ดูภาพผมทีนะครับ ดีขึนบ่างอะป่าว เเล้วผมจะลงไว่ให้ดูอีก

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ดูภาพผมทีนะครับ ดีขึนบ่างอะป่าว เเล้วผมจะลงไว่ให้ดูอีก

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Sun 5 Oct 2008 - 22:44

สวัดดีครับ ขอคำเเนะนำด้วยนะครับ

นี้เป็นภาพเเลกที่ผมลองตัดเส้นกับปากกา

นี้เป็นภาพที่2ครับ

ดูๆเเล้วภาพที่2ไม่ดีเลยเเฮะ

เเล้วนี้คือภาพที่วาดครั้งที่ 3 ครับ

เเหะๆ โพส ครั้งเเลกอะครับ ......

เเล้วก็ช้วย เเนะนำว่าผมตัดเส้นกับปากกา 3 ครั้งเเลกเป็นยังไงบ่างด้วยนะครับ

(ขอคุณทุกๆคนที่ให้คำเเนะนำ)

แก้ไขล่าสุดโดย Guncon เมื่อ Wed 22 Oct 2008 - 17:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ดูภาพผมทีนะครับ ดีขึนบ่างอะป่าว เเล้วผมจะลงไว่ให้ดูอีก

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Sun 5 Oct 2008 - 22:47

งะ ไหง ภาพโช มันเล็กจะหงะ ........
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

Re: ดูภาพผมทีนะครับ ดีขึนบ่างอะป่าว เเล้วผมจะลงไว่ให้ดูอีก

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Sun 5 Oct 2008 - 22:57

ลองโพส ใหม่ดูเเล้วครับ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Sun 5 Oct 2008 - 22:58

เอิกใหญ่ ซะ..!
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng on Sun 5 Oct 2008 - 23:30

อืม.. ไม่เลวเลยครับ ลองเขียนดูหลาย ๆ มุมแล้วมาโพสอีกสิครับ เช่น หน้าตรง หันเฉียงซ้าย - ขวา มุมก้ม มุมเงยอะไรทำนองนี้อะครับ ลองดูนะครับ

พยายามต่อไปนะครับ สู้ ๆ Smile
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Mon 6 Oct 2008 - 12:52

เท่ห์เดนะเนี่ยยย
ค่อนข้างชอบตัวละครเเบบนี้ง่ะ
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by black-rayz on Tue 7 Oct 2008 - 1:00

เท่ดีนะ แฟนตาซีซะด้วย ชอบ
เอาลง CF ไปเลย 5555+
black-rayz
Shooting Star
Shooting Star

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Tue 7 Oct 2008 - 21:06

ง่า ผมไม่นึกว่าจะมีคนชอบภาพของผมนะเนีย ดูๆเเล้วสวยสู้คนอื่นก็ไม่ได้เลยอะ
เเต่ขอบคุณ มากๆ ครับ มีกำลังใจขึ้นเยอะเลยคราบ.....
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon on Sat 11 Oct 2008 - 22:05

เมื่อก่อนผมก็คิดแบบนั้นแหละคับ แต่ตอนนี้ก็คงต้องได้แต่ชมตัวเองล่ะครับว่า "อะหือ....!ผลงานเรานี่สุดยอดเลย"(หลงตัวเองอีกละ) ส่วนภาพที่เอามาลงก็เท่ห์มากครับ(ชักอิจฉา) ^o^ Shocked
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ on Sun 12 Oct 2008 - 14:59

งานโอเคแล้วน้า ชอบหนุ่มแว่นรูปแรก*p* อิอิ

ดูเรื่องรอยยับผ้าอีกนิดจะสมบูรณ์แบบมากเลยค่ะ
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sun 12 Oct 2008 - 15:54

ดีกว่าผมตัดเส้นปากกาครั้งแรกซะอีก ทำได้ไงเนี่ย
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Sun 12 Oct 2008 - 17:02

ภาพสวยดีครับ สัดส่วนกำลังดีเลย แต่คิดว่าภาพ2ตัวคนมันงอมากไปหน่อย
(ไม่เคยวาดเองซะที ยังมาวิจาร์ยเค้าวาดทีไรม้าเป็นช้างทุกที เอิ้กๆ)
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Mon 13 Oct 2008 - 20:47

สวัดดี ครับ อึม... ผมเอาภาพใหม่ มาให้ดูอีเเล้วครับ เเล้วก็ขอบคุณทุกๆ คน มาดูภาพของผม

เเล้วนี้ก็ภาพใหม่ของผม ครับ.....

มันดีขึ้น หรือ ป่าวคราบ........ เเนะนำได้เต็มที่ อยากว่า อะไรว่า ได้เลยครับ....

ผมซูม...ให้เห็นรายละเอียดเลย นะครับ.... เเหะๆๆ ไม่รู้ ใหญ่ เกินไปอ่ะป่าว... Shocked
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon on Mon 13 Oct 2008 - 21:40

แน่ใจนะครับว่าวิจารณ์ได้เต็มที่น่ะ งั้นเริ่มล่ะ
หน้าตามันขี้เหร่ลงมาโคตร ทู้เร~ศสิ้นดี ปัญญาอ่อน โหลยโท่ยบ้าบอคอหัก เก๊กท่าได้ห่วยแตกสุดๆ
ลายเส้นก็ไม่เอาไหนไม่ได้เรื่องเล้~ย.... แค่นี้แหละสุดท้ายอยากบอกว่า "แย่ลงกว่าเดิมมั่กๆ" Evil or Very Mad
(อย่าลืมอ่าน ปล. ล่ะ)

ปล.ที่พูดมาข้างบนนั้นตรงกันข้ามกันหมดเลยล่ะ หุหุ(พูดให้เสียขวัญเล่น)
haha
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Tue 14 Oct 2008 - 9:55

เเหะ ๆ โต๊ก..กะ ใจหมดเลย.....เหอะๆ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Tue 14 Oct 2008 - 13:23

คมครับคม น่ายืมไปใช้ในครัวซักวัน(ล้อเล่นจ้า)

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Thu 16 Oct 2008 - 11:26

ดู ภาพนี้ให้อีกทีครับ ว่าดีขึ้นหรือป่าว

(ผมว่ามันมีภาพน้อยไป) พอดีไม่ถนัดวาดเท้า เลยขอไม่วาดดีกว่าเดี๋ยวภาพมันจะเสีย

ปล. ผมลงสีไม่เป็นงับ ใช้ดินสอ เป็นอย่างเดียว
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by finel on Thu 16 Oct 2008 - 11:36

สัดส่วนโอเค ตัดเส้นโอเค......ไม่มีอะไรจะแนะนำอ่ะ ที่เหลือก็แค่วาดบ่อยๆให้ชินมือแล้วล่ะค่ะ
เพราะยังไงงานก็ค่อนข้างมีสไตล์เป็นของตัวเองพอสมควรแล้วค่ะ
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ on Thu 16 Oct 2008 - 11:52

สวยแล้วจ้า ตัดเส้นเสร็จก็ลบดินสอออกเลยก็ได้นะ^^ ใช้ถมดำ/แรงเงาแทน
ปล. หนุ่มแว่นนนน~=//=
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Thu 16 Oct 2008 - 11:57

คือว่า...ผมยังไม่ถนัดถมดำ เลยครับ แรงเงากับดินสอเป็นอย่างเดียว

...เเหะๆ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Thu 16 Oct 2008 - 14:10

อืมมม
รุสึกว่าหากรุเเนวทางหรือเคล็ดลับการวาด
เยอะๆ+ประสบการณ์อีกนิดนะ
จะพัฒนาไปได้อีกไกลเลย
สู้สิ ๆ ศู้ๆๆ

(แล้วเราเอาตัวเองรอดเเล้วเหรอฟะ... เฮ้อ)
oh man
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Kin@ on Thu 16 Oct 2008 - 14:50

งั้นก็ไม่เป็นไรจ้า ค่อยๆหัดไปก็ได้^^
Kin@
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by Eyrex on Thu 16 Oct 2008 - 20:21

ลองผ่อนน้ำหนักมือดูสิคะ งานจะมีจังหวะในเส้นมากขึ้นล่ะ ' w')b
ที่เหลือก็ฝึกให้ชินมือค่ะ เก่งดีแล้ว Very Happy
Eyrex
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/06/1909
Placement : ในหัวใจเธอ.....(เครี๊ยกก)

http://blazx.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Thu 16 Oct 2008 - 20:40

เย่....งานผมดีขึ้นเเล้ว เย่ๆๆๆ......ผมจะวาดอีก...เเหะๆ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng on Thu 16 Oct 2008 - 21:37

สู้ต่อไปนะทาเคชิ.... อ๊ะ Guncon
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 1 จาก 4 1, 2, 3, 4  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน