CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

4 posters

Go down

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Empty originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin Tue 2 Sep 2008 - 15:24

อันนี้เป็นภาพที่พึ่งวาดเมื่อวานนี้เอง ออกแบบตัวละครให้ EXE ดันลืมทำ หมดกำหนดส่งซะแล้ว วาดไปมาไม่เข้ากับการ์ตูนเลย แต่เสียดายก็เลยเอามาตัดเส้นด้วย Pigma 005 ที่หมึกจะหมดอยู่แล้ว

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 002_co10

อันนี้วาดส่งArtClub หัวข้อ Beauty & The Beast ผมลงสีไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Beauty10

หนึ่งในภาพที่วาดไว้นาน นึกภาพขาที่จมอยู่ในน้ำทะเลไม่ออก ก็เลยออกมาทุเรศไปหน่อย

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Bunnyg10

แฟนอาร์ต เอ็มม่า วัตสัน ที่วาดไม่เสร็จซะที ลงสีฉากไม่ได้เรื่องแก้แล้วแก้อีกก็เลยคาอยู่อย่างนี้

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Emma_f10

แฟนอาร์ต Lord Of The King ไม่ได้ตัดเส้น ไม่ได้ลงสี แต่ว

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Lord_o10

ลิงน้อยที่ไม่ได้ตัดเส้น ไม่ได้ลงสี ... วันใหนขยันๆ อาจจะเอามาลงสี

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Monkry10

ชี่.... วาดลงหัวบล็อก

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Shhh_410

อันนี้ก็วาดลงหัวบล็อก

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Square10

การ์ตูนที่กำลังวาดอยู่ตอนนี้ (ยังไม่ไปใหนเลย) ภาพนี้พึ่งจะตัดเส้น ยังไม่ได้ทำต่อ งานเข้า ตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 002_te10

กะวาดส่งงานของ Sakura Pigma นิโค โรบิน แต่ไม่เอาละ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เดี๋ยววาด EXE ดีกว่า

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 001_re10

ออกแบบตัวละคร .... ผมยังติดวาดคนตัวสั้นอยู่ กำลังพยายามแก้ไขให้ดีขึ้น

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 004_co10

อันนี้ก็วาดไม่นานมานี้ ลองของยากเล่นท่าแปลกๆ โดนติงว่าคอเบี้ยว ... เบี้ยวก็เบี้ยว ก็มันวาดยากนี่หว่า ตอนแรกจะวาดหอก แต่ลองเปลี่ยนเป็นดาบ สรุป หอกน่ะดีละ

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Untitl10

ที่จริงยังมีอีกเยอะ แต่แค่นี้น่าจะพอแล้ว ทุกวันนี้ผมสิงอยู่สองที่(ที่จริงหลายที่) คือที่นี่(อ่านอย่างเดียวไม่เคยโพสท์) กับ กระดานศิลป์ (http://artclub.pantipmember.com/) แต่จะโพสท์อยู่ที่กระดานศิลป์มากกว่า ว่างๆก็แวะไปเล่นได้นะครับ ที่นั้นกระทู้รันค่อนข้างเร็ว ตอนนี้ผมกำลังพยายามฝึกฝนให้สามารถเป็นนักเขียนการ์ตูนที่ดีอยู่ ตอนนี้กำลังคร่ำเคร่งกับการทำเนื้อเรื่อง คิดว่าอีกไม่นาน... ถ้ายังมีไฟอยู่ล่ะก็นะ

แก้ไขล่าสุดโดย originalBlueSin เมื่อ Tue 2 Sep 2008 - 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : แก้คำผิด)
originalBlueSin
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Empty Re: originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin Tue 2 Sep 2008 - 15:41

แถมอีกนิดหน่อย

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 1610

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ 2310
Beginner

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ Empty Re: originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Tue 2 Sep 2008 - 16:25

อือฮือ
เยี่ยมที่สุดเลย
เก่งๆ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Sat 6 Sep 2008 - 19:08

ผมก้อใช้กายวิภาคเหมือนกัน เเต่ค่อนข้างเพี้ยนเยอะอ่ะนะ
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 13 Sep 2008 - 7:53

สัดส่วนดีเลยครับ ผมยังวาดเพี้ยน ๆ อยู่เลย แฮ่ะ ๆๆ Embarassed แล้ววาดมาลงอีกนา จะรอชมเน่อ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Sat 13 Sep 2008 - 13:34

=[]= เส้นงามมากเลยค่ะ เก็บงานเนี้ยบ อนาโตมี่ก็เยี่ยม
*Kin@ อึ้ง
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin Sun 14 Sep 2008 - 20:38

.
.
.

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมจะพยายามทำงานให้ดีกว่านี้ครับ

.
.
.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Mon 15 Sep 2008 - 9:18

ปล. ลืมบอกไป ไม่รู้ทำไมเห็นลายเซ็นต์ท่านแล้วนึกถึง ปังย่า

(ตอนข้าพเจ้าเล่นแรกๆตีตกน้ำบ่อยแฮะๆ = =" O.B.ทุกทีที่ตีข้ามเกาะ)
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics