CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

tamin
Eyrex
darkindavil
Xano
Forbesii
By~ne
Formthejok
NoRWAN
peerovski
siwawuth
mynamekor
[PH]anToM_Wor[TH]
MikZ
hana5394
Kore
bluearmor
WanTaLeng
trio-jam
rainynight
YunozukaE
gingkrab
desadoria
pattanakorm
Guro_Boy
vantimiglia
inbloom
finel
peterpan-killer
32 posters

หน้า 7 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

Go down

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Empty Re: มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

ตั้งหัวข้อ by peterpan-killer Thu 19 Mar 2009 - 5:39

อู้ววววว...มีเทคนิกใหม่ๆมากันเพียบเลย
ตัวผมก็ไม่ถนัดคอมเสียด้วยสิครับ แต่จะพยายามลองดู
ทีนี้เพื่อนๆน้องๆลองมาวาด"ดอกไม้"กันดูไหมครับ
ว่าด้วยการวาดดอกไม้นี่ก็สำคัญครับ เพราะมันช่วยเราได้เยอะมากไม่ว่าจะ ช่องสร้างอารมณ์ หรือช่องแบ่งเวลาและช่วยเพิ่มความสวยงามให้ตัวงานในบางโอกาศด้วยนะครับ ถ้าใครวาดเป็นรับรองว่าไม่ขาดทุนแน่นอนครับ เอาละมาดูกัน[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Howtoflower[/img]
เอาละถ้าเรารู้โครงสร้างของดอกไม้แล้วไม่ว่าเราจะวาดดอกอะไรมุมไหนก็สบายมากละครับ
เคล็ด การวาดดอกไม้คือเราต้อง วางกลีบมันให้ซ้อนกันสวยๆครับ แล้วดอกจะออกมาดูดีเอง
ต่อไปดูตัวอย่างว่า จะใช้ยังไงดีครับ
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Fanart001[/img]
เอาละอันดับแรกก็กำหนดว่าจะวางตรงไหน กี่ดอกดี(ดอกไม่แค่ดอกเดียวมันจะไม่ค่อยสวบ เราควรมีหลายๆดอกครับ)
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Howtoflower02[/img]
นี่ไงครับง่ายๆใช่ไหมครับ ผมก็มีเทคนิกอยู่แค่นี้ละครับกับดอกไม้
ขอบคุณหมึกที่เอางานมาให้ดูเน่อ
ปล.ผมวาดเองน้า..ไม่ได้เอาของเขามาเน่อ นี่ก็เป็นแค่วิธีวาดการ์ตูนแบบของปีเตอร์น่ะครับ
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Empty Re: มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ

ตั้งหัวข้อ by bloodink Thu 19 Mar 2009 - 8:46

ดอกไม้สวย ชอบ-///-
ปกติวาดดอกไม้ทีหยั่งกะจะเอากลีบไปแทงคนตายได้
ต้องฝึกวาดบ่อยๆแล้ว

bloodink
Socialite

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 19 Mar 2009 - 13:37

ข้าน้อยจะจำไปฝึกฝนขอรับกระผม!!
By~ne
By~ne
InW
InW

birth : 02/05/1995
Placement : ในสภาสูง

http://by-neowo.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Thu 19 Mar 2009 - 13:50

ตัวสิงดูด เทคนิค มารายงานตัว ^^/
Happiiloo_alfie
Happiiloo_alfie
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Thu 19 Mar 2009 - 14:16

วาดดอกไม้น่าสนใจ ปัฯหาของข้าน้อยคือ...จัดวางแบบห่วยได้โล่
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by By~ne Thu 19 Mar 2009 - 14:29

ดูแล้วสบายตา+เนียนดี...

นี่รึเทพ...!!??

ปล. ซักวันข้าน้อยจะไปยืนจุดนั้นให้จงได้!!!
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by finel Thu 19 Mar 2009 - 15:28

นั่น!!!ท่าไม้ตายของปีเตอร์นี่
"ท่าวาดดอกไม้"
/me โกยอย่างไว
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Thu 19 Mar 2009 - 17:12

สกรีนระบายได้เนียบ จริง ๆ ครับ พี่ ปีเตอร์
คือหลังจากนี่ผมจะเรียก ท่าน ปีเตอร์ ว่า = พี่ ปีเตอร์ เเล้วละครับ ^^
ไงไงก็จะ ติดตามฮาวทู..พวกพี่ ๆ กันต่อไปเน่อครับ
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by NoRWAN Fri 20 Mar 2009 - 17:29

หวาวววววว
วาดผู้หญิงรูปนี้สวยมากเลย
ทุกอย่างดูเต็มอย่างลงตัว
ไม่ขาดไม่เกิน
ดูสมบูรณ์มากๆ
ไม่ได้แกล้งชมนะนี่
น่าจะเอาเป็นโปสเตอร์เลยนะ ฮุๆ
ปล.วาดงานคอมิคให้มันได้เยี่ยงนี้บ้างสิ
:[o __ o]:
NoRWAN
NoRWAN
Bronze Star
Bronze Star

http://norwan.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Wed 25 Mar 2009 - 19:29

โอ้ววววว เตอร์ ใช่เลย นี่ล่ะ Yuri ไปเลย
มาถูกทางแล้วเตอร์ ดูอย่างอาจารย์ที่วาดแบล็คแคทสิวาดแบล็คแคทแล้วไม่รุ่งเท่าที่ควร
พอมาเซอร์วิสอย่างทูเลิฟรุ (ถึงจะวาดลงบนดินในไทยไม่ได้ก็เหอะนะ ahh )โอ้วววจอร์ช มันยอดมาก Laughing
แค่เล่ม 4 เล่มเดียวขายไป 4 ล้านเล่ม Shocked รวยตายเลยคุณเอ้ย

เอาเลยเตอร์ เส้นแบบนี่ล่ะ ใช่เลย ขายได้ชัวร์ haha มาจับมือกับพี่เลยมามะ Laughing (พูดเล่นเน่อ เหอ ๆๆ)
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by desadoria Fri 27 Mar 2009 - 16:45

น่าร้ากกกกกก
desadoria
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Sun 29 Mar 2009 - 23:57

ง่า นู๋ไม่ทันอ่านอ่า ToT ขอเป็นของ IMAGESHACK เลยไม่ได้เหรอคะ http://imageshack.us/
peerovski พิมพ์ว่า:มาแล้วครับ กับที่เคยรับปากว่าจะเอาเทคนิคสกรีนมาลง (โหลดโหดมาก ทำใจนิดนึง)

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0014

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0015

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0016

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0017

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0018

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0019

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0020

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0021

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0022

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0023

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0024

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0025

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0026

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0027

ผลงานที่เสร็จเรียบร้อยเต็มๆค้าบ

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 0028

ขอบคุณที่อ่าน และทนโหลดจนจบ ไปปั่นงานตัวเองต่อละค้าบ พี่น้อง
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

birth : 26/06/1992
Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

http://my.dek-d.com/worlds

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Mon 30 Mar 2009 - 0:03

เมนต์นี้ผิดค่ะ
(คือว่า หาที่ลบไม่ได้)

แก้ไขล่าสุดโดย YaM-JunG เมื่อ Mon 30 Mar 2009 - 1:46, ทั้งหมด 1 ครั้ง
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

Placement : FACEBOOK (เปลี่ยนบ้านแล้วนะค้า)

ตั้งหัวข้อ by YaM-JunG Mon 30 Mar 2009 - 1:44

นี่อีกค่ะนี่อีก!
อยากอ่านนน...
peerovski พิมพ์ว่า:มาตามสัญญาค้าบพี่น้องค้าบ ฮาวทูภาพถ่ายไปฉากการ์ตูน อ่านได้ตามสะดวกเน้อ

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L29

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L30

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L31

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L32

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L33

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L34

มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 L35

มีพี่น้องบางคนเคยถามผมว่า เอาวิชาหากินของตัวเองมาเผยพร่แบบนี้ แล้วผมได้อะไร....
อืม....
นั่นสิ...ผมได้อะไร เป็นคำถามที่ผมพยายามหาคำตอบมาตลอดว่า ที่วาดทุกวันนี้ เพื่อเงิน หรืออะไรกันแน่...
แต่ถ้าถามผมว่าทำเพื่ออะไร ผมตอบได้ทันทีเลยว่า "ผมอยากให้มีคนที่สามารถเขียนการ์ตูนได้
และสามารถยึดเป็นอาชีพโดยมีมาตรฐานที่ดี สามารถส่งงานออกไปสู่สาธารณชนโดยที่ได้รับการยอมรับ
และ สร้างนักเขียนรุ่นใหม่ๆที่ได้นำเทคนิคต่างๆที่ผมโพสท์ไว้ ไปใช้งานตามจุดหมายของเขาโดยที่เขา
สามารถไปต่อยอดสร้างเทคนิคเฉพาะตัวขึ้นมาได้..."
....
.......................
................................
.......................................
กลับมาที่ คำถามที่ว่า...ผมได้อะไร
ตอนนี้ ผมตอบได้แค่ว่า
"ผมพอใจที่จะทำ แลกกับความสุขเล็กๆ
ที่ได้เห็นคนที่เอาเทคนิคของผม ไปทำให้ตัวเองเก่งขึ้น...
ผมพอใจแล้ว ...จริงๆ....."

ลงชื่อ Peerovski The Knight Of Cartoon.

ปล. อ่านแล้วไม่เม้น ขอให้เป็นหมัน แฟนทิ้ง 5555+

peterpan-killer พิมพ์ว่า:งุงิ เอาวิธีดราฟฉากมาให้ดูจ๊ะ...
เอาไว้ทำมาสเตอร์เพจ ในงานต้นฉบับน่ะคับ
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Bdp01a[/img]
อันดับแรกก็หารูปที่จะเขียนก่อนนะฮับ
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 56726205[/img]
จากนั้นก็ทำให้เป็นขาวดำแล้วปริ้นออกมาครับ
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 10032009308[/img]

จากนั้นก็เอามาเขียนกะโต๊ะไฟฮับ แนะนำว่าใช้ปากกาเบอร์01หรือ005เขียนจะดีมากฮับ
[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 10032009307[/img]
ละก็ตัดเส้นเลยฮับ เห็นไหมครับว่าแสงส่องลอดเห็นชัดมาก ไม่ต้องซีเรียสว่าจะต้องเส้นตรงหรือเนี้ยบนะครับ ทำให้เสร็จก่อนอย่าทิ้งงานกลางครันเน่อ

[img]มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 28785326[/img]
นี่ละครับอันนี้รีบทำก็เลยได้แค่นี้
ถ้าไม่รังเกีนจจะนำรูปไปใช้ก็ได้ครับ งื้ดๆ

เรามีแค่กระดานไม้อ่ะ ไม่มีโต๊ะไฟ
(ปล.ที่บ้านไม่หนับหนุนให้เป็นนักวาดการ์ตูน เลยว่าจะไปเอาดีด้านออกแบบภายใน)
ถ้าไม่มีใช้คงไม่เป็ฯปัญหาชะม้า
แล้วโต๊ะไฟมันดีขนาดนั้นเชียว? สงสัยว่าไม่เกิดแสบตา หรือเคืองตาบ้างเหรอ ต้องมีทุกคนเลยรึเปล่า ที่ทำงานกันเป็นอาชีพไปแล้ว

Kore พิมพ์ว่า:ผมว่าตั้งเป็นกระทู้แยกเฉพาะไปเลยก็ดีนะครับว่านี่คือ how to...อะไร โดยใคร

โดยการใส่ [How to] หรือ [Tip&Trick] นำหน้าชื่อกระทู้

เวลาคนที่เข้ามาอ่านจะได้เข้าใจง่าย มองหาเทคนิกอะไรก็สะดวก ไม่ต้องปนกันเละในกระทู้เดียว
แต่ละคนก็จะมีเทคนิกวิธีต่างกันก็หลากหลายดี ถือเป็นการเผยแพร่เทคนิกวิธีของตัวเอง

ไม่ต้องกลัวรกบอร์ดหรอกครับ ตั้งไปเถอะถ้าเป็นประโยชน์ อย่าเอาอันเดิมมาใช้ซ้ำจนเดจาวูก็พอ

ถ้าเห็นมีกระทู้ how to ได้จำนวนหนึ่ง ผมอาจจะเปิดห้อง how to ให้อีกห้องไปเลยก็ได้ haha

ง่า... ทำแบบนี้ก็ดีนะ ขี้เกียจเปิดหลายหน้าต่าง + ใช้เวลาท่องหานาน
รวมมิตรแบบน้เลยดีกว่า นู๋ช้อบบบ!!!

เอ่อ เห็นท่าน peterpan-killer ว่า "พวกเด็กยุคใหม่ๆพอโดนวิจารย์แรงๆก็หมดกำลังใจกันหมดอ่ะครับ"
ฉึกมากก...! หมายความว่าคนก่อนๆ เค้าไม่เป็นแบบเรากันสินะ.. ที่ว่ายิ่งโดน ไฟยิ่งลุกน่ะ

อ่ะ.. ท่าน WanTaLeng ตอนแรกก็เอะใจว่า เอ๊ ไปได้บูสลี (พิมพ์อย่างนี้ป่าวนา?) มาจากไหนกัน โดนใจมาก ไม่คิดว่าจะชอบๆมวยจีนด้วย เคยศึกษา สนใจเรื่องท่านั่งม้าเหมือนกัน วันนึงก็ฝึกบ่อยๆ แต่ไม่นาน ช่วยเรื่องท้องป่องเพราะเสริมกล้าเนื้อ ทั้งยังคนที่พอจะรู้เรื่องลมปราณก็อาจจะสัมผัสได้เหมือนกัน
จะว่าไป เรื่อง "ลมปราณ" ครั้งแรกที่ได้เห็น ก็ลองมาค้นคว้าดู ตอนนี้ก็ยังงงๆ เพราะเราพยายามจะเอาวิทย์เข้ามารวมด้วย + กับการฝึกดู จะได้เข้าใจ ตอนนี้ก็ขี้เกียจหาคำตอบแย้วว่ามานคืออาไร๊ บอกตามตรงว่าอธิบายยาก แต่ถ้าลองฝึกแล้วจะรู้เอง
เร็วๆนี้คิดเพลินๆ เรื่อง "กินไข่แล้วหัวดี วันละ 2 ฟอง (ไม่แนะนำผุ้ใหญ่)" เห็นผลมาหลายคนแล้ว ไม่ต้องพึ่งแบรนด์สกัดราคาแพง ถามว่าทำไมกินแล้วหัวดี นักวิทย์ฯตอบ เพราะสารโน้นนั้นนี้ในไข่ทำตืดๆ... แต่ถ้าพวกแม่มดตอบล่ะ (อย่าใส่ใจแค่คำพูด) คงตอบว่า ก็ที่กินไปนั้นมันก็เป็นชีวิตของลูกเจี๊ยบ อา..คงอธิบายยากพอกันแฮะ
เอ.. นี่เราเล่าอะไรเนี่ย เกี่ยวมั้ย โดนแบนแน่>< ช่างมัน

trio-jam พิมพ์ว่า:วาดดอกไม้น่าสนใจ ปัฯหาของข้าน้อยคือ...จัดวางแบบห่วยได้โล่
มีปัญหาแบบเดียวกับทั่นแจ๊มเล้ยย
เพราะปกติในหัวเราจะมีแต่ภาพเคลื่อนไหวตลอดเวลา
การจะจัดวางให้อยู่ในกรอบ และมุมไหนดี ออกจะเป็นเรื่องที่ยากแก่การเข้าใจของเรา ..มั่กม้ากกก!!! T^T เคยมีแอบนอนร้องไห้ม้วนไป 4 ตลบ + ทำห้าเหมือนเจอผี เพราะคิดยังไงมันก็คิดไม่ออก "ตูจะวางมุมมองภาพในกรอบแบบไหนดีเนี่ย อ้ากกก" ..เคยคิดว่าถ้าไปทางภาพยนต์ เราอาจจะรุ่งก็ได้ แต่ไม่ชอบลงทุนเลยง่ะ

มารายงานตัวอย่างตั้งใจจะมาสูบเทคนิคเต็มที่เลยค่ะ!
ปล. อยากรู้วิธีทำเส้นสปีดให้สวยๆ เหมือนที่ท่านฟินเอลนำมาโชว์
มาแบ่งปันเทคนิคเขียนการ์ตูนกันดีก่าใครใจดีมาวาดลงก็ดีครับ - Page 7 Tone06
พยายามจะทำ แต่ก็ทำไม่ได้ซะที รึเป็นที่ปากกา ต้องกลับไปใช้ปากกาหัวแร้งไหมเนี่ย?
YaM-JunG
YaM-JunG
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by By~ne Mon 30 Mar 2009 - 7:49

=w=

อ๋อ...เส้นสปีต ง่ายๆ

"พุ่งเส้น"ไงล่ะ
By~ne
By~ne
InW
InW

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 30 Mar 2009 - 9:49

เส้นสปีดของพี่ฟิน ถ้าเดาไม่ผิดใช้โฟโต้เอานะ

เพล้ง(หน้าแหกอีกรอบ)

เอาน่า มันคล้ายๆกัน

\/
\/

แก้ไขล่าสุดโดย trio-jam เมื่อ Mon 30 Mar 2009 - 9:55, ทั้งหมด 2 ครั้ง
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Mon 30 Mar 2009 - 9:52

^
^
เรนเดอร์ในมังง่ะสตูดิโอเอาฮ่ะ
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Mon 30 Mar 2009 - 13:53

โอ
ขอบคุณเจงๆ
ฉลาดขึ้นมาเลยแฮะ
เอาไว้ไปใช้บางโอกาสละกัน
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by Never_Wrath Sat 4 Apr 2009 - 2:38

อยากได้เทคนิคการใช้Picmaวาดรูปอ่ะว่าวาดอย่างไรให้เส้นเนี้ยบ Very Happy
Never_Wrath
Never_Wrath
Silver Star
Silver Star

birth : 05/12/1988
Placement : กองบัญชาการทางบ้าน

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 4 Apr 2009 - 9:38

ปราสาท งามมากครับ ชอบจังเทคนิก ใหม่ ๆ มาเเล้ว
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by By~ne Sat 4 Apr 2009 - 14:12

เหมือนกันเลย!!

สวยมักๆ!

ว่าแล้วก็อยากได้โต๊ะไฟ....oh man

แต่มันตดิปัญหาตรงทีไม่มีต้นทุนนี่แหละ!!!
By~ne
By~ne
InW
InW

หน้า 7 จาก 7 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ขึ้นไปข้างบน