CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y

YunozukaE
holyfield
Angel_Benten
NoRWAN
PriNceSs_Z
Happiiloo_alfie
totaekuman
desadoria
vantimiglia
trio-jam
prim_15505
By~ne
peterpan-killer
pattanakorm
LunaLoS
19 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y Empty จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Sat 19 Sep 2009 - 23:06

ผมเสียมารยาทหรือเปล่าครับ ที่ถามเรื่องนี้

.
.
.
ก็แค่คิดว่า แต่ละคนก็มีเรื่องให้เศร้า หลาย ๆ เรื่อง......
ถ้าเกิดเอาของหลาย ๆ คนมา แชร์กัน เวลา เจอเรื่องเดิม ๆ เดียวกัน

ก็ทำใจได้ว่า อย่างน้อย ก็ไม่ใช่คนเดียวที่โดน ( ประมาณนั้น )

อ่า... แล้วอย่าลืมบอกวิธี แก้ปัญหาของแต่ละคนด้วยนะครับ
เรื่องเดียว กัน แต่วิธี การแก้ ต่างกัน.... ลองดูมุมมองของแต่ละคนต่อปัญหากันนะครับ

^3^
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ขึ้นไปข้างบน Go down

จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y Empty Re: จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sun 20 Sep 2009 - 10:08

เศร้าหรอ ครับ
หลายเรื่องอะครับ
วิธีเเก้ผมก็เเก้ไม่ค่อยจะได้ ซะด้วย
ต้องทำใจ หรือ ไม่ก็มองโลกในทางที่ดีเข้าไว้ น่ะครับ Very Happy
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y Empty Re: จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 20 Sep 2009 - 18:03

เศร้าที่สุดเหรอ....
อืม.. คงเป็นเรื่องที่ตัวเองวาดรูปไม่เก่งสักที ล่ะมั้ง
ความจริงก็ตั้งใจฝึกอยู่ แต่มันก็ไม่เป็นแบบที่ตั้งใจไว้เสียที
เศร้า..... แต่เรื่องชีวิตประจำวัน ของผมจัดว่ามีความสุขทีเดียว ฮ่าๆ เลยไม่เครียดเท่าไหร่

วิธีแก้คือ เวลาวาดก็ตั้งใจให้มากขึ้น ไม่ก็ช่างแม่ง ไม่สนซะเลยวาดๆไปเหอะ อะไรประมาณนั้น
ถ้าเศร้าก็ไปอ้อนแฟน อ้อนเพื่อน ไม่ก็แฟนเพื่อน....เอ๊ฮ่าๆๆๆ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 20 Sep 2009 - 18:25

มีเศร้าหลายเรื่องครับ ทั้งการเรียนการวาดการร่วมกิจกรรมกะคนอื่น

แต่วิธีแก้ก็ง่ายๆ ใจเย็นๆเข้าไว้ค่อยๆมองหาทางออกแล้วก็ลุยไปเล้ย
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 20 Sep 2009 - 19:04

เรื่องเศร้าอ่ะเหรอ ตอนที่อยู่โรงเรียนเก่าอ่ะมีเยอะ...เรื่องเพื่อนอ่ะแหละ เมื่อก่อนไม่มีเพื่อนเลยไง...เลยเหงา เหงาแทบปางตายจิงๆ เพื่อนไม่มีก็แย่แล้วนะ ยังโดนแกล้งอิก...ตรูเป็นตัวตลกให้เมิงแหย่เล่นกันรึไงวะ คิดแล้วก็อยากกลับไปฆ่ามันจิงๆ

วิธีแก้เหรอ...กลับไปนอนร้องไห้ที่บ้านอ่ะดิ...หึหึ ไอ้พวกเ*ย ถ้าเข้มแข็งกว่านี้จะตื้บพวกเมิงให้ไม่เหลือแม้แต่เสี้ยวผงธุลีเลยคอยดู

ปล. ขออภัยที่ใช้คำหยาบด้วยนะงับ...คิดแล้วมันเจ็บจิงๆ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 21 Sep 2009 - 0:05

เคยทำให้แม่เสียใจจนเสียน้ำตาครับ(นึกแล้วรู้สึกไม่ดีจริงๆแฮะ)

ปล.เด็กดีดูไว้ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Mon 21 Sep 2009 - 8:03

-[]-* แต่ละแนว ................

สำหรับผมนะ

1. เวลา เศร้ามาก ๆ สมองคงไม่สั่งให้นั่งทำใจ

2. ส่วนใหญ่ เศร้า มาก ๆ แล้วอยากตาย

3. เวลาเศร้าส่วนใหญ่ จะเกิด จากการน้อยใจตัวเอง ( มั้ง ) ในหลาย ๆ เรื่อง

แล้วก็ ความผิดหวัง จาก............

วิธีแก้ สุดปัญญาอ่อน !!!!

นอน นอน นอน นอน นอนอย่างเดียว เพราะ ถ้าไม่นอน ก็ไม่รู้จะทำอะไรดี

ไม่นอน ก็นั่งเศร้า ก็เลยนอน ตอนตื่นขึ้นมา ก็คงพอคิดอะไรได้บ้าง ดีกว่านั่ง เครียด นั่งเศร้า

เป็นการพักผ่อนร่างกายไปในตัว...... จากการเครียดหนัก

ตื่นมา ก็ทำงาน หาคนคุยเล่น ไปสนุก ๆ เดี๋ยวมันก็ลืมเรื่องเศร้าไปเอง
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Mon 21 Sep 2009 - 10:45

สิ้นหวังแล้ว!!! สิ้นหวังกับไข่ดาวที่ทอดยังไงก็ไม่อร่อยขึ้นซักทีแล้ววว!!!

/me วิ่งหนีออกนอกกระทู้
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by desadoria Mon 21 Sep 2009 - 11:15

อยะ...อย่าถามผมแบบนี้ ผม...รับไม่ได้ ฮือ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by totaekuman Mon 21 Sep 2009 - 14:16

เวลาที่เราล้มแล้วโดนเหยียบซ่ำ
กับโดนคนหักหลังครับ เศร้าที่สุด..(สำหรับเฮานะ)

วิธีแก้ใช้กาลเวลาช่วยแก้ ถ้าเวลาผ่านไปนานๆเดียวก็ลืมเอง
แต่ชีวิตจริงๆของเรานี่ก็ไม่มีปัญหานะ อยู่สุขสบายดี55+

totaekuman
WARNING
WARNING

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Tue 22 Sep 2009 - 6:17

คุยกับเพื่อนสนิท(เพื่อนสนิทจริงๆๆๆๆ) แบ่งปันปัญหาและเรื่องราวทุกอย่างในกันและกัน ช่วยกันแก้ใข ปลอบใจกัน

เนี่ยวิธีแก้ปัญหาดีๆ ที่ไม่ต้องลงทุนอะไรเลยคับ

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Tue 22 Sep 2009 - 18:13

เราก่ะเคยเป็นอย่างพริมจังนะ^ ^

อันที่จริงเราค่อนข้างมีปัญหาทางจิตนิดหน่อย ' ')a(หายล่ะนะ^ ^) เลยโดน"พวกนั้น"เอาไปล้อน่ะ
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Wed 23 Sep 2009 - 20:00

อีก 3 ปีโลกจะวิบัติ ฮือๆ..เศร้า
ยังใช้ชีวิตได้ไม่ทันแก่เลย....
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Wed 23 Sep 2009 - 22:50

อย่าพูดงั้นจิ...โลกแคบลงเปล่าๆ

ร่าเริงเข้าไว้...
prim_15505
prim_15505
InW
InW

Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 24 Sep 2009 - 1:20

ไหงงั้นล่ะครับพี่นวัน...

เรื่องเศร้าผมก็มีอีกเรื่อง ปลาบ้านผมตายยกบ่อ 5 ตัวเลยครับ TT
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Thu 24 Sep 2009 - 14:29

ยังดี...บ้านเราเคยเลี้ยงหนู 6 ตัว ม่องหมดเลย(รุสึกว่ามันก็ตายเท่าๆกันนิ)
prim_15505
prim_15505
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 24 Sep 2009 - 16:38

บ้านเราอะนะ ตอนเเรกเคยอยู่บ้านป้าอะ
เเมวตาย 4 ตัวโน่น เหอะ ๆ เศร้าเเละสงสารมากมาย T_T
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Tue 29 Sep 2009 - 20:03

เบนจัดให้สามเศร้าเลย...

เศร้าที่เทอม2 เป็นการเรียนภาคบ่าย
มีตารางเรียนเลิก 2 ทุ่ม
เป็นหน้าหนาวซะด้วย ขับรถกลับบ้านคนเดียว(ดึกๆ)
แก้ปัญหาด้วยการ ทำใจ

เศร้าที่ตอนนี้ทำอะไรไม่ได้..
อายุ 18 ยังเกาะพ่อแม่..
มีความต้องการไม่มีที่สิ้นสุด
แก้ปัญหาด้วยการ สงบใจ

เศร้าที่อยากวาดการ์ตูนได้ดั่งใจ
ต้องฝึกฝนอีกมากมาย
แต่ทางที่เดินกลับไม่ใช่ทางนี้
แก้ปํญหาด้วยการ ตั้งใจ

โอ๊ย...เศร้า
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by holyfield Sun 11 Oct 2009 - 23:14

เรื่องที่เศร้าหรอฮะ อืม

ฮะฮะ อายจริงๆ ถ้าจะบอกว่าตอนเด็กผมเคยซึมอยู่ตั้ง 3วัน
เพราะตอนจบของโดเรม่อนที่ว่าเป็นเพียงความฝัน(ของโนบิตะ เหอๆ)

แต่ปัจจุบันก็มีอยู่หลายเรื่องเหมือนกันนะที่ผมเครียด
แต่ส่วนใหญ่ก็หาทางออกได้ แล้วเรื่องนั่นๆก็จะหมดไปเอง
holyfield
holyfield
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : ล่องลอยไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ by HaHaYi Thu 15 Oct 2009 - 17:08

exe ไม่เหมือนเก่า จำได้ไหม ว่าเรื่องอะไรทำให้ เศร้าที่สุด... Y(T-T)Y Icon_cry

HaHaYi
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Wed 21 Oct 2009 - 20:42

เศร้ามาก็หลายเรื่อง

เพียงแค่เราตั้งจิต ดูจิต คิดเศร้า คิดสุข คิดโกรธ จิต เก็บขึ้นแล้ว ตั้งขึ้น มีอยู่้ แล้วดับไป
ยอมรับให้อภัยเป็นสิ่งสำคัญ ลบอาจจะยาก ทำจิตให้เข้่มแข็งแล้วผ่านพ้นไปอย่างมีศักดิ์
ด้วยตัวของตัวเอง...... สาธุ..........

อูย ธรรมะจัดบวชเรียนมาครั้งติดตรึงไปนาน
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by ChawSpinNer Thu 22 Oct 2009 - 0:08

ผมถ้าเศร้า ก็คงมานั่ง เขียนอะไรต่อมิอะไรลงในกระดาษ ผลคือ ใครอ่านรู้หมด แต่ก็สบายใจดีงิ บางทีเขียนเสร็จแล้วเก็บ พอหายเศร้าแล้วเอามานั่งอ่าน แล้วมันรู้สึกว่า เราทำไปได้ไง เคยนั่งหัวเราะกับไอ้ที่เขียนนี้มาและ
ChawSpinNer
ChawSpinNer
Silver Star
Silver Star

Placement : หน้าจอคอม

ตั้งหัวข้อ by LinEBaSS Thu 22 Oct 2009 - 1:54

ของผม วาดรูป ฟังเพลง หรืว่า นอนซะ!!!

แต่เรื่องเศร้าที่สุดนี่ไม่พ้นการโดน ลด บั่นทอน จิตใจ...
LinEBaSS
LinEBaSS
Golden Star
Golden Star

birth : 25/05/1991

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 22 Oct 2009 - 16:13

ช่วงนี่ เศร้าคงจะเป็น..
มีเพื่อนอยู่ข้าง ๆ เเต่กลับรู้สึกเหมือนไม่มี ?
รู้สึกเหงาครับ.. เหมือนไม่มีใครสนใจ ประมาณนั้น
เเต่ก็ช่างเหอะ.. หัวเราะเเก้ได้ทุกเรื่องครับ จบ..
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by tamin Sat 31 Oct 2009 - 8:33

หมาชิสุที่เลี้ยงไว้โดนหมาบางแก้ว2ตัวรุมกัดหน้าบ้านตอน2ทุ่ม
แต่วินาทีนั้นผมดันกำลังเล่นเกม+ใส่เฮดโฟนอยู่เลยไม่ได้ยินว่ามันกัดกัน

เจ้าหมาชิสุโดนกัดจนอกทะลุถึงปอด (มันเลยส่งเสียงไม่ได้) แต่ก็อุตสาหะหนีมายืนที่ประตูหน้าบ้านผม

โดยที่ผมไม่ยักกะรู้เลยว่ามันโดนกัดสาหัส~~~และผมไม่ได้มองมันด้วย!!!

มันยืนรอผมหน้าประตูที่ห่างจากผมเพียง 3 เมตร โดยเลือดทะลักออกมาเป็นลิ่มๆ
แต่ผมก็ยังไม่รู้สึกตัวจน4ทุ่ม (สรุปมันยืนรอความตายหน้าบ้านผม2 ช.ม.) ผมจึงเหลียวไปมองประตู
แล้วตกใจที่มันเลือดอาบตัวเหมือนหมาซอมบี้ในBioHazardยังไงยังงั้น

ผมกับพี่ชายจึงรีบพามันขึ้นรถไปสัตว์แพทย์ ระหว่างทางมันยืนมองมาที่ผมตลอดผมจึงพึ่งรู้ว่าแผลมันสาหัสขนาดนี้
(คือมองที่ท้องมัน...เห็นถึงอวัยวะภายในตุ๊บๆอยู่อ๊ะ !!!)
และคำแรกที่หมอพูดขึ้น "หมออยากทราบว่ามันยังยืนอยู่ได้อย่างไร?" เพราะปกติเคสแบบนี้

เตรียมขุดหลุมให้มันได้เลย

แต่ในเมื่อมันยังรอดถึงมือหมอ หมอก็พูดว่า "โอเค ผมจะพยายามช่วยมันให้เต็มที่" แล้วเอาไปผ่าตัด
ผมกับพี่ชายนั่งรอจน ตี1.25น. หมอก็เดินออกมาพูดเรียบๆว่า

"ตายแล้วครับ"

ปิดฉากชีวิตหมาน้อยของผม ที่อวัยวะภายในบอบช้ำ หายใจไม่ได้ และเสียเลือดมากเกินไป
แต่ก่อนกลับหมอได้พูดขึ้นมาลอยๆว่า

"จริงๆหากคุณรีบเอามันมาเร็วกว่านี้เพียงชั่วโมงเดียว มันจะรอด!"

โอว~~~ เสียดแทงใจผมยิ่งนัก สรุปคือถ้าระหว่างตอน2ทุ่ม-3ทุ่มที่ผมนั่งเล่นเกม
เพียงผมแค่เหลียวไปมองเห็นหมาน้อยที่ประตู

มันก็จะรอด!!

เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าการไม่ใส่ใจในสิ่งรอบข้าง เพียงเวลาไม่กี่นาที
อาจทำให้คุณสุญเสียสิ่งสำคัญที่ฝูมฟักมาหลายปี

ปล.ยังไงผมก็ขอซูฮกให้หมาน้อยผมจริงๆ หากเป็นผมซึ่งท้องเป็นรู หายใจไม่ออก เลือดไหลซิบๆ
ผมขาดใจตายดีกว่าอดทนลากสังขารไปยืนรอหน้าบ้านเจ้านายตั้ง 2 ช.ม. = =

tamin
Silver Star
Silver Star

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน