รบกวนสอบถามทีมงานSICเกี่ยวกับเรื่อง Priest นักบุญปิศาจ หน่อยครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

รบกวนสอบถามทีมงานSICเกี่ยวกับเรื่อง Priest นักบุญปิศาจ หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by tamin on Fri 3 Apr 2009 - 21:30

*การ์ตูนเรื่องนี้สำหรับอายุ 15+*
อนึ่งที่เขียนเรื่องอายุไว้ก่อนเพราะ อยากให้ทราบว่าเรื่องนี้มันไม่เหมาะกับคนที่อ่านเอามันส์/ตื่นเต้น/สนุก
เรื่องนี้ค่อนข้างหดหู่ สับสน ดำ ใครไม่ชอบแนวนี้ก็อย่าเผลอซื้อมาอ่าน เพราะคงเสียดายตังก์ครับ

บังเอิญผมซื้อเล่ม4มาอ่านเมื่อปีที่แล้ว (โดยไม่สนอะไรทั้งนั้น เพราะแค่ปกก็โดนใจผมแล้ว)
แล้วก็ตามมาเรื่อยจนตอนนี้เล่ม 9 ซึ่งผมแปลกใจสงสัยหลายเรื่องเกี่ยวกับ กระบวนการพิมพ์/แปล ครับ

1.อยากทราบว่าต้นฉบับที่เอามาแปลไทยนี้ แปลมาจาก อังกฤษ หรือ เกาหลี ครับ
คือผมอ่านสำนวนคำพูด แล้วรู้สึกเหมือนไวยากรณ์มันคล้ายๆแปลอังกฤษยังไงๆอยู่ครับ

2.อยากทราบว่าทางต้นฉบับนั้น ขอบกระดาษดำเหมือนของไทยเราหรือเปล่าครับ (มีขาวบ้างเช่นเล่ม7)
คือเวลาอ่านแล้วนิ้วโป้งดำสุดๆ ไม่ใช่ไม่ชอบนะครับ แต่สงสัย เหอๆๆ

3.เล่ม 1 , 2 , 3 รู้สึกตามร้านขายทั่วไปในกรุงเทพ หายากจังครับ อยากทราบว่าพอจะมีเหลือในสต็อกใหม

4.ตอนนี้ทางเกาหลีเล่มล่าสุดเล่มที่เท่าไหร่ครับ (ถามวันที่3/4/52)

5.หน้าบางหน้า ดูแล้วทางต้นฉบับมันลงสีนิครับ? (หรือตาผมมันชินกับการ์ตูนของสำนักพิมพ์บูรพัตน์เกินไปมั้ง -*-)

สุดท้าย

ฝากคำชมให้แก่ทีมงานทุกท่านด้วยครับ ที่สรรหาและปรับแต่งการ์ตูนดิบๆแบบนี้มาให้อ่าน (มันมีนิยายด้วยนะเรื่องนี้ -*-)

tamin
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: รบกวนสอบถามทีมงานSICเกี่ยวกับเรื่อง Priest นักบุญปิศาจ หน่อยครับ

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Fri 3 Apr 2009 - 21:36

orz

ตูข้า13

ไม่ควรรู้ๆ....
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics