ผลงานชิ้นเก่า ตอน ม.2 ครับ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ผลงานชิ้นเก่า ตอน ม.2 ครับ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Fri 16 Jan 2009 - 20:44

ก็ไม่รู้ว่าจะเก็บมันไว้ทำไมอะนะครับรู้สึก เสียดายมัน ก็เลยนำมาให้คนอื่นได้ชมกัน ได้ติบ้าง แหะๆ
ผลงานชิ้นนี่ผมทำนานเเล้วอะนะครับ ม.2ได้เเล้วละ เป็นชิ้นงานที่ทำไว้เเต่ไม่ได้วาดต่อ
ผ่านมานับ 1 ปีเเล้วก็นับว่าเป็นช่วงเวลาที่ไว พอสมควร ( ปัจจุบันก็ ม.3 จะขึ้น ม.4 อะนะต้องแก้
เเละเปลี่ยนจุดที่ขาด มุมมองภาพ สัดส่วน ที่ขาด )
เสนอ ชิ้นงานนะครับ
เอ่า...ลืมตั้งชื่อ

oow

งั้นเอาเป็น โทเดอร์ ละกันครับ ( คิดไม่ออกเเล้วสินะ )ahh

เป็นเรื่องราวของแก็งโทเดอร์ อะนะครับตอนเเรกกะจะให้เป็นการ์ตูนต่อสู้ แต่ก็ไม่ได้วาดต่อ...
จุดผิดพลาดก็มากมายเลยครับ ( ม.2 ) ปัจจุบัน ก็ยังมีมุมมองภาพสัดส่วนภาพอีก

oow

โอ้แม่เจ้าาาาาาาาาาาาาาา~~~~~~~~~
นี่คือผลงาน ( ม. 2 อะนะครับ )

เอานี่ก็ผลงาน ม.3 + +

อะ...ซวยละ ขออภัยครับผิดภาพ ( งานตอน ป.4 ครับลงหมึกยังไม่เป็นเลย )

ahh

นี่ตังหาก ม.3 หึหึ เกือบไปแล้วตู --"

ผมเพิ่งเริ่มมาวาดการ์ตูนก็ ป.4 อะนะครับฝึกนักก็ ป.5 - ม.2 ปัจจุบันก็ ม.3
ปรับปรุงอีกนิดหน่อย สัดส่วน เเละ มุมมองภาพ ( เพิ่งจะรู้ตัว!? )

oow

จบท้าย...
ขอคำเเนะนำด้วยคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ angry
pattanakorm
Shooting Star

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: ผลงานชิ้นเก่า ตอน ม.2 ครับ

ตั้งหัวข้อ by Guncon on Fri 16 Jan 2009 - 22:02

วาดได้เเนว มากๆ เส้น ก็สวย ครับ
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

Re: ผลงานชิ้นเก่า ตอน ม.2 ครับ

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Fri 16 Jan 2009 - 22:09

งาน ม.2 นั่นมัน...วันพีช?????????????????????

เริ่มเขียนเร็วจริงๆ ม.2 นั่นเพิ่งเริ่มจับดินสอปากการ่างภาพเลยนะครับ

ไฟโตะๆ

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Sat 17 Jan 2009 - 18:36

ยังจะดูออก อีกนะครับ แหะๆ
หนีไม่ทันความคิด ผีหัวหอมจิงๆ
( กลับบ้านไปนอนไปจะได้โปร่งบ้าง ) - -"
pattanakorm

Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by desadoria on Sun 18 Jan 2009 - 20:28

เส้นวันพีชชัดๆ =w="
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Sun 18 Jan 2009 - 21:23

ขอบคุณครับ แหะๆ

ahh

( ชมหรือติละนิ? )
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by trio-jam on Sun 18 Jan 2009 - 21:35

เค้าเรียกว่า ติชม

Credit by : toei

How to be a successful man:

"-Shut up and do it-"

PS.Bluffing is useless. Try another tactics. Got it?
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by desadoria on Mon 19 Jan 2009 - 15:39

ประมาณนั้นแล =w=
desadoria

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by PuzZ on Mon 19 Jan 2009 - 19:19

มะน่าเชื่องะ นี่ม.2อยู่เหรอเนี่ย ตอนนี้ผมก็อยู่ม.2งิ ยังทำไม่ได้ขนาดนี้เลย เจ๋งจริงๆครับท่านนน haha
PuzZ
Lucky Star
Lucky Star

birth : 11/12/1994
Placement : นรกที่เรียกว่า"โลก"

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy on Mon 19 Jan 2009 - 20:23

นั่นสิ

ม.2ผมยังเส้นห่วยแตกยุเลย[ตอนนี้ก็ห่วย]

ผมจับปากกาวาดก็ม.1 จริงจังก็ม.4ตอนเืทอม1อ่า

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Wed 21 Jan 2009 - 17:39

นั้นสินะครับ...ผมเริ่มวาดก็ ป.4 นั้นละครับ
ความจริงจะเอาดีด้าน ศิลปะ อะนะครับ Smile
เเต่พอดีเห็นการ์ตูน ดูเท่ดี ผมก็เลยเริ่มวาดการ์ตูน อะครับ Smile

ปล. เหตุผลไม่เข้าท่าเลย นิ...หว่า oh man
pattanakorm

ตั้งหัวข้อ by Dark sky on Sat 24 Jan 2009 - 11:40

เหมือน วัน พีช หรือไม่ก็เรฟ (ผจญภัยเหนือโลก) อะครับ
Dark sky
Silver Star
Silver Star

birth : 13/07/1993
Placement : เรา อยาก วาดรูปเก่งๆ

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm on Sat 24 Jan 2009 - 18:55

นั้นสินะครับ
เพราะลายเส้นมัน ก็คลายกัน ทั้งสองเรื่องเลย
นะครับ
pattanakorm

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน