CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

How to Submission

desadoria
-=IZE=-
prim_15505
PoJeaWa LittleGirl
trio-jam
vantimiglia
Deta
pattanakorm
By~ne
Happiiloo_alfie
Lockman
WanTaLeng
16 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

How to Submission Empty How to Submission

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 24 Apr 2009 - 9:58

เห็นท่านแจมบอกว่าอยากได้ เทคนิกการจับล็อคอะครับ
(หมายถึงวาดฉากแอ๊คชั่นแบบศิลปะการต่อสู้น่ะครับ - -")

อืม... ไอ้ผมมันพวกสายท่ายืนซัดกระแทกซะด้วยอะจิ แต่ก็พอจะช่วยเรื่องสายกอดปล้ำได้บ้าง
ถ้าใครมีความรู้ด้านนี้แบบเฉพาะทางเลยจะมาสานต่อก็ได้นะครับ จะยินดีมากเลย Very Happy

ครั้นจะวาดให้ดูเลยก็กระไร แต่ไม่ต้องห่วงครับ แล้วผมจะมาแนะนำวิธีวาดพวกแอคชั่นการเคลื่อนไหวทีหลังนะครับ (เนื้อหาช่วงนี้เลยขอเป็นวิธีการทำ Submission นะครับ)
เอาคลิปไปดูกันก่อนแล้วกัน (youtube เจ้าเดิม อิอิ) หรือลองเซิร์สคำว่า
Submission ก็จะได้พวกเมคนิคของท่านอนคับ ลองดูเน่อ

ในเบื้องต้นนั้นต้องเข้าใจก่อนว่าการต่อสู้ในแบบผสมผสานนั้นเราเลือกไม่ได้ว่าจะเจอพวกไหน อาจจะเป็นสายเดียวกันหรือต่างสาย การรู้เค้ารู้เราจะช่วยให้เรามีโอกาสชนะมากขึ้น ที่เหลือก็อยู่ที่ไหวพริบ ชั่วโมงบิน สภาพร่างกาย และความสามารถในการแก้เกมส์ของเรา

ขอยกในกรณีที่เราเป็นสายกอดปล้ำแล้วมาเจอสายซัดกระแทก ตามตัวอย่างในคลิปนี้นะครับ

สายจับล็อกนั้นมีข้อจำกัดในเรื่องความสามารถในการทำลาย (ชก เตะ และการกระแทกด้วยของแข็งต่าง ๆ ในร่างกาย) ฉะนั้นไม่ต้องคิดเรื่องที่จะบดกับคู่ต่อสู้ด้วยของแข็งเลย (ยังไงก็สู้พวกที่เค้าฝึกมาเฉพาะทางไม่ได้อยู่แล้ว โดนเตะเจาะยางแล้วอย่าไปบ้าเตะตามเค้าทีเดียว โดนนวดจนขาพังเปล่า ๆ) สายจับล็อกนั้นเป็นพวกที่ใช้การคอนโทรนเป็นหลัก (ไอคิโด ยูโด ยิวยิตสู เวสลิ่ง)

ในคลิปนี้จะเป็นการเทคดาวน์ (ทำให้คู่ต่อสู้ล้มลงไปนอน) ซึ่งเป็นสเต็ปแรกก่อนการเริ่มจับบิด ล็อก ถึงการหักต่อไป ซึ่งเป็นเทคนิคที่นิยมเมื่อสายกอดปล้ำต้องมาเจอสายซัดกระแทก (เพราะเมื่อนอนเสียแล้ว อานุภาพการออกอาวุธของคู่ต่อสู้จะลดลงอย่างมาก) เราสามารถคอนโทรนคู่ต่อสู้ได้โดย ทำการหลอกล่อเค้าก่อน เหมือนว่าเราจะมายืนเตะต่อยกับเค้า (ทำเป็นว่าเราโง่พอจะมาต่อยกับเค้าว่างั้น) ออกหมัดนำโจมตีท่อนบนเพื่อให้เค้าตั้งการ์ดสูงและเป็นการเปิดช่วงลำตัวไปในตัว (อาจจะต้องชกเป็นชุด 2-3 หมัด ให้แน่ใจว่าเค้าจะตั้งการ์ดแข็งพอที่จะเปลี่ยนมาเป็นออกอาวุธสกัดเราตอนเข้าชาร์ตได้ช้าลงสักคริ่งวินาทีหนึ่งก็ยังดี) เราจะฉวยจังหวะนี้ย่อตัวลงต่ำแล้วชาร์ตด้วยการเอาไหล่หรือศีรษะกระแทกให้คู่ต่อสู้เสียศูนย์ เพื่อที่เราจะได้จัดการปิดบัญชีด้วยท่านอน จะล็อก จะบิด จะหักอะไรก็เลือกเลยตามสะดวก เพราะมวยยืนส่วนใหญ่ไม่ชำนาญท่านอน เรื่องแก้ก็ไม่มีทาง ได้แต่ต่อยออกทะเลไป ถ้าทนได้ก็จับบิด หัก ไปซะก็จบ อย่างมวยไทยจะจัดการมวยกอดปล้ำได้ก็ตอนที่เค้าจะทำเทคดาวน์เท่านั้น ถ้ามวยไทยเจอการชาร์ตอย่างในคลิป ถ้ามวยไทยจะสวน ต้องสวนด้วยเข่าหรือฟันด้วยศอก (แต่ถ้าเลือกฟันศอก ฝ่ายกอดปล้ำอาจจะอาศัยลูกฮึด ลุยทำเทคดาวน์เราต่อถึงจะหน้าแหกไปแล้วก็ตาม แต่อาจดวงซวยเจอจับห้ามสู้ต่อถ้าเป็นการสู้บนเวที อันนี้ผมเคยเขียนโอริฯไว้ แล้วจะเอามาลงในภายหลังนะคับ) หากแทงเข่าพลาดจังหวะนี้ไปแล้ว มวยไทยก็จบ (ไม่ได้ดูถูกมวยไทยนะครับ ผมมองในภาพรวม ไม่ได้รักชาติแบบอยู่แต่ในกะลาหรือตูรักชาติโครต ๆ แต่เป็นแค่ชกกันข้างถนน)

เมื่อคู่ต่อสู้เสียศูนย์ลงไปนอนกับพื้นได้แล้วสายกอดปล้ำก็แทบจะชนะแบบใส ๆ ส่วนเทคนิคการใช้มือ-เท้าจับล็อคนั้นไว้ถ้ามีเวลาผมจะลองหามาให้ดูนะครับ หรือถ้าใครสนใจก็หาดูใน youtube กันไปก่อนเลยก็ไม่ขัดข้องคับ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย WanTaLeng เมื่อ Fri 24 Apr 2009 - 13:10, ทั้งหมด 1 ครั้ง
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

How to Submission Empty Re: How to Submission

ตั้งหัวข้อ by Lockman Fri 24 Apr 2009 - 11:04

หาข้อมูลของศิลปะการต่อสู้ Systema ให้หน่อยดิ ผมจะได้เอามาเขียน CF ตอนบิดล็อคคอ น้องลิน ของคุณ Very Happy
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

How to Submission Empty Re: How to Submission

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Fri 24 Apr 2009 - 12:14

ขอบคุนจ้า ท่านอาจาน หวัง
(เรื่องมวยไทยคิด คล้ายๆเราเลย... ^^" เคยเหนคนโพสที่พันทิปด้วยเปิงเลย เราเลยได้แค่อ่านอย่างเดียวช่วยโพสไรไม่ได้ซักกะติ๊ด)

System ใช่ของรัสเซียป่ะฮะ ท่าน ล็อคแมน
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by Lockman Fri 24 Apr 2009 - 13:16

ก้อใช่อ่ะครับ แต่ search หาข้อมูลไม่ได้เลยอะ
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

Placement : อยู่บนบอร์ด ร่อนไปก็ร่อนมา~

ตั้งหัวข้อ by By~ne Fri 24 Apr 2009 - 13:49

ขอบพระคุณมากมายขอร้าบ =w=\
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Fri 24 Apr 2009 - 16:10

ขอบคุณครับ สำหรับความรู้ใหม่ ๆ ครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 24 Apr 2009 - 21:52

หลังจากเคลียร์งานนรกแตกชุดแรกไปได้ เลยมีเวลานั่งเขียนภาพประกอบเล็กน้อยว่าแล้วไปดูกันเลยดีก่า Very Happy

วิธีการทำให้ภาพตัวละครดูเคลื่อนไหว ซึ่งอันนี้เป็นท่าชกตรงนะครับ ซึ่งสามารถนำไปประยุกต์ใช้กับการวาดท่าล็อคได้ครับ
ซึ่งผมจะมานำเสนอในคราวต่อไป (อีกแล้ว 555) ลองเปรียบเทียบแต่ละภาพดูละกัน

1.ภาพนี้ถึงจะบอกว่าเป็นภาพการชกตรงแต่รายละเอียดส่วนแขนของตัวละครดูดูชัดเจน
เหมือนยื่นหมัดขวามาข้างหน้าเท่านั้น
How to Submission Speed01

2.อันนี้เรายังเขียนรายละเอียดของแขนอย่างชัดเจนเหมือนภาพแรก แต่มีการซอยเส้นเพิ่มเข้าไปที่แขนขวา
บริเวณแขนถึงหัวไหล่ เมื่อมองแล้วจะรู้สึกว่าแขนขวานั้นชกออกมาตามทิศทางการซอยเส้นนั้น เหมาะสำหรับ
มือใหม่หัดวาดแอคชั่น และเวลาวาดการเคลื่อนไหวที่ไม่เร็วมากมายนัก
How to Submission Speed02

3.ส่วนภาพนี้แสดงการเคลื่อนไหวของแขนที่รวดเร็ว เส้นรายละเอียดของแขนข้างขวาถูกแทนที่ด้วยการซอยเส้นตามทิศทางการเคลื่อนไหว โดยเราซอยเส้นเพิ่มช่วงลำตัวเล็กน้อยเพื่อแสดงให้เห็นว่ามีการเคลื่อนไหวของร่างกายท่อนบนด้วย
การวาดก็ร่างภาพปกติแต่ส่วนที่มีการเคลื่อนไหวให้เปลี่ยนจากการตัดเส้นต่อเนื่องเป็นการซอยเส้นตามทิศทางการเคลื่อนไหวของแขนแทน
How to Submission Speed03

4.ภาพสุดท้ายนี้เป็นการแสดงว่าแขนที่เคลื่อนไหวนั้น เคลื่อนที่ไปด้วยความเร็วที่สูงมาก จนมองเห็นเพียงโครงร่างคร่าว ๆ ของแขนเท่านั้นและซอยเส้นเพิ่มในส่วนของร่างกายท่อนบนรวมทั้งศีรษะด้วยแสดงให้เห็นถึงการทิ้งน้ำหนักร่างกายท่อนบนไปด้วยเวลาชก จะทำให้ดูมีพลังมากขึ้น และเราเพิ่มเส้นสปีดที่แบ๊กกราวเพื่อให้ดูรวดเร็วยิ่งขึ้น ถ้าจะให้เร็วกว่านี้ก็ต้องซอยเส้นเป็นเส้นตรงสู่เป้าหมายที่หน้าของคู่ต่อสู้ซึ่งโดยปกติผมจะวาดแค่ระดับ 3. เท่านั้น
เพราะผมชอบการต่อสู้แบบสมจริง ไม่ใช่เหนือจริง และเวลาวาดระดับ 4. แล้วผมจะรู้สึกว่ามันเป็นสายยาง ไม่ใช่แขนขา 555 (แต่บางครั้งก็ต้องวาดระดับ 4. บ้างเพื่อความเร้าใจ อิอิ)
How to Submission Speed04

รายละเอียดของ Systemma นั้นค่อนข้างหายากทีเดียว คร่าว ๆ คือ เป็นศิลปะป้องกันตัวของรัสเซีย ซึ่งก็ไม่แน่ใจนักว่าได้รับอิทธิพลมาจากศิลปะการต่อสู้ทางตะวันออกเรามาบ้างรึเปล่า แต่ว่ากันว่าเริ่มคิดค้นและฝึกใช้งานมาตั้งแต่ช่วงสงครามเย็น ปัจจุบันเป็นวิชาที่ฝึกสอนให้กับหน่วยปฏิบัติการพิศษสเปซนาชของรัสเซีย
ว่าแล้วเราก็มาดูท่าทางการต่อสู้ ตามที่ท่าน'จารย์ Lockman ขอมานะครับ

นี่เป็นชุดฝึกของ Systemma ครับ รัดกุมดีทีเดียว
How to Submission Sys01

อันนี้เป็นชุดคอมโบลับที่ถ่ายทอดกันเป็นการภายในเท่านั้นนะครับ เรียกว่า วารีพิฆาต
How to Submission Sys02

ส่วนนี่เป็นท่าต่อหลังจากใช้วารีพิฆาตจนคู่ต่อสู้เสียหลักแล้ว ก็ตรงเข้าล็อกในท่านอน ซึ่งท่านี้ต้องอาศัย
ความยืดหยุ่นของผู้ฝึกเป็นอันมาก อย่าลองทำเล่นที่บ้านนะหนู ๆ หุหุหุ Laughing
How to Submission Sys03

ส่วนการวาดท่าเข้าล็อคจับต่าง ๆ นั้นถ้าสนใจกันล่ะก็ผมจะมาลงเพิ่มให้วันหลังนะครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Fri 24 Apr 2009 - 23:30

แง่ววว = = ยาสีฟัน ชิมินั่น จานหวัง

พอมีนิสนุง ขออณุญาติแปะน๊า

มีประวัติ ท่าเล็กน้อย
http://www.russianmartialart.com/
http://en.wikipedia.org/wiki/Martial_arts

Knife Disarming by Frank Arias
https://www.youtube.com/watch?v=I6u4MAM55iI&feature=PlayList&p=BFA9641930AD16CE&playnext=1&playnext_from=PL&index=7

Training
https://www.youtube.com/watch?v=iSk7FGeOb9Q&feature=PlayList&p=BFA9641930AD16CE&playnext=1&playnext_from=PL&index=24

ต่อจากวีดีโอพวกนี้ จะมีlink ไปดูคลิปอื่นๆ ของ Systema ได้ด้วยล่ะ

Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by Deta Fri 24 Apr 2009 - 23:38

ฮาวิธีสู้แบบซิสเท็มม่า
ก๊ากกกกกกกกกกกกกกก
Deta
Deta
Socialite

birth : 28/09/1992
Placement : ยมโลก

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Sat 25 Apr 2009 - 5:12

ก้ากก ซิสเทมม่าจริงๆด้วย Laughing
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 25 Apr 2009 - 7:35

ขอบคุณท่าน Happiiloo alfie มากครับที่ไปหาข้อมูลของ Systema มาให้ได้ดูกัน Very Happy
ผมเองหาเจอแต่ประวัติเล็ก ๆ น้อย อะคับใช้อากู๋ไม่ค่อยเก่ง ahh
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Deta Sat 25 Apr 2009 - 7:43

เอ่อ...ดูตามลิงค์ที่ท่านฟี่ให้มาแล้วแอบคิดแฮะ -..-(จิ้นวาย เงอะ!!)
คนที่สู้กับมีดนี่ก็ดูโอเคอยู่หรอก
แต่วิธีฝึกนี่...เค้าฝึกกับคนที่สู้ไม่เป็นรึเปล่านั่น - -""
เหมือนท่าต่อย ท่าเตะ เค้าประหลาดๆ เหมือนต่อยเตะไม่เป็นยังไงไม่รู้
ปล.หรือจะคิดไปเอง???
Deta
Deta
Socialite

birth : 28/09/1992
Placement : ยมโลก

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 25 Apr 2009 - 17:49

โอวว ฉากต่อสู้ การดัดแปลงให้ดูเด่นเเละมีมิติ ขอบคุณมากครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 26 Apr 2009 - 7:59

Deta พิมพ์ว่า:เอ่อ...ดูตามลิงค์ที่ท่านฟี่ให้มาแล้วแอบคิดแฮะ -..-(จิ้นวาย เงอะ!!)
คนที่สู้กับมีดนี่ก็ดูโอเคอยู่หรอก
แต่วิธีฝึกนี่...เค้าฝึกกับคนที่สู้ไม่เป็นรึเปล่านั่น - -""
เหมือนท่าต่อย ท่าเตะ เค้าประหลาดๆ เหมือนต่อยเตะไม่เป็นยังไงไม่รู้
ปล.หรือจะคิดไปเอง???

555 อันนั้นผมคิดว่าคงจะเป็นการฝึกช่วงแรก ๆ ให้คุ้นชินกันการหลบหลีกอะคับ
ลองคิอดูว่าคนที่ไม่เป็นมวยมาฝึกก็ต้องเริ่มจากเรียนรู้ท่านทาง การตัดสินใจ
ในเสี้ยววินาทีว่า เค้าโจมตีมาอย่างนี้ เราจะหลบหรือรับยังไงให้ปลอดภัยที่สุด
ผมเคยเห็นพวกที่เป็นสายกอดปล้ำอย่าง ยูโด ไอคิโด หรือ BJJ เค้าก็ต้องฝึกช้า ๆ ก่อน
ซ้ำไปซ้ำมาแล้วมันจะเร็วขึ้นเรื่อย ๆ จนติดตัวกลายเป็นสัญชาตญาณ
ตัดสินใจการออกท่าได้ในเสี้ยววินาทีอะคับ อย่างถ้าฝึกเค็นโดมาถึงก็ฟาดกันจริง ๆ เลย
ด้วยดาบไม้ (ไม่ใช่ดาบไม้ไผ่เน่อ) มีหวังช้ำในตายก่อนจะเป็นเชิงดาบอะครับ ประมาณนั้น Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 26 Apr 2009 - 12:14

ซิสเท็มม่าแบบนี้ ต้องเอาแปรงสีฟันกับแก้วใส่น้ำมาสู้ด้วยใช่มั้ยเนี่ยท่าน

(กลัวคู่ต่อสู้ลื่นยาสีฟันตายจริง)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by PoJeaWa LittleGirl Sun 26 Apr 2009 - 17:56

หุหุ ฉากต่อสู้ที่อยากได้ หมัดตรงขวา 4 step

ขอบคุณมากเรยค่ะ

เดี๋ยวจะเอาไปประยุกต์ในงานของตัวเองล่ะ

v
v
v

(แต่ของแกมันใช้อาวุธยาวๆที่เรียกว่า พลอง นิ จะประยุกต์ยังไงว้า

== เดี๋ยวก็รู้เฟร้ย )

PoJeaWa LittleGirl

birth : 12/11/1990

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Mon 27 Apr 2009 - 13:49

ความรุกระจายยย...

ขอบคุงมากๆงับ...เด๋วถ้ามีอะไรเด๋วจะมาแจกมั่ง

ตอนนี้ก็ศึกษาจากเกมเราเหมือนกัน....ท่าต่อสู้อ่ะนะ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 27 Apr 2009 - 20:51

[b]trio-jam[/b] พิมพ์ว่า:ซิสเท็มม่าแบบนี้ ต้องเอาแปรงสีฟันกับแก้วใส่น้ำมาสู้ด้วยใช่มั้ยเนี่ยท่าน

(กลัวคู่ต่อสู้ลื่นยาสีฟันตายจริง)

นั่นล่ะครับ ผมว่าคงจะมีการงัดอุปกรณ์ในห้องน้ำมาสู้กันบ้างล่ะ เหอ ๆๆ (ชิมิ 'จารย์ Lockman)

[b]PoJeaWa LittleGirl[/b] พิมพ์ว่า:หุหุ ฉากต่อสู้ที่อยากได้ หมัดตรงขวา 4 step

ขอบคุณมากเรยค่ะ

เดี๋ยวจะเอาไปประยุกต์ในงานของตัวเองล่ะ

v
v
v

(แต่ของแกมันใช้อาวุธยาวๆที่เรียกว่า พลอง นิ จะประยุกต์ยังไงว้า

== เดี๋ยวก็รู้เฟร้ย )

ที่จริงก็เขิล ๆ เหมือนกันครับ วาดฉากต่อสู้ทั้งทีดันวาดชกตรง ( Embarassed สิ้นคิดฉิบเป๋ง)
แต่เนื่องจากเวลาไม่อำนวย เลยจำเป็นต้องวาดอะไรที่เห็นกันจะ ๆ ไปเลยอะครับ
แถมต้องวาดตั้ง 4 สเต็ป (ปกติเค้าสอนกันยังไงผมก็ไม่รู้อะนะ Neutral )
แต่การประยุกต์นี่เป็นเรื่องส่วนบุคคลแล้วล่ะครับ ถ้าสามารถรับเอา
สิ่งที่ผมเสนอแนะไปต่อยอดทำให้เกิดผลได้ดีมากกว่าที่ผมแนะไปก็จะยินดีมากเลยคับ Very Happy

การเคลื่อนไหวต่าง ๆ ไม่ว่าจะเป็นอาวุธหรือร่างกายถ้าอ่านทิศทางการเคลื่อนไหวออก
ก็ไม่ใช่เรื่องยากที่จะเขียนภาพให้ดูเคลื่อนไหวแล้วล่ะคับ
ต่อไปก็เป็นการทำให้ดูแรงและมีพลังแล้วละคับ

[b][b]prim_15505[/b][/b] พิมพ์ว่า:ความรุกระจายยย...

ขอบคุงมากๆงับ...เด๋วถ้ามีอะไรเด๋วจะมาแจกมั่ง

ตอนนี้ก็ศึกษาจากเกมเราเหมือนกัน....ท่าต่อสู้อ่ะนะ

ถ้าดูจากเกมส์ก็นับว่าไม่เลวนะครับ พอจะศึกษาไว้เป็นข้อมูลได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว
(ยกเว้นบางท่า เช่น ฮวาหลาง ของเทคเค็นที่พี่แกเดาะคนยังกะลูกตะกร้อเป็นว่าเล่นนี่
ก็อย่าถือเป็นจริงเป็นจังเลยนะครับahh)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Lockman Wed 29 Apr 2009 - 10:13

โห~ กล้าเนอะ เอา "ยาสีพระทนต์แมน" มาเล่นเนี่ย มุขไม่ลุงไปหน่อยเหรอฮะ

ท่าบิดล็อคเด็ดขาดมากเลยฮะ ให้อารมณ์ซูชิไข่ม้วน (แล้วตูเป็นไส้ข้างในเหรอฟระ) ได้ฮาดี

ว่าแต่เคสนี้มันสอนอะไรได้มั่งฟระ...

ป.ล.ขอบคุณ คุณ Alfie กับลิงค์ข้อมูลของ Systema มักๆ ครับ
Lockman
Lockman
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Wed 29 Apr 2009 - 16:27

ยาสีพระทนต์แมน

มันคืออารัยอ่าเพก๊ะ ดักอายุใช่ไหมอ่ะ

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 29 Apr 2009 - 18:48

มุขดักแก่พอสมควรคับahh ถ้าใครเคยเล่น Half Life แบบมัลติเพลเยอร์คงจะจำได้
ที่มีคนทางบ้านโมฯตัวละครเป็นเจ้าหลอดยาสีฟัน ฮาโครต ตอนมันตายมันจะนอนพับเป็น
หลอดยาสีฟันใช้แล้ว แถมถ้าไปนอนหมอบทับศพตัวเองจะสามารถดักยิงเพื่อนได้อย่างเนียน 555

อีกดักแก่หนึ่งก็หมายถึงยาสีพระทนต์ของในหลวงท่านอะคับ (อันนี้เป็นมุขเล่นคำของตา Lockmanอะคับ)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Wed 29 Apr 2009 - 19:11

ฮาพท์ไลท์ชัดๆ

ว่างๆมายิงกันๆ
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Tue 5 May 2009 - 10:42

*0*

Systemma จริง ๆ ด้วย ahh

ขอบคุณสำหรับเทคนิคดี ๆ ครับอาหวัง
haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sat 23 May 2009 - 0:02

ซับมิดชั่นที่ดีที่สุด~!!!

ฟิกเกอร์โฟว์เลกล็อกกกกก
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Sat 23 May 2009 - 0:18

ตบกกหูเด!!!!

คาราเต้สายคาบูรางิ ไร้เทียมทานที่สุดในจักรวาลแล้ว อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย! อุเฮี้ย!

อาจานหวังจะมาต่อมุขนี้ไหมเนี่ยย

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน