CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ แวะมาชมหน่อยจิคับ >w<

hana5394
pattanakorm
กบี่
WanTaLeng
prim_15505
By~ne
trio-jam
PoJeaWa LittleGirl
Smilo
BenQ11
Tamaota
finel
peterpan-killer
17 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Empty อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ แวะมาชมหน่อยจิคับ >w<

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Mon 17 Aug 2009 - 1:00

เมื่อเดือนที่แล้วหลังจากพยัคฆ์เล่ม2 ออกวางขายกระผมก็ได้รับคำติชมและข้อแก้ไขมากมาย ไม่ว่าจะจดหมายทางบ้าน,อีเมล และทางต่างๆ จึงทำให้ปีเตอร์ซึ้งมากมายเลยครับ ถึงจะมีบางฉบับติมายาว2-3หน้าเลย แต่ผมก็ดีใจมากเลยแหละครับที่มีคนตั้งใจอ่านงานเราด้วย
อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Ct2hซึ้งมากมายเลยครับ
แถมผมยังได้ข่าวดีว่าหลังจากจบเวตาลเล่มหน้า ผมก็จะได้อัดฉีดกับเรื่องพยัคฆ์ได้เต็มที่แล้วครับ (ช่วงก่อนวาดสองเรื่องควบนี่ระวิงไปหน่อย)
แถมทางทีมงานยังให้คำแนะนำและสนับสนุนในหลายๆด้านด้วยครับ ฉนั้นทั้งเรื่องคุณภาพและความหรรษาในเล่มหน้าผมรับประกันได้เลยครับว่าปีเตอร์จะทำให้เต็มที่ ตามที่ทุกคนให้กำลังใจมาครับ แล้วพบกันได้ใน
"พยัคฆ์ ผู้พิทักษ์สุดขอบโลก ภาค อหังการพยัคฆ์ทมิฬ" ได้เลยครับ กับภาพโฆษณาภาพแรกเลย

[censored ภาพติดเรตกรุณาเซ็นเซอร์, ใส่hidden, spoiler หรือเปลี่ยนภาพใหม่ด้วยตัวเอง เพื่อความปลอดภัยของทีมงานและสมาชิก]

พบกับ พยัคฆ์ และ แครี่ฉบับดั้งเดิมได้ในเล่มหน้าครับ
อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Payuck
ตามด้วยทีม นาซาเลีย และ เซลฟี่ ก็จะมาสร้างสีสัน ความเร้าใจด้วยครับ

ถ้าอย่างไรก็ขอฝากพยัคฆ์ไว้ในอ้อมใจของทุกคนด้วยนะครับ ไม่ว่าจะคำวิจารณ์หรือคำติชมใดๆก็ตามกระผมจะพยายามแก้ไขและพัฒนาให้ได้เลยครับ ผมจะพยายามออกให้ต่อเนื่อง ปีนึงไม่ต่ำกว่า3เล่มแน่นอนครับ
อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< 81092690

แก้ไขล่าสุดโดย peterpan-killer เมื่อ Sun 23 Aug 2009 - 20:33, ทั้งหมด 2 ครั้ง (Reason for editing : censored by editor's order)
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Empty Re: อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ แวะมาชมหน่อยจิคับ >w<

ตั้งหัวข้อ by finel Mon 17 Aug 2009 - 1:16

บั้นท้ายน้องเหมียววิ้งได้ใจมาก
มองหาโลลิ =[]= ชิมัตตะ น้องแมวสาวขึ้น!!!
/me กลิ้งงอแงจาเอาโลลิ๊~~
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Empty Re: อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ แวะมาชมหน่อยจิคับ >w<

ตั้งหัวข้อ by Tamaota Mon 17 Aug 2009 - 1:31

ชักจะรู้สึกเหมือนพยัคฆ์ ในเล่ม 2 แฮะ
"อยากกอดท่านแครี่!!"
Tamaota
Tamaota
Golden Star
Golden Star

birth : 02/04/1985
Placement : 幻想郷

http://tamaota.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 17 Aug 2009 - 3:10

วาดสะอาดจังเหอๆๆ ชอบๆ
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ตั้งหัวข้อ by Smilo Mon 17 Aug 2009 - 3:37

วาดเส้นหนาล่ะค่ะ ดีแล้ว
เส้นบางๆ มันดูบางไป ไม่ค่อยเหมาะกับงานคุณปีเตอร์เท่าไหร่ (ดันไปคล้ายๆกับนักเขียนท่านอื่นๆในการ์ตูนไทยสตูดิโออีก) แยกออกยาก

ปีเตอร์เขียนเส้นบาง เส้นเหมือนกับหมด จุดเด่นมันไม่ค่อยมี

เส้นหนาต้องสมเป็นงานแบบเตอร์ๆ!!!!!!!!!!

งานปีเตอร์น่ะ เส้น หนา-สวย-กว่า-เส้น-บาง!!!!!!!!!!!!!!!!! โฮกกกกกกกกก

ปล. เอาพยัคฆ์ล่ำๆคืนมานะ!!!!!!!!! หุ่นบางๆ เอาไว้ขายผู้หญิงโน่นการ์ตูนคุณมันเน้นขายผู้ชาย อ่ะ....ฉันก็ผู้หญิงนี่!!!(ฮา) แซวๆ
Smilo
Smilo
Beginner

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Mon 17 Aug 2009 - 7:21

ติดตามพยัคฆ์ 2 นะคะ

หุยๆ ต้องดุเดือดกว่าเดิมแน่ๆ

สู้ๆค่ะ พี่ปีเตอร์

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 17 Aug 2009 - 7:49

รอคอยการมา แล้วจะตามล่าอีกครั้ง

ปล.หมายถึงเล่ม 3 นะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 17 Aug 2009 - 17:36

วะโฮ้ว!!! เล่ม 3!!

Owo

งานนี้ต้องไม่พลาด จะตามสอยแน่ขอรับ! - -+

สู้ๆ ฮะ พยายามเข้าเน้อ รอสอยครับ - -+
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 17 Aug 2009 - 20:30

ผลงานน่าติดตามงับ Very Happy
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 17 Aug 2009 - 20:33

สงสัยจะไม่มีบุญได้เสพงานเตอร์ หาไม่เคยเจอเลย สงสัยขายดีจัด TwT
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by กบี่ Tue 18 Aug 2009 - 0:31

โอ้ว.........ดีด้วยท่านปีเตอร์...ว่าแต่แถวแปดริ้วนี้หางานของCTSอ่านยากจังเลยล่ะ
กบี่
กบี่
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 20 Aug 2009 - 17:01

รออ่าน พยัคฆ์ เล่ม 3
อยากดูมากมาย
ติดตามอยู่นะครับ ท่านพี่ ปีเตอร์ Very Happy

เรื่องคอมเม้นหรืออะไรไม่อยากให้พี่ คิดมากนะครับ เป็นเเค่คำเเนะนำของคนมองเฉย ๆ
สำหรับผม เห็นว่าดี อยู่เเล้วครับ ทำใจให้สบาย ๆ มีความสุขนะครับ~ Very Happy
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Thu 20 Aug 2009 - 19:33

I..>w<.. I
อู้ววว มีพลังขึ้นเยอะเลยครับ อย่างนี้ค่อยมีพลังสู้ต่อไปหน่อยครับ (พึ่งได้เข้ามาดูนี่ล่ะครับฮ่าๆ)

pattanakorm<table cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><tr><td width="100%">อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 5:01 pm </TD></TR>
<tr><td colSpan=2></TD></TR>
<tr><td colSpan=2>รออ่าน พยัคฆ์ เล่ม 3
อยากดูมากมาย
ติดตามอยู่นะครับ ท่านพี่ ปีเตอร์ Very Happy

เรื่องคอมเม้นหรืออะไรไม่อยากให้พี่ คิดมากนะครับ เป็นเเค่คำเเนะนำของคนมองเฉย ๆ
สำหรับผม เห็นว่าดี อยู่เเล้วครับ ทำใจให้สบาย ๆ มีความสุขนะครับ~
Very Happy</TD></TR></TABLE>

-ครับตอนนี้ก็กะลังฝึกแสงเงาเพิ่มอยู่จ้า
กบี่ โอ้ว.........ดีด้วยท่านปีเตอร์...ว่าแต่แถวแปดริ้วนี้หางานของCTSอ่านยากจังเลยล่ะ
-อะน่าเสียดายจัง ไว้ว่างๆเข้าเมืองก็มาเหมาเลยครับ ฮ่าๆ
WanTaLeng สงสัยจะไม่มีบุญได้เสพงานเตอร์ หาไม่เคยเจอเลย สงสัยขายดีจัด TwT
-ว่างๆพี่ก็ไปลอยกระธงกับผมสิ ชาติหน้าจะได้มีบุญร่วมกัน ฮิ้ว......>v<
prim_15505 ผลงานน่าติดตามงับ Very Happy
-ขอบคุณคร้าบ ถ้าไงช่วยตามให้ตลอดไปจนกว่าจะตายไปข้างนึงเลยน้า ชุๆ

By~ne วะโฮ้ว!!! เล่ม 3!!

Owo

งานนี้ต้องไม่พลาด จะตามสอยแน่ขอรับ! - -+

สู้ๆ ฮะ พยายามเข้าเน้อ รอสอยครับ - -+
-จะโดนเนะสอยร่วงแล้ว (ตอนนี้เนะเก่งขึ้นแล้วนี่ ลองวาดเรื่องสั้นส่งสิโอกาศจะได้เป็นนักเขียนจะได้สูงขึ้นด้วยงาย)
trio-jamรอคอยการมา แล้วจะตามล่าอีกครั้ง

ปล.หมายถึงเล่ม 3 นะครับ
- พะ...พี่เป็นสัตว์สงวนน้า...แต่ก็ขอบคุณมากที่อุดหนุนเสมอ ไว้เจอกันในงานอีกเน่อ
PoJeaWa LittleGirlติดตามพยัคฆ์ 2 นะคะ

หุยๆ ต้องดุเดือดกว่าเดิมแน่ๆ

สู้ๆค่ะ พี่ปีเตอร์
-ขอบคุณคร้าบ... จะพยายามให้มันดุเดือดไปเล้ย
Smiloวาดเส้นหนาล่ะค่ะ ดีแล้ว
เส้นบางๆ มันดูบางไป ไม่ค่อยเหมาะกับงานคุณปีเตอร์เท่าไหร่ (ดันไปคล้ายๆกับนักเขียนท่านอื่นๆในการ์ตูนไทยสตูดิโออีก) แยกออกยาก

ปีเตอร์เขียนเส้นบาง เส้นเหมือนกับหมด จุดเด่นมันไม่ค่อยมี

เส้นหนาต้องสมเป็นงานแบบเตอร์ๆ!!!!!!!!!!

งานปีเตอร์น่ะ เส้น หนา-สวย-กว่า-เส้น-บาง!!!!!!!!!!!!!!!!! โฮกกกกกกกกก

ปล. เอาพยัคฆ์ล่ำๆคืนมานะ!!!!!!!!! หุ่นบางๆ เอาไว้ขายผู้หญิงโน่นการ์ตูนคุณมันเน้นขายผู้ชาย อ่ะ....ฉันก็ผู้หญิงนี่!!!(ฮา) แซวๆ
-อยากให้หนาๆแต่เรียบร้อยใช่ไหมครับ อึกฝีมือผมยังอ่อนด้อย แต่จะพยายามทำให้ถึงที่สุดครับ
BenQ11วาดสะอาดจังเหอๆๆ ชอบๆ
-งานจริง สกปรกกว่านี้เยอะครับ อาศัยลบในคอมเอา ฮ่าๆๆ
Tamaotaชักจะรู้สึกเหมือนพยัคฆ์ ในเล่ม 2 แฮะ
"อยากกอดท่านแครี่!!"
-งานหน้า จะเอาพยัคฆ์ดุๆ ละกาน แถมแครี่จะเริ่มโมเอะแล้ว
finelบั้นท้ายน้องเหมียววิ้งได้ใจมาก
มองหาโลลิ =[]= ชิมัตตะ น้องแมวสาวขึ้น!!!
เล่มหน้าเซลฟี่ขึ้นปกเน่อ (ก็เค้าชอบบั้นท้ายนี่)

ขอบคุณทุกแรงใจมากเลยครับ ตอนนี้ก็วาดเวตาลอยู่จะรีบรวมเล่มให้ทันในปีนี้แน่นอนครับฮ่าๆ
ถ้าเซ็งๆก็หาซื้อ มะเมี๊ยะ มาอ่านก่อนละกันครับ สาวพม่าน่ารักโคตร รับประกันคุณภาพเลยจ้า (โปรโมทงาน นวันซะงั้น คริๆ)

แล้วพบกันได้ที่ http://peterpan-killer.exteen.com/ คร้าบ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 20 Aug 2009 - 19:38

- -+

ติดตามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!

ไว้ถ้ามีโอกาสจะพยายามเขียนเรื่องสั้นส่งนะครับ Razz
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Fri 21 Aug 2009 - 20:41

- -+++++ ชิ้ง ๆ เล่ม 3สินะ >M< เด่วจามีแฟนอาร์ตขนมาลงอีกเจ้าคร่า สู้วว ต่อไปนะค่ะพี่ปีเตอร์ รอชมอยู่เรื่อยๆนะค่าาา
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 21 Aug 2009 - 22:52

บอกพี่วันเอางานมาโปรโมทที่นี่สิครับพี่เตอร์ หุหุ
ยังไม่ได้อ่านมะเมียะเลยแฮะ ต้องไปหาซะละ ครึๆๆๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 22 Aug 2009 - 0:32

อืม...เดี๋ยวออกแบบตัวที่โชว์บั้นท้ายให้ครับเหอๆๆ :[o __ o]:
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 22 Aug 2009 - 10:24

หวังว่าคงมี ของเเถม เป็น โลลิ เหมือนพยัคฆ์ อิอิ ( หวังเป็นเล่น )

รอชม รออ่านนะครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by Formthejok Sun 23 Aug 2009 - 17:32

พี่ปีเตอร์วาดมาเราก็อ่าน คริๆๆ
Formthejok
Formthejok
Lucky Star
Lucky Star

birth : 28/04/1991

http://Formthejok.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 23 Aug 2009 - 20:29

อู้ว.....เวลาว่างประจำเดือนหลังจากคิดสตอรี่บอร์ดของเดือนนี้ ผมก็จะมีเวลาว่างมาเล่นเกมกับอ่านหนังสือที่ชอบล่ะ แต่เดี๋ยวก่อน ปกติผมก็ซื้อการ์ตูนไทยตลอดก็มีหลายเรื่องเลยที่ผมชอบและติดตามเสมอ ทว่างวดนี้พิเศษครับเพราะผมชอบเรื่องนี้มากเลยกับ"จ้าววานรอหังการ์ ไซอิ๋ว" แบบ่าสนุกมากเลย สำหรับผมอะนะ เพราะผมชอบอ่านการ์ตูนแนวผู้ชายอยู่แล้ว แถมพคี่มนชัย คนเขียนก็เป็น1ในอาจรย์ที่สอนผมวาดการ์ตูนด้วยล่ะ ผมเลยชอบงานพี่เขามักๆเลย วาดแฟนอาร์ทมาให้คับ
อ้างงง....วาดแฟนอาร์ทเรื่องที่ชอบมาลงบ้างครับ  แวะมาชมหน่อยจิคับ >w< Saixoi_resize_resize
สุดท้ายนี้ก็ขอให้งานของพี่ขายดีตลอดไปเลยครับ ผงกหัวหงึกๆ (ปล.ที่ร้านค้าในลำปางล๊อก2เหลือ2เล่มแล้ว ขายดีมักครับที่นี่ แต่มะเมียะเกลี้ยงเลยส่งมาเพิ่มหน่อยสิครับ อั้งงงง)

BenQ11 อืม...เดี๋ยวออกแบบตัวที่โชว์บั้นท้ายให้ครับเหอๆๆ
-ได้เล้ยครับ จัดมาเดี๋ยววาดห้ายยย สมาคมนิยมบั้นท้าย
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sun 23 Aug 2009 - 20:36

โห...

ปีเตอร์ซังบินทะลุเหนือเมฆไปแล้ว
/me จมโคลน ตามไม่ได้...

ชอบภาพปีเตอร์ซังมากฮะ รายละเอียดความสะอาดของภาพสุดๆจริงๆ(ก็สมกะเป็นปีเตอร์ซังนิเนอะ Owo)

จะติดตามต่อไปครับ - -+
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Sun 23 Aug 2009 - 20:53

ฮึ่ม ไซอิ๋ว เรื่องนี้ก็น่าสนใจ

แต่ที่หน้าสนใจกว่าคือพยัคเล่มที่3!! ว้าฮ้า!

สวยมากครับเพ่ ดีขึ้นเยอะเลย da da du du
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 27 Aug 2009 - 21:13

โอ้ งานพี่มนต์ชัยออกแล้วรึนี่ ต้องรีบไปหาซะแล้วทั้งของเตอร์ทั้งของพี่มนต์ชัย
ต้องซื้อให้ด้ายยยยยย angry
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Fri 28 Aug 2009 - 22:06

หงอคงหน้าโฉดยังกะตัวร้าย บู่ บู่ (แต่ก็เท่ดี) HA HA HA
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน