ความน่าสังเวศของอนิเมชั่นไทย

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: ความน่าสังเวศของอนิเมชั่นไทย

ตั้งหัวข้อ by PuzZ on Wed 25 Mar 2009 - 21:53

เอ่อ ผมว่า แทนที่เรามาโทดนู่ โทดนี่ เรามาทำให้มันดีขึ้นกว่านี้ดีไหมครับ

[b]การทำประเทศไทยมีอนิเมะเมพๆ

ข้อที่1 บางคนที่สนใจว่า จะวาดตูนงี้ จะเขียนลงหนัังสือ ลองเปลี่ยนมาทำอนิเมะบ้างดีไหม ความจริงผมก็สนใน้จะครับ
แต่ขอคิดดูก่อน

ข้อที่2 เราๆที่นั่งวาดคอมมิคนี่แหละ ต้องพยายาม เรียกเรทติ่งของนักอ่านไทย มาเยอะๆ ผู้ใหญ่บางคน อาจจะมองเห็นเราและสนับสนุนเราบ้าง

ข้อที่3 ข้อ1+ข้อ2 = ความสำเร็จของพวกเราครับ haha
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ความน่าสังเวศของอนิเมชั่นไทย

ตั้งหัวข้อ by By~ne on Wed 25 Mar 2009 - 22:39

เห็นด้วยกับความเห็นทุกหัวข้ออย่างยิ่งเลย

ส่วนมากที่ข้าน้อยเห็น งานไทยเค้า"ลวก"

จะว่าไปมันก็อยู่ที่ความรับผิดชอบของเราเองล่ะนะ

น่ะ...นี่ตรูพูดอะไรออกไป!!
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath on Thu 26 Mar 2009 - 13:22

ผมว่าประเด็นอยู่ที่ผู้ใหญ่(คนเฒ่าคนแก่)ที่หัวโบราณนะครับ(พ่อผมล่ะคนนึง Laughing ) ที่การ์คูนไทยทำออกมาหลากหลายไม่ได้เพราะข้อจำกัดเยอะ ผู้ใหญ่มักอ้างว่า ภาษาวิบัติบ้างล่ะ เนื้อหามีความรุนแรงไม่เหมาะสมเด็กห้ามเอาเป็นตัวอย่างบ้างล่ะ มีคำหยาบคายบ้างล่ะ เหมือนกับที่อ้างเกม GT...อุ๊บ ahh ว่าเป็นสิ่งที่ทำให้ลูกหลานเสื่อมลง ก้าวร้าวประมาณเนี้ย และผู้ใหญ่เหล่านี้ชอบมองเรื่องแบบนี้เป็นเรื่องไร้สาระ แม้ว่านักเขียนไทยอยากจะเขียนให้หลากหลายแนวเช่นไรถ้าตราบใดที่พวกผู่ใหญ่ยังมองการ์ตูนไทยเป็นแบบนี้มันคงรุ่งยากอ่ะครับ(ที ยุ่นมันเขียนไว้แหวกแนวแค่ไหนไม่มีโดนโวยเลย)
อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับถ้าผมพูดอะไรผิดไปต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยนะครับ ahh
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics