ขอวิจารณ์การ์ตูนเรื่อง black and write ของ the duangหน่อยนะ

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

ขอวิจารณ์การ์ตูนเรื่อง black and write ของ the duangหน่อยนะ

ตั้งหัวข้อ by glittering on Sun 28 Dec 2008 - 0:54

ผมติดตามผลงานของนักวาดคนนี้ตลอดมาตั้งแต่เริ่มๆแรกเลย
ทางด้านการวาดดีขึ้นตามลำดับ แต่ทางด้านเนื้อหานี่ ผมว่าไม่มีการพัฒนาเลย เนื้อหาเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมา
ผมว่า อาจหาทางออกในกรณีหมดมุกแบบนี้ ก็ให้คนอื่นเขียนเรื่องให้มั่งจะดีกว่า ไม่งั้นคนๆเดิมก็คิดอะไรอะไรเดิมๆซ้ำไปซ้ำมา ไม่หนุกอะครับ
แล้วอีกเรื่องหนึ่งก็คือ สตอรี่บอร์ดยังงงๆ ในบางครั้งอ่านแล้วงงๆ ว่าจะยังไงกันแน่หน้านี้

แต่รวมๆแล้วก็ดีครับสู้ๆต่อไปเชียๆอยู่
o spirit จะคลอดแล้ว ชอบๆไร้สาระดี^^

glittering
Beginner

ขึ้นไปข้างบน Go down

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics