CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ขอวิจารณ์การ์ตูนเรื่อง black and write ของ the duangหน่อยนะ

Go down

ขอวิจารณ์การ์ตูนเรื่อง black and write ของ the duangหน่อยนะ Empty ขอวิจารณ์การ์ตูนเรื่อง black and write ของ the duangหน่อยนะ

ตั้งหัวข้อ by glittering Sun 28 Dec 2008 - 0:54

ผมติดตามผลงานของนักวาดคนนี้ตลอดมาตั้งแต่เริ่มๆแรกเลย
ทางด้านการวาดดีขึ้นตามลำดับ แต่ทางด้านเนื้อหานี่ ผมว่าไม่มีการพัฒนาเลย เนื้อหาเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมา
ผมว่า อาจหาทางออกในกรณีหมดมุกแบบนี้ ก็ให้คนอื่นเขียนเรื่องให้มั่งจะดีกว่า ไม่งั้นคนๆเดิมก็คิดอะไรอะไรเดิมๆซ้ำไปซ้ำมา ไม่หนุกอะครับ
แล้วอีกเรื่องหนึ่งก็คือ สตอรี่บอร์ดยังงงๆ ในบางครั้งอ่านแล้วงงๆ ว่าจะยังไงกันแน่หน้านี้

แต่รวมๆแล้วก็ดีครับสู้ๆต่อไปเชียๆอยู่
o spirit จะคลอดแล้ว ชอบๆไร้สาระดี^^

glittering
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics