CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

black-rayz
darkindavil
Lockman
peterpan-killer
siwawuth
scorpios
theasiaza
Kc
TRipLE
ivalrina
BenQ11
PoJeaWa LittleGirl
Formthejok
PriNceSs_Z
hana5394
Tamaota
Eyrex
Deemo
Happiiloo_alfie
vantimiglia
By~ne
mynamekor
snellsnail
NoRWAN
desadoria
pattanakorm
Dark sky
Meze
Never_Wrath
bakki
Izoon
kairyuramon
[PH]anToM_Wor[TH]
Guro_Boy
puntaiji
skeleton-boy
Kaeku
Kore
LunaLoS
Guncon
evangelion
goldfish
-=IZE=-
trio-jam
REDmoon
MikZ
finel
gingkrab
Kin@
bluearmor
WanTaLeng
55 posters

หน้า 3 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 3 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 20 Nov 2008 - 22:01

เมื่อก่อนเล่นบ่อยครับ ตอนนี้ไม่ได้เล่นแล้ว เพื่อน ๆ ในกลุ่มก็ทำงานกันหมดแล้วเลยไม่มีเวลาเล่นกันเสียดายจัง
อันนี้ลองแย๊ป ๆ ดูว่าท่าน Kore จะจับผมแบนรึเปล่าด้วยไปในตัวเลยเพราะไอ้ผมเองชอบเขียนเซอร์วิซเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว ถ้ามีเวลาเขียนหนูลินใน CF คงได้เซอร์วิซกันบ้างแน่ ๆ แต่คงไม่ถึงกับเซอร์วิซกันทุกหน้าหรือถึงขั้นอนาจารแน่ครับ (ไม่งั้นเดี๋ยวจะโดนแบนกันจริง ๆ 555)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 3 Empty Re: กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT)

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 20 Nov 2008 - 23:19

หนูลินจะเซอร์วิสด้วยรึนี่ อย่างนี้น่าตั้งชมรมคนรักเซอร์วิสน้องลิน เงอะๆ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 21 Nov 2008 - 17:58

จะได้ลงอินโทรกะเค้าเมื่อไหร่ก็ยังไม่รู้เลยครับ คงต้องรอกันต่อไป (นอกจากท่าน trio - jam กะ Kin@ แล้วมีใครรอบ้างมั้ยเนี่ย ahh )
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 21 Nov 2008 - 23:39

รอได้ เพื่อเซอร์วิสงามๆ(ซะงั้น)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by -=IZE=- Sat 22 Nov 2008 - 4:02

ผมก็ยังรออยู่น้า~~ haha
-=IZE=-
-=IZE=-
Lucky Star
Lucky Star

Placement : <+:อาณาจักรกางเขนแดง:+>

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 23 Nov 2008 - 9:09

โอ้ ซาบซึ้งจริง ๆ Crying or Very sad
ถ้างั้นผมจะวาดอะไรมาลงขั้นเวลาก่อนละกันครับ
คงไม่พ้นหนูลินน่ะแหล่ะครับ เอาไว้ดูกันเพลิน ๆ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 23 Nov 2008 - 12:49

เซอร์วิส อ.หวังจงเจริญ!!!(ล่วงหน้า)

ผมเอา อ.หวังไปลงโดแล้วนะครับ ไปดูด้วยเน่อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by evangelion Mon 24 Nov 2008 - 9:40

เหอๆ สงสัยผมคงเอามาลงบ่ได้แหงๆ เพราะท่านหวังเเค่เซอร์วิส ของผมมันดันลงด้านมืดซะเต็มตัว T^T
(ท่านหวังเคยเห็นแล้วนิ)อันที่เคยเอามาให้ดูนั่นจิ๊บๆมีอีกเป็นกระตั๊กแต่ไม่ได้แสกนมาให้ดู-*-

สรุปอยากดูถามท่านหวังเองล่ะกันนะว่าหาดูได้ที่ไหน
evangelion
evangelion
Silver Star
Silver Star

birth : 22/05/1989

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 24 Nov 2008 - 10:32

ง่า เรียกอาหวังก็พอครับ อย่าเรียกอาจารย์เลยครับ ผมยังไม่เก่งพอจะเป็นอาจารย์ใครได้หรอกครับท่าน trio-jam ahh
ว่าแล้วก็ลงซะเลย หนูลินน่ะเอง
กระทู้วาดไปเรื่อยเปื่อยของ Dr.Wan Ta Leng - แฟนอาร์ต Ano Hana (TwT) - Page 3 Lin00-Post
ที่เห็นปลดกระดุมลงมาหน่อยนี่อย่าคิดมากนะครับ ไม่ได้มีใครมาทำอะไรเน่อ น้องลินแกอึดอัดเวลานอนเลยคลายออกนิดนุง
อิอิอิ Laughing

ผมก็ปรับงานตามกฏบอร์ดล่ะครับท่านทากะ ได้แค่ไหนก็แค่นั้น ส่วนใครอยากจะลงโลกมืดเป็นครั้งคราวก็เชิญเลยครับที่
www.freedomzone.in.th ผมจะสิงสู่อยู่ในโซน K (18 + Zone เฉพาะสมาชิกที่ลงทะเบียน) ฟอรั่มย่อย 18+ Pic กระทู้วาดเอง
ก็เป็นกระทู้ลงงานคลายเครียด (หรือเครียดหนักกว่าเดิมก็ไม่รู้ 555 Laughing ) นอกนั้นก็จะมีคุยจริงจังเรื่องปัญหาชีวิตเป็นครั้งคราวครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Guncon Mon 24 Nov 2008 - 18:35

.....เด็กเข้า ได้ป่าว ครับ เนีย...18+ ซะด้วย....
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Mon 24 Nov 2008 - 19:11

วาดเจ๋งไปเลยครับบบบบบบบบบ ....

.........

......

.....
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by Kore Mon 24 Nov 2008 - 20:50

อันนี้ลองแย๊ป ๆ ดูว่าท่าน Kore จะจับผมแบนรึเปล่าด้วยไปในตัวเลยเพราะไอ้ผมเองชอบเขียนเซอร์วิซเป็นชีวิตจิตใจอยู่แล้ว

แค่เซอร์วิส พอเป็นมุขไม่เห็นอะไร หรือดูแล้วไม่เข้าขั้นจงใจอนาจาร ผมก็จะปล่อยๆ นะ
แต่ถ้าเจ้าของงานคนไหนพิจารณาดูแล้วว่าที่ตัวเองจะลงมันเสี่ยงไปหน่อย ก็ใส่คำเตือนกับ คำสั่ง Hidden ซ่อนไว้ซะอีกทีก็ได้(อยู่ในปุ่ม Others นั่นแหละ) ทีนี้ใครมาโพสเพื่อปลด Hidden ก็เช็คกันได้ล่ะ หึหึ broke back
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 24 Nov 2008 - 21:20

โอ้ววววว ตกลงถ้าเบา ๆ ก็ปล่อยเลยตามเลย ถ้าหนักไปนีสสสก็ซ่อนไว้ แต่ห้าม H ใช่มะครับ
โอเค รับแซ่บครับท่าน Kore เหอ ๆๆๆ Laughing ท่าน Kore จงเจริญ cheers
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 24 Nov 2008 - 22:56

เซอร์วิสมาแล้ว เดี๋ยวจะเอามั่ง หุหุหุ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 25 Nov 2008 - 12:19

แปะๆๆๆ

ผมเรียกเฮียหวังว่า อ.หวัง เพราะรู้สึกนับถืออ่ะครับ ไม่ได้ว่าเป็นอาจารย์ไรหรอก(สรุปว่าอยากเรียก)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 25 Nov 2008 - 21:24

อ่า... งั้นก็ตามสบายครับ ahh
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by LunaLoS Tue 25 Nov 2008 - 21:27

ความรู้สึกของผมคือ...หัวมันใหญ่ไป [-0-] huh ost
LunaLoS
LunaLoS
Silver Star
Silver Star

birth : 11/12/1992
Placement : บ้านโพรงกระต่าย

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 25 Nov 2008 - 22:34

555 หนูลินคงไม่ใช้ "หัว" อันนั้นหรอกครับ อุเหม่ อุปกรณ์ตกปลาก็มีนี่นะ 555 haha
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Mon 1 Dec 2008 - 11:46

ผลงานตัดเส้นสวยดีครับ เรื่องตัดเส้นผมถือว่าพอลุยสำนักพิมพ์ได้แล้วล่ะจ้า
แต่เรื่องการ ตกแต่งผลงาน ยังตั้งฝึกอยุ่ ตอนนี้ผมก็ยังฝึกอยุ่นะเรื่องลงสกรีนโทน
ให้เนียนๆ ผมพอเข้าใจว่าทำไม คุณถึงยังไม่พร้อม แล้วฝึกประสบการณ์ไปก่อน

ถ้าจะเอาตามความจริงเลย เวลาที่เราวาดเล่น กับ เวลาที่เราลงมือกับงานจริงๆ
มันต่างกันมากทั้งในเรื่องเวลาที่จำกัด และ ความกดดันในเรื่องต่างๆ ซึ่งผมว่าคุณ
เคย สัมผัสกับของจริงมาแล้วล่ะ ก็เลยทำให้เรารู้ตัวเลยว่า เรายังต้องฝึกอีกเยอะ

เพื่อนๆ ในบอร์ดผมหลายคนวาดดินสอสวยมาก แต่ทว่า เส้นดินสอไม่สามารถเอามาใช้
ใน โรงพิมพ์ได้ / บ้างคนวาด ตัวคนสวยมาก แต่วาด สถานที่ไม่เก่งก็มีเยอะ /บางคน
ตัดเส้นไม่เก่ง ต้องให้คนที่ตัดเส้นเป็นมาช่วยก็มีเยอะ /บางคนวาดเก่งแต่คิดเนื้อเรื่อง
สนุกไม่เป็น ก็มีเยอะต้องให้คนมาแต่งเรื่องช่วย

สถานะเราตอนนี้ เราเอางานไปเสนอสำนักพิมพ์ได้ไหม??
แล้วจะผ่านไหมอันนี้ผมบอก เลยว่า 50/50 นะครับเท่าที่ดูผลงาน

ถ้าเราได้เป็นนักวาดมืออาชีพจริงๆ เราก็จะต้องมีทีมที่เก่งๆ และขยันด้วย เพราะว่าถ้าเรา
วาดเองไม่มีใครช่วย ล่ะก็ ตายกับตายจริงๆ บ้างทีมมีคนเยอะแต่ขี้เกียจเราก็ตายอีกเช่นกัน....
ทุกสำนักพิมพ์ ต้องการผลงานที่มีคุณภาพกันทั้งนั้นแหละ ทำให้เรารู้เลยว่าตอนนี้ยังไม่ดีพอ

การเก็บประสบการณ์ไปก่อนผมถือว่าเป็นสิ่งที่ดีนะครับ
เพราะตอนนี้ผมก็กำลังฝึกตัวเองอยุ่เหมื่อนกัน....... Very Happy

เห้นว่าท่านจะวาดCF นี่นาจะรอติดตามชมนะครับ... affraid
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 1 Dec 2008 - 22:04

ขอบคุณที่เข้ามาคอมเมนต์ครับ Very Happy จะพยายามต่อไปครับ

ช่วงนี้ได้มีโอกาสอ่านเรื่อง BakuMan ของ เนชั่นฯ (อันนี้ไม่ได้ตั้งใจจะโฆษณานะครับ ahh ) เป็นเรื่องของเด็กหนุ่ม 2 คน ที่ฝันจะเดินทาง "เสี่ยงดวง" ในงานสายการ์ตูน พระเอกเป็นแค่เด็ก ม.3 เท่านั้นแต่ก็คิดถึงอนาคตว่าตัวเองคงเอาดีทางวาดการ์ตูนไม่ได้เพราะเสี่ยงเกินไป ตัวอย่างก็ใกล้ตัวมาก คือ อาของเขาเอง เลยปลง ๆ กับชีวิตว่าตัวเองคงไม่พ้นต้องเป็นพนักงานกินเงินเดือนไปจนตาย วันหนึ่งเพื่อนที่แค่รู้จักหน้าค่าตากันเท่านั้นเกิดมาชวนฟอร์มทีมวาดการ์ตูนกัน โดนออกอุบายพาพระเอกไปหานางเอกซึ่งเธอก็มีฝันที่อยากจะเป็นนักพากการ์ตูนเพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้พระเอกมาเขียนการ์ตูนเต็มตัว คุยไปคุยมาพระเอกหลุดปากขอนางเอกแต่งงานหากทั้ง 3 คนประสบความสำเร็จในงานสายการ์ตูน (ผมปล่อยก๊ากเลยตอนอ่านเจอ "เฮ้ย! เอางั้นเลยเรอะ affraid ) นางเอกก็ตกปากรับคำ (o_O) พระเอกเลยตกลงจะลอง "เสี่ยงดวง" ดู
อ่านดูชีวิตอาของพระเอกแล้วนึกถึงตัวเองตอน ม.ปลายกับรักแรกของผมจัง (รักเค้าข้างเดียว) เธอเป็นคนชอบวาดภาพ ฝีมือดีเป็นหนึ่งในสามขาประจำที่อาจารย์มักจะส่งออกไปแข่งวาดภาพระดับมัธยม (ผมเองก็เป็นหนึ่งใน 3 คนนั้นจึงค่อนข้างจะสนิทกัน) ผมเคยบอกเธอว่า ผมอยากเป็นนักเขียนการ์ตูน เธอก็เห็นดีเห็นงามด้วย เธอจึงเป็นแรงบันดาลใจหนึ่งให้ผมวาดการ์ตูน ผมไม่เคยบอก "ชอบ" เธอเลยแม้แต่ครั้งเดียว แต่ก็คอยไปรับไปส่ง โทรคุยกันบ้าง สุดท้าย เธอก็ไปลงเอยกับรุ่นพี่ซึ่งเป็นคนที่เพื่อนสนิทของเธอทุกคนลงความเห็นว่า "คบไม่ได้" แต่เธอก็ไม่ฟัง (ความรักคงบังตามั้ง) ผมก็ไม่ว่าอะไร ชีวิตเป็นของเธอ ผมเองก็ทำอะไรไม่ถูก คำพูดก่อนแยกทางกัน (ทั้งที่ไม่เคยร่วมทางกัน) คือ "เธอดีเกินไป" ผมปล่อยชีวิตล่องลอยไปเกือบ 2 ปีใน ม.ราม แล้วเพื่อนผมก็ชวนมาสอบ ม.ราชภัฏ ความฝันหนึ่งในสองของผมก็สิ้นสุดลงที่นี่ แต่ที่นี่ก็ทำให้ผมเจอเพื่อนที่ดีมาก ๆ กลุ่มหนึ่ง (ถึงจะไม่กี่คนก็เถอะ) ฝันที่สองของผมก็ค่อย ๆ พัฒนาขึ้นอย่างช้า ๆ และทำให้ผมมีวันนี้

เอ่อ... ไอ้หลัง ๆ นี่ออกทะเลหาสาระอะไรไม่ค่อยได้เลยแฮะ เรานี่มันก็ตาแก่ขี้บ่นคนนึงสินะ T_T
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 2 Dec 2008 - 7:35

อ.หวังก็จบราชภัฏเหรอครับ? จ.อะไรครับ? ผมก็เรียนราชภัฏเชียงใหม่
(รุ่นพี่สถาบันซะแว้ว ถึงจะต่างสาขาต่างจังหวัด)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by skeleton-boy Tue 2 Dec 2008 - 15:39

อืม ลายเส้นสวยมากครับ Very Happy
ชอบภาพ Ro ครับดูแล้วฮาดี Laughing
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kaeku Thu 4 Dec 2008 - 0:30

ประวัติคุณหวัง เข้าท่าดีครับอ่านแล้ว นึกถึงตัวเองสมัย มัธยมเหลือเกิน
แต่ของผมไม่มี เพื่อนผู้หญิงเท่านั้นเอง มีผมกับรุ่นพี่2คน ที่วาดด้วยกัน
รุ่นพี่ผมวาดเก่งกว่าผมมากในสมัยนั้น แต่นานๆไป พอเรียนจบ ก็ทิ้ง
พรสวรรค์ ของตัวเองซะงั้น ผมล่ะเสียดายจริงๆ

มีคนเชียงใหม่ด้วย.....
ผมก็เชียงใหม่เหมื่อนกัน แต่จบ ปวส.อาชีวเชียงใหม่
สาเหตุที่เข้าไปเรียน ก็เรียนเพื่อเอามาพัฒนาการ์ตูนนี่แหละ
Kaeku
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 4 Dec 2008 - 0:38

ผมก็เพิ่งค้นหาตัวเองพบอ่ะนะครับ อย่างกับพวกตัวตนที่ซ่อนอยู่ลึกๆอย่างนั้นเลย

งาน อ.หวัง งดงามทั้งนั้น ยิ่งดูยิ่งชอบ ยิ่งอยากเห็นอินโทร(กดดันซะงั้น)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Thu 4 Dec 2008 - 9:25

ไอ้คุณท่าน Lockman โผล่หัวมาแล้วผมเองก็คงต้องลงให้ได้ล่ะครับ อินโทรคงได้ลงเร็ว ๆ นี้ครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 3 จาก 10 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10  Next

ขึ้นไปข้างบน