งานการ์ตูนและอนิเมชั่นเชียงใหม่#7 โปสเตอร์และตารางงานค่ะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

งานการ์ตูนและอนิเมชั่นเชียงใหม่#7 โปสเตอร์และตารางงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ by finel on Thu 11 Sep 2008 - 2:12

=w= ก๊อปจากในบล็อคแปะโลด~~

Illustrator: ZANAEL Finalize & Backside: C3 Studio

ขอบคุณผู้สนับสนุนการจัดงาน ศูนย์การค้า พันธุ์ทิพย์ พลาซ่า เชียงใหม่ สำนักงานส่งเสริมอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์แห่งชาติ
(องค์การมหาชน) ร้านการ์ตูนรถไฟ นิตยสารโอตาคุ ร้านอาหารเพชรดอยงาม กระดาษไอเดียกรีน จาก SCG Paper
และการ์ดเกมฟาดัลเกีย ค่ะ

เช่นเดิม ท่านสามารถรับใบปลิวนี้ได้ที่ศูนย์การค้า พันธุ์ทิพย์ พลาซ่า เชียงใหม่ ร้านการ์ตูนรถไฟ ร้านการ์ตูนทั่วไปในจังหวัดเชียงใหม่ และตามโรงเรียนและสถาบันอุดมศึกษาทั่วจังหวัดเชียงใหม่และใกล้เคียงก็จะมีไปด้วยนะคะ ด้านหน้าเป็นรูปสวยๆ ของน้องมีน (ญ) และน้องตุลย์ (ช) มาสค็อตของชมรมการ์ตูนเชียงใหม่ในธีม "สรวงสวรรค์หลากสี" ของงานคราวนี้ ด้านหลังจะเป็นรายละเอียด ตารางกิจกรรมของวันงาน แล้วก็รายละเอียดการสมัครกิจกรรมต่างๆ ใช้เป็นข้อมูลในการเข้างานได้ค่ะ

วันเสาร์ที่ 25 ตุลาคม 2551

11.00 น. - พิธีเปิดงาน

11.30 น. - Anison Winter Live 2008

13.00 น. - C3 Project @ Heaven + Japanophile Quiz: Aces รอบคัดเ ลือก (ด้านล่าง)

13.45 น. - แนะนำการ์ตูนและเกมที่น่าสนใจประจำปี

14.30 น. - Clip Animation Showcase (ฉายคลิปอนิเมชั่นที่เข้าประกวด) + MAD Times + ประกาศผลผู้เข้ารอบ Japanophile Quiz: Aces

15.00 น. - C3 Rally Version 2

15.30 น. - Japanophile Quiz: Aces รอบชิงชนะเลิศ (แข่งบนเวที)

17.30 น. - แนะนำกิจกรรมวันต่อไป / ปิดงาน / ฉายอนิเมชั่นเรื่องยาว

วันอาทิตย์ที่ 26 ตุลาคม 2551

11.00 น. - เ ปิดงาน

11.30 น. - Cover Show by Yokoan CM Club

13.00 น. - Karaoke Battle (ประกวดร้องเพลงการ์ตูนญี่ปุ่น)

ไม่เริ่มก่อน 14.30 น. - Touhou Times

ไม่เริ่มก่อน 15.00 น. - Cosplay Battle (ประกวดคอสเพลย์)

16.30 น. - ถ่ายรูปหมู่คอสเพลย์

17.00 น. - ประกาศผลการแข่งขันกิจกรรม / ปิดงาน

(กิจกรรมในวันอาทิตย์อาจเปลี่ยนแปลงเวลาได้ขึ้นกับจำนวนผู้เข้าประกวดแต่ละกิจกรรม)

ผู้ที่เข้าแข่งทุกๆ กิจกรรม ขอให้มารายงานตัวที่โต๊ะประชาสัมพันธ์ก่อน 12.30 น. ของแต่ละวันด้วยนะคะ ไม่อย่างนั้นจะถือว่าสละสิทธิ์จากการประกวดนะคะ ถ้ามาเป็นทีมก็ส่งตัวแทนมาหนึ่งคนก็ได้ อย่าลืมเตรียมสำเนาบัตรประจำตัวประชาชน ใบขับขี่ บัตรนักเรียน หรือบัตรอื่นใดที่มีรูปภาพของตัวเองที่มาจากหน่วยงานที่เชื่อถือได้ไว้ด้วยนะคะ เพื่อไว้ใช้สำหรับรับเงินรางวัลในเย็นวันอาทิตย์ถ้าเกิดได้รางวัลขึ้นมา
finel
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: งานการ์ตูนและอนิเมชั่นเชียงใหม่#7 โปสเตอร์และตารางงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Thu 11 Sep 2008 - 20:04

ลงชื่อไปงานด้วยครับ ปีนี้คงจะสนุก + ของมากมายแน่
ขอเวลาเก็บตังแปบคับไปแน่
darkindavil
Silver Star
Silver Star

birth : 28/05/1993
Placement : หลุมดำ?

Re: งานการ์ตูนและอนิเมชั่นเชียงใหม่#7 โปสเตอร์และตารางงานค่ะ

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Mon 27 Oct 2008 - 19:26

เอาหละวันสาร์มีตังรวม 2200 สตาร์ท
หลังจากผ่านงานมาแล้วมานับเงิน ไมมันเหลือแค่ 300 อ่า มันหายไปไหน1900 แล้วก็เดินๆ
คนคอสเยอะมากเลยอ่า เห็นแล้วชอบแต่ไม่เห็นหน้าท่านอื่นๆเลย
เอาภาพแรกมาลง ไม่ค่อยชัดนะฮะเดี๋ยวจะเอามาลงให้อีก

credit1:สยามอินเตอร์คอมิคบูท
credit2:พี่ฟินเอลนั่นแหละ
เด๋วไว้จะเอามาลงอีกวันนี้ไม่ค่อยว่างใครมีภาพเอามาลงด้วยน้อ
ป.ล.ภาพเพื่อนถ่ายรวมๆ 10 gb คงมะได้เอาลงมันโหดเกินไป ahh
ท่าจะลงไม่ไหวแต่จะพยายามลงครับภาพแถมเรนะถือเอ็กคาลิเบอ(ของเพื่อนผม)

darkindavil
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Mon 27 Oct 2008 - 21:46

น่ารักจัง
haha
หุหุหุ ดาร์กเอ๋ยคุยกันยาวเเน่

ว่าแต่ฉากด่านหลังนี่นะครับ
หากผมเจอละก้อ เดินชนแน่ๆ
เหมือนของจริงจัง
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Tue 28 Oct 2008 - 18:59

เปลี่ยนเป็นลงวันละ2ภาพละกัน

เด๋วเอาไปลดขนาดแปบนึงมันใหญ่ไป
darkindavil
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling on Thu 30 Oct 2008 - 9:46

งานนี้ก็ไปกะเค้าเหมือนกัน...แต่ไม่ได้คอสฯ

ไปแค่วันแรกวันเดียวเอง...กะว่าจะตามหาโดฯรีบอร์น
แต่เพื่อนๆที่ออกบูท...ปั่นไม่ทัน hmmm

ปล.หนูน้อยชานะในที่สุดก็แปลงร่าง...วันแรกยังผมดำอยู่เลย ahh
maze-meiling
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by REDmoon on Thu 30 Oct 2008 - 13:43

ตะเองมิได้คอสฯ แต่ดันจับเพื่อน(ผู้หญิง)หน้าตาโคตรโมเอะ(สนิทกันสุดๆครับคนนี้ มันมาอยู่ในกลุ่มผู้ชายแท้ประมาณ 8 คน)คอสฯเป็นอาสึนะจากเรื่องเนกิมะ!?(ก็เค้าชอบอ่ะ) งานนี้มันหยดติ๋งเหอๆ
broke back
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 31 Oct 2008 - 0:37

ไปแล้ว กะลงชื่อที่ทะเบียนว่า trio-jam เสียหน่อย แต่ไม่ได้ลง กลัวเจ้าหน้าที่งับแข้ง งี่ๆๆ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by finel on Fri 31 Oct 2008 - 2:26

=3= อุพึ่งมาห็นรีวิว~~ หลังวันงานสลบนอนตายแถมติดค่าขี้เกียจอีกต่างหาก
ขอบคุณทุกท่านที่มาเที่ยวงานนะคะ =w=/ จัดอีกทีเดือนมีนานะคะ
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 31 Oct 2008 - 16:57

มีนางั้นรึ งืมๆๆ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Fri 31 Oct 2008 - 18:16

มาดูดเงินผมอีกแร้วหรอ ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยย

ท่าทางต้องเซฟมันนี่อีกละ ท่าทางคงตายอีกรอบ hmmm
darkindavil
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling on Sat 1 Nov 2008 - 21:18

มีนา....นี่เราต้องเตรียมตัว เตรียมตังค์ เตรียมสอบใช่มั้ย?....อันสุดท้ายเกี่ยวตรงไหน?
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Sat 1 Nov 2008 - 21:23

น่าสนใจแฮะ
อยากไปจังเลย
ใครได้ขี่เครื่องบินมารับที
please
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by REDmoon on Sat 1 Nov 2008 - 21:39

ตบกระเป๋าตังค์แรงๆ 1 ที...OKมันไม่มีก็ต้องโยนทิ้งไป เดี๋ยวแต่งคอสฯ(ให้เพื่อนผู้หญิงคนเดิม แต่จะกลายเป็นมัจฉาจากEXE(แต่จะได้แต่งรึเปล่าก็ไม่แน่ใจ))ไปเดินเล่นในงานเน้อ
broke back
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling on Sun 2 Nov 2008 - 14:06

เรดมูน ไม่คิดจะแต่งคอสฯบ้างเหรอ? Twisted Evil

เรามาmeetingกันดีกว่า(รู้สึกว่าจะกบดานที่นี่หลายคน) broke back
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Wed 5 Nov 2008 - 18:54

เอะถ้ามีทก็ต้องจัด2ที่สิครับ กรุงเทพที่นึง + เชียงใหม่
แต่ท่าทางท่านที่อยู่ต่างจังหวัดจะวืดอะ
เพราะที่เชียงหม่ก็มี ผม พี่ฟินเอล ตัวแจม
กรุงเทพ กะ พี่บี ทิสเตอจีจี และอื่นๆ ไว้รอดุละกันกระจายทั่วประเทศ
darkindavil
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Wed 5 Nov 2008 - 21:17

ท่าให้ดี มาจัดที่ภาคใต้ ด้วย สิครับ....ท่ามาหาดใหญ่ จะดีใจเหมือนเจอเงิน 1พัน เลย...

เเฮะๆ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling on Thu 6 Nov 2008 - 15:07

อืม เชียงใหม่.....ถ้ารวมเราด้วยก็ 4(ฟินเอล เรา ผีหัวหอม ดาร์กคุง)
เช่นนั้นคงพบกันในงาน broke back
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- on Thu 6 Nov 2008 - 15:38

ผม คินะ ปอซังอยู่กทม.
อดสิครับงานนี้ 555 leave me  alone
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by darkindavil on Thu 6 Nov 2008 - 18:43

ก็จัด2ที่ไงครับ แถวๆนั้นมีพี่บี mr.gg (อยู่มั้ง) ให้เป็นเจ้าภาพ
ส่วนช.ม.นี้ถ้าจามีทก็ที่เซ็นก็ได้หุหุช่วงน จนเด๋วมีงานCP13อีก
เจอสูบเงินตาย sc
darkindavil
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by REDmoon on Thu 6 Nov 2008 - 20:46

หุหุหุ เรามันหน้าห่วย.... leave me  alone ถ้าจะให้แต่งล่ะก็~ อยากแต่งให้เพื่อนมากกว่า(ผู้หญิง)เพราะเราอยากเห็นฝีมือเราเองด้วย(แล้วก็อีกเหตุผลนึงก็...อยากเห็นคอสฯของเพื่อน(ผู้หญิง)มากกว่าด้วย หุหุ
(ก็เค้าน่ารัดอ่ะ)) broke back
REDmoon
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Thu 6 Nov 2008 - 21:29

เเต่ ภาคใต้ ไม่มีมาจัดเลย ...... ต้องโทษ โจนใต้เเล้วคราวนี้
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน