CartoonThai Studio-การ์ตูนไทยสตูดิโอ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June)

4 posters

Go down

ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) Empty ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June)

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU Tue 18 Jun 2013 - 11:22

บอกก่อนว่าผมไม่ใช่นักวาดการ์ตูน/ทำงานด้านนี้ อาจจะมีขาดตกบกพร่องหรือสัดส่วนเพี้ยนอะไรก็แล้วแต่
ดังนั้นวิจารณ์/สับ/ด่า/แทะ/เล็ม ได้ตามสบายครับ ไม่ซีเรียสครับ

เนื่องจากว่าไฟล์ที่ทำมีขนาดใหญ่มาก และความละเอียด 300Pixels/inch ถ้าขนาดเต็ม บางภาพมีขนาดกว้าง/ยาวถึงสองพันกว่า pixels
ผมจึงทำการย่อภาพให้พอเหมาะกับหน้าเว็บ

ขอบคุณเว็บ http://img.ihere.org สำหรับพื้นที่ในการเก็บภาพ

Update
ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) 7906e3ace0

*กด SPOILER เพื่อเปิดภาพ*
Spoiler:
Spoiler:
Spoiler:

Spoiler:
Spoiler:

แก้ไขล่าสุดโดย BEGITSU เมื่อ Tue 25 Jun 2013 - 19:57, ทั้งหมด 3 ครั้ง
BEGITSU
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

birth : 22/09/1989

ขึ้นไปข้างบน Go down

ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) Empty Re: ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June)

ตั้งหัวข้อ by Meze Tue 18 Jun 2013 - 14:13

โอว ได้เจิมกระทู้เลยเหรอเนี่ย ! เอิ๊ก ส่วนตัวแล้วผมว่าเป็นสไตล์ที่สวยดีนะครับ ได้อารมณ์เรียล ๆ แบบประมาณเกม 3D สวย ๆ อย่างไฟนอลแฟนตาซีเลย ... ที่อยากติก็มีแค่เรื่องอนาโตมี่แหล่ะครับ ยิ่งวาดสมจริงด้วยแล้ว อนาโตมี่ต้องถูกต้อง หลอก ๆ ตาได้บ้างไม่เป็นไร แล้วก็มีเรื่องการใช้สีเล็กน้อย บวกกับการวาดเส้นผมที่ดูจะแข็ง ๆ ไปสำหรับผู้หญิงน่ะครับ คิดว่าสำหรับผู้หญิงแล้วเส้นผมดูพริ้ว ๆ สลวย ๆ น่าจะออกมาดีน่ะครับ
Meze
Meze
Golden Star
Golden Star

ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) Empty Re: ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June)

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU Wed 19 Jun 2013 - 8:22

ต้องปรับปรุงตรงไหนหรือครับ ส่วนไหน ยังไง ชี้แนะด้วยครับ
BEGITSU
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by cururu Wed 19 Jun 2013 - 12:04

LaughingLaughingLaughing

series สาวสวย ลงสีสวยมากครับ ชอบรูป 2 ชุดดำ สวดๆ 

ดูแล้วก้มีเรื่องสัดส่วน นิดหน่อยแหละครับ ถ้าเป็นแบบครึ่งตัว ทำออกมาโอเคมากครับ   แต่พอเป็นแบบเห็นถึงส่วนขา อาจจะมีเพี้ยนไปบ้าง อาจจะชินกับการวาดแบบ ครึ่งบน มากกว่าแบบ เต้มตัวนะครับ ให้ผมเดา ^^
cururu
cururu
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU Wed 19 Jun 2013 - 17:48

ประมาณนั้นแหละครับ ชอบชอบวาดภาพใหญ่ๆนะ แค่ครึ่งตัวก็จะเต็ม A4 ละ
ส่วนใหญ่วาดก็ครึ่งตัวกับหัวเท่านั้นแหละครับ ถ้าวาดเต็มตัวมันเป็นภาพเล็กแต่งยากชอบกล
BEGITSU
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

ตั้งหัวข้อ by kaminari Fri 21 Jun 2013 - 1:14

อู้ววววว  สาวคนที่ 4  ช่างงง จี้ใจเราอะไรเช่นนี้~~~~~~~ ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) 64617

วาดมาอีกนะคับ ช้อบ ชอบบบบ

ปล.สีสวยดีคับ โดยเฉพาะภาพแรก (FA ไลท์นิ่ง ปะคับ 555 <<< ชอบสาวๆแนวนี้) มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองด้วย ><
kaminari
kaminari
Silver Star
Silver Star

birth : 06/12/1993

ตั้งหัวข้อ by BEGITSU Fri 21 Jun 2013 - 6:57

กำลังผลิตอยู่ครับ
ห้ อ ง ภ า พ แ ห่ ง ค ว า ม ลั บ (update 25 June) Km11

แต่ยังปล่อยภาพใหม่ออกมาไม่ได้ ต้องมานั่งวัดสัดส่วนอีก ปกติก็วัดตลอด
แต่หลายท่านบอกว่าต้องแก้ตรงนี้ ผมเลยต้องวัดใหม่
BEGITSU
BEGITSU
Silver Star
Silver Star

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics