CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม

PriNceSs_Z
Happiiloo_alfie
vantimiglia
finel
trio-jam
Guro_Boy
8sxpx
11 posters

Go down

ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม Empty ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม

ตั้งหัวข้อ by 8sxpx Mon 12 Jan 2009 - 23:09

ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม Kalblackresize

กาฬ ผู้ใชเกียร์แห่งความมืด
( เป็นตัวละครที่มีที่มาที่ไปมากมาย อาทิ volsung( wildarms5) setsuna (lastblade2 ) hishigi(samurai deeper kyo) shinomori aoshi ( rurunai kenshin )ผสมปนเปกันไปจนออกมาเป็นเจ้านี่แล
8sxpx
8sxpx
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม Empty Re: ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม

ตั้งหัวข้อ by Guro_Boy Mon 12 Jan 2009 - 23:25

ขอทีนะครับ

....

โคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรรสวยยยยยยยยยยยยยยเลยยยยยยยยยยยยยยย

โหยยๆๆๆๆๆๆๆ

- -

วาดสวยได้ใจมากเลยครับ

โอ้ยยย

บาดตามากก

ชอบลายเส้นแนวนี้จังเล้ยยยยยยยยยยยยยย

Guro_Boy
Lucky Star
Lucky Star

birth : 12/04/1993

ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม Empty Re: ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 12 Jan 2009 - 23:35

ป..ป..ป...ป..

ประวัติหาย??????????????

(ไอ้บ้า เค้ายังไม่ได้เอามาลง)
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by 8sxpx Mon 12 Jan 2009 - 23:53

ชื่อ: กาฬ
นน/สส : 61/172
นิสัย : เย๊นชา อำมหิต
สิ่งที่ชอบ : ความมืด
สิ่งที่เกลียด : ความรัก
สไตล์การต่อสู้ : เตะ ต่อย ปล่อยพลัง ฟันโช๊ะ
อาวุธ : mini gear ลักษณะการใช้งานที่ถูกใช้บ่อยที่สุดคือใช้ในรูปแบบของ option ช่วยยิง (ตรงนี้ถ้านึกภาพไม่ออก ให้นึกถึงฟันเนลในเรื่องกันดั้มนะครับ)บางครั้งก็ใช้แทนอาวุธขว้าง
major gear แหล่งกำเนิดพลังของกาฬ ปกติตาคนธรรมดาจะไม่สามารถมองเห็น สัมผัสหรือจับต้อง major gear ได้ สามารถใช้เป็นอาวุธได้โดยการยิงคลื่นลำแสงขนาดใหญ่ออกมาจาก major gear ได้ ( แต่พยายามจะไม้ใช้เพราะเปลืองพลังงานประกอบกับการยิงแต่ละครั้งต้องอาศัยการชารจ์พลังงานประมาณ 5-6 วินาที คู่ต่อสู้ส่วนใหญ่ถ้าไม่กระจอกเกินไปก็จะพากันหลบได้กันเกือบหมด) นอกจากนี้ major gear ยังสามารถเปลี่ยนรูปร่างเป็นดาบเพื่อใช้ต่อสู้ระยะประชิดได้

**เกียร์จะถูกเรียกมาใช้งานได้มากสุดคือ ครั้งหนึ่งไม่เกิน 7 อัน และจะอยู่ได้นานไม่เกิน 7 วินาทีก็จะหายไป
**ขณะใช้ major gear ในสภาพดาบจะไม่สามารถใช้ mini gear ได้
**รัศมีการควบคุมและเรียกใช้เกียร์คือ ประมาณ 50 เมตร
ตัวละครที่จะใช้ลงแข่งปีนี้ครับผม Kalcolorresize
ประวัติย่อ
มนุษย์ทุกคนนั้นเกิดมาพร้อมกับ gear ( เฟือง ) คนละหนึ่งชิ้น ซึ่ง gear ที่ว่านี้จะส่งผลโดยตรงต่อเจ้าของในด้านความรัก มนุษย์ชายหญิงคู่ใดมีเฟืองเกียร์ที่สามารถหมุนไปด้วยกันได้ความรักของมนุษย์คู่นั้นย่อมสุขสมหวังและลงเอยด้วยดี
กาฬเด็กหนุ่มอาภัพผู้เกิดมาพร้อมกับเกียร์ต้องสาป ทำให้ชั่วชีวิตไม่อาจพบความสมหวังเรื่องความรัก กาฬได้พบกับเทพเจ้าผู้ควบคุมดูแลความเป็นไปของความรักของมนุษย์ เทพเจ้าเสนอเสนให้ กาฬ เข้ารับการทดสอบเพื่อเปลียนเกียร์ต้องสาปของกาฬให้เป็นเกียร์ชนิดอื่นที่ดีกว่า( การทดสอบเพื่อเปลี่ยนเกียร์มีเงื่อนไขอยู่ว่า หากผูเข้ารับการทดสอบ สามารถผ่านหัวข้อการทดสอบได้ก็จะได้เกียร์ที่ดีกว่าของเดิมที่เจ้าตัวมีอยู่เป็นค่าตอบแทน แต่หากพลาดไม่สามารถผ่านการทดสอบได้ ผู้เข้ารับการทดสอบจะต้องสูญเสียเกียร์ที่ตนมีอยู่ไปตลอดกาล ซึ่งจากการเสียเกียร์จะทำให้คนผู้นั้นกลายเป็นคนเย็นชาและไม่อาจรับร้หรือรู้สึกรักสิ่งใดได้อีกเลย) กาฬ ตกลงใจเข้ารับการทดสอบ บททดสอบที่เขาต้องเผชิญคือการโค่น geardragon ให้ได้โดยห้ามปลิดชีพ ในการทดสอบ กาฬพลั้งมือสังหาร geardragon ทำให้เขากลายเป็นผู้ที่ไม่ผ่านการทดสอบ ตามกฎแล้วเขาจะต้องสูญเสียเกียร์ที่ตนมีอยู่ไป แต่ผลกลับไม่เป็นเช่นนั้นเกียร์ต้องสาปของกาฬกลับดูดพลังงานจากซากของ geardragon เปลี่ยนตัวมันให้กลายเป็นเกียร์ทมิฬสีดำทมึนอัทรงอาณุภาพ ผลจากการเป็นผู้ครอบครองเกียร์ทมิฬ ทำให้จิตใจของกาฬเปลียนไปเป็นคนที่โหดร้ายเย็นชายิ่งกว่านรกน้ำแข็ง พลังในการเข่นฆ่าสังหารที่เหนือมนุษย์ และอายุที่ถูกหยุดเอาไว้ที่ 20 ปี ความมืดที่คุกคามมนุษยชาติจึงได้ถือกำเนิดขึ้นมานับแต่บัดนั้น
นอกจากพลังและความเป็นหนุ่มตลอดกาลแล้ว กาฬยังสามารถเปลี่ยนเกียร์ของผู้อื่นให้กลายเป็นเกียร์แห่งความมืดได้ ซึ่งผู่ที่ถูกกาฬเปลี่ยนเกียร์ให้เป็นเกียร์แห่งความมืดจะกลายเป็นคนที่บ้าคลั่ง ทารุณ โหดร้าย ไร้หัวใจ และกลายเป็นทาสผู้ซื่อสัตย์ของกาฬไปตลอดกาล
วันหนึ่งกาฬรู้สึกได้คลื่นพลังงานอันมหาศาลจากเกียร์อันทรงพลังจำนวนมาก คลื่นพลังที่ว่านั้นมาจากสถานที่แห่งหนึ่งซึ่งรวมเหล่าผู้คนซึ่งมีพลังเหนือมนุษย์ไว้มากมาย (ใช่แล้ว cf city ) นั่นเอง หากได้ผู้คนเหล่ามาเป็นกองทหารผู้จงรักภักดีแล้วล่ะก็ การจะเปลี่ยนโลกใบนี้ให้กลายเป็นโลกแห่งความมืดที่ไร้ซึ่งความรักก็ไม่ใช่เรื่องยากเย็นอะไรเลย เมื่อคิดได้ดันนั้นกาฬจึงเดินทางไปยัง cf city
.......ความมืดเริ่มคืบคลานสู่ดินแดนเหล่าผู้เหนือมนุษย์แล้ว......
8sxpx
8sxpx
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by finel Mon 12 Jan 2009 - 23:59

O__O อันนี้ของCFที่ TCM หนิคะ
แบบว่าๆของ CTS นี่ยังไม่มีเกาะเลย
ส่ง 2 ที่แยกประวัตินิดๆก็ดีนะคะ
finel
finel
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Tue 13 Jan 2009 - 6:20

ประวัติล้ำลึกมาก เท่จอร์จ(= =)b+

ของCtsยังไม่ใช่เกาะน่ะ(แต่อาจจะได้เป็นเร็วๆนี้)
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by Happiiloo_alfie Tue 13 Jan 2009 - 8:27

บูๆๆๆๆๆๆ

วาดเก่งอีกคนแล้ววววว
Shooting Star

birth : 18/03/1989
Placement : ดินแดนแห่งพันธสัญญา

ตั้งหัวข้อ by PriNceSs_Z Tue 13 Jan 2009 - 16:55

งามมากฮ่ะ=w=;

ทำไมเราวาดไม่ด๊ายยยยกร๊าซซซซซ!!<<--สติแตกไปละไฟลุกตา
PriNceSs_Z
PriNceSs_Z
Lucky Star
Lucky Star

birth : 18/02/1995
Placement : Chu~♥ จุ๊บุๆ อู้วท์~♥

http://princess--z.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by black-rayz Tue 13 Jan 2009 - 19:23

เท่ มากฮะ (+_+)b+
black-rayz
black-rayz

birth : 15/06/1991
Placement : ข้างกองหนังสือ ในห้องสมุดแห่งมิติเ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor Tue 13 Jan 2009 - 20:57

โอ้ พระเจ้า เส้นเทพมาละคับ โอ้แม่เจ้า

หะหะ ตามฝีมือของตัวเองละคับ
mynamekor
mynamekor

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 17 Jan 2009 - 19:18

มาแนว...โหด... อีกเเล้ว...

ow shit

ยินดีต้อนรับครับ haha
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Mon 26 Jan 2009 - 11:00

สวยมาก สอนเราลงสีบ้างดิ

ไม่เคยใช้คอมเป็นกะเขาเลย
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ขึ้นไปข้างบน