CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กลับมาเเล้ว.. ^^ พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010

nutkey
Dr.Holloween
NuSinE
แมวดำ'PuNKY
rangka
conan_044
@Hasaya_Yee@
vantimiglia
totaekuman
toei
AkiMuto
ultima01
LinEBaSS
Never_Wrath
maze-meiling
HighDayLightWalker
seijiblaze
black-rayz
ivalrina
Red_Romanov
probest
BenQ11
Kc
prim_15505
Tamaota
saga79
Xano
snellsnail
gingkrab
PoJeaWa LittleGirl
lookyy
[PH]anToM_Wor[TH]
YaM-JunG
Meze
siwawuth
กบี่
zhangyongxiang
Happiiloo_alfie
Kore
By~ne
peerovski
hana5394
Formthejok
bluearmor
YunozukaE
finel
Adarin
Kin@
WanTaLeng
desadoria
peterpan-killer
MikZ
Dark sky
trio-jam
mynamekor
pattanakorm
60 posters

หน้า 1 จาก 17 1, 2, 3 ... 9 ... 17  Next

Go down

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Empty กลับมาเเล้ว.. ^^ พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 7 Feb 2009 - 20:45

ข้าน้อย มีนามว่า "N" หรือง่ายๆ ว่า "นัท" เหตุที่สร้างกระทู้นี่ขึ้นเพราะอยากรู้ความผิดพลาดของ ตัวข้าน้อยเอง...

วาด ญ เล่นๆฮะ เพราะผมวาด ญ ไม่ค่อยเก่ง...

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 1copy-3
นี่ก็..มิโดริ จากเรื่อง มือขวากับขาโจ๋ ครับ

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 6copy-1

นี่ก็..ปิดท้ายวันนี้ ภาพฉลองวันเกิดพี่แจม , พี่โอ , หรือผีหัวหอม
ถึงจะผ่านมาหลายวันเเล้ว..แต่ผมก็อยากวาดให้ พี่โอ เพราะเขาเป็นคนที่ทำให้
ผมเริ่มเข้าใจตัวเองถึงความผิดพลาด ต่างๆ ขอบคุณพี่โอ มากๆนะฮะ
สุขสันวันเกิด สุขภาพเเข็งเเรงนะครับ..

แก้ไขล่าสุดโดย pattanakorm เมื่อ Sun 5 Sep 2010 - 6:16, ทั้งหมด 34 ครั้ง
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Empty Re: กลับมาเเล้ว.. ^^ พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sat 7 Feb 2009 - 21:12

โอ้ รู้สึกจะพัฒนา ขึ้นเลยนะคับ

ติ คงจะตรงภาพYนะคับ คือว่าผู้หญิงนี้ส่วนมาน่องขาต้องอึ้มคับ แบบว่าน่องที่วาดมามันเล็กไปคับ(หืนแล้วสืตู)
แล้วตรงมือที่ถือกล่องด้วยคับ น้องนัท ลองเอามือถือของบางอย่างแล้วมองกระจกสิคับจะเห็นจุด บกพร่องได้เลย(หันซ้ายหรือขวาก็ได้)

สองภาพบนนี้ใช้ได้แล้วนะคับ

ภาพแรกแขนที่หันไปข้างหลังมันไม่เล็กไปหน่อยหรอคับ

ส่วนภาพมือนี้คงต้องบอกยาก <เพราะตัวเองก็ยังวาดไม่ค่อยได้ คับ

ปล.พี่ก็มีติแค่นี้หน่อ แต่ก็ถือได้ว่า น้องพัฒนาได้ดีคับ ดูจากสัดส่วนผู้หญิงเริ่มเหมือนละไม่มีข้อผิดพลาดแล้ว
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Empty Re: กลับมาเเล้ว.. ^^ พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 7 Feb 2009 - 21:48

วิธีวาดมือเหมือนจะมีคนเอามาลงนะครับ อยู่ในกระทู้แถวๆนี้แหละ ลองไปค้นดู

ตรงโครงคน รูปหัวคนน่าจะมีส่วนคางยื่นออกมาด้วยเน่อ แล้วก็เวลาวาดโครงไม่ต้องละเอียดขนาดวาดหน้าอกกะหัวจุกปานนั้นดอกเน่อ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Dark sky Sun 8 Feb 2009 - 7:05

เอ๋................มือสมจริงบ้างไม่บ้างนะครับ แต่วาดมือดูออก ไปทางการ์ตูนสังกัดพวกโชคโกแลตอะไรประมาณนั้น

มันดูออกน่ากลัว ๆ (หมายถึงมือนะ) แต่พอวาดตัวละครออกมามันน่ารักผิดคาดซะงั้นเล่นซะผม งงเลย
Dark sky
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 8 Feb 2009 - 11:28

ลงสีไม้ได้น่ารักมากเลยครับ
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sun 8 Feb 2009 - 16:48

ไม่เลวเลยครับสำหรับผู้เริ่มแรก สำหรับคุณpattanakorm กำลังอยู่ในช่วงหาลายเส้นของตัวเองอยู่สินะครับ
พยายามเข้าล่ะ อันนี้เลยลองเขียนมาให้ดูจากงานของคุณครับ[img]กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Art1is3[/img]
สำหรับการวาดมือนั้นเหมือนจะยากก็ยากจะว่าง่ายก็ง่ายครับ เพียงคุณจำได้ว่า
หิ้วไหนยาวกว่ากันค่อต่อไหนยาไหนสั้นแค่นั้นคุณก็สามารถาดมือได้มีเสนห์แล้วครับ (ปล.ไม่ต้องยึดของผมเป็นแบบก็ได้นะครับเพื่อคุณจะได้หาสไตรการวาดที่มีเสนห์ในแบบของตัวเองได้ครับ)กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Art2jp5[/URL][/img]
อันนี้วาดให้ครับ สาวน้อยผู้ใช้ค้อนของคุณ พยายามเข้านะครับจะคอยติดตามงานคุณpattanakorm เน่อ
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Sun 8 Feb 2009 - 16:56

โอ้ ได้ความรู้ใหม่เลยนะ 55+

ลองเอาทักษะนี้ไปฝึกละคับ

น้องนัท มาฝึกด้วยกับพี่นะคับ จะได้เก่ง กะเขา บ้างแย้วสู้ๆ

ปล. ลายละเอียดมือนี้ผมไม่ค่อยจะแน่ใจเท่าไร

แต่อยากได้ลายละเอียดช่วงตั้งแต่ต้นแขนจนถึงมือของแบบผู้ชาย กับหญิงหน่อยได้ไมคับ
เพราะผมเวลาวาดมันมักจะเหมือนกัน แบบถอดเสื่อนะคับ ให้เห็นไหล่เลยคับ ขอบคุณมากคับ
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by desadoria Sun 8 Feb 2009 - 21:53

ลงสีไม้สวยมากๆเลยครับเนี่ย

การวาดมือนี่ยากนะครับ

ต้องฝึกกัน

ผมยังยากเลย

สู้ๆคับ
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sun 8 Feb 2009 - 23:45

หนูแอมโตขึ้นเป็นกองเลย
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 9 Feb 2009 - 12:48

ท่านปีเตอร์มาเองเลย หุ ๆๆ
สอนผมวาดเท้าบ้างดิท่าน มือผมก็พอไหว อาศัยดูมือตัวเองมันนี่ล่ะ แต่เท้าไม่สามารถจริง ๆ ครับ แก้บ่อยมาก
ช่วยแนะนำทีเน่อ พวกท่าทุกเข่าด้านหน้า ด้านหลัง เหยียดเท้า อะไรประมาณนี่อะครับ ไม่รู้ว่าจะต้องวาดพวกกล้ามเนื้อ
รอยยับต่าง ๆ แค่ไหนมันถึงจะดูสวยอะครับ เขียนทีไรมันดูแปลก ๆ ทุกที
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Mon 9 Feb 2009 - 13:40

พยายามเข้านะคะน้องนัท ดูจากมือตัวเองแล้วหัดวาดก็ได้(คินะทำประจำเลย)

ปล.สอนวาดมือได้เข้าใจมากๆเลยค่ะ

/me สูบ

ปลล. ที่น้องนัทถามมาในกระทู้คลังภาพว่าคินะใช้สีอะไร
คินะใช้บรัช water colourของโปรแกรมSAIค่ะ
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by Adarin Mon 9 Feb 2009 - 18:42

โอ้ มีคนเอารูปวิธีวาดมือมาให้ดูละ

ว่าจะลองพิมพ์บอกดู แต่คิดๆดูแล้วก็ยากน่าดู จะพิมพ์สอนเนี่ย
Adarin
Adarin
Silver Star
Silver Star

http://my.dek-d.com/Adarin

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Mon 9 Feb 2009 - 20:29

ขอบคุณ~~ทุกคนมากครับ ที่ช่วยเเนะนำวิธีต่างๆนาๆ ให้แก่ข้าน้อย..

please

ข้าน้อยจะไม่มีวัน ลืมเลย ครับ
เเละจะเอา ผลงานมาลองปับๆ ลงใหม่ด้วยครับ

haha
pattanakorm
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Tue 10 Feb 2009 - 0:18

เอามาให้ละครับไม่รู้จะช่วยได้หรือเปล่าครับ

[img]กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Art2bf9.th[/img]
อีกอันก็ผู้หญิงครับ ไม่ถนัดเท่าไหร่
[img]กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Art1vz5.th[/img]
ส่วนอื่นๆรอก่อนนะครับเพราะต้องรีบปั่นต้นฉบับจ้า แล้วจะเอามาลงให้
ใครอยากข่วยน้องpattanakorm ก็แนะนำน้องเขาเน่อครับ haha
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 10 Feb 2009 - 0:24

ท่านปีเตอร์มาตรัสอีกรอบ มีรึจะไม่สูบ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 10 Feb 2009 - 17:51

ขอบคุณมากครับ..โดยเฉพาะ ท่านปีเตอร์
ขอบคุณมากครับ ไว้ผมจะลองฝึกๆดู ต่อไป..นะครับ
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 10 Feb 2009 - 21:57

ขอบคุณอีกคนละคับ จะได้แนวไปวาดละงับ

ขอบคุณ ท่านปีเตอร์งับผม
mynamekor
mynamekor

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 12 Feb 2009 - 2:16

'3' ผู้ชายเอวคอดไปมั้งปีเตอร์คุงมันต้องล่ำๆสิ
/me วิ่งมาแซะแล้วโกย
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

กลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 Empty ขออนุญาตครับ

ตั้งหัวข้อ by bezn Thu 12 Feb 2009 - 4:00

ขำๆ อย่าว่าหรือโกรธ นะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วย อิอิกลับมาเเล้ว.. ^^  พร้อมกับ HBD ตัวเอง 16 / 6 / 2010 VNlBiX769277-02

bezn
ผู้มาเยือน

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Thu 12 Feb 2009 - 12:07

เรียกปีเตอร์เฉยๆก็ได้ครับ
ไม่ต้องเติมท่านได้ปะ
คุณbezn วาดสดไม่ร่างเลย เก่งจังครับ
:[o __ o]:
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 12 Feb 2009 - 15:52

อุงิ มันชินซะแล้วที่ชอบเรียกคนอื่นว่าท่าน

งั้นเรียก คุณปีเตอร์ คงไม่ขัดข้องนะครับ
trio-jam
trio-jam
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Fri 13 Feb 2009 - 18:04

เอ่อคุณpattanakorm วาดรูปมากี่ปีละครับ(เอาตั้งแต่ตั้งใจวาดจริงๆไม่เอาช่วงวาดเล่นนะครับ)
ผมวาดมา10ปีละ ตั้งแต่อายุ15 เท่าๆคุณfinelเลย
เลยอยากรู้ว่าคุณkor คุณnot คุณnut วาดมานานอ๊ะยัง เห็นมีความเข้าใจด้านการวาดดีจัง..เหมือนเรียนมาเลย haha
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 13 Feb 2009 - 20:28

ท่าน เอ้ย คุณปีเตอร์ (เอาน่ะมีอะไรนำหน้าชื่อซะหน่อยเป็นมารยาทบนบอร์ดคงไม่ว่ากันนะเตอร์ Very Happy )
เท้าล่ะคร้าบ คุณ trio-jam ลงลิ้งไว้ให้ยังไม่หนำใจอะครับ อยากได้มุมอื่นบ้างอะครับ
ถ้าปั่นต้นฉบับเสร็จแล้วก็รบกวนวาดให้ชมเป็นวิทยาทานด้วยนะครับ (อยากได้มุมที่วาดยาก ๆ จริงๆเน่อ
ไม่ได้โม้)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 14 Feb 2009 - 17:34

ผม วาดรูปมาตั้งเเต่สมัย อนุบาล 3 ( เชื่อเถอะครับเป็นความจริง )
วาดอย่างจริงจัง ม.2 ครับ ฝึกวาดการ์ตูนครั้งเเรกตอน ป. 4 ( ที่ว่าอนุบาลก็เหมือนกันฮะ )
จะพูดง่ายๆนะครับ ผมวาดการ์ตูนอย่างจริงจัง 5 ปีได้ ป.4 - ม.3 ( ขั้นบ้าวาดก็ ม.2 - ม.3 อะนะครับ )
จะนับรวมทั้งหมด ผมวาดมา 8 ปี กว่าๆได้ ถ้ารวมตอนไม่ค่อยเอาดีนักด้วยอะนะครับ คุณ ปีเตอร์
( ความจริงข้าน้อยไม่ได้เรียนวาดการ์ตูนมาหรอกครับ ผมเเค่มีอาจารย์ดีดี อยู่ที่ ตากฟ้า ครับ
อยู่ใน จังหวัด นครสววรค์ เขาเคยเอาผลงานการวาดของเขาไปที่วิบูรณ์กิจ ( แต่ก็ไม่เป็นผล )
เเต่เขาวาดเก่งมากอะครับ ผมเรียนรู้มาจากเขา เกิบทั้งหมดเลยก็ว่า ได้ครับ...

haha

ประวัติส่วนตัวข้าน้อยก็ขอจบเท่านี่นะครับ

ส่วนประวัติของ คุณพี่โน๊ต, เเละของพี่ก่อ ผมรู้เเต่ของคุณพี่โน๊ต ของพี่ก่อ ผมไม่รู้ดีนัก..
พี่โน๊ตวาด การ์ตูนอย่างจริงจัง 2 ปีครับ ตอนนี่เลิกวาดการ์ตูนไปเเล้ว หน้าเสียดายนิดหน่อย
เเต่เขาก็ไม่ได้ถึงกับเลิกครับ เขายังช่วยพี่ก่อวาดการ์ตูน ในด้านการลงคอมอยู่...

ข้อมูล ทั้งหลายนี่ยังมีอีกมาก ผม ก็ขอไปก่อนนะครับ โชคดีครับ ทุกท่าน
โดยเฉพาะ คุณ ปีเตอร์ ขอให้สาวจีบเยอะๆ เลย แหะๆ ( จะดีไหมครับเนี้ย..ว่าไป )

ahh
pattanakorm
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sat 14 Feb 2009 - 19:04

ประวัติช่างยาวนาน จังครับคุณ pattanakorm
เคยคิดเหมือนกันว่าถ้าเราตั้งใจวาดตั้งแต่อนุบาล คงจะวาดได้สวยๆเหมือนคนอื่นๆแล้ว คริ คริ
พยายามเข้าเน่อpattanakorm ผมจะให้กำลังใจคอยดูงานของพวกคุณอยู่ที่เชียงใหม่นี่ล่ะเน่อครับ ว่าเส้นทางของคุณจะสูงทยานไปได้ถึงไหน สู้ต่อไปน่อ..แต่อย่าเสียการเรียนนา
ว่าแต่เฮียWanTaLeng เนี่ยมาตอบทุกวันเลย นัทมันแอบกัดมาพี่ไม่วาดรูปมาลงล่ะ
Silver Star
Silver Star

หน้า 1 จาก 17 1, 2, 3 ... 9 ... 17  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics