆดูนะ จะได้ดูมีความเร็วมากขึ้น

thetern - งานดูสนุกดี ออกไปทางน่ารักมากกว่าบู๊แหลกนะเนี่ย งานส่วนที่ใช้เส้นดินสอ ลองปรับให้เส้นขอบตัวละครชัดขึ้นดูนะ เดี๋ยวมันจะแยกไม่ออก เทิร์นสุดท้ายเนี่ยตั้งใจทำที่สุดแล้วสินะ...

คู่นี้เป็นคู่ที่น่ารักคู่หนึ่งเลย เหมือนเน้นเซอร์วิสคนมากกว่าแอคชั่นซะอีก(-,.-)
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by crossbear on Sun 22 Nov 2009 - 16:44

โอเคCommento!
ผมชอบพูดรวมๆมากกว่านะครับ

เนื้อเรื่องพอมาอ่านรวมๆมัน"อารมณ์"ไม่ค่อยต่อกันมากเท่าไหร่ แบบว่าขึ้นๆลงๆ
เส้น แจ่มครับ สวยคนละแบบ (สวยแบบคอมกับสวยแบบมือวาด)
ความสะอาด สะอาดดีครับ ทั้งคู่เลย
ตอนจบ เหมือนอ่านการ์ตูนยูริเครียดๆเลยแหะ แบบว่าไม่ค่อยสอบอ่ะ (ขออภัยอย่างแรงเด้อ)
crossbear
Silver Star
Silver Star

birth : 19/01/1911
Placement : ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ (เน่า)

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sun 22 Nov 2009 - 16:53

โอ้...สุดท้ายก็จกตังค์

ทั่น deksodba ตัวละคร+แอ๊คชั่น ดีคับ เว้นแต่ลายเส้นยังดูเบี้ยวๆบ้างอ่ะคับ

ทั่น theterm ทั่นวาดสวยงามมากก มุกก็ฮาได้โล่
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sun 22 Nov 2009 - 17:02

วิจารณ์...

deksodba - สัดส่วนบูดๆเบี้ยวๆบ้าง วาดเน้นสัดส่วนเกินไปบ้าง มุกดี ดำเนินเรื่องสนุก

theterm - เผาได้งามดี(ชอบ) มุกยอด ดำเนินเรื่องสนุกเหมือนกัน

สิ่งที่เหมือนกัน - งานเลอะเล็กน้อย

ความเห็นอื่น - เดจาวู waga

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Sun 22 Nov 2009 - 17:39

มาเก็บตก~

deksodba -

อยากจะติเรื่องการแบ่ง ช่องในช่วงแรกผม อ่านแล้วมึนมากๆ แต่หลังๆokแล้วครับ แต่ว่าชอบมากเลยการโต้เทิร์นกลับ

theterm -

พี่แกไม่น่าเผาเลยอะครับ ชอบเนื้อเรื่องที่สุด เพราะ ฮามากๆ

-รวมๆ ok ครับ ชอบมากๆ เนื้อเรื่อง แนวYสินะครับผม สู้ๆ

จบการเก็บตก.....

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by arkman02 on Sun 22 Nov 2009 - 17:49

วิจารณ์ วิชาม วิช้อนส้อม

-เด็กสด ลายเส้นมีน้ำหนักเบาและเล็กซะส่วนใหญ่ บางช่องที่เล่นมุมก็ดูยากไปหน่อย น่ารักนะ แต่ไม่ใช่สเป็ค(อิๆๆ555) มีเซอร์วิสแบบแข็งๆให้ดู อิๆ วาดแนวนี้น่าจะลองเอาสกรีนโทนมาแปะ จะทำให้งานนุ่มนวลขึ้น
-เติม ลายเส้นน่ารักกว่า อิๆ แอบเบี้ยวในบางช่อง ใช้สกรีนทำให้งานนุ่มดี เนื้อเรื่องฮากว่า เซอร์วิสพอกัน
ก็ไม่ได้หวังให้วาดKนะ แต่มีแต่น่ารักอย่างเดียวคนอ่านจะเลี่ยนเอาได้ (อิๆๆ555) หวังว่าคงจะไม่เจอกันรอบ2

สู้ๆนะครับ
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by totaekuman on Sun 22 Nov 2009 - 19:10

เราว่าคู่นี้เสมอกันนะ
รู้สึกว่ายังงั้นแหละ เพราะต่างมีข้อดีและข้อเสียคนล่ะแบบ
อีกคนเน้นบู้อีกคนเน้นเซอวิส ชอบสไตล์การส่งเทิร์นฮะ
ถ้าคนอื่นโดนเทิร์นแบบนี้ น้อยคนในงานนี้นะที่จะแก้ได้..
โอเชถ้ารอบสองโชคดี เอาไว้มาเจอกัน(ฮา)

สตรอมบิง - ชนะเนื้อเรื่องที่เน้นต่อสู้
มะลิ - ชนะภาพและการลำดับช่อง
อัตราการดวลในความคิดของเฮา: สตรอมบิง 7 - มะลิ 7

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Sun 22 Nov 2009 - 21:57

วิจารย์ครับผม

Stormbringer

ยิงมุขได้เยี่ยม เอฟเฟคไม่ธรรมดา เส้นสะอาดดีครับ
มีบางช็อตท่าทางตัวละครแอบแข็งเน่อ

มะลิ

ยิงมุขได้แจ่ม ลงโทนก็งาม
เนื้อเรื่องก็ไม่เลว แต่เส้นยังมีรกๆบ้างเน้อ

แล้วเจอกันรอบ 2 ครับผม haha
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Tamaota on Sun 22 Nov 2009 - 23:38

งืมๆ ถึงจะแพ้ชนะกันไปแล้วแต่ผมก็ขอลงคะแนนนะครับ (ถือว่าให้ดูเกณฑ์ตัดสินก่อนรอบ 2 ก็ได้นิ)
จริงๆ จะใช้การตัดสินของกรรมการในการแพ้ชนะครับผม แต่เผอิญว่า
ระบบตอนแรกมันยังเละเทะๆอยู่เลยต้องกำหนดใหม่ ต้องขอโทษที่ทางกรรมการไม่ลงรายละเอียดนะครับ
ขอลงคะแนน ล่ะครับผม

สตอร์ม บริงเกอร์ที่ 3 โดย คุณdeksodba หรือเรียก โมเอะคุงดีเอ่ย

1.เรื่อง 3/5 คะแนน
ยังขาดการแก้เกมส์ที่ดูแล้วชวนตื่นเต้นกว่านี้ครับ มีมุกเซอร์วิส มาให้ชมกันบ้างเป็นครั้งคราวยังถือว่าโอเคฮะ
2.ภาพ 2/5 คะแนน
ถึงจะเป็นสไตล์ SD แต่ฉากต่างๆดูเหมือนจะลงมือไม่เต็มที่ฮะ เช่นเส้นสปีดที่ใช้มือลากเอา หรือสัดส่วนที่เพี้ยนๆนิดๆอย่าง
ตอนที่ สตอร์มบิงเกอร์คร่อมมะลิในเทิร์น 2 หน้าอกซ้ายขวายังดูไม่เท่ากันฮะ
3.ดำเนินเรื่อง 2/5 คะแนน
จบเร็วฮะ ดำเนินเรื่องแค่รุกรับกันท่า 2 ท่าเอง
4.เทคนิค 1/5 คะแนน
มีใช้คอมช่วยแค่บางฉากเองดูเหมือนยังไม่เต็มที่นะครับ
5.พิเศษ 3/5 คะแนน
แหม่ๆก็ตรงที่เซอร์วิสนี่แล ขอบสตอร์มบริงเกอร์อยู่แล้วนิ

รวม 11 คะแนน
มะลิ โดย คุณ The term

1.เรื่อง 4/5 คะแนน
ใช้การรับมุขกับการคงคาแรคเตอร์ของทั้ง 2 ฝ่ายได้ดีฮะ แต่รู้สึกจะไม่ได้แก้เกมส์อะไรให้ฝ่ายตัวเองดูได้เปรียบนิ
2.ภาพ 2/5 คะแนน
ช่วง 1-2 เทิร์นแรก นี่ดูรีบมากครับ เทิร์นสุดท้ายถึงจะมีโทนแต่งภาพ เข้าช่วย
3.ดำเนินเรื่อง 1/5 คะแนน
ทำได้แค่โต้กลับแล้วให้คนอื่นรับเทิร์นนิ ไม่ได้สร้างสถานการณ์ให้ดูลำบาก กว่านี้ครับผมแถมยังสั้นเกินไปด้วยนิ
4.เทคนิค 1/5 คะแนน
อยากจะให้คงเส้นคงวาในการใช้โทนนะครับ การจัดภาพในเทิร์นสุดท้ายนี่ โอเคเลยนิ

5.พิเศษ 4/5 คะแนน
ชอบมุก เด็กจอมงกอะ

รวม 12 คะแนน
สุดท้ายนี้ทั้งคู่ต่อเทิร์นได้ตามที่กำหนดไว้ เยี่ยมมากครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Tamaota เมื่อ Mon 23 Nov 2009 - 7:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Tamaota
Golden Star
Golden Star

birth : 02/04/1985
Placement : 幻想郷

http://tamaota.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by totaekuman on Mon 23 Nov 2009 - 1:24

ลืมบอกไป...
อัตราการดวลที่เราใส่ล่างคอมเมนท์ไม่เกี่ยวข้องกับคะแนนเน้อ
ใส่เอาฮาส่วนตัวเฉยๆ ว่าจะเล่นข้างใครหรืองานใครเหนือกว่าใครฮ่าๆ
เยอะสุดจะให้ที่ ??10 / ??10 ชอบงานใครก็ให้คนนั้นเยอะแหละ><

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE on Mon 23 Nov 2009 - 1:45

มาเม้นแว้ว

deksodba

ภาพ : ยังดูแข็งๆไปนิด แต่การจัดวางช่องยอดเยี่ยม มุมกล้องสวยงาม เส้นคมชัดเจน แต่
บางภาพยังดูยากไปนิด
เรือง : ดำเนินเรื่องได้น่าสนใจ แต่ช่วงแรกๆยังสับสนนิดๆหน่อยๆ มีการสานต่อเทรินที่ยอดเยี่ยม
และปลุกเร้าอารมณ์เนื้อเรื่องได้ดี
โดยรวม : อยู่ในระดับดีคับ มีความประทับใจในเนื้อหาและการวาด ภาพรวมทั้งหมดจึงสรุปได้ว่าดี

theterm

ภาพ : สุดยอดคับ ถึงแม้บางรูปจะดูเหมือนเผามากะตาม แต่ก็เป็นคนที่น่าประทับในลายเส้น
แต่การวางช่อง มุมกล้อง สุดยอดทั้งหมด ถ้ามีเวลามากกว่านี้คิดว่างานน่าจะสุดยอดแน่นอน
เรื่อง : ต้องบอกว่าตีบทแตกจิงๆ ใจความสำคัญมีครบ สนุกสนาน ดำเนินต่อเนื่องอย่างน่าติดตาม
และน่าประทับใจ ยกนิ้วให้เลย เอิ๊ก
โดยรวม : เพอร์เฟ็คแล้วคับ อ่านแล้วสนุก ถือว่ายอดเยี่ยมมาก

สรุป : เป็นคู่ที่น่ารักที่สุดเท่าที่ได้อ่านมาเลย แถมยังตีโจทย์และบทแตกด้วย ประทับใจสุด
ทุกอย่างที่อ่านมา มีทั้งอารมณ์สนุก มันส์ รวมอยู่อย่างลงตัว เป็นการแข่งขันที่ดีมากเลยคับ
สำหรับคู่นี้ คารวะ ให้เลย เอิ๊กๆ
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Tue 24 Nov 2009 - 10:45

เนื่องจากความผิดพลาดทางการจัดการของทางทีมงาน

ทำให้ไม่สามารถดำเนินระบบการตัดสินด้วยคะแนนของกรรมการได้

ด้วยเหตุนี้ จึงขอประกาศให้

"เปิดใช้ระบบการโหวตเพื่อคัดเลือกผู้ชนะในการแข่งขัน"

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ เราจะทำการปรับปรุงระบบใหม่อย่างเร่งด่วน

ลงนาม...ทีมผู้จัดCF2

ปล.การโหวตโดยกดคะแนนแบบสอบถาม กดได้ครั้งเดียว และแก้ไขไม่ได้

trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by totaekuman on Tue 24 Nov 2009 - 11:38

เป็นคู่หนึ่งที่โหวตให้ยากมากๆ เพราะสูสีกันจริงๆ
ดีคนล่ะแบบนะสำหรับคู่นี้ ถ้าจะให้โหวตคนใดคนหนึ่ง
คงจะต้องเลือกล่ะนะ

ไม่บอกว่าโหวตใครแต่ข้าจิ้มไปแล้วลุ้นเอาเอง55+
ข้าโยนเหรียญเอาน่ะ พูดจริงๆ(สำหรับคู่นี้..)

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by siwawuth on Tue 24 Nov 2009 - 13:57

ผมโหวต "มะลิ" ครับ

เหตุผลก็ ถ้าเอาส่วนอื่นๆมาเทียบนี่ ยากมาก ดีกันคนละแบบ....เลยต้องเอาเนื้อเรื่องเป็นตัวตัดสิน(ซึ่งผมถนัดด้านภาพมากกว่านิ)เรื่องของมะลิ ดูจะไหลลื่น และต่อเทิร์นได้กว่าสตรอม เลยให้มะลิไป

(คู่นี้ตัดสินยากอย่างที่คุณโตโต้บอกนั่นแหละ...)
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS on Tue 24 Nov 2009 - 17:52

มะลิ - ชอบ ชอบ ชอบ กร๊ากกกก ผมชอบมาก ตั้งหน้าตั้งตารอ ชมตั้งแต่ อินโรแล้ว
อยากบอกว่าอินโทร ตอนอ่านอ่ะ ฮา น้ำตาแตกไปหลายรอบ เลยอ่ะ เพ่ ก๊ากกกกกกกก!!
ก็คิดนะว่า เอ๊ะ พอมาแข่งCF จะฮาไหม หว่า ... ที่ใหน ได้ ฮาเป็นบ้าเลยยย ย ยยฮ่าๆๆๆๆๆ
ก๊ากกกๆๆๆ นี่ผมนั่ง คอมเม้น ยังหัวเราะคิกคักเลยหนิ่ มุขท่าน เมพ มาก ผมจะเก็บ ไป ไว้ไช้มั่งหนอ เอิ๊กๆๆ ชอบท่าทาง ของตัวละครอ่ะครับบบบ ชอบมาก ลายเส้น ผลงานมีเอกลักษณ์ จริงๆ
แถมดำเนินเรื่อง สนุกอีกตังหากกกกกกก !!

Strombringer - ของเดคุง อ๊ากร๊า ๆๆ อันนี้แหล่มมาก มีเซอร์วิส ให้ชมมมมมม อู๊ว วว ว!!
เลยทำให้ คนอ่าน แบบผม ต้อง สังเกตุ ทุกสัดส่วน ของตัวละคร อร๊าย ย ย ยย ย (มองหาเซอร์วิส)
เดคุงวาด ตัวละคร น่ารักอ่ะ เหมือนการ์ตูน เรื่อง คุรุคุรุ ไรนั่นเลย คล้ายๆ นะ ผมอ่านของเดคุงแล้ว
นึกถึงเรื่องนั้น ทุกที (ไม่รู้เพราะอะไร) แต่ชอบ มากเลย การแสดงออกของสีหน้าตัวละคร อ๊าๆๆๆๆ
ฮ่าๆๆๆ เรื่องสีหน้า ชาแล๊คเตอร์ที่แสดงออกถึงอารมณ์ นี่ผม บอด มากเลย ฮร่า ต้องมาแอบเก็บไว้มั่ง ฮี่ๆๆๆ
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Wed 25 Nov 2009 - 21:18

สารภาพบาปว่าจิ้มคะแนนแล้วลืมบอก...

โหวตมะลิครับ

trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie on Thu 26 Nov 2009 - 5:20

กด
มะลิ
1 เสียง
Happiiloo_alfie

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Sat 28 Nov 2009 - 1:45

โหวตมะลิฮะ
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Sat 28 Nov 2009 - 1:48

กดมะลิไปฮะ...
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by แมวดำ'PuNKY on Sat 28 Nov 2009 - 6:53

โหวตยากจริงๆคะ ลังเลสุดๆ - -*
deksodba-งานยังไม่ค่อยเรียบร้อย เรียงช่องแรกๆมึนๆแต่หลังๆดีแล้ว
ขยันตัดเส้น งานพัฒนาเรื่อยๆทุกเทิร์น แถมสตอร์มบิงเกอร์เซ็กซี่...
theterm- เสันสวยอ่านหลายๆ อ่านง่ายลื่นไหล จัดกล้องสุโก้ย เสียที่เผาเยอะไปหน่อย
มีการเล่นมุกรับมุกดีมาก แถมมะลิโมเอะสุดๆ...

จิ้มโหวตสตอร์มบิงเกอร์1ค่า(ชอบตรงงานที่กำลังพัฒนาระหว่างแข่งสู้ๆเข้าเน่อ)

เรียงจากซ้ายมาก็ Like a Star @ heaven อิช็อก Like a Star @ heaven แมวดำmew Like a Star @ heaven นลิน Like a Star @ heaven ลามูค์ เมเม่
Character Design By :: แมวดำ'PuNKY
Illustration By :: Tamaota
แมวดำ'PuNKY
Golden Star
Golden Star

birth : 15/12/1993
Placement : สถานบำบัดจิต

หน้า 6 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน