CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

sadyh
vantimiglia
desadoria
arkman02
nanshu
WanTaLeng
Meze
maze-meiling
bakki
kairyuramon
SilverTwinZ
Izoon
PuzZ
starexplorer
NoRWAN
Guncon
Kin@
puntaiji
Dark sky
Guro_Boy
helldeny
-=IZE=-
black-rayz
LunaLoS
Misty_Rain
bluearmor
jesymeam
trio-jam
Versus13
33 posters

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

Go down

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! - Page 2 Empty Re: [ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

ตั้งหัวข้อ by Guncon Sun 14 Dec 2008 - 20:44

ชอบ ภาพที่ คุณ Versus13 วาด จัง ดู รู้ศึก เท่เเปลกๆ...(>,<)

คุยเรื่อง FF 7 ได้ นะ ภาคอื่นก็พอได้เเต่ไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ ติดตามภาพ 7ภาคเดียว หึหึ

เพราะดูๆ เเล้ว คุณ Versus13 ชอบ FINAL FANTASY ซะด้วย....

ต้อนนี้ผมลอเล่น Dissidia -Final Fantasy อยู่หละ ของ PsP อิอิ รู้จักป่าว

(เรากำลังทำไรอยู่เนีย....)
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ขึ้นไปข้างบน Go down

[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! - Page 2 Empty Re: [ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!!

ตั้งหัวข้อ by kairyuramon Sun 14 Dec 2008 - 20:59

อ้ากกกกกกกก

หน้าตาแบบนี้ดูไม่ออกเลยว่าใครเป็นใคร ลายเส้นต่างกันเกินนนนนนนนนน

แต่ก็สวยไปอีกแบบแฮะ

จะสอบแล้ว อีกอาทิตย์เดียวเอง

อ่านยังไม่ถึงไหนเลย สงสัยไม่แคล้วเกรดเน่าอีกแน่เลย
kairyuramon
kairyuramon
Bronze Star
Bronze Star

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Mon 15 Dec 2008 - 9:52

ชอบออริจังฮับ พกอาวุธอย่างนี้จะลากมายัง ซีเอฟซิตี้ ด้วยรึเปล่า หุหุ

แฟนอาร์ตเอ็กเซ่ ดูเท่ห์อย่างกับบอยแบนด์เกาหลี
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Kin@ Mon 15 Dec 2008 - 12:12

ภาพสองหล่อทั้งวงยังกับวงบอยแบนเลยล่ะ 55+

แต่ชอบภาพหนึ่งมาก ท่าโพสก็กินขาดแล้ว >//<

/me ละลายลงไปกองหน้าคอมฯ

ปล. จ้า ไว้จะรอตอนปิดเทอมน้า เรามาเล่นกันขำๆ=w= หุๆ
Kin@
Kin@
Golden Star
Golden Star

Placement : แด๊พๆ~ ด้าดี้ดาดีแด๊พๆ~

ตั้งหัวข้อ by bakki Mon 15 Dec 2008 - 12:40

=[]= ภาพสวยยังไม่พอ คนวาดยังสวยอีก!!

อิอ๊างงงงงงงงงงงงง

รับเบบี้เปงแฟน(คลับ) ด้วยนะค๊าบบบบ

วิ่งไปซบ
ลายเส้นคมสวย ควบคุมน้ำหนักเส้นได้
ซ้ำยังมีรอยยับของเสื้อที่ดูเหมาะสม แบบผู้รุ้จริง
อนาโตมี่เกือบเต็มร้อย

สุโก้ยยยย

เปงแฟนทารกน่ารักน่ากอดอย่างผมเถอะคับ!!!!
bakki
bakki
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by bluearmor Mon 15 Dec 2008 - 17:05

ภาพใหม่2รูป สวยมากเลยยย
แต่รูปบนนะ เท่มากจ้า
แต่รุสึกเค้าคงเจ้าชู้นะ หลายใจจัง
(หมายถึงอาวุธน่ะ อิอิ)
bluearmor
bluearmor
Golden Star
Golden Star

birth : 18/03/1992
Placement : โอ๊ะ โอ!!

ตั้งหัวข้อ by maze-meiling Mon 15 Dec 2008 - 17:43

โอ้...งามทุกรูปเลย*o*

EXE รูปแรก...นึกว่าtvxq จริงๆ

ปล.พรุ่งนี้ต้องไปสอบแล้วสิ(กระซิกๆ)
Golden Star
Golden Star

birth : 22/04/1987
Placement : Under the Y

ตั้งหัวข้อ by Izoon Wed 17 Dec 2008 - 21:41

เส้นสวยมากเลยครับ อยากเห็นตอนใช้หมึกตัดเส้นครับ
Izoon
Izoon
Socialite

birth : 02/06/1988
Placement : Sanctuary

http://izoon.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ by Misty_Rain Wed 17 Dec 2008 - 21:54

โอ้วแม่เจ้าเซทหนุ่มหล่อ เหมือนโดนไซโคอยู่ ชอบทุกรูปเลยฮ่าๆๆ
โดยเฉพาะรูปแรกดูมีอะไรเยอะแยะดี

แก๊งEXE นี่ ม่ายๆๆน้าาา เอาความหล่อมาล่อ อย่าทำให้นู๋หวั่นไหว oow
Misty_Rain
Misty_Rain
Bronze Star
Bronze Star

Placement : Move on with Y life

http://fonnydaycg.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by Meze Thu 18 Dec 2008 - 22:55

... ปี๊บ ๆ ๆ ๆ ... คะ เครื่องดักจับความเทพดัง !!! ...
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ตั้งหัวข้อ by Versus13 Mon 22 Dec 2008 - 19:53

แอบดอดมาเล่นเน็ตค่ะ(เด็กไม่ดี)พอดีพรุ่งนี้หยุดอ่านหนังสือ วันนี้ตบะแตกเลยมาเล่นTwT เหลือสอบแค่วันเดียวแล้ว!!ฮูเร่~ สอบเสร็จเมื่อไหร่จะนำงานมาลงต่อนะคะ!

ตอบเม้นต์ค่า ><

คุณIzoon:
เม้นต์ให้ตั้ง2ครั้งขอบคุณมากนะคะTwT ใช้หมึกตัดเส้น...(ค่อยๆกระดึ๊บเข้ามุมมืด)สารภาพว่าตั้งแต่วาดรูปมาเคยตัดอยู่3ครั้งเองค่ะ 55+ รู้สึกไม่ชินมือเลยเวลาตัดเส้น^^" จะพยายามฝึกให้คล่องแล้วจะมาลงให้วิจารณ์นะคะ
คุณSilverTwinZ:
ขอบคุณค่า ที่จริงอยากจะวาดให้กานดาดูต๊องๆแต่ภาพนี้ทุกคนควรจะเก๊กกันมากกว่า..เลยเป็นอย่างที่เห็นนี่ล่ะค่ะ หึหึ>w<
คุณGuncon:
ขอบคุณมากค่ะ! โอ้ *0* เจอแฟนไฟนอล7ด้วย!! 55+ข้าพเจ้าก็ไม่ได้เล่นทุกภาคค่ะ เล่นแต่ 7 8 9แต่ชอบทุกภาค(อนึ่งบ้านไม่มีเพย์2ที่เคยเล่นเลยอยู่แต่ในเพย์1) ภาค7กับ8นี่ชอบมากก><
เล่นแล้วเพ้อได้เลย อยากเข้าไปอยู่ในเกมอะไรประมาณนี้(ขนาดนั้น?) Dissidiaก็น่าเล่นอย่างแรงค่ะ เอามายำรวมกันทุกภาค*q* ได้เห็นCloudกับSquallในกราฟฟิกที่ดีขึ้นแล้วจะละลาย
55+(สรุปแล้วอยากเล่นรึอยากแทะโลมตัวละครกันแน่เนี่ย?)
คุณkairyuramon:
อุ๊!! มีคนเห็นจุดด้อยของข้าพเจ้าแล้ว=w= แก้ยังไงก็ไม่หายอ่ะค่ะ นิสัยวาดหน้าตัวละครเหมือนๆกันTwT จะพยายามพัฒนาไปเรื่อยๆค่ะ!
ปล.ข้าพเจ้าเหลือสอบอีก1วัน แต่ก็โดดมาเล่นเน็ตเค่อะ=w=" อดใจไม่ไหว... ขอให้ทำข้อสอบได้นะคะ
คุณtrio-jam:
ขอบคุณมากค่ะ *-* CFก็คงจะประมาณนี้ล่ะค่ะ55+ พูดแล้วก็อยากเล่นจังเน่อ
พี่Kin@:
*0* ขอบคุณมากค่า~ ได้Pmพี่แล้ว ระลึกชาติได้แล้ว55+ สอบgat patเสร็จ เรามาเล่นกันนะค๊า TwT
คุณbakki:
ขอบคุณมากค่า!^^ เอิ่ม...ถ้าเห็นหน้าคนวาดจริงๆอาจจะวิ่งหนีแทนก็ได้ค่ะ 55+ งานท่านก็งามสุดๆเช่นกัน>w< เดี๋ยวจะตามไปเม้นต์ให้ที่กระทู้น๊า
คุณbluearmor:
ขอบคุณมากค่า อ่า "มัน" เจ้าชู้จริงๆนั่นแหละค่ะ!!(?) ^^* หึหึ
คุณmaze-meiling:
TVXQที่ขาดไปคนนึง!!(น้องเป็ด)55+ ขอบคุณนะคะ
ปล.สอบขอให้ได้เต็ม!!(อวยพรช้าไปไหม..)
คุณMisty_Rain:
หึหึ...ไซโคต่อไปๆๆ....แล้วเราก็จะไซโคYต่อเลย!? กั่กๆ คู่ใครกับใครดี วิศนะกานดา มั้ยเคอะ!!*q*(เจ๊อย่ามาแพร่เชื้อแถวนี้!!)
คุณMeze:
=[]=!!!จริงรึ!!! ข้าพเจ้ายังไม่เทพหรอก!!! อ่อก...
Versus13
Versus13
Socialite

birth : 14/02/1992
Placement : โบสถ์ในสลัมซอย5

ตั้งหัวข้อ by Guncon Mon 22 Dec 2008 - 21:33

..เเหะๆ เหมือน กัน เลย เเฮะ บ้านผม ก็มี เเต่ ps1 เล่น ภาค 7 จะถึงเเผ่น 3เเล้ว เเผ่น 2มันค้างต้อน เหลือ อีก 1ฉากจะเปลี่ยนเเผ่น(น่าเศร้ามากๆ) ร้องเเทบตาย เเต่ ยัง ดี่ ที่ มี psp ต้อนนี้ได้เล่น Dissidia เเล้ว นะ เก็บ เซเฟียรอต ได้เเล้ว ด้วย
คลาว ผม เวล 26เเล้ว เซเฟียรอต ก็เวล 20 เล่น บ้าพรัง กว่าจะได้เซเฟียรอต นะเนีย...เเหะ ๆ
จะว่าไป ภาค 8ผมเล่น นิดหน่อยเอง ส่วนภาค 9ก็เล่น ได้ ถึงเเผ่น2เองอะ...เเฮะ เเต่ก็ไม่ได้เล่น มานานเเล้ว เหมือนกัน ครับ
Guncon
Guncon
Lucky Star
Lucky Star

birth : 15/08/1993

ตั้งหัวข้อ by WanTaLeng Tue 23 Dec 2008 - 19:56

วาดชุดฟู ๆ พอง ๆ ได้สวยมากครับ นับถือเลย แล้ววาดสาว ๆ มาลงอีกนะครับ ชอบบบบ Very Happy
WanTaLeng
WanTaLeng
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by Versus13 Tue 30 Dec 2008 - 17:03

คุณGuncon:อ่า เข้าใจค่ะ อารมณ์เล่นไปแล้วค้างT T ข้าพเจ้าภาค8ก็เป็นค่ะ กราฟฟิกมันดีเว่อร์(ในสมัยนั้นน่ะนะ) แต่เครื่องเรามันด๋อย เข้ามูฟวี่ทีไรค้างตลอด!!= =
ตอนเคียร์ได้นี่ร้องไห้ดีใจเลย 55+ ฉากจบยังแอบกระตุกเลย...-*- อ๊าก พูดถึงDissadiaก็อยากเล่นT T แต่ไม่มีPSPT^T แบบว่าภาคนี้ เราเอาcloudสู้กับsquall
ได้มั้ยอ่ะคะ?*-*
คุณWanTaLeng:ขอบคุณมากค่า~ จะพยายามวาดสาวๆมาลงอีกนะคะ แต่ช่วงนี้ก็วาดแต่ชายจนวาดสาวไม่เป็นแล้วค่ะ=[]=!! (วาดออกมากระเทยมาก...)

เย้ กลับมาเล่นได้แล้วค่า เพราะปิดช่วงปีใหม่6วัน>_<!! กรี๊ซ~ เอาภาพมาแปะต่อค่ะ!!
ภาพนี้วาดเป็นเฟรนชิปให้รุ่นพี่เค่อะ *-* แต่ขอเอาภาพนี้มาHappy new year ทุกคนล่วงหน้าเลยละกัน! ขอให้ปี52นี้เป็นปีที่ดีของทุกคนค่า~ ^^
[ART+FANART] เข้ามาติชมผลงานหน่อยนะคะ!! - Page 2 Lastscan-2
Versus13
Versus13
Socialite

birth : 14/02/1992
Placement : โบสถ์ในสลัมซอย5

ตั้งหัวข้อ by trio-jam Tue 30 Dec 2008 - 17:19

รีเควสมุคุโร่หนึ่งจึ้ก
trio-jam
trio-jam
InW
InW

Placement : ณ กองเพลิง(เผา?)

http://trio-jam.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by nanshu Wed 31 Dec 2008 - 1:57

เส้นและงานสวยมากเลย
nanshu
nanshu
Bronze Star
Bronze Star

http://nandmc.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by arkman02 Wed 31 Dec 2008 - 22:42

รีเควส ซามูไรพเนจร อิๆเส้นสวยครับ ลายเส้นผู้หญิงมาก
arkman02
arkman02
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by desadoria Tue 6 Jan 2009 - 22:21

สึโค้ยยยยยยยย~!!!!!!!/o[]o/
desadoria
desadoria
Shooting Star

birth : 16/03/1993
Placement : สิงสู่ต้นไม่ไปเรื่อยๆ

http://desadoria.exteen.com

ตั้งหัวข้อ by vantimiglia Wed 7 Jan 2009 - 9:31

เส้นงามมากฮ่ะ(=[]=)
vantimiglia
vantimiglia
Lucky Star
Lucky Star

birth : 13/01/1911
Placement : ที่ๆเรารักกัน ;w;

ตั้งหัวข้อ by sadyh Wed 7 Jan 2009 - 11:09

อยากรู้เทคนิคในการวาดเสื้อผ้า กับผมน่ะครับว่าฝึกยังไง

sadyh
Beginner

ตั้งหัวข้อ by YunozukaE Fri 9 Jan 2009 - 20:35

สวยจิงๆ ปลื้มๆ ชอบมากๆ...อยากวาดได้อย่างงี้บ้างอ่า
YunozukaE
YunozukaE
Lucky Star
Lucky Star

birth : 17/11/1988
Placement : ~ตามแต่ใจจะโหยหา~ >w<

ตั้งหัวข้อ by pattanakorm Sat 17 Jan 2009 - 20:28

วาดสวยดี จริงๆ
โดย เฉพาะ ผมอะนะ
เก็บดีมาก..
pattanakorm
pattanakorm

birth : 16/06/1993
Placement : ที่ ที่มี เพื่อน ๆ ทุกคน

ตั้งหัวข้อ by cururu Sun 4 Mar 2012 - 7:23

สวยโฮก อีกแล้ว 555+

ออกแนว ที่เป็นปก นิยายเลยอะคับ ^^ เจ๋ง ๆ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by prim_15505 Sun 4 Mar 2012 - 7:55

^
^
ช่วยดูวันที่ครั้งล่าสุดก่อนโพสด้วยนะครับ มิฉะนั้นจะถือว่า"ขุดกระทู้"นะครับ
prim_15505
prim_15505
InW
InW

birth : 19/05/1991
Placement : บ้านปริศนาใกล้ๆต้นไม้โลก

http://prim15505.exteen.com/

ตั้งหัวข้อ by cururu Sun 4 Mar 2012 - 12:20

อ่าว หรอคับ 555+

พอด๊ผม ก็เปิดดูไปเรื่อย อ่ะคับ ขอโทษด้วยจิงๆ
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

หน้า 2 จาก 2 Previous  1, 2

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics