CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

tamin
Eyrex
darkindavil
Xano
Forbesii
By~ne
Formthejok
NoRWAN
peerovski
siwawuth
mynamekor
[PH]anToM_Wor[TH]
MikZ
hana5394
Kore
bluearmor
WanTaLeng
trio-jam
rainynight
YunozukaE
gingkrab
desadoria
pattanakorm
Guro_Boy
vantimiglia
inbloom
finel
peterpan-killer
32 posters

หน้า 2 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Go down

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 Empty Re: มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sun 22 Feb 2009 - 9:20

กรรม ผมเคยสอนอะไรเจ้านัทด้วยเรอะ silent จำได้ว่าไม่เคยนะครับ ถ้าคอมเมนต์งานล่ะก็ใช่
โดยส่วนตัวผมเห็นว่าทั้งเตอร์และนัทเก่งกว่าผมในหลาย ๆ ด้านเลยด้วยซ้ำ ถ้าจะช่วยได้
ก็คงเป็นการคอมเมนต์งานในจุดที่บกพร่องมากกว่าน่ะครับ
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 Empty Re: มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Sun 22 Feb 2009 - 13:48

ว่ะ 5555555+
ลายมือหรือนั่นฮะ ทั่นแจ๋มมมม
พิมพ์อาวก้อด้ายยย
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Tue 24 Feb 2009 - 17:26

เป็นผม อ่าน ไม่ออกเเน่ๆ

sc
pattanakorm
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by hana5394 Thu 26 Feb 2009 - 23:07

สวยอ่ะ ลงสีแบบว่าสีสันมาก
hana5394
hana5394

birth : 23/04/1994
Placement : NMB

ตั้งหัวข้อ by MikZ Fri 27 Feb 2009 - 12:09

เรื่องเส้น path นี่ผมก็เพิ่งรู้วิธีละเอียดๆนี่แหละครับ (อ่านว่าเส้นพาท?)

จริงๆเพื่อนผมหลายคนมันใช้กันแล้วบอกให้ผมหัดใช้เส้นพาทซะทีเป็นปีละ แต่ผมดัดเส้นพาทไม่เป็นเลยไม่คิดจะหัดซะที = =
และช่วงนี้กะลังมุ่งอยู่กะวิถีแฮนด์เมด เพราะงั้นก็ยังคงใช้ไม่เป็นต่อไป 55+ (กำ)
MikZ
MikZ

Placement : หลังคาบ้านคนอื่น

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Fri 27 Feb 2009 - 16:47

มาเพิ่มรูปนะครับงานชิ้นนี้วาด2วันเสร็จ....
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 Covercopy[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 72154388[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 93759610[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 41953980[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 18596482[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 79816764[/img]

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 29612601[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 85538506[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 40115206[/img]

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 51914336[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 63319259[/img]

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 31808693[/img]

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 67379842[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 90195419[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 14copyj[/img]

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 15copyu[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 75608345[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 17copy[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 18copy[/img]
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 2 19copy[/img]
เนื้อเรื่องกะบทพูดไม่ใช่ของผมนะ เด็กๆเขาให้เขียน แถมฟินลงสีให้ล่ะ
พอวาดเสร็จหมดแรงสลบคร่อก
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by [PH]anToM_Wor[TH] Fri 27 Feb 2009 - 17:07

ขอบคุณสำหรับเทคนิคที่แนะนำนะครับ อ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มเลย แฮะๆ

วิจารณ์นิดนึง E-TO Human Right สนุกดีครับ ส่วนของเนื่อเรื่องไม่มีอะไรหักมุม แต่การแสดงสีหน้าอารมส์ของตัวละครดูเป็นธรรมชาติ ทำให้อ่านได้รวดเดียวจบ โดยไม่รู้สึกติดขัด งานฉากโดยรวมยังโล่งไป แล้วก็เบี้ยวบางจุดครับ

ขออภัยที่พูดมาก แต่จะรอติดตามผลงานของคุณpeterpan-killerต่อนะครับ

ขอบคุณที่อัพการ์ตูนมาให้อ่านกันครับ

(แต่งาน20หน้า+ตัดเส้น วาดเสร็จใน2วันนี่ทำให้ผมประทับใจในความเร็วของคุณpeterpan-killerมากเลยครับ ^^)

[PH]anToM_Wor[TH]
Silver Star
Silver Star

Placement : หมู่ดาวแฟนธ่อม

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Fri 27 Feb 2009 - 17:31

โอ เป็นเรื่อง ที่ให้เเง่คิดนะนิ

ปล.ดีจังอยากให้คนเลว โดนแบบนี้กันเยอะๆ จัง
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Fri 27 Feb 2009 - 18:17

งานมีคติสอนใจอย่างนี้ผมชอบ อิอิ
แต่พวกนักเลงหัวไม้คงไม่อ่านการ์ตูนหรอกครับ น่าเสียดาย Wink
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by finel Fri 27 Feb 2009 - 18:20

-__-
รวมเลเยอร์ก่อนย่อด้วยดิ
ชื่อเรื่องเส้นสโตกเลยหนาสุดๆ
2 วันได้ขนาดนี้ก็หรูแล้ว
มาช่วยงานที่ CF ซะดีๆ ==+
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Fri 27 Feb 2009 - 18:30

2 วันเหรอพี่เตอร์??

เกินมนุษย์จริงๆคนพวกนี้
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Fri 27 Feb 2009 - 21:57

เมื่อไหร่เราจะไปถึงความเร็ว5หน้าไม่เผาในหนึ่งวันได้ซ่ะทีน่ะTwT
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sat 28 Feb 2009 - 12:02

สองวัน!? สุดยอด!! (นี่สินะ "มืออาชีพ")
ถ้าเป็นผมละก็ได้แค่ถมดำเสร็จเจ็ดหน้า เท่านั้นแหละครับ

เนื้อเรื่องกะบทพูดไม่ใช่ของผมนะ เด็กๆเขาให้เขียน
ถึงว่า ใช้คำสันธานแปลกๆ "ถึงนายจะทำตัวอย่างนี้" มันน่าจะ "ถ้า"สิ ไช่ "ถึง..จะ" งงเลย
แล้วก็มีที่เขาพิมตกพิมผิดชวนงงอยู่เยอะ อย่าง "โต้ไม่(ชอบขี้หน้า?)กล้าที่สนิทกับกิ๊ปจึงเขม่นโต้(เขม่นกล้า?)"
MikZ
MikZ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 28 Feb 2009 - 12:51

ถึงจะบอกว่า 2 วันก็เฮอะ เเต่วาดได้ ไวมากเลยจริงๆ ครับ
เป็นผมสองวันวาดไม่ได้ 100 % หลายหน้าเเบบนี่ หรอกครับ แต่มันเป็น เผา นะสิครับ
อยากวาดได้ไวเเล้วก็ละเอียดอย่าง ท่าน ปีเตอร์ บ้างจังเลยครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by siwawuth Sat 28 Feb 2009 - 15:02

เห็นรูปแรกแล้วอยากโชว์มั่งง่ะ ได้หรือไม่
siwawuth
siwawuth
Lucky Star
Lucky Star

birth : 08/12/1942
Placement : ร้านกาแฟ

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sat 28 Feb 2009 - 15:28

ขอบคุณครับที่เข้ามาช่วยเยี่ยมชม คามจริงงานนี้ถ้าไม่ได้ฟินช่วยลงสิกะใส่คำพูดละก็ผมควเหนื่อยตาย
จริงๆผมวาด2วันหรือเดือนนึงงานก็ได้คุณภาพไม่ต่างกันหรอกครับ(จำนวนหน้าเท่าเดิมด้วย)
ไงนออริชิ้นต่อไปผมจะตั้งใจวาดให้เต็มที่สุดฝีมือเลยครับ พบกันในเวตาลเล่ม4 กะ พยัคฆ์เล่ม2ได้ครับ
:[o __ o]:
ปล.ถ้าใครมีเทคนิกอะไรช่วยลงด้วยเถอะคร้าบ ถ้าเป็นคอมิกจะดีมากๆเลยครับ
คุณsiwawuth
จะลงเหรอครับเชิญเลยๆยินดีมากครับ haha
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by Kore Sat 28 Feb 2009 - 21:15

ลานร่มที่รักยิ่งของคณะเรากลายเป็นโรงเรียนไทยอินเตอร์ไปซะแล้ว... waiting alone
Kore
Kore
General Admin
General Admin

birth : 28/11/1982

https://www.facebook.com/pages/Kore/130645540368214

ตั้งหัวข้อ by finel Sat 28 Feb 2009 - 21:22

;w; ขออภัยที่แอบเนียนค่ะ(ไม่เนียนแหงๆมีคนจับได้ตั้งหลายคน)
งานรีบไปนิดเลยไม่มีเวลาหาข้อมูลสถานที่ค่ะ (หาฉากในอากู๋ได้อันไหนก็หยิบมาเลย)
/me โบ้ยให้ปีเตอร์ผิดคนเดียว(อ่าว) ahh
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Sat 28 Feb 2009 - 21:31

กรร....ไรฟะตกมาตายพร้อมกันฉิ
โดนจับผิดจนได้..... Basketball leave me  alone
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Sat 28 Feb 2009 - 22:47

คือว่า ไม่มีอะไรครับ พอดีผ่านไปในยูทูปแล้วเห็นเค้าร่างสาวน้อยน่ารักดี เลยเอามาลงให้ดูกันอะครับ
ลองทรรศนาดูเน่อ อิอิ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Sat 28 Feb 2009 - 22:55

OC สินะนี่

ขอบคุณความชอบส่วนตัวของ อ.หวัง มากเลยครับ ทำให้เราได้ดูของดีๆ
(หมายถึงการร่างภาพน่ะ)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by MikZ Sun 1 Mar 2009 - 10:51

Kore พิมพ์ว่า:ลานร่มที่รักยิ่งของคณะเรากลายเป็นโรงเรียนไทยอินเตอร์ไปซะแล้ว... waiting alone

ลานร่มของคณะ? คณะอะไร ม.ไหนเหรอครับ อยากรู้ๆ
MikZ
MikZ

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Sun 1 Mar 2009 - 15:50

ดีจังเลยอ่า วิธีวาดแบบนี้อ่ะ

เป็นผม หากลบเปลี่ยนท่าหลายๆทีขนาดนั้น
กระดาษขาดไปแหล่วว
please
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by peerovski Sun 1 Mar 2009 - 18:12

อยากจะลงเทคนิคมั่งจัง

แต่แคปภาพโฟโต้ช็อปไม่เป็นอะ

(ว่าจะมาลงพวก special effect กับพวก สกรีนคอมสไตล์peerovski ให้ชมน่ะ
แบบมีคนรีเควส มามากมายเลยอะค้าบ ...บางท่ามันเว่อร์ๆพิกล)
peerovski
peerovski
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Mon 2 Mar 2009 - 8:36

ก็กดปุ่ม Print Screen เอาก็ได้นี่ครับ (แต่มันจะไม่ติดพวกเคอร์เซอร์เม้าส์ตอนแดร๊ก แค่นั้นอะครับ)

แล้วจะรอชม How to นะคร้าบ Very Happy ท่าน peerovski
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

หน้า 2 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

ขึ้นไปข้างบน