CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รูปของ BenQ11#2

Torahime
nawapark
kaminari
7 posters

หน้า 5 จาก 13 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  Next

Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 24 Jul 2014 - 13:56

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 1qnLeJ
BenQ11
BenQ11
Shooting Star

ขึ้นไปข้างบน Go down

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Empty Re: รูปของ BenQ11#2

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Thu 31 Jul 2014 - 19:34

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 GdzkM8
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 9 Aug 2014 - 14:02

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 VvENXY
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 17 Aug 2014 - 16:38

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 BCDcdB
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 30 Aug 2014 - 20:09

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 SAVpKt
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 7 Sep 2014 - 14:58

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 UVmxpd
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 13 Sep 2014 - 10:36

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 EJChCL
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 26 Sep 2014 - 14:34

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Jo6psz
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 12 Oct 2014 - 10:47

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 NWZkiH
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sun 26 Oct 2014 - 11:21

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 VeGByz
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 5 Nov 2014 - 20:05

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 CdMehV
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 22 Nov 2014 - 17:10

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 YwZKrK
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 6 Dec 2014 - 12:37

Narl Diary Fragment

วันที่ xx เดือนxx ปีxx

นี่คือ ไดอารี่ย้อนหลัง....

ย้อนหลังนานมากๆ ผมจะเริ่มจากตรงใหนดี?

เอาเป็นวันนั้นล่ะกันวันที่ผมทำเรื่องผิดพลาดที่สุด

ผมไม่อยากโทษว่ามันเป็นเพราะมอริส มันเป็นเพราะผมเอง...ผมน่าจะมีสติมากกว่านี้

ถึงแม้จะรู้ดีว่าเส้นทางมอริสเป็นสิ่งที่คุณจะไม่มีทางได้รู้เลยว่าข้างหน้ามันจะมีอะไรรออยู่ไม่ว่าคุณจะเลือกหรือไม่เลือกอะไรด้วยตัวเองก็ตาม

วันนั้นเป็นวันที่เหมือนปกติเหมือนทุกๆวันที่ผ่านมา ผมวางแผนที่จะแต่งงานกับแอน ซึ่งเหลือเวลาอีก20วันในการเตรียมงาน

ผมตั้งใจจะจัดงานกันเล็กๆเลยไม่ได้เชิญใครเลยนอกจากเหล่าครูในโรงเรียนและคนสนิทเฉพาะในโรงเรียน แม้แต่เถ้าแก่เนี้ยผมก็ไม่ได้เชิญเพราะเห็นว่าเธอก็เพิ่งมีลูกเล็กๆจะเดินทางมาก็กระไรอยู่

ส่วนไอ้แสบตัวสำคัญช่วงนี้มันดันไม่อยู่มันหายหัวไปเดือนหนึ่งเห็นจะได้ แต่มันก็ให้ยาล่วงหน้ามาก่อนด้วยแค่ให้แอนกินให้เป็นเวลา

และแน่นอนวันนั้นผมก็ออกไปทำงานเหมือนปกติ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 CRt0mn

แต่ผมก็ยังเจียดเวลาไปดำเนินงานเรื่องงานแต่งด้วย เพราะมันใช้หลายๆอย่างในการดำเนินการ โดยเฉพาะเรื่องชาติกำเนิด

เพราะ"ทางโน้น"เขาลงเอกสารใว้ว่า "พวกเรา"อยู่ในกลุ่มพลัดถิ่นเพราะผมไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง(แต่จริงๆผมมีนะแต่ไม่ได้กลับไปนานแล้ว)

ส่วนทางแอนดาวเธอสลายไปแล้วตามกฏต้องย้ายไปอยู่ดาว"ข้างเคียง"แต่ผมให้ เบลคช่วยเรื่องการย้ายที่อยู่มาอยู่"ที่นี่"(โรงเรียน)นี้แทน

เอาแค่นี้ละกันถ้ามาร่ายดีเทลอื่นๆแล้วมันจะเยอะเกินไปจนมีแต่น้ำ

กลับมาเรื่องวันนั้นต่อ ตามที่เคยบอกไปว่า อาการของแอนนั้นไม่ได้ดีขึ้นมีแต่แย่ลงกับทรงตัวซึ่งดูเจ้าตัวคงจะรู้ดีกว่าผม แต่เราต่างที่จะไม่พูดถึงมันแล้วใช้เวลาที่มีสร้างความสุขดีกว่า

และเรื่องที่ผิดปกติในวันนั้นก็คือ แอนเธอตื่นเช้า มาทำอาหารให้ผมทานทั้งๆที่บ่อยครั้งที่เธอจะหลับยาวจนผมออกไปทำงานก่อนเสมอ แต่อาจจะบังเอิญก็ได้ในตอนแรกผมคิดแบบนั้นและไม่ใส่ใจ

"อืม...ผมว่าเธอดูพวกซีรี่ยละครมากไปนะ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 O2bpz8

....นี่ก็เป็นอีกเรื่องที่ผมไม่ทันได้คิดเลย เพราะผมไม่เคย ได้ทำแบบนี้ก่อนออกไปทำงาน แต่วันนี้กลับทำ ซึ่งมันผิดปกติ ทั้งๆที่ผมควรจะเอะใจแต่ในตอนนั้นผมไม่...

เพราะความเคยชินของพวกเรา..(คงรู้กันอยู่แล้ว) ทำให้จูบนี้เป็นเหมือนจูบปกติที่ทำให้ผมไม่ทันได้เอะใจ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 DaUrFk

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 6 Dec 2014 - 12:37

หลายอย่างดูเป็นขั้นตอน โดยเฉพาะ สิ่งที่แอนทักขึ้นมา เพราะอุปกรณ์ที่ไอ้แสบมันทำให้(อุปกรณ์รับรสน่ะ)

มันทำให้เธอสามารถรับกลิ่นจากลิ้นได้แทน แถมรับได้ดีเสียด้วย จนคิดว่าผมสูบบุหรี่ซึ่งผมไม่ได้สูบผมเลยไม่ได้เอะใจ...

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Bcb5nH

ทั้งหมดนี้เป็นสิ่งที่ผมคาดการณ์หลังจากที่เหตุการณ์มันเลยผ่านมาแล้วเป็นปีๆ

ผมอาจจะจำไม่ได้ทั้งหมด แต่เรื่องหลักที่ผิดสังเกตคงจะมีประมาณนี้

ผมยังจำได้เลยว่าเธออยากกินอาหารโปรดให้ผมซื้อกลับมาด้วย

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Wb0ZDS

หลังจากนั้น.....ผมคิดเรื่องแผนการทำงานว่าวันนี้จะเริ่มจากอะไรดี เพราะเดี๋ยวขากลับต้องแวะไปร้านดอกไม้ ที่เคยโทรสั่งจองใว้

ผมก็เพิ่งรู้ว่าไอ้เจ้าอันดับ2มันเป็นเจ้าของร้านแถมวันนี้มันก็อยู่ด้วยก็ว่าจะแวะไปดูหน้ามันหน่อย

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 LU8d9b
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Sat 6 Dec 2014 - 12:38

จากนั้นผมก็คิดเรื่อง ทั่วๆไปตามประสาผม....แต่ผมจำไม่ได้ว่าผมคิดเรื่องอะไร เพราะมันไม่ใช่เรื่องสาระสำคัญเชื่อเถอะ

แต่มันก็ทำให้ผม คลาดสติเหมือนคนกำลังเหมื่อแล้ว จู่ก็มีคนมาทักอย่างเร็ว จนลืมทั้งเรื่องที่ตัวเองคิด และเรื่องของคนที่ทักเรา

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 QN9rHK

นั่นคือจุดเริ่มตั้นของปัจจุบันที่ผมเขียนไดอารี่ย้อนหลังอยู่ตอนนี้.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 EsCiG7

ทุกอย่างเหมือนถูกเขียนใว้แล้วว่ามันจะต้องเป็นแบบนี้

เพียงแต่มันรวดเร็วเกินที่ผมจะรับได้ทัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 LxavFV

ในเวลานั้นผมไม่ได้คิดเลยว่าเป็น"ฝีมือใคร" แต่ผมคิดว่า"ทำไปทำไม?"

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 D0ySut
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by kingkingr Sat 6 Dec 2014 - 21:25

โอว น่าตื่นเต้นจัง
kingkingr
kingkingr
Bronze Star
Bronze Star

birth : 30/11/1996

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 17 Dec 2014 - 17:19

ผมพยายามใช้ทุกวิถีทางในการรักษาเบื้องต้น แม้จะรู้ดีว่า มันช่วยอะไรไม่ได้

คนที่ผมคิดได้ในตอนนั้นมีแต่ไอ้แสบ...แต่มันปิดเครื่องสื่อสาร...

ครั้นจะเดินทางไปที่ "snake nebula" ก็ใช้เวลาเป็นสัปดาห์คงไม่ทัน...

และคนๆเดียวที่เหลืออันเป็นความหวังที่ผมจะคิดได้ในตอนนั้นนั่นคือ "ฮิโซกะ"

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 Bxf1fS

เหมือนเรื่องบังเอิญ....แต่อย่างที่ผมบอกไปแต่แรก มันไม่ใช่เรื่องบังเอิญ

มันถูกเขียนใว้โดยมอริซแน่ๆ เส้นทางหลังจากนี้ ผมคิดถึงฮิโซกะและไปในที่ๆคาดว่าน่าจะเจอเธอ และกก็เจอจริงๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 DO79vl

แต่นั้นยังไม่พอ ไอ้คนที่ผมอยากเจอที่สุด กลับอยู่ใกล้เพียงแค่นี้

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 GaQAkJ

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 17 Dec 2014 - 17:20

ผมทั้งสับสนและมึนงง ผมไม่แน่ใจว่าผมพูดอะไรใหม แต่ฮิโซกะเธอก็ยังเป็นเธอ

เธอเข้าใจผมเสมอแม้ผมจะไม่ได้พูดอะไรแต่ความช่างสังเกต ทำให้เธอเป็นที่พึ่งสำหรับผมได้เสมอ

เธอรู้ทันทีว่านี่มันไม่ใช่เรื่องปรกติ....ใช่ มันไม่ปรกติเลย

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 P69Lzs

ในตอนนั้นผมคิดเพียงว่า ฮิโซกะ"น่าจะ"รู้อะไรเกี่ยวกับการที่ไม่มี"หัวใจ"

ฟังดูโหดร้ายแต่ผมคิดได้เพียงนี้จริงๆในสถานการณ์ตอนนั้น ก็หวังว่าฮิโซกะเธอจะเข้าใจผม

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 GnEbZI

ซึ่งมันเหมาะเจาะมากกับเหตุการณ์ที่จะเกิดหลังจากนี้

การที่ผมเจอฮิโซกะโดยเร็ว การที่พบไอ้แสบอยู่กับฮิโซกะ ที่พูดคุยอะไรบางอย่างอยู่ก่อนที่ผมจะมา

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 1mhGD3

ซึ่งเป็นเรื่องที่ ไอ้แสบเก็บเรื่องนี้เป็นความลับมานาน จะมาบรรจบกันในวันๆเดียว

ซึ่งก็คือวันนี้....

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 MiPxIz
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 29 Dec 2014 - 18:11

ถ้ายังจำก่อนหน้านี้ได้ เกี่ยวกับการสิ่งที่ไอ้แสบมันกำลังค้นคว้า จริงๆมันก็ไม่ใช่ความลับอะไรเลย เพียงแต่ผมกลับมองข้ามเรื่องนี้ไป

ไม่สิ...มันเป็นความลับ... ความลับใกล้ตัวสุดๆ ที่ผมไม่เอะใจคิดถึงมันมากกว่า

ถ้าให้อธิบายแบบเจาะจงเลยก็คือ ไอ้แสบมันวิจัย "หัวใจ" ที่สามารถใช้ทดแทนกับสิ่งมีชีวิตได้ทั้งหมด โดยเฉพาะหัวใจของผู้มีพลังพิเศษหรือเผ่าพันธุ์ที่มีหัวใจที่ยากจะเข้ากันได้

โดยปรกติมันเป็นการยากที่จะหาหัวใจทดแทนที่ต้องเข้ากับผู้ป่วยเพราะปัจจัยหลายๆอย่าง มันจึงเอาเซลของผมไปวิเคราะห์ทดลองและสร้าง "อวัยวะ" ที่สามารถเข้ากันกับทุกสิ่งมีชีวิตได้

และหัวใจนั้นก็คือ "ตัวตน"ของ ลักชัวลี่ หัวใจที่ถูกทดลองซ้ำแล้วซ้ำอีกจนสำเร็จออกมา ซึ่งไอ้แสบมันตั้งใจจะนำ "หัวใจ"นี้ไปใช้กับฮิโซกะ ซึ่งเป็นที่รู้กันว่า หัวใจของเธอ หายไปและถูกแทนที่ด้วย "หลุมดำ"

ผมเคยสัญญากับฮิโซกะว่าจะตามหาหัวใจของเธอแต่จนแล้วจนรอดก็ยังไม่อาจหาเจอ...แต่ไอ้แสบมันกลับ สร้างหัวใจขึ้นมาให้

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 NZhX9x

ผมเข้าใจเลยว่าทำไม ไอ้แสบถึงให้ความสำคัญกับ"ความลับ"นี้ มันให้ความสำคัญกับ ฮิโซกะ จนถึงกับยอมสละเวทย์สายรักษา และใช้วิธีทางวิทยาศาสตร์แทน

มันคงจะดีหาก ฮิโซกะจะมีหัวใจที่มีเซลของผม ซึ่งมันเป็นสิ่งที่ไอ้แสบรู้อยู่แล้วถึงความรู้สึกของฮิโซกะที่มีต่อผม

.....แต่ ผมจำต้องมองข้าม ความเป็นจริงที่ควรเป็น และคุกเข่าขอร้องในสิ่งที่ ขัดต่อความรู้สึกของมัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 RImZEJ

ด้านไอ้แสบ หมอนี่มันหัวไว มันรู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร

ใช่แล้วสถานการณ์แบบนี้ ต่อหน้าฮิโซกะมันเหมือนถูกบีบให้จำต้องสละ"หัวใจ"ที่มันอุตส่าห์สร้างมาเป็นพันปี

ให้กับผู้หญิงที่มันไม่ได้สนิทหรือพูดคุยอะไรกัน....และที่สำคัญ เธอตายไปได้กว่า5นาทีแล้ว

ในตอนนั้นผมเองก็คิดเหมือนไอ้แสบทันที ที่มันเอ่ยคำว่า"มอริซ" ความบังเอิญแบบนี้ มันยากที่จะคิดเป็นอย่างอื่น

แน่นอนว่าไอ้แสบมันต้องโมโหอยู่แล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 L5Rx25
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Mon 29 Dec 2014 - 18:12

ผมเคยคิดนะว่า สำหรับเบลคผมยกให้มันเป็นเทพนักรบ แต่ไอ้แสบมันก็ไม่เคยแสดงฝีมือแท้ๆของตัวเองให้เห็นเลยสักคร้ง(ต่อหน้าผม)

ถึงกระนั้นผมก็ไม่เคยเอาชนะมันได้เลย จากที่เคยประมือมาในครั้งอดีตจนพลาดท่าถูกมันจับไปทดลองหลายอย่าง

ดังนั้นการที่มันโมโหแบบนี้ผมเองก็หวั่นใจลึกๆอยู่(ในตอนนั้น)

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 TJ2yPg

โดยพื้นฐานไอ้แสบที่ผมรู้จัก มันเป็นคนที่ไร้ความปราณี แม้ในความเมตาที่มันแสดงออกมา มันก็ทำเพื่อตัวมันเอง

หากมันคิดจะทำอะไรมันก็ต้องทำให้ได้ การใช้เวลานับพันปีเพื่อสร้าง"หัวใจ"นี้ขึ้นมา และการสังเวย ลักชัวลี่ก็เป็นข้อพิสูจน์กมลสันดารของมันได้

ดังนั้นจงอย่าแปลกหากได้เห็นความน่ากลัวที่ออกมาจากตัวมัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 OnLwCJ

เพราะแค่จิตสังหารที่มันแผ่ออกมาก็ ทำให้เกิดภาพหลอนกันได้แล้ว

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 YlxlTW
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 14 Jan 2015 - 19:57

แต่ก็อย่างที่ ลักชัวลี่เคยบอกไป ว่าไอ้แสบนั้นเปลี่ยนไปมากจากเมื่อก่อน   มันคงไม่เผยแค่จิตสังหารแบบนี้แน่ๆ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 F08ths

แต่ผมไม่มีเวลาที่จะกลัว หรือเกรงอะไร ผมทำได้เพียง ขอความเมตตาจากมัน

เพราะพลังที่ผมส่งถ่ายให้ แอน ดูจะไม่สามารถยื้อชีวิตเธอได้เลย เพราะ"หัวใจ"อันเป็นแกนหลักของการถ่ายทอดพลังไปทั่วร่างไม่มี

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 2W9VSz

ความเงียบ คือสิ่งที่มีอยู่ ผมไม่สามารถทำอะไรได้ไปกว่ามากกว่านี้แล้ว

ผมเข้าใจดีว่า การขอร้องของผม ทำให้เกิดความตะขิดตะขวงใจทั้งคู่ แต่สิ่งที่ผมคิดได้ในตอนนั้นก็คือวิธีนี้วิธีเดียว

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 8lJjNz

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Mon 16 Feb 2015 - 15:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 14 Jan 2015 - 19:57

ทันใดนั้น มันก็ทำให้ผมคิดได้เรื่องๆหนึ่ง นั่นคือ  "การย้ายหัวใจ"

หากใครเคยคลับคล้ายคลับคราเรื่องการย้ายหัวใจนี้ ผมก็จะอธิบายให้กระชับว่า

ในคราก่อนที่ผมเคยถูกไอ้แสบจับไปทดลอง  มันเคยใช้วิธีย้ายอวัยวะของผมไปเชื่อมกับสิ่งมีวีวิตอื่นๆ

ซึงผลก็เป็นไปตามแบบเดียวกับกรณีลักชัวลี่ นั่นคือเกิดการไม่เข้ากันกับเซลร่างกายทำให้ผู้ถูกปลูกถ่ายย้ายอวัยวะร่างระเบิด

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 6RrkVI

แต่มีเพียงเหตุการณ์เดียวที่ "บังเอิญ"เข้ากันได้นั่นก็คือ"อวัยวะหัวใจ"ของผมที่ปลูกถ่ายให้ หญิงสาวคนหนึ่งจาก20คนที่เสียชีวิต "เฉพาะการปลูกถ่ายหัวใจ"

นั่นจึงเป็นเหตุที่ทำให้ไอ้แสบคิดที่จะ สร้างหัวใจทดแทนขึ้นมาเอง

นั่นหมายถึงมันมีความเสี่ยงที่ จะเกิดการไม่เข้ากันกับร่างของแอนหากผมใช้วิธีนี้

ผมเงยหน้าเห็นฮิโซกะ กำลังพูดอะไรบางอย่างกับไอ้แสบ..

....แต่ผมไม่มีเวลาอีกแล้ว.....

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 PEZTnH

เป็นแวปเดียวที่ผมคิดได้ผมจึงไม่ลังเลที่จะควักมัน(หัวใจ)ออกมาทันที

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 FyHID6

แก้ไขล่าสุดโดย BenQ11 เมื่อ Sun 26 Apr 2015 - 16:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Wed 14 Jan 2015 - 19:58

แต่ก็ถูกหยุดโดยทันทีเหมือนกัน

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 2WG15W

ในตอนนั้นผมไม่รู้ว่า ฮิโซกะพูดอะไรกับไอ้แสบ

จนถึงตอนนี้(ปัจจุบัน)ผมก็ยังไม่รู้อยู่ดี

แต่มันทำให้ ไอ้แสบเปลี่ยนใจมาช่วยผมได้

นี่สินะ...เส้นทางของมอริซ....

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 WruQps

ไม่สิ...ฮิโซกะต่างหากที่ผมต้องขอบคุณ เธอช่วยเหลือผมหลายอย่าง

ผมจึงต้องฝากร่างของแอนใว้ให้กับไอ้แสบ(และฮิโซกะ)

ในระยะตรงหน้านี้ผมเห็นได้ชัดว่า ไอ้แสบมันกำลงหงุดหงิดมาก มันคงไม่อยากเห็นหน้าผมสักพัก

แต่คำพูดของมัน กลับเกิดประกายอะไรบางอย่าง....

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 GmSUlm

BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 30 Jan 2015 - 14:41

จากตรงนี้...ผมคงไม่ได้ใช้อะไรที่เป็นตรรกะอีกแล้ว

จากตรงนี้...ผมใช้ลางสังหรณ์และความเชื่อของตัวเองล้วน

ผมรีบมุ่งหน้าไปในที่ๆผมควรไปทันที

ผมไม่รู้หรอกว่าผมจะไปที่นั่นทำไม แต่ผมเชื่อว่าผมต้องไปที่นั่น

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 W1PTBK

ระหว่างทางที่ผ่านมาผมได้เห็นความตื่นตระหนกจากจิตสังหารที่ไอ้แสบทำใว้เมื่อสักครู่

และได้พบกับ เซร่าที่รับรู้ถึงจิตสังหารเลยวิ่งสวนทางมา

ผมเห็นถึงสีหน้าที่หวั่นวิตกของเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 R4qMob

เธอพยายามสอบถามถึงเหตุการณ์ แต่ตอนนี้ไม่ใช่เวลาที่ผมจะยืนอธิบายเธอ

ครั้นจะบอกว่าผมจำมุ่งไปใหนก็เกรงว่าเธอจะตามมา

ผมไม่แน่ใจว่าพูดอะไรกับเซร่าบ้าง แต่ที่แน่ๆผมให้เธอไปหาฮิโซกะ เพราะผมสังหรณ์ว่าเธออาจได้รับอันตรายหากเธออยู่ใกล้ผม

ผมจึงทำได้แค่บอกกล่าวกับเธอสั้นๆ ก่อนที่จะแยกกับเธอ

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 EFLS4h
BenQ11
BenQ11

ตั้งหัวข้อ by BenQ11 Fri 30 Jan 2015 - 14:42

อย่างที่บอกไปจากนี้ผมได้ใช้ ลางสังหรณ์ตัวเองล้วน หรือเรียกว่าไม่ได้คิดอะไรเลยก็ว่าได้

เพราะ"เส้นทางของมอริซ" ไม่ว่ายังไงก็ไม่มีใครหนีพ้นได้

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 H4hcpl

และก็ไปไปตามคาดใว้

ประตูไม่ได้ล๊อค....เส้นทางมอริซต้องการให้ผมต้องเผชิญกับสิ่งที่อยู่ตรงหน้านี้ใช่ใหม?

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 PekoPQ

แล้วจากนี้ผมจะใช้สังหรณ์แบบใหนดี?

รูปของ BenQ11#2 - Page 6 UIPAhx

จบตอน
BenQ11
BenQ11

หน้า 5 จาก 13 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 11, 12, 13  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics