originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin on Tue 2 Sep 2008 - 15:24

อันนี้เป็นภาพที่พึ่งวาดเมื่อวานนี้เอง ออกแบบตัวละครให้ EXE ดันลืมทำ หมดกำหนดส่งซะแล้ว วาดไปมาไม่เข้ากับการ์ตูนเลย แต่เสียดายก็เลยเอามาตัดเส้นด้วย Pigma 005 ที่หมึกจะหมดอยู่แล้ว

อันนี้วาดส่งArtClub หัวข้อ Beauty & The Beast ผมลงสีไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่

หนึ่งในภาพที่วาดไว้นาน นึกภาพขาที่จมอยู่ในน้ำทะเลไม่ออก ก็เลยออกมาทุเรศไปหน่อย

แฟนอาร์ต เอ็มม่า วัตสัน ที่วาดไม่เสร็จซะที ลงสีฉากไม่ได้เรื่องแก้แล้วแก้อีกก็เลยคาอยู่อย่างนี้

แฟนอาร์ต Lord Of The King ไม่ได้ตัดเส้น ไม่ได้ลงสี แต่ว

ลิงน้อยที่ไม่ได้ตัดเส้น ไม่ได้ลงสี ... วันใหนขยันๆ อาจจะเอามาลงสี

ชี่.... วาดลงหัวบล็อก

อันนี้ก็วาดลงหัวบล็อก

การ์ตูนที่กำลังวาดอยู่ตอนนี้ (ยังไม่ไปใหนเลย) ภาพนี้พึ่งจะตัดเส้น ยังไม่ได้ทำต่อ งานเข้า ตัวเป็นเกลียวหัวเป็นน็อต

กะวาดส่งงานของ Sakura Pigma นิโค โรบิน แต่ไม่เอาละ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ เดี๋ยววาด EXE ดีกว่า

ออกแบบตัวละคร .... ผมยังติดวาดคนตัวสั้นอยู่ กำลังพยายามแก้ไขให้ดีขึ้น

อันนี้ก็วาดไม่นานมานี้ ลองของยากเล่นท่าแปลกๆ โดนติงว่าคอเบี้ยว ... เบี้ยวก็เบี้ยว ก็มันวาดยากนี่หว่า ตอนแรกจะวาดหอก แต่ลองเปลี่ยนเป็นดาบ สรุป หอกน่ะดีละ

ที่จริงยังมีอีกเยอะ แต่แค่นี้น่าจะพอแล้ว ทุกวันนี้ผมสิงอยู่สองที่(ที่จริงหลายที่) คือที่นี่(อ่านอย่างเดียวไม่เคยโพสท์) กับ กระดานศิลป์ (http://artclub.pantipmember.com/) แต่จะโพสท์อยู่ที่กระดานศิลป์มากกว่า ว่างๆก็แวะไปเล่นได้นะครับ ที่นั้นกระทู้รันค่อนข้างเร็ว ตอนนี้ผมกำลังพยายามฝึกฝนให้สามารถเป็นนักเขียนการ์ตูนที่ดีอยู่ ตอนนี้กำลังคร่ำเคร่งกับการทำเนื้อเรื่อง คิดว่าอีกไม่นาน... ถ้ายังมีไฟอยู่ล่ะก็นะ

แก้ไขล่าสุดโดย originalBlueSin เมื่อ Tue 2 Sep 2008 - 15:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง (Reason for editing : แก้คำผิด)
originalBlueSin
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin on Tue 2 Sep 2008 - 15:41

แถมอีกนิดหน่อย

Beginner

Re: originalBlueSin's Gallery รวมงานที่ผ่านมาของผมบางส่วนครับ

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Tue 2 Sep 2008 - 16:25

อือฮือ
เยี่ยมที่สุดเลย
เก่งๆ
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by bluearmor on Sat 6 Sep 2008 - 19:08

ผมก้อใช้กายวิภาคเหมือนกัน เเต่ค่อนข้างเพี้ยนเยอะอ่ะนะ
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng on Sat 13 Sep 2008 - 7:53

สัดส่วนดีเลยครับ ผมยังวาดเพี้ยน ๆ อยู่เลย แฮ่ะ ๆๆ Embarassed แล้ววาดมาลงอีกนา จะรอชมเน่อ
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ on Sat 13 Sep 2008 - 13:34

=[]= เส้นงามมากเลยค่ะ เก็บงานเนี้ยบ อนาโตมี่ก็เยี่ยม
*Kin@ อึ้ง
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by originalBlueSin on Sun 14 Sep 2008 - 20:38

.
.
.

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ผมจะพยายามทำงานให้ดีกว่านี้ครับ

.
.
.
Beginner

ตั้งหัวข้อ by Kin@ on Mon 15 Sep 2008 - 9:18

ปล. ลืมบอกไป ไม่รู้ทำไมเห็นลายเซ็นต์ท่านแล้วนึกถึง ปังย่า

(ตอนข้าพเจ้าเล่นแรกๆตีตกน้ำบ่อยแฮะๆ = =" O.B.ทุกทีที่ตีข้ามเกาะ)
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน