หวัดดีครับ..... มีใครอ่าน หนังสือเรื่อง นี้ บ้าง !

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

หวัดดีครับ..... มีใครอ่าน หนังสือเรื่อง นี้ บ้าง !

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Wed 8 Apr 2009 - 15:34

หวัดดี ครับ... พอดี เน็ตบ้านผม เข้าไม่ได้ มา 3 วัน

เลย ได้ อ่านหนังสือเรื่อง นี้จนจบ

หนัง สือเรื่อง นั้นมืชื่อ ว่า "เรื่อง ของผม กับผี"
(รูปปก)

มี ใครได้ อ่านบ้างรึป่าว

มันเป็นหนังสือ ที่อ่านเเล้ว อินพอสมควรเลย หละครับ

สนุกด้วย ผมเลยอยากเเนะนำดู

(ผมไปเอาบทเเนะนำหนังสือ มาเลยเเล้วกัน)

รูปแบบ:นิยายไทย

เรื่อง-ฟ้าไร้ดาว ภาพ-จือ. ซาโนะ (jue.sano)
คุณจะทำอย่างไรหากจู่ๆวันหนึ่ง คุณตื่นขึ้นมาแล้วสามารถ “มองเห็นผีได้”!? นี่คือแกนหลักของเรื่อง “เรื่องของผมกับผี” นิยายไทยสไตล์ไลท์โนเวลเรื่องแรกจากการสร้างสรรค์ของรักพิมพ์ครับ
โดยนิยายเรื่องนี้จะบอกเล่าเรื่องราวของ“ผม”ด็กหนุ่มขี้เบื่อที่เคราะห์ซ้ำกรรมซัดอย่างไรไม่ทราบ ดันมามีความสามารถมองเห็นผีซะงั้น ทำให้เค้าต้องเข้ามาพัวพันกับเหล่าผีมากหน้าหลายตาจนได้พบประสบการณ์หลากหลาย ทั้งสุข เศร้า เหงา ซึ้ง และ งุนงง สงสัยชนิดที่พออ่านไปแล้วผู้อ่านจะต้องตั้งคำถามกับตัวเองว่า“นี่ตกลงใครเป็นผีบ้างเนี่ย”
ด้านเนื้อหา ด้วยความที่“ผม” พระเอกของเรื่องนั้นมีอุปนิสัยไม่ยุ่งกับใคร แต่กลับต้องโดนใครที่ไม่ใช่คนตามยุ่มย่ามจนต้องปวดหัวกับเรื่องราวของเหล่าคุณผีไม่มีที่ไป หรือที่ในเรื่องเรียกว่า “ผู้ตกค้าง” นั้นเราๆเรียกกันอย่างเพราะๆว่า สัมภเวสี
นี่อาจจะไม่ใช่

อึม ....ไม่รู้จะมีใครชอบเเนวนี้เเบบ ผมรึป่าว เเต่ ผมก็ลองเเนะนำดู เพราะว่า อ่านเเล้ว รู้สึกดี มากเลย

....

เเต่มาเเนะนำหนังสือ จาก ที่อื่นในนี้จะเป็นไงบ้างหวา

อึม ก็ลองไปหาอ่านกันดูนะ เเต่ ท่า ซื้อ มาอ่าน เเล้วไม่ชอบ ต้อง ขอโทดที่ทำให้เสียเงิน

(เเต่ ผมว่า ทุกคน น่า จะชอบ นะครับ)
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: หวัดดีครับ..... มีใครอ่าน หนังสือเรื่อง นี้ บ้าง !

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Wed 8 Apr 2009 - 16:19

ของเค้าดีขนาดนี้ ต้องลองหาอ่าน

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

Re: หวัดดีครับ..... มีใครอ่าน หนังสือเรื่อง นี้ บ้าง !

ตั้งหัวข้อ by desadoria on Wed 8 Apr 2009 - 17:36

น่าอ่านจัง
desadoria
Shooting Star

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by yuzuke on Wed 8 Apr 2009 - 19:59

เคยหยิบอ่านอยู่ในร้านหนังสือแบบผ่านๆ(ผ่านแบบทีเดียวจบ = =)

สงสัยต้องไปหามาอ่านอีกรอบบ้างซะแล้ว....
yuzuke
Silver Star
Silver Star

Placement : ที่ที่สามารถนอนได้ทุกที่...

ตั้งหัวข้อ by hana5394 on Wed 8 Apr 2009 - 20:46

น่าอ่านอ่ะ*0*
จาลองหาอ่านนะงับ
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Thu 9 Apr 2009 - 13:27

จะช้าอยู่ไยเล่า!!

ต้องรีบไปหาอ่านโดยพลัน!!
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ on Thu 9 Apr 2009 - 14:02

ชอบปกจัง

ถ้ามีโอกาสจะลองอ่านละกันครับ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Thu 9 Apr 2009 - 15:22

เเนว นี่มี ลึกลับทำให้น่าสนใจ ผมก็ชอบหนังสือผีครับ
ถ้าเกิดเจอจะลองมาอ่านดูนะครับ
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 on Thu 9 Apr 2009 - 23:38

น่าสนนะ...แต่เป็นคนอ่านนิยายไม่ทนอ่ะ(เจอตัวหนังสือเยอะๆ วางอย่างเดียว)
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling on Fri 10 Apr 2009 - 13:11

ของสำนักพิมพ์ไหนจ๊ะ?
maze-meiling
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by yanshu on Fri 10 Apr 2009 - 15:17

เคยเห็นอยู่นะ แต่ว่าตอนนั้นยังไม่ค่อยมีตังค์ซื้ออ่ะนะ
แล้วจะลองหามาอ่านดู

yanshu
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Fri 10 Apr 2009 - 21:51

อึม เรื่อง นี้ มันไม่ ได้เป็น แนว น่ากลัว นะ เเต่มันจะออก เเนว ซึ้งๆ

นะครับ

-เรื่อง ของสำนักพิมพ์ นิ ไม่เเน่ ใจ นะครับ ผมไม่รู้จักเหมือน กัน มันบอกเเค่

[(ลิขสิทธิ์ : Luckpim Original)ที่เป็น รูป กลมๆส้มๆ บนหน้าปก อะครับ ]
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน