[CF3 - 1st Mission] ไอรีส - อัลเบโร่ - ไคโตะ - เลเน่ [The End]

หน้า 2 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down

Re: [CF3 - 1st Mission] ไอรีส - อัลเบโร่ - ไคโตะ - เลเน่ [The End]

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Thu 3 Oct 2013 - 18:33

runji พิมพ์ว่า:
humma54 พิมพ์ว่า:
nawapark พิมพ์ว่า:
mynamekor พิมพ์ว่า:
nawapark พิมพ์ว่า:
runji พิมพ์ว่า:เข้ามาลงชื่อเป็นผู้ชม เดี๋ยวไปเตรียมห่วงยางก่อน...

สู้ๆนะทุกคนนนนน...
ลัล = just_kidding just_kidding oh  ผลัก Runji ตกน้ำ . . . ! ! !
//และก็เผ่นนนนนนนนน ! ! !
เลวมาก!! รีบลงไปช่วย!!

ก่อกรรม = แย่ละสิเธอไม่หายใจ งั้นต้องให้ฝายปอดสินะ แบบปากต่อปาก...

ปล. โดนต่อยลอย! 
ลัล = ห๊ะ. . . ก่อโดนต่อยไม่หายใจ ต้องผายปอดซินะ . . .
(ทุกคนมองลัล) ลัล = นี้ไม่นับนะ แค่ผายปอดก่อเฉยๆ ไม่นับๆ . . ! ?
ศาสดาออกลายแล้ว oh
Runji : (ตื่นขึ้นมา) อ๊ะ.. พวกเธอทำอะไรกัน!!!  อรั่ก// เลือดกำเดากระฉูด  นอนฟินตายอย่างมีความสุขอีกรอบ
(สาววายแอบฟินเบาๆ เดี๋ยวแม่ก็จัด โดจิน ลัลxก่อ ซะนี่!!)

// โดน ก่อกรรมกะลัล รุมตื๊บบ...  
ลัลxก่อ. . . น่าสนใจแหะ . . ! ! !
ว่าแต่ใครรุกใครรับนะ . . .
ปล. หลังใมค์ดีกว่านะ เอิ้กๆ ! ! !!
waga oh 

Silver Star
Silver Star

birth : 12/08/1992
Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ขึ้นไปข้างบน Go down

Re: [CF3 - 1st Mission] ไอรีส - อัลเบโร่ - ไคโตะ - เลเน่ [The End]

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Fri 4 Oct 2013 - 0:16

อะไรกันครับกระทู้นี้!! จะมาปล่อยออร่าม่วงเฉย

Shooting Star

birth : 17/11/1991
Placement : ในหมาสีดำข้างถนน

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Fri 4 Oct 2013 - 0:49

นี่มันกระทู้อัลไลเนี่ย เปลี่ยนคู่เป็น ก่อกรรมXอ.ลัลไปแล้วสินะ  /เผ่น
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

birth : 23/12/1994

ตั้งหัวข้อ by kulthawat on Sat 5 Oct 2013 - 2:03

ส่งเทิร์นครับ
** ปล ตัวใหญ่ๆ
เนื่องจากสแกนเนอร์ผมเสียกระทันหัน + คอมเพิ่งลงวินโดว์มาใหม่แต่ปัญหาเยอะมาก
ทำให้จำใจต้องใช้กล้องถ่ายมาก่อน ถ้าไม่ชัดหรือพลาดตรงไหนก็ขอโทษล่วงหน้าเลย
ขอบคุณครับ

Turn1:

Link:
kulthawat
Silver Star
Silver Star

birth : 03/06/1997
Placement : ตัวตนที่แท้จริงอยู่ในใจ

http://www.infinityart.forumotion.net

ตั้งหัวข้อ by Kaeku on Sat 5 Oct 2013 - 10:19

.
.
โอ้วเริ่มกระโดดลงน้ำแล้ว เทิร์นแรกมาไวกว่าที่คิด
เดี๋ยวถ้าเครื่องสแกนอะไรดีก็เอางานสแกน แล้ว Edit ใหม่ได้ึครับไม่ว่้ากัน

-------------------------------------------------------------

คนต่อไปจะได้วาดเทิร์นที่สองก็คือ  ปริภูมิ
เส้นตายเทิร์นก็คือวันที่ 9 ตุลาคม 2556 เวลา 23.59 น. ครับ

อัพเดทเงื่อนไขภารกิจสำหรับเทิร์นที่ 2
(เงื่อนไขหลักอันใหม่)

Spoiler:

Objective ใหม่สำหรับเทิร์นที่สอง

Main Objective [เงื่อนไขหลัก]
Arrow ออกแบบสัตว์น้ำที่อยู่ในใต้ทะเลเอง [+100 Tp]
Arrow วาดฉากทะเลเต็มหน้า(หน้าคู่แนวนอน) [+100 Tp]
Optional Objective [เงื่อนไขรอง]
Arrow วาดตัวละครสวมชุดดำน้ำ [+25 Tp]
Arrow วาดตัวละครครบทุกคน [+25 Tp]

แก้ไขล่าสุดโดย Kaeku เมื่อ Sat 5 Oct 2013 - 19:28, ทั้งหมด 3 ครั้ง

CF3 The Vanished Treasure
รอบที่สองเริ่มวันที่6 ธันวาคม 2556 เน้อ
เตรียมตัวให้พร้อมกับภารกิจใหม่ครับ
.
.
Kaeku
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Sat 5 Oct 2013 - 15:22

ในที่สุดแมวก็ต้องลงเล่นน้ำจริงๆ . . . !?
ว่าแต่. . ว่ายน้ำเป็นเรอะ . . !?

//โดนแมวกัดหู

Silver Star
Silver Star

Placement : ห้องเช่าครับท่าน...!?

ตั้งหัวข้อ by humma54 on Sat 5 Oct 2013 - 17:43

เยี่ยมมาก ผู้เล่นคนแรกทำภารกิจได้รวดเร็วทันใจ
เอาล่ะมาดูผลกันดีกว่า.....

สรุปคะแนน เทิร์นที่ 1 ของ kulthawat

humma54
Lucky Star
Lucky Star

birth : 19/09/1996
Placement : ในมิติ Matrix ฮร๊าฟฟ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Sat 5 Oct 2013 - 18:12

โอ้มาแล้วเทิร์นแรก หาทางแก้ให้แมวลงน้ำได้จริงๆด้วยแหะ 555

ภารกิจ ทำครบอีกด้วย!!

ตั้งหัวข้อ by ZERO__ on Sat 5 Oct 2013 - 18:56

มาแล้วเิทิร์นแรก แถวมาเร็วก่อนที่กำหนดด้วย

ในเนื้อเรื่องมีช่วงหนึ่งไคโตะว่ายน้ำอยู่ดีๆไปเห็นอะไรขยับได้
ไคโตะว่ายไปดูไปเจอฉลามเข้า ไคโตะว่ายน้ำหนีโดยทุกคน
ไม่สนใจสะนิดเดียว หลังจากนั้นไคโตะก็ได้ฉลามเป็นเพื่อนคู่หูใต้ทะเล
ZERO__
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by opramama on Sun 6 Oct 2013 - 16:23

โอ้ เทิร์นแรกมาอย่างเร็ว แถมเคลียร์เป้าหมายได้หมดซะด้วย  

ปอลิง. ชอบหน้าใต้ทะเลมว๊ากกกก waga big 
opramama
Silver Star
Silver Star

birth : 25/01/1991

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Sun 6 Oct 2013 - 16:34

เทิร์นต่อไป คุณปริภูมิ นิ ยังไม่มารายงานรับเทิร์นเลย นี้ก็ เหลือ 3 วันแล้วครับใครติดต่อได้บ้าง

ตั้งหัวข้อ by nawapark on Sun 6 Oct 2013 - 19:50

ลองหลังใมค์หรือติดต่อกันดูน้า ว่าใครจะรับช่่วงต่อ . เอิ้กๆ
อยากกวาดแฟนอาร์ตจัง . . .

Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by dojinsama on Mon 7 Oct 2013 - 9:32

มารับเทิร์นแล้วครับผม กำหนดส่งตามเดิมครับ พอดีว่าไปตจวมาไม่มีเน็ตเลยมารายงานตัวช้า ขออภัยด้วยครับโผมมมม
dojinsama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by opramama on Mon 7 Oct 2013 - 10:44

โอ้ มารายงานตัวแล้ว

รอชมครับผ้ม  
opramama
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Mon 7 Oct 2013 - 18:48

ก๊ากก waga big 

เป็นวิธีเอาแมวลงน้ำได้โหดร้ายมาก

รอชมคับ
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Wed 9 Oct 2013 - 8:10

ปิ้งป๊องๆ

วันนี้หมดเขตการส่งเทิร์นของ ปริภูมิ เด้อขอรับ ก่อน 23.59น. หน่อ

ตั้งหัวข้อ by dojinsama on Wed 9 Oct 2013 - 22:20

ขอเลื่อนส่งเทิร์นเป็นวันพรุ่งนี้ได้ไหมครับ คิดว่าคืนนี้คงทำเสร็จไม่ทันแน่นอน ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม
dojinsama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Wed 9 Oct 2013 - 23:36

dojinsama พิมพ์ว่า:ขอเลื่อนส่งเทิร์นเป็นวันพรุ่งนี้ได้ไหมครับ คิดว่าคืนนี้คงทำเสร็จไม่ทันแน่นอน ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม
อนุญาตครับพรุ่งนี้สามารถส่งได้ แต่ห้ามเกิน 23.59น. ของวันที่ 10 ตุลาคม 2556 นะครับ ขยายเวลาให้ลองคุยกับทีมงานแล้ว

และ ประกาศครับว่า ต่อไปจะไม่ให้มีการเลทครับ
เพราะ การส่งเทิร์นในการแข่งนี้เราแข่งแบบ เดดแมต นั้นคือเลทคือโดนเด้งจากสนามครับ

ปล. ในกรณีนี้ทางทีมงานไม่ได้แจ้งไว้ให้ชัดเจนว่าห้ามเลท ไม่ชัดเจน ต้องขออภัยด้วยครับ
ปล. บริหารเวลากันดีๆ เด้อขอรับ

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Thu 10 Oct 2013 - 18:56

ปิ้งป๊อง คุณปริภูมิ ถูกเด้งออกจากภารกิจนี้นะครับผม เนื่องจากไม่ส่งเทิร์นตามเวลาที่กำหนด

เทิร์นต่อไป อัลเบโร่ หมดเขต 16 ตุลาคม 2556 เวลา 23.59น. ครับ

ตั้งหัวข้อ by opramama on Fri 11 Oct 2013 - 18:15

น่าเสียดายจริงๆ

รับเทิร์นครับผม salute 

ปอลิง. เงื่อนไขเดิมใช่ไหมครับ
opramama
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Fri 11 Oct 2013 - 18:23

opramama พิมพ์ว่า:น่าเสียดายจริงๆ

รับเทิร์นครับผม salute 

ปอลิง. เงื่อนไขเดิมใช่ไหมครับ
ครับเงื่อนไขตามนั้นครับ

ตั้งหัวข้อ by jackkypran on Fri 11 Oct 2013 - 19:48

กำ น่าเสียดาย

สู้ๆครับ
jackkypran
Lucky Star
Lucky Star

ตั้งหัวข้อ by dojinsama on Mon 14 Oct 2013 - 11:14

มารายงานตัวว่าขอถอนตัวจากการแข่งขันครับ ขอโทษด้วยจริงๆ ไม่ขอแก้ตัวใดๆ ครับ

แล้วก็ขออภัยที่ทำให้การแข่งขันล่าช้าด้วยครับ

ถึงยังไงก็จะเข้ามาติดตามการแข่งขันต่อไปนะครับ

และหากเป็นการไม่รบกวนจนเกินไป ผมจะขอเทิร์น 1 เทิร์นเพื่อวาดฉากที่ให้ตัวละครผมออกจากการแข่งขันได้ไหมครับ
เพื่อที่จะทำให้เนื้อเรื่องดำเนินต่อไปได้โดยไม่ต้องวาดตัวละครผมเข้าไปด้วย หากว่าไม่สามารถทำได้ก็ไม่เป็นไรครับ

ขออภัยเป็นอย่างสูงมาณที่นี้ด้วยครับ

ปล.เทิร์นที่เป็นของผมมีการวางเนมและร่างเอาไว้แล้วครับ หากว่าวันไหนมีโอกาสทำให้เสร็จจะเอามาลงถือว่าเป็นแฟนอาร์ตล่ะกันครับ
ปล2.ขออภัยด้วยจริงๆ ครับ
dojinsama
Beginner

ตั้งหัวข้อ by opramama on Mon 14 Oct 2013 - 12:15

การติดธุระระหว่างแข่งนี่เป็นเรื่องปกติเลยล่ะครับ ผมก็เคยเจอกับตัวจนต้องถอนตัวจากรอบชิงกลางทาง T_T

ยังไงผมรบกวนให้เทิร์นของผมยังมีตัวละคร ปริภูมิ อยู่ในเทิร์นก่อนแล้วกันนะครับ เพราะได้ดำเนินการวาดไปแล้วน่ะครับ salute 
opramama
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by mynamekor on Mon 14 Oct 2013 - 20:02

dojinsama พิมพ์ว่า:มารายงานตัวว่าขอถอนตัวจากการแข่งขันครับ ขอโทษด้วยจริงๆ ไม่ขอแก้ตัวใดๆ ครับ

แล้วก็ขออภัยที่ทำให้การแข่งขันล่าช้าด้วยครับ

ถึงยังไงก็จะเข้ามาติดตามการแข่งขันต่อไปนะครับ

และหากเป็นการไม่รบกวนจนเกินไป ผมจะขอเทิร์น 1 เทิร์นเพื่อวาดฉากที่ให้ตัวละครผมออกจากการแข่งขันได้ไหมครับ
เพื่อที่จะทำให้เนื้อเรื่องดำเนินต่อไปได้โดยไม่ต้องวาดตัวละครผมเข้าไปด้วย หากว่าไม่สามารถทำได้ก็ไม่เป็นไรครับ

ขออภัยเป็นอย่างสูงมาณที่นี้ด้วยครับ

ปล.เทิร์นที่เป็นของผมมีการวางเนมและร่างเอาไว้แล้วครับ หากว่าวันไหนมีโอกาสทำให้เสร็จจะเอามาลงถือว่าเป็นแฟนอาร์ตล่ะกันครับ
ปล2.ขออภัยด้วยจริงๆ ครับ
ต้องรอแข่งในภารกิจต่อไปครับผม

เรื่อง ขอเทิร์น ไว้วนครบรอบก่อนครับ หากวนมาที่คนแรก จะให้วาด 1 เทิร์นครับ

ปล. อะไรก็มาเกิดขึ้นได้เสมอครับ

หน้า 2 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน