CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king

pattanakorm
finel
PuzZ
savamura
8 posters

Go down

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king Empty มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king

ตั้งหัวข้อ by savamura Mon 2 Mar 2009 - 15:49

Very Happy ไม่รุจะดีพอหรือยังนะคับลองๆติชมมามั่งจะได้เอาไปแก้ไข
อันนี้
ตอนตัดเส้นในคอมคับ[b]

อันนี้รูปแรก

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king 1235983553_0.07688000

อันที่2
มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king 1235983548_0.50629600

สุดท้าย

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king 1235983545_0.25028300

สุดท้ายนี้อย่าลืมติชมด้วยน้า

[td][tr][/tr]
มีอีก
อันนี้เพิ่งวาดไม่รุสวยหรือป่าว

URL=http://www.temppic.com/img.php?02-03-2009:1235985839_0.89272100.jpg]มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king 1235985839_0.89272100[/URL]

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

แก้ไขล่าสุดโดย savamura เมื่อ Mon 2 Mar 2009 - 16:25, ทั้งหมด 6 ครั้ง (Reason for editing : savamura)
savamura
savamura
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king Empty Re: มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king

ตั้งหัวข้อ by PuzZ Mon 2 Mar 2009 - 16:03

พระเจ้า งามมากครับ ทำออกมาได้ดีครับ แต่ขอตินิดๆครับ กางเกง ไล่สีผิดด้านไปนิดครับ ปกติ ไฟมาจากด้นหลัง
เงาด้านหลังจะสว่างกว่า แล้วไล่เข้มขึ้นบนครับ ติดแค่นี้ละครับ ส่วนอื่นเจ๋งมาก ผมสู้ไม่ได้เลยครับ leave me  alone

me/ผมชอบเรื่องนี้มากๆๆๆ เวรี่มากครับ เนื้อเรื่อง ภาพ ล้วนแต่เทพทั้งนั้น haha
PuzZ
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king Empty Re: มาดูของผมมั่งวาดเองอ่ะคับลงสีเองด้วยogre king

ตั้งหัวข้อ by savamura Mon 2 Mar 2009 - 16:41

ติชมกันหน่อยนะคับ

อยากไห้ติชมกานจะได้วาดมาทำอีก
savamura
savamura
Beginner

ตั้งหัวข้อ by finel Mon 2 Mar 2009 - 17:02

ลงสีได้เนียนโอเคเลยค่ะ
แต่ส่วนแสงเงาคนยังไม่ไปในทิศทางเดียวกันค่ะ(ส่วนที่ด้านหลังมีไฟแต่เงาด้านหลังชัดมาก)
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 2 Mar 2009 - 17:06

งั้นก็..จะติในเรื่องของกล้าม ล่ะครับ
เอาให้ เป็นธรรมชาติมากกว่านี่หน่อยนะครับ ( มันดูเป็นทรงกระบอกมากไปอะครับ - -" )
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Mon 2 Mar 2009 - 22:04

โดยรวมokดีค่ะ วาดเหมือนดี^^
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 3 Mar 2009 - 0:41

สัดส่วนเพี้ยนไปเจ้าครับ แต่ชอบไฟ มันร้อนแรงดี
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by rainynight Tue 3 Mar 2009 - 22:22

โดยรวมแล้วสวยดีนะคะ แต่แอบเห็นว่าไอ้รอยที่อยู่บนหน้าอ่ะ อืม เขี้ยวรึป่าวหว่า อะไรก็ช่างเหอะ นั่นแหละ มันหายไปอ่ะในภาพสุดท้าย

โดยสว่นตัวชอบฉากหลังตรงไฟค่ะ ให้ความรู้สึกว่ามันไม่ทื่อจนเกินไป ดูร้อนๆดีด้วย
rainynight
rainynight
Beginner

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Fri 13 Mar 2009 - 20:20

โดยรวมโอเคค่ะ
สัดส่วนเพี้ยนนิดหน่อยแต่ไม่น่าเกลียดมาก ไม่เป็นปัญหาค่ะ
น่าจะปรับสีเส้นให้กลมกลืนกับฉากหน่อยนะคะ
มันเหมือนตัวคนกับฉากมาจากคนละภาพน่ะค่ะ
หมั่นสังเกตเรื่องทิศทางของแสงและเงาด้วยก็ดีนะคะ
จะทำให้ภาพดูมีมิติมากขึ้น
อ้อ..ถ้าใส่สีของไฟที่ตกกระทบกับเสื้อผ้าหน้าผมของชินด้วยจะดีมากค่ะ
มันจะทำให้ภาพกลมกลืนมีบรรยากาศเดียวกัน
ฝึกฝนต่อไปค่ะ ท่าทางไม่เลวเลยทีเดียว
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics