CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอความเห็นกันหน่อย ครับ

Moszapro
toei
siwawuth
prim_15505
PuzZ
mynamekor
Lockman
PriNceSs_Z
vantimiglia
Livingdead One
Happiiloo_alfie
trio-jam
By~ne
pattanakorm
18 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

ขอความเห็นกันหน่อย ครับ - Page 2 Empty Re: ขอความเห็นกันหน่อย ครับ

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Tue 18 Aug 2009 - 19:22

เออ..เรื่องนั้นผมก็เพิ่งทราบเอาตอนเมื่อโพสเสร็จเนี่ยแหละครับ(กรรมลืมอ่านหน้า 2 ว่าเขาไปถึงไหนต่อไหนแล้ว) ไงก็ขอ โกเมนเนะ (ขอโทษนะครับ แหะๆ)
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขอความเห็นกันหน่อย ครับ - Page 2 Empty Re: ขอความเห็นกันหน่อย ครับ

ตั้งหัวข้อ by holyfield Wed 26 Aug 2009 - 21:54

ในตอนจบลองเพิ่มคำว่า "ฉันรู้ตั้งแต่แรกแล้วหละ" ไปจะดีไหมครับ(แต่รู้สึกจะขัดกันเนื้อเรื่องยังไงอยู่แฮะ)
holyfield
holyfield
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : ล่องลอยไปเรื่อยๆ

ตั้งหัวข้อ by zosimus Tue 8 Sep 2009 - 12:06

เนื้อเรื่องดีครับ แต่ผม ขอติ 2 มุขนะครับ
1.อยู่มาวันหนึ่งได้มี คนมารุมตีเเอน จนแอนสู้ไม่ไหว เเละ ต้นก็เข้ามาช่วยแอน หลังจากนั้นก็ได้เป็นเพื่อนกัน ....... มุขนี้มัน เกลื่อนอะครับ เหมือนละครน้ำเน่าบ้านเรา คือ พระเอก หรือ นางเอก ไม่เจ็บตัว ไม่รู้จักกัน ไม่รักกัน เหอๆๆ
2.หลังจากชมวิวไปได้แปปนึง ต้นก็ออกมากอดแอน เเละบอกความจริง ๆ ทุกอย่างให้แอนได้รู้ เเละก็สารภาพรักกับแอน ....... มุขนี้กะ ไม่สมเหตุสมผล เพราะผู้หญิง ถ้า อยู่ดีๆ มีคนมากอด แล้ว ตัวละครเป็นสาวห้าวด้วย คงได้มีการว่าง มวยกัน แล้ว พระเอก กะไม่น่าบอกความจริง นางเอกน่าจะหาคำตอบให้ได้ ว่าทำไมสอบผ่านด้วยตัวเอง ยกตัวอย่างง่ายๆ เช่น คุณ เอาดอกไม้ไปให้ต่อหน้าสาว กับ แอบให้สาว แล้วสาวจับได้เอง คุณคิดว่า สาวคนนั้น ปลื้มกับอันไหน มากว่ากัน

zosimus
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 8 Sep 2009 - 12:23

เเบบว่า บ้างส่วนที่ลงอาจจะไม่ชัดเจนอะครับ เพราะ ผมไม่ได้ลงคำพูดไปบ้างส่วนเลย
เพราะ ข้อมูลหลาย ๆ ส่วนที่เก็บไว้จากการ ติ ชม ของหลาย ๆ ท่านนั้นมีประโยชน์มาก
เลยเก็บเอาไว้คิดที่บ้าน เเละ ไม่ได้นำมาลงเพิ่มที่นี่อีกเลยครับ
เเต่ก็ขอบคุณที่ ติชม ครับ ^^
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by toei Fri 11 Sep 2009 - 9:58

= ="..............
ว่าจะปล่อยให้กระทู้ตกลงไปแบบที่นัทคุงอยากได้แฮะ
แต่พี่รู้สึกเสียดายที่ไม่ได้อ่านมากกว่าอะ TwT" ~
ยิ่งบอกว่าไม่อยากเผยแพร่ทางสื่อนี้... แล้วจะให้พี่ไปหาได้จากสื่อไหนล่ะงับ...

อ้าว... กลายเป็นดันกระทู้ขึ้นอีกสินะ...
มีแบบที่พอไม่ได้ login แล้วมันจะไม่ดันขึ้นมั้ย ( "= =)
toei
toei
Golden Star
Golden Star

birth : 29/11/1986

http://tsugara.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Angel_Benten Fri 11 Sep 2009 - 14:50

อ่า....จะพูดว่าไงดี....สู้ๆไปเลยค่า....

พยายามเข้า...

ชอบเนื้อเรื่องจังเลย....

แต่เอา บุหรี่ ออกจากตัวนางเอกได้มั้ยค่ะ....

เอาแค่เป็นแค่หัวโจกโชกเลือดก็พอ...(แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ)

แต่ว่าไม่ว่าจะยังก็รอดูผลงานอยู่นะคะ...

สู้ๆค่าขอความเห็นกันหน่อย ครับ - Page 2 958313
Angel_Benten
Angel_Benten
Golden Star
Golden Star

birth : 19/03/1991

http://00uki00uki.hi5.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Fri 11 Sep 2009 - 14:56

toei พิมพ์ว่า:= ="..............
ว่าจะปล่อยให้กระทู้ตกลงไปแบบที่นัทคุงอยากได้แฮะ
แต่พี่รู้สึกเสียดายที่ไม่ได้อ่านมากกว่าอะ TwT" ~
ยิ่งบอกว่าไม่อยากเผยแพร่ทางสื่อนี้... แล้วจะให้พี่ไปหาได้จากสื่อไหนล่ะงับ...

อ้าว... กลายเป็นดันกระทู้ขึ้นอีกสินะ...
มีแบบที่พอไม่ได้ login แล้วมันจะไม่ดันขึ้นมั้ย ( "= =)

เดี๋ยวจะมาลงอีกทีครับ เเต่ก็นานหน่อยนะครับเเบบว่า..
จะวาดมาเลย เป็นเรื่องสั้น อิอิ

Angel_Benten พิมพ์ว่า:อ่า....จะพูดว่าไงดี....สู้ๆไปเลยค่า....

พยายามเข้า...

ชอบเนื้อเรื่องจังเลย....

แต่เอา บุหรี่ ออกจากตัวนางเอกได้มั้ยค่ะ....

เอาแค่เป็นแค่หัวโจกโชกเลือดก็พอ...(แค่ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ)

แต่ว่าไม่ว่าจะยังก็รอดูผลงานอยู่นะคะ...

สู้ๆค่าขอความเห็นกันหน่อย ครับ - Page 2 958313

อิอิ
เเต่ผมชอบเเบบนี่มากกว่าครับ
( เพราะไม่มีการ์ตูนเรื่องไหนมาก ที่เอา นางเอกมาสูบบุหรี่ เหอะ ๆ )
ทำให้ดู ออกเเนวไปอีกเเบบ แปลกตาในความคิดผมนะ

ขอบคุณทุกคอมมเม้น ครับที่ให้กำลังใจมาเนินนาน
จะขอบคุณทุกท่านด้วยการวาดมาส่งให้ได้อ่านเเละดูกัน
( แอบหวังว่าอาจจะทำให้สนุกไม่มากก็น้อย )
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน